ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344

ถาม ตอนนี้ ม.6 แล้ว กะจะต่อ คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ.

มีใครใน JKG เรียนคณะนี้อยู่มั้ยครับ

ผมอยากถามว่า

1.เค้าเรียนแล้วไปเป็นนักวิเคราห์ระบบได้มั้ย หรือทำอะไรได้อีกบ้าง
    2.ไม่เก่งคนิตมาก เรียนได้มั้ย
    3.มีเรียนเขียนโปรแกรม Android มั้ย
    4.มันคือคณะที่เราเรียนแล้ว พูดง่ายๆคือ แฮคเป็นใช่มั้ย
    5.เรียนยากมั้ย
    6. ไปทำงาน นักวางระบบได้มั้ย เขียนโปรแกรมได้มั้ย WhiteHat ได้มั้ย
    7. ม.อะไรน่าเรียน ตอนนี้ผมสนใจ ลาดกระบัง ธนบุรี มหานคร

ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    1. ได้ครับ
    2. ได้แต่ยากพอสมคควร เขียนโปรแกรมมันก็คณิตศาสตร์ดีๆนี่เอง
    3. แล้วแต่มหาลัยและความสนใจของเราเอง พื้นฐานโปรแกรมมันเหมือนๆกันหมด ที่เหลืออยู่ที่เราจะพัฒนาตัวเองต่อไหมแค่นั้นเอง
    4. อันนี้ก็แล้วแต่ความสนใจของตัวเองอีกเช่นกัน
    5. ถามว่ายากไหม ยากนะ แต่ถ้าชอบก็จะไม่ยาก
    6. อันนี้ก็ได้ถ้าความสามารถเราถึง เพราะวุฒิมันใช้สมัครงานได้อยู่แล้ว
    7. อันนี้โนคอมเม้นต์ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [In]TerLight'z อ่านกระทู้
    มีใครใน JKG เรียนคณะนี้อยู่มั้ยครับ

1.เค้าเรียนแล้วไปเป็นนักวิเคราห์ระบบได้มั้ย หรือทำอะไรได้อีกบ้าง
    3.มีเรียนเขียนโปรแกรม Android มั้ย
    4.มันคือคณะที่เราเรียนแล้ว พูดง่ายๆคือ แฮคเป็นใช่มั้ย
    6. ไปทำงาน นักวางระบบได้มั้ย เขียนโปรแกรมได้มั้ย WhiteHat ได้มั้ย
    7. ม.อะไรน่าเรียน ตอนนี้ผมสนใจ ลาดกระบัง ธนบุรี มหานคร

ขอบคุณครับ

สาขาอะไรครับ
    ผมเรียน IT อยู่ ส่วนมากจะเป็น วิเคราห์ระบบ พํฒนา
    อยากเป็น โปรแกรมเมอร์ ลงเรียนสาขา วิทยาคอม ไปเลย ได้เขียนเกือบทุกภาษา ปวดหัว+ต้องขยัน+ใส่ใจ+หลายๆอย่าง

1.ได้ครับ
    2.ยากมากสำหรับผมนะ คิดเป็นหน้าๆ เพื่อเอาคำตอบเดียว
    3.เอาไปประยุกได้ครับเพราะพื่นฐานเป็น พวก Java ได้เล่นแน่นอน
    4.แฮค ได้ครับแต่เป็น ความรู้เพิ่มเติม เดียวจะได้เรียนจริยธรรม ด้วย ฮาๆ จะไม่อยาก แฮค เลย ฮาๆ
    5.ยากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ต้องอดทน+ขยัน+ลองทำเยอะๆ+ไม่หน้ายากแน่นอน
    6.ผมแนะนำได้ก็คือ MySQL , C ,java , VB เก่ง 4 อย่างนี้ไม่อดตายแน่นอน
    7.ไม่รู้สิครับแล้วแต่เงินครับ แต่มันไม่สำหรับหลอกครับ เพราะ เรียนไปก็จบเหมือนกัน แต่อยู่ที่ว่าจะจบออกมาจะได้ความรู้ออกมาเยอะแค่ไหนเท่านั่นเอง

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [In]TerLight'z อ่านกระทู้

ขอบคุณครับ
    1. ได้
    2. ได้ แต่ต้องขยันเพิ่ม 2 เท่า เพราะ IT เรียนทั้งตรรกะ แล้วก็คำนวณเยอะ
    3. แล้วแต่มหาลัย ถามที่อาจารย์หรือรุ่นพี่ในคณะนั้น หรือโทรไปถามหลักสูตรที่มหาลัยที่ต้องการก่อนได้
    4. อันนั้นต้องวิศวะคอม หรือวิทย์คอม จะเจาะลึกมากกว่า IT จะได้ทั้งเขียนโปรแกรม เขียนระบบ // มีเพื่อนจบวิทย์คอม ก็มีวิชาให้เขียนแอนดรอยด์
    5. ยากง่ายอยู่ที่ ชอบหรือไม่ชอบ ไปอ่านดูหลักสูตรก่อนว่ามีวิชาอะไรบ้าง ถ้าคิดว่าไม่ใช่ก็อย่าเลือก ถ้าคิดว่าไหวก็ลุย
    6. ได้
    7. อันนี้ไม่รู้ - -a

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70

ขอบคุณครับ
    ผมจบ Comsci มาตอนนี้ เป็น Programer นะครับ คงพอแนะนำได้นะครับ

1. ได้ครับ
    2. เรียนได้นะครับ แต่ยากนะ แบบปีหนึ่ง เจอคณิต เพื่อนเค้า ย้ายคณะหนีเยอะเลย
    3. เรียน Java แล้วนำไปประยุต์ครับ Java Never Die
    4. ผมว่าถ้าจะแฮก ศึกษาเองครับ เค้าไม่สอนกันหรอครับ
    5. ไม่ยากครับ ขยันเอา ผมโดดเป็นว่าเล่นยังจบเลย - -
    6. เขียน Java เป็น เงินเดือนเริ่มที่ 2 หมื่นเป็นอย่างต่ำครับ ^^
    7. แล้วแต่ความชอบ แล้วสอบติดครับนี้สำคัญสุด - -