ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731

Angry [ระบาย]เซ็ง !! เพื่อนใหม่ร่วมห้อง ที่มาใหม่ "ไม่สนิท อย่าตลก"

อย่างแรก คือ เพื่อนใหม่คนนี้ พึ่งเข้าเรียน ตอน มอห้า
    ไอ้ผมไม่รู้จักอะไรมาก แล้วห้องผมนี้ เป็นที่ชอบบ
    ขี้แกล้งขี้เล่น เล่นขี้บ่อย ๆ แซวเยอะ
    ผมก็เป็นอยู่ในกลุ่มนั้นแต่ แค่เบาที่สุด เงียบที่สุดละ
    ไม่ค่อยแกล้งใคร วันไหนอารมณ์ดี คือได้แกล้งเพื่อนบ้างละ แต่แกล้งเบานะไม่ได้แรง
    ก็เท่าที่เห็นในชั้นเรียน เพื่อนผมไปแยงเล่น แรกเห็นเขาก็ไม่ค่อยเล่นหรอก อ้าผมก็รู้

ไอ้นี้ไม่ค่อยเล่นด้วย (ผมก็คิดว่า เอ่อ มาใหม่ ยังไม่สนิทกับใคร )

ผ่านน ไปหลายย เดือน

อ้าผมเห็นเริ่มเล่นกับเพื่อน ๆ แล้ว ผมก็อยากจะแยง

บ้างแล้ววันเสาร์มีอารมณ์เลย แซว ตามโพรส นี้โพรสนั้น ตามน้องวอล ที่เพื่อนผม ที่รู้จักกัน

ทุกคนเขาก็เล่นกับผมนะ

แล้วเธอคนนั้นเขาโพรสรูปมา "ผมเม้นแซวว่า ว้ายย ๆ ไม่มีคิ้ว555."

เขาก็เม้นตอบมาว่า
    "เรื่องของตู"

ผมก็เลยทำรูปเติมคิ้วให้
    "นี้เติมคิ้วให้แล้วนะ 555."

ตอบกลับมาว่า
    "อย่ายุ่งกะตูได้มัย ตูไม่เล่น อย่าให้ตูด่ามุ้งน่ะ"

(อ้าผมก็นั่งคิด เป็นประจำเดือนเปล่าว้า)

ผมตอบ
    "อ้าา ๆ ไม่ยุ่งก็ยุ่ง "

ตอบมาว่า
    "เออ สสะ ไปไกลๆตูเลยมุ้งอ่ะ"

ผมตอบ
    "โชดดดีนะบายย "

แล้วเธอก็โพรส
    เชี่ยรัยเล่นไม่รู้เรื่องเลยสะส
    คือตูไม่เล่นด้วยน่ะสะส
    #อย่ามายุ่งกะตู — รู้สึกโมโห

แล้วก็เม้นคุยเพื่อนเขา

เพื่อนเขาบอกใจเย็น
    เธอตอบ "คนเชี่ยไรไม่รุไม่สนิทเสอกเล่น น่าด่าให้จมดิน เกลียดมันสุด ๆ " บล๊า ๆ งุ้งิ้งปุ๊ปปิ้

ไอ้ผมก็มานั่งคิด

นี้มานานนนนนที มาแซวเล่นนะ เกลียดผมได้ขนาดนี้เชียว กะเอา จมดินเลยหรอก นี้มุ้งเป็นคิดว่ามุ้งเป็นศาลพระภูมิหรอก เจ้าแม่หรอก มีทรงหรอ
    โถ่คนนแบบนี้จะอยู่ร่วมกับสังคมได้รึเปล่าว้า อนาคต คงไม่ได้ช่วยงานโชงานพรีเซ็นใหญ่ๆ ในห้องแน่เลย คงทำตัวแตกแยก ไม่ร่วมงานกับเพื่อน
    ไม่ร่วมกิจกรรมกับเพื่อน เวลาย้ายไปอยู่ในหมู่บ้าน คนข้างบ้างก็คงมากดกริ่ง ไม่ได้อ้าดิ่ งี้จะอยู่ได้หรอ ก็เลยคิดไปว่า "ชีวิตเขาช่างเขาเถอะ"
    เอาชีวิตตัวเองให้รอดดก่อน #55555.

ปล. คิดว่าสมเหตุสมผลหรือเปล่าผมเป็นคนที่คุยกับทุกคนได้ทุกคนก็คุยกับผมได้แต่เคสนี้มาผมไม่เคยไง คิดว่าไงกันละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bank9398 : 6th July 2014 เมื่อ 05:58
    FC'โหดสสัด V2

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ....เป็นชีวิตจิตใจ
    my home or my office
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    ก็ไม่ใช่ทุกคน ที่จะต้องชอบเข้าสังคม

ไม่ใช่ทุกคนที่คิดว่า เฮ้ย เราไม่ค่อยรู้จักคนคนนี้เลย เค้ามาเล่นด้วย คุยด้วย ต้องดีกับเค้าเลยนะ

คุณน้อยใจ เซ็ง ที่เค้าปฎิบัติต่อคุณแบบนั้น

ในทางเดียวกัน เค้าก็คงไม่ชอบที่คุณ ไปตัดต่อ แต่งเติม รูปของเค้า

ใจเขาใจเราครับ

อีกอย่าง เราไปตัดสินอนาคตเค้าในทางร้าย เพราะเราไม่ชอบเค้า มันก็ไม่ใช่ป่ะ

(แต่เค้าคงคิดเหมือนคุณ ก็แฟร์ละล่ะ)
    I believe I can't fly. Because I not have anything to fly

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    บางทีเล่น MOBA ฉากมันตายแบบฮาๆ ผมพิมพ์หัวเราะเยาะมัน มันยังสวนกลับ
    >ขำเชี่ยไร
    < ขำมุงตายไงสลัล
    > เพื่อนเล่นหรอ
    ในใจ ไอ้หรรมสลัด ถ้าจะจริงจังขนาดนี้มุงออกเถอะ ยังไงกรุก็ชนะ ( คะแนนนำห่างแล้วมันโดนรุมตาย โดนสกิลโยน Pebble หรือ Tiny ไปหามันเลยตาย )

อารมณ์เดียวกัน มันเป็นเฮี้ยอะไร

ปล. ใครรู้จักปล่อยวางก่อน ย่อมมีความสุขก่อน

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    55555 ก็สมควรอะครับ
    จะเล่นแบบที่ จขกท เล่นได้เนี่ยผมว่าอย่างน้อยก็สนิทกันหน่อยก็ดี
    อย่างว่าถ้ามีคนไม่รู้จักหรือไม่สนิทมาเล่นแบบนี้ใครจะชอบ
    [ยกเว้น จขกท จะหล่อลากไส้ ต่อให้อยู่คนละดาว เค้าก็ให้เล่น อุ่ยๆๆ5555555]
    ปล.ในวงเล็บล้อเล่นนะ
    ปล2.อย่าเครียด ผู้ ญ เกลียดแปลว่ารัก ทุ้ย555555
    ปล3.เอาตรงๆนะ จขกท อะผิด ทุกคนไม่ได้จะเฟรนลี่หมดนะครับ ละบางทีไปแซวเรื่องคิ้วเอย เรื่องขนาดหน้าอกเอย[สำหรับชาวหื่น] ความสูงเอย น้ำหนักเอย หรืออะไรที่มันเกี่ยวกับรูปลักษณ์เนี้ย มันเป็นสิ่งที่ไม่ควรแซวผู้หญิงนะครับ ลองคิดดีๆ เค้าโกรธอะถูกแล้ว -3-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zpmqhj : 6th July 2014 เมื่อ 07:01

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    เกินไปละมั้งครับ อยุ่ๆจะไปตัดต่อ รุปเค้า55+ สัาหรับผมถ้าโดนก็ไม่ได้ว่าไรนะ เเต่ผู้หญิงนี่ เค้าคงจะคิดไม่มาก ไง -0-
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เป็นผมก็คงรู้สึกไม่ค่อยดีนะ ไม่สนิทแล้วเอารูปไปแต่งเล่นเนี่ย
    แต่ถ้าสนิทๆนี่จัดเลย เอาฮาขนาดไหนก็จัดไป

ปล.บางเรื่องเราเห็นว่า เรื่องแค่นี้เอง แต่สำหรับคนอื่นอาจเป็นเรื่องจริงจังก็ได้ โดยเฉพาะผู้หญิงกับเรื่องหน้าตาเนี่ย 5555

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    สำหรับเพื่อนในห้อง ผมอยู่กันมา 3 ปีล้ะ ก็เฮฮาปาจิงโกะกันทุกคนเวลาว่าง แต่พอเรียนนี่เปลี่ยนกันเป็นคนละคนเลย 555

ผมว่า จขกท ก็คงแอบชอบเขาอยู่ละสิ ถึงไปแซวขนาดยอมลงทุนตัดต่อรูปเลย #ว่าไปนั้น

ปล.ผญ ในห้องผมก็มีอยู่คนนึง พอเล่นแรงๆด้วยก็จะอารมณ์เสียใส่ แต่พอเวลาเขามาเล่นแรงใส่เรา แล้วเราไม่พอใจ เขาก็จะทำตัวแบบแค่นี้เล่นด้วยไม่ได้หรอ เรื่องมันเศร้า -..-
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เป็นผมจะบอกว่า ขอโทษนะไม่ได้ตั้งใจ แค่อยากรู้จัก อยากเป็นเพื่อนเฉยๆ ไม่ได้ตั้งใจให้รำคาญเลย ขอโทษจริงๆ

แต่ถ้ามันยังด่าเราอยู่เราก็จะยิ้มให้ และบอกไปว่า ดีออกกกกกกกกก!!!!

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oniwaga อ่านกระทู้
    ก็ไม่ใช่ทุกคน ที่จะต้องชอบเข้าสังคม

ไม่ใช่ทุกคนที่คิดว่า เฮ้ย เราไม่ค่อยรู้จักคนคนนี้เลย เค้ามาเล่นด้วย คุยด้วย ต้องดีกับเค้าเลยนะ

คุณน้อยใจ เซ็ง ที่เค้าปฎิบัติต่อคุณแบบนั้น

ในทางเดียวกัน เค้าก็คงไม่ชอบที่คุณ ไปตัดต่อ แต่งเติม รูปของเค้า

ใจเขาใจเราครับ

อีกอย่าง เราไปตัดสินอนาคตเค้าในทางร้าย เพราะเราไม่ชอบเค้า มันก็ไม่ใช่ป่ะ

(แต่เค้าคงคิดเหมือนคุณ ก็แฟร์ละล่ะ)
    oniwaga i choose you !!

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ลองไปเล่นๆกับเขาต่อสิครับ อาจมีสองทางเลือกสำหรับคุณ คือ ชอบ กับ เกลียดไปเลยแหละครับ ผมแนะนำลองๆดูเพราะผมทำบ่อยและส่วนมากได้90%เชียว(อีก10คือว่านะคือว่าเบื่อมันก่อนเลยไม่คุยและ555+)

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    คือเม้นบนว่าแรงไปนะ เขาอาจไม่ชอบจริงๆ ก็ได้ คนเราชอบไม่เหมือนกัน นิสัยชอบกวนคนหน่ะ เวลากวนกรุณาดูด้วยนะครับ ว่าคนที่กวนเขาเป็นยังไง

และ คนประเภทนี้เขาเข้าคนยากจริง แต่ยิ่งคุณไปก่อกวนอารมณ์เขา เขาก็ยิ่งเกลียดคุณเข้ากระดูกเลยละ ทางที่ดีอย่าไปยุ่งครับ หรือถ้าจะยุ่งก็ควรไปแบบทักทายกันดีๆ ให้รู้นิสัยกันก่อน

วัยแบบพวกคุณนี่ ยิ่งไม่ค่อยจะรู้จักการเอาใจเขามาใส่ใจเราด้วยสิ

สรุป คุณผิดเต็มประตูเลย แถมไปเอารูปเขามาตัดต่ออีก ไปหัดปรับปรุงตัวมาใหม่นะครับ นิสัยแบบนั้น เป็นผม ผมก็ไม่ชอบ

ส่วนอีเม้นบน ว่าเขาขยะ แล้วคุณดีพอหรือปล่าวครับ หัวก็สีน้ำตาลแล้วนะ หรือหัวรุนแรง ไปอยู่อาหรับเลยมั้ย นุ่น เขาต้องการนะ ประเภทเห็นคนอื่นเป็นขยะหนิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zaraki Kempaji : 6th July 2014 เมื่อ 13:03

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    จริง ๆ แล้วเนี่ย คุณคิดดี ๆ จริงเลยอ่ะนะ

""" เขาแอบชอบคุณอยู่หรือเปล่าครับ""" แต่ติดเขินแล้วก็ไม่รู้จะทำไง

ก็เลยด่าไปแบบนั้นแต่จริง ๆ ในใจน่ะเหรอ แทบละลายแล้ว ก็เป็นได้

ไม่รู้อ่ะนะ เคยเจอมาแบบนี้กับเพื่อนสมัยเรียน แรก ๆ ก็ด่าเราแรง นาน ๆ ต่อมาก็มาสารภาพ+ขอโทษว่าแอบชอบเรามาตั้งนานแล้ว

คือผมเคยเจอมาแบบนี้อ่ะ ไม่รู้เหมือนกันป่าว

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    จริง ๆ แล้วเนี่ย คุณคิดดี ๆ จริงเลยอ่ะนะ

""" เขาแอบชอบคุณอยู่หรือเปล่าครับ""" แต่ติดเขินแล้วก็ไม่รู้จะทำไง

ก็เลยด่าไปแบบนั้นแต่จริง ๆ ในใจน่ะเหรอ แทบละลายแล้ว ก็เป็นได้

ไม่รู้อ่ะนะ เคยเจอมาแบบนี้กับเพื่อนสมัยเรียน แรก ๆ ก็ด่าเราแรง นาน ๆ ต่อมาก็มาสารภาพ+ขอโทษว่าแอบชอบเรามาตั้งนานแล้ว

คือผมเคยเจอมาแบบนี้อ่ะ ไม่รู้เหมือนกันป่าว
    อ่าาาาาาาาาห์~~~~~~ ซึนนน~~~~~~
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SCP

กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ก็นะ อยู่ ๆ ไม่สนิทไปแซว ใครก็ของขึ้นครับ คงไม่มีใครหรอกมั๊งที่จะชอบให้มีคนอื่นมา พูดไม่ดีไม่เข้าหู ผมว่าถ้าจะแซวผู้หญิงครั้งแรกน่าจะชมว่า "สวยน่ารัก" โกหกให้ตายใจไปก่อนพอสนิทก็เล่นให้เต็มที่เลย

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ตามความคิดผมนะ จขกท ทำเกินไปครับ เค้าคงไม่ชอบให้ใครไปยุ่งกะเรื่องส่วนตัวของเค้าหรอกครับถ้าไม่สนิทกะเค้า และนี่เล่นเอารูปเค้าไปแต่งเลยแบบนั้น เป็นใครเค้าก็ไม่ชอบ และเห็นมีเม้นนึงไปว่าเค้าเป็นขยะ คุณเองหรือป่าว ?

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    จขกท อาจจะไปล้อในจุดที่เขาไม่ชอบให้ล้อก็ได้นะครับ ทุกคนมักมีเรื่องที่ไม่ให้ชอบล้ออยู่แล้ว ลองขอโทษแบบ แมนๆเลยครับ เราไม่รู้ว่าเราทำให้นายโมโหขนาดนี้ขอโทษด้วย โชว์แมนเลยครับ ผิดไม่ผิดไม่รู้ เรายืดอกขอโทษก่อนเลยเขาได้รู้ว่าเราเจตนาแค่แซวเล่นตามประสาเพื่อนกัน หลังจากนั้นอาจจะสนิทกันยาวก็ได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    จขกท ไปเริ่มก่อนนะสิ เลยผิดเต็มประตู เนื่องจากคุณยังไม่รู้จัก ตื้น ลึก หนา บาง อุปนิสัยใจคอเค้าไง ถึงจะน่าเจ็บใจที่ถูกด่า แต่ก็ปฏิเสธไม่ได้ว่าคุณผิดนะ

กล่าวขอบคุณ
    593
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เป็นผม ผมจบตั้งแต่คำว่า "เรื่องของตู" ละ

มันสอแววว่าเราจะโดนตีน

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    ผมยอมรับนะว่า ผิดเรื่องรูป ที่ไปแต่ง แต่มันก็ไม่ลบเม้นผมซะที ก็ปล่อยทิ้งไว้ -*-

แต่ยังไง ผมก็ไม่ชอบพวกคน ที่ยกตัวเองสูง แล้วดูว่าคนอื่นต่ำซราม โดย ทั้ง ๆ

ที่เรานั้นก็เท่าเทียมกันทั้งนั้นในชั้นเรียน เห็นมันก็อยู่กันแค่ สามคน สามคน

นี้ก็เช่นกัน ชอบไปทำตัวต่าง แต่จะมีหนัก คือคนนี้แหละ ไม่ค่อยคุยกับใคร

ทำความเข้าใจก็นึกคำนี้ขี้นมาได้ "คนมันร้อยพ่อพันแม่" หลากหลายคำสอน

คงเป็นที่ ผมหน้าตาไม่ดีไม่หล่อ เขาก็เลย ไม่เล่นด้วย #55555.
    FC'โหดสสัด V2

กล่าวขอบคุณ
    265
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ปัญญาอ่อนเรื่องแค่นี้ต้องมาถามความเห็นจากเด็กติดเกมส์นี่นะ พูดตรงๆเขาก็พูดถูก ไม่ใช่เคยตบหัวกันมาก่อนนี่ถึงพูดอะไรแบบนั้นได้ ดูจากทรงเด็กยังไม่บรรลุนิติภาวะคุณเองก็น่าจะเห่.อหม.. เป็นธรรมดาจะมาร้องขอความเห็นใจหรือไงไม่เข้าใจ คนบางกลุ่มแค่อยากอยู่เงียบๆไม่ได้ชอบตัวตลกแบบคุณนี่ คิดซะใหม่

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    Blog Entries
    2
    ก้าวร้าวจังนะเราอ้ะ -*-
    >>愛する

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,729
    เหมือนจะสนิทกันแล้วนะครับ อิอิ
    JETGACK

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    "ชีวิตเขาช่างเขาเถอะ" เอาชีวิตตัวเองให้รอดดก่อน # ใช่เลยครับประโยคนี้

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    เอารูปไปตัดต่อเพิ่มเลยครับ เอามาให้พกวเราชาวโจ๊กจัดก็ได้ พวกเราถนัด 5555555

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deathbringer อ่านกระทู้
    เอารูปไปตัดต่อเพิ่มเลยครับ เอามาให้พกวเราชาวโจ๊กจัดก็ได้ พวกเราถนัด 5555555
    อ๋อ เหรอ แล้วถ้าเด็กผู้หญิงคนนั้นจะฟ้องหมิ่นประมาทก็ไม่ผิดหรอกใช่ไหม คิดอะไรโง่ ๆ จังนะ
    -------------------------------------------------------------------------------------------------
    ส่วนจขกท. นั้นไม่เข้าใจความรู้สึกของผู้หญิงเลยสักนิดเดียว อนาคตดูท่าจะหาแฟนยากนะแบบนี้
    ไม่มีผู้หญิงคนไหนโพสต์แล้วไม่หวังคำชมหรือไลค์หรอกครับ แล้วคุณยังไปแซวเรื่องหน้าตาแถมยังกล้า
    เอารูปเขาไปตัดต่อให้อับอายอีก สำหรับคุณมันอาจจะเป็นเรื่องสนุกตลกอะไรก็แล้วแต่ แต่สำหรับ
    เด็กผู้หญิงแล้วมันไม่ตลกเลยนะครับ ถึงเขาเกลียดคุณก็คงไม่แปลกหรอก แล้วคุณยังมีหน้าไปโกรธ
    เขาเกลียดเขาอีกเหรอ คุณควรจะขอโทษเขาซะมากกว่า เด็กสมัยนี้เล่นอะไรล้ำเส้นกันจริง ๆ นะ
    รุ่นผมนี่ถึงจะสนิทกันขนาดไหนก็จะไม่ทำอะไรให้เพื่อนอับอายเพราะคิดว่าเป็นเรื่องสนุกหรอก นี่ก็ไม่ได้สนิทด้วยซ้ำ
    เหมือนคุณจะเอามาประจานตัวเองเลยนะครับ แต่ที่แปลกใจก็คือยังมีคนเข้าข้างจขกท.อีกเหรอ ทำผิดซะขนาดนี้
    ปล.ผู้หญิงถ้าแอบชอบจะไม่ด่าผู้ชายว่า "เรื่องของฉัน"หรอกนะ อย่ามโน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 6th July 2014 เมื่อ 13:08

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: