ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1

Question ถามหน่อยนะเรื่องหุ่นกับออกกำลังกาย

คือผม สูง 168-170 ประมาณะนะ หนักปัจจุบัน59-62

รูปร่างผมเป็นคนตันๆ

ตอนนี้ผมเล่นเวท2วันเว้น(ส่วนมากนะ จะเล่น แขนไบเซบ ไทเซบ ไหล่ หลัง ท้องนิใช้การเกร็งกล้ามเนื้อเอา ส่วนอกเนี้ยจะเข้าไปเล่นยิม อาทิตย์ล่ะ1ครั้งเอง-0- ที่บ้านผมมีแค่ดัมเบล1คู่ ปรับน้ำหนักได้สูงสุด 20โลมั้งนะถ้าจำไม่ผิด) วันล่ะ 30นาที แล้ววิ่งเครื่องอีก30นาที หรือบางวันก็โดดเชือกอีก15-20นาที (ผมจะยกเวทก่อนวิ่งหรือโดดเชือกนะ)

เริ่มแรกเล่นเนี้ยผมหนักประมาณ 65 เล่นมาได้1เดือนเศษมั้งนะ ตอนนี้น้ำหนักคงตัวที่60 มีขึ้นบ้าง

เรื่องการกิน ตอนเช้าผมกินพอให้มีอะไรย่อยให้ท้อง ตอนเที่ยงกินข้าว1จาน ตอนเย็นบางวันก็กินข้าว แต่ส่วนมากกินแอ๊ปเปิ้ล

ตอนนี้ผมทำถูกไหม ตอนนี้ท้องเป็นโครงๆขึ้นล่ะ

อ่ออีกอย่าง ผมเป็นคนประมาณตันๆ ไม่ใช่อิชิตันนะไม่ส่งฝา -0- จะอ้วนก็ไม่จะผอมก็ไม่

จะแกปัญหายังไงอ่ะ ใครมีอะไรแนะนำบอกหน่อยนะ เป็นตารางก็ดี

ขอบคุณมากครับ

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    เน้น ปีก กับ ไหล่ครับ ไหล่นะครับไม่ใช่บ่า น่าจะทำให้ดูสมส่วนขึ้นนะครับ ผมสูงพอๆกับคุณ แต่น้ำหนักมากกว่า อยู่ที่ 65 66 ถ้าคุณหนักประมาณ 59-60 ไม่น่าจะดูตันได้นะครับ ยังไงก็ลองเล่น เน้นปีก กับ ไหล่ เป็นวันแรกหลังจากพักนะครับ แล้วก็ถ้าจะวิ่งหรือกระโดดเชือกให้ ทำหลังจากเล่นเวทนะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ยังงี้เลยครับ

ถ้าคุณมีกำลังพอผมแนะนำให้ซื้ออกไก่ลีนๆไร้ไขมันมาต้มกินวันละกิโล ไม่เกิน100บาทครับ1กิโล
    เวลากินอย่ากิน3มื้อครับ กิน6มื้อเลย ถ้าคุณสูง170น้ำหนัก60ผมว่าโอเคคับ เข้าโปรแกรมBulkไปเลยครับ สร้างกล้ามหนัก กินวันนึงให้ได้3000กิโลแคลลอรี่ครับ เน้นโปรตีนครับ คาร์บต้องกินก่อนออกกำลังด้วย แต่ไขมันไม่ต้องเยอะมากแต่ก็ต้องกินนะ ถ้านับไม่ถูก็ไปโหลดappชื่อว่า myfitnesspal
    เล่นเวทหนักๆเลยครับ แต่เล่นเป็นเซทไป พยายามเล่นให้ได้5วันใน1สัปดาห์ แต่ต้องแบ่งนะ เช่น วันจันทร์เล่นแขนและไหล่ วันอังคารเล่นอกและหน้าท้อง วันพุธเล่นขา พฤพัก ศุกร์กลับมาเล่นไล่กะอก อะไรประมาณนี้ ลองจัดเอาเอง แต่อย่าเล่นติดกัน เช่นวันจันทร์เล่นอกแล้ววันอังคารเล่นอกอีก เพราะกล้ามเนื้อไม่ได้พักมันจะบาดเจ็บเอานะครับ เดี๋ยวจะไม่โตเอาด้วย
    ถ้าไม่รู้ว่าจะเล่นอะไรยังไงแนะนำเลยครับ app นี้สุดยอด Fitjuntions โหลดมาเลยครับ มีบอกหมดเป็นส่วนๆ

เมื่อคุณBulkคุณจะอ้วนครับ แต่คุณจะอ้วนด้วยทั้งไขมันและกล้าม เล่นยังงี้กินยังงี้ซัก3เดือน แล้วมาลีนครับ รีดไขมันออก กล้ามมาแน่ครับ

ปล.นมไทยเดนมาร์ครสจืดคือแหล่งโปรตีนชั้นยอดที่หาซื้อง่ายในเซเว่นครับ กล่องใหญ่ได้โปรตีน10กรัม กิน3กล่องนี่เท่ากินเวย์ช้อนครึ่งเลยทีเดียว แต่ก็ต้องแลกมาด้วยปริมาณไขมันกล่องละ10กรัม แต่เป็นไขมันดีไม่ค่อยสะสม จัดไปหนักๆ

ปล.ตอนนี้ผมสูง182 หนัก106.7 แต่ก่อนหนัก109 แต่ไม่ค่อยสนน้ำหนักครับ รูปร่างลงมาเยอะ ยังอ้วนอยู่แต่กางเกงหลวมไปหลายตัวละครับ อย่าไปดูตัวเลขเยอะครับ ดูรูปร่างดีกว่า ผมไม่สนตัวเลขละ

สู้ๆนะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    แนะนำผมด้วยนะ
    ผมเล่นกล้ามแค่ ส่วนไบเซบ ไตเซบ ไหล่ หน้าอก แล้วก็ ท้อง ในแต่ละวัน

ผมมีดัมเบลแค่ 3kg ผมไม่รู้ว่ามันจะขึ้นหรือป่าวนะ เช่นไบเซบ ผมเล่น2เซทๆละ 25 ไหล่2เซทๆละ 15 มันจะขึ้นหรือป่าวครับกล้ามนะ

ผมกินเช้า ไข่2ฟอง โจ๊ก นม
    เที่ยงผมก็กินข้าวปกติแล้วก็นม(เพราะผมไป รร)
    เลิกเรียนไข่2ฟอง ข้าว(1ทัพพี)
    หลังเล่นบาสผมก็ มาเล่น กล้ามแล้วค่อยกินข้าว ไข่2ฟอง นม

คือแบบนี้มันจะขึ้นหรือป่าวครับ