ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136

ประสบปัญหาครับ ร้องเพลงเสียงสูงไม่ได้

ผมควรจะทำไงดีครับ อย่างเพลง ขอบฟ้าของ พี่ตูน พอท่อน ขอฟ้าาาาาาาาา
    อะไรประมาณนี้อะครับ ผมจะไปต่อไม่ไหวอะครับ ถ้าจะไปต่อจริงๆ เสียงมันจะกลายเป็นแตกๆไปอะครับ
    ต้องทำไงดีอะครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ปัญหาเดียวกัน แนะนำว่า ควรฝึกการเว้นช่วงหายใจจะช่วยได้ ก่อนขึ้นท่อนฮุกรีบสูดหายใจลึก ๆ ก่อนเลย

แล้วเราจะสามารถร้องเสียงสูงได้ ร้องแค่สูงในระดับที่เราคุมอยู่

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    เป้นเหมือนกัน คงต้องฝึกควบคุมจังหวะหายใจมั่ง ไม่แน่ แต่เพลงไหนที่ท่อนฮุกเสียงสูงละก็ ตายทุกเพลง 55 5

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    ปัญหาเดียวกัน แนะนำว่า ควรฝึกการเว้นช่วงหายใจจะช่วยได้ ก่อนขึ้นท่อนฮุกรีบสูดหายใจลึก ๆ ก่อนเลย

แล้วเราจะสามารถร้องเสียงสูงได้ ร้องแค่สูงในระดับที่เราคุมอยู่

แต่ตอนนี้อะ ลายเซ็นทานจะฆ่า ผม 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 5th July 2014 เมื่อ 21:31

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ผมได้ นิดหน่อย

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    เป้นเหมือนกัน คงต้องฝึกควบคุมจังหวะหายใจมั่ง ไม่แน่ แต่เพลงไหนที่ท่อนฮุกเสียงสูงละก็ ตายทุกเพลง 55 5

แต่ตอนนี้อะ ลายเซ็นทานจะฆ่า ผม 555
    เช่นกัน 55 ลายเซน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ต้องฝึกปอดครับ สูดหายใจเข้าให้ลึกที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ แล้วก็ปล่อยลมหายใจออกทางปากทำทุกวันวันล่ะหลายๆครั้งครับแค่นี้คุณก็มีพลังเสียงเพิ่มขึ้นแล้วหล่ะครับ
    อาจารย์ฝึกผมแบบนี้แหละครับ ผมเคยเป็นนักร้องประจำโรงเรียนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TonyZaa : 5th July 2014 เมื่อ 21:57

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ร้องเพลงนี้ต้องเก็บลมที่ท้องรึเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ผมเคย เรียนร้องเพลง ที่ yamaha ชั่วโมง ละ 300 บาท
    จ่ายไป 4000 บาท โคตรแพง แต่ก็ คุ้มที่จะเรียน เพราะ ห้องเรียน หน้าเรียนมาก
    เรียนครั้งเดียว เพราะผม เป็นภูมิอากาศแพ้ ขึ้นเสียง สูงไม่ค่อยได้
    แต่พอฝึกนานๆ ก็เริ่มทำได้ อย่างแรก จะเทียบ เสียง คีก่อน จากเปียโน หรือ ว่าเราสูงได้ขนาดนั้น
    จากนั้น เราก็ไปร้องเพลง ที่ คีเราถนัด ครับ
    ทุกคนเกิดมา ไม่เหมือนกันครับ จงร้องเพลงในแบบของตัวเอง ครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    เวลาร้องให้ทำท่าเดียวกับ พี่ตูนครับ มันเป็นถ้าที่ทำให้เสียงมีพลังและแหลม
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    อาจจะออกเสียงเสียงไม่ถูกก็ได้ ลองถามอาจารย์ที่สอนดนตรีครับ จะมีวิธีออกเสียงให้ถูกต้องอยู่

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ผมเคย เรียนร้องเพลง ที่ yamaha ชั่วโมง ละ 300 บาท
    จ่ายไป 4000 บาท โคตรแพง แต่ก็ คุ้มที่จะเรียน เพราะ ห้องเรียน หน้าเรียนมาก
    เรียนครั้งเดียว เพราะผม เป็นภูมิอากาศแพ้ ขึ้นเสียง สูงไม่ค่อยได้
    แต่พอฝึกนานๆ ก็เริ่มทำได้ อย่างแรก จะเทียบ เสียง คีก่อน จากเปียโน หรือ ว่าเราสูงได้ขนาดนั้น
    จากนั้น เราก็ไปร้องเพลง ที่ คีเราถนัด ครับ
    ทุกคนเกิดมา ไม่เหมือนกันครับ จงร้องเพลงในแบบของตัวเอง ครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    บอกว่าร้องเพลงเสียงสูงไอ้เราก็นึกว่าจ่ะ ร้องพวกเพลงเสียงสูงๆๆๆ อย่างเพลงประกอบหนัง ไททานิค ซ่ะอีก ผมว่าตรง ขอบฟ้าไม่ต้องสูงมากก็เพราะน่ะ
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    ลดคีย์ของเพลงลงมาครับ ไม่ก็ร้องคีย์เดิมแต่เป็น octave ต่ำ
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    ทำเพื่อใครรรรรรรรรรรรรรรรรรร

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    แนะนำให้ไปเรียนดีกว่าครับ ถ้าแค่อยากลองเฉยๆ ก็ไม่ต้องจริงจังก็ได้ ซักคอร์สเดียวก็พอ
    ครูเขาจะแนะนำสิ่งที่เหมาะสมกับเรา และสอนวิธีร้องที่ถูกต้อง
    บางทีเสียงคุณอาจจะไม่เหมาะกับการร้องเสียงสูงก็ได้
    เสียงสูงอาจไม่ใช่คำตอบ มีนักร้องหลายคนที่ลงไปฝึกเสียงต่ำแทน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    แหกปากและตะโกนบ่อยๆครับ
    และหมั่นฝึกร้องเพลงที่เสียงสูุงๆ แนะนำวง Silly Fools ทั้งยุคเก่าและใหม่
    Bodyslam เสียงเค้าไม่ได้สูงมากครับ ถ้าจัดหนักก็ หิน เหล็ก ไฟ ครับ
    ซ้อมบ่อยๆ เดี๋ยวก็ร้องได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    เปล่าประโยชน์ครับ หาก range เสียงของผู้ร้องไม่เอื้ออำนวย ฝึกก็พอขยาย range ได้ แต่มันก็ไม่มาก เหมือนคุณเกิดมาเตี้ย แต่พยายามจะกินนม เล่นบาส มันก็สูงขึ้น แต่จะให้สูงเป็นนักบาสอเมริกันคงไม่มีปัญญา

ฉันใดฉันนั้น เสียงมนุษย์ไม่ใช่เครื่องดนตรีที่มีบาร์มีเฟร็ต นึกอยากจะเล่นโน๊ตอะไรก็เล่น ผมไม่ทราบว่าคำว่าพรสวรรค์ของหลายๆคนเป็นอย่างไร แต่สำหรับผมมันคือสิ่งที่เรา "เลือกเกิดไม่ได้" เป็นทุนเดิมเพราะมันเป็นเรื่องทางสรีระของแต่ละบุคคลที่มีมาแต่กำเนิด หากจะบอกว่าอยากได้ range เสียงที่กว้างขึ้นก็คงต้องไปตายแล้วเกิดใหม่ก็ดูจะไม่ได้เกินความจริง แต่มันฟังดูขวานผ่าซากไปหน่อย จริงๆมันก็มีหลายวิธี อย่างการลดคีย์ การใช้เทคนิคช่วย หรือแม้แต่การลักไก่(ไม่ต้องอายเพราะนักร้องไทยลักไก่กันเป็นว่าเล่นอยู่แล้ว) ชอบตัวเลือกไหนก็เอาตามนั้นครับ ถึงมันจะดูหลอกลวงแต่ก็ช่างหัวมันปะไร เราไม่ได้ไปร้องแข่งกับนักร้องโอเปร่าซะหน่อย
    รอวันโดนแบน