ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106

ชีวิตหลังอิสระภาพจาก เเฟน ครับ <เลิกกับเเฟน>

ผมพึ่งเลิกกับเเฟนคนเเรกเร็วๆนี้เอง อาจจะยาวนิดนุง ระบายหน่อย อารมณ์ เสียใจ ดีใจ เเละโมโห ในเวลาเดียวกันเลย

... ที่ผ่านมาคบกัน 2 ปี กว่าๆ ขี้เกียจนับครับ ตอนเเรกๆหวานดุจน้ำผึ้งตอนหลัง นี้ ขมเหมือนยา
    ทุกสิ่งทุกอย่าง ห้ามผมหมด ลงรูปไม่ได้ คุยกับผู้หญิงไม่ได้ มองผู้หญิงไม่ได้เด็ดขาด ไลค์รูปผุ้หญิงไม่ได้ >Facebook<

ความจริงผมก็เบื่อมาได้ซักพักเเล้วล่ะ จะหาวิธีบอกเลิก หลายอย่างนะ เเละก็ทะเลาะกัน เเต่เธอก็มาง้อผม ผมก็สงสารอ่ะ
    เดี๋ยวก็ร้องไห้ให้เราทำไง ก็คบกันต่อไป เหมือน รอวันเวลาระเบิด เท่านั้นเอง ตลอดมา หลังจาก ช่วง กุมภา ที่ผ่านมา ผมเริ่มรู้สึกตัวเเล้วว่า
    คนนี้เริ่มไม่ใช่เเล้วล่ะ อึดอัดมาก ก

ล่าสุดเธอเข้ามาเฟสบุ๊กผม บล็อกทุกอย่างที่เป็นผู้หญฺง เพื่อนหญิง เพื่อน ตุ๊ด เพื่อนเกย์ กระเทย ผู้ชายที่เราสนิทๆ รุ่นน้องรุ่นพี่ ร้านขายของ
    <<ประมาณว่า กดไม่ให้ขึ้นหน้าข่าว เลย>> ผมว่า ทำไม 2-3 เดือนที่ผ่านมา ไม่มีอะไรอับเดทเฟสบุ๊กเลย ผู้หญิงในเฟสบางคนก็ลบออก ไม่ให้ไปไหนกับเพื่อน จนเพื่อนไม่มี

เมื่อ อาทิตย์ที่เเล้ว ผมโมโห มาก เเค้นมาก มีเเต่ความเกลียด เข้าไส้ ถ้าเจอหน้าอยากจะ ด่าให้กลับบ้านไม่ถูก เพราะว่า เราอะให้รหัสเฟสไปเพื่อให้รู้ว่า
    เออ เราไม่ได้มีคนอื่น ผู้หญฺงก็ไม่ได้มอง หนังโป๊ ไม่ให้ดูอีกต่างหาก >อย่าว่ากันเลย ผู้ชายก็มีบ้าง< ประสาทเลยล่ะ ผมเลยบอกเลิกไปเลย

จากวันนั้นถึงวันนี้เวลา 1 อาทิตย์เต็มๆ ก็มีภาพผุดขึ้นมาในความคิดบ้างนะ เเต่ก็ งั้นๆ ทุกวันนี้ผมรู้สึกเหมือน ไม่เคยมีอะไรผ่านมาในชีวิต ทำตัวปกติเหมือนเดิม รู้สึกว่า มีความสุขมาก
    เหมือนได้ชีวิตกลับมาเป็นของเรา ทำอะไรก็ได้ ไลค์รูปผู้หญิงได้ปกติ

พูดไปยังโมโห หน้าตาดี เเต่นิสัยเเย่มาก เห็นเเก่ตัว ตัวเองนะ ดูรูปผู้ชาย ถอดเสื้อดาราเเต่กับผม ห้ามไม่ให้ดู ห้ามไลค์ เพจผู้หญิง

สุดท้ายนนี้อย่างว่าล่ะครับ ผม เป็นอิสระเเล้ว ล่าสุดพึ่งไปดูหนังกับเพื่อน เเบบมีความสุขมาก โคตรคิดถึงเพื่อนเลย.. .. ชว่างๆก็ เข้าไปส่องเฟส คนทีเราเคยชอบ รู้สึกเสียดาย ถ้าเราคบกับเขาคนนั้นวันนั้น คงไม่มานั่งเสียดาย เเต่ก็ล่ะ ถ้าไม่ลองคบ จะรู้หรอว่า คนๆ นั้นนิสัยเป็นยังไง ช่วงหลังนี้ พอเลิกกับเเฟน เเล้วก็ชอบคนอื่นเลย = = งงกับความรู้สึกตัวเองมาก กก

เเต่เเล้ว ชีวิตก็กำลังเข้ามหาลัย ^___^" ค่อยหาเเฟนใหม่ที่ มหาลัยนั่นล่ะครับ คราวนี้จะหาดีๆ เเล้วล่ะ

ปล. ขอบคุณที่อ่านจนหมดนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pop_PeR : 6th July 2014 เมื่อ 23:37

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    ยินดีด้วยครับ กับชีวิตใหม่ขอให้มีความสุขมากๆครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ความคิดผมเค้าคงรักคุณมาก หึงมากไป แต่มันก็มากไปจิงๆเหละ เกินไปด้วย ลองคุยดีๆว่าเลิกนิสัยแบบนี้ได้มั้ย(อันนี้ถ้าไม่อยากเลิกนะ)
    เวลาโสดคือเวลาที่ชีวิตและจิตใจเป็นของเราโดยแท้จริงครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•-:อนาคตคงจะดีกว่านี้:-•
    กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    มหาลัยเปิดเทอมเมื่อไหร่จะจัดแฟนสัก5คน 555+แค่คนเดียวก็พอแล้วเบื่อจริงๆเลยความโสดเนี่ยมีเพื่อนอย่างเดียวก็เหงาได้เหมือนกัน *0*

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    ตามนั้นครับ รักวัยรุ่นสมัยมัธยม มันไม่เหมือนรักในวัยโตๆกว่านี้น่ะครับ บอกไม่ถูก พอพ้นช่วงมหาวิทยาลัยมันจะอีกฟิวนึงเลย
    แนะนำให้หาแฟนช่วง ปี 2 หลังๆ อย่าหาตอนปี 1 เพราะมีโอกาสเลิกได้ง่าย
    เอาเวลาไปเรียนดีกว่าครับ ช่วง ปี 3 ก็หาได้เลย เพราะเราจะรู้แกว รู้นิดสัยสาวๆ ภายในคณะเลยก็ว่าได้ คนนี้เป็นยังไง
    จะมีสาวแบบเด่นๆ ขึ้นมาเลย แล้วมันจะเป็นโอกาสของเราครับ จะไม่เสียดายที่ได้เจอคนตรงสเปคครับ ^_^
    .แต่ตรงข้ามกับรักของผมครับ 5555.

ปล.อย่าว่างั้นงี้เลยครับ พอวัยผู้ใหญ่ขึ้นมา เราจะเลือกคนที่อยู่แล้วสบายใจที่สุดครับ หน้าตาจะลองลงมา

ขอให้พบรักที่ดีครับ แต่สิ่งแรกคือตั้งใจเรียนครับ ไม่ต้องเก่งก็ได้ครับ แค่พอไปวัดไปวาได้ ผู้หญิงชอบผู้ชายเก่งครับ ไม่ได้ชอบผู้ชายฉลาดเกิน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ่jamornz : 6th July 2014 เมื่อ 23:49

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

★★อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,605
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,869
    นั้นละครับ ไม่มีอะไร ยืนยาวหรอกครับ ไม่จากเป็นก็จากตายอย่างมากที่สุด

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    วัยรุ่นก็ธรรมดาแหละครับ รักง่ายหน่ายเร็ว เวลาเจอใครแจ่มกว่าเป็นธรรมดาแหละครับที่เราอยากได้
    ถ้าเจอคนใหม่ที่ใช่ ยังไงก็รักษาไว้นานๆจะดีกว่านะครับ จะไม่ไม่ต้องเสียดายหลายๆอย่าง ทั้งความรู้สึก เวลา เงินงี้ 5555

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เห้ย นี่เพื่อนตูป่าวเนี่ย555555555555555555555555
    เหมือนกันเลย แต่เป็นเพื่อนนะมันบ่นให้ฟัง ความจริงคนก็รู้หมดแหละว่าแฟนเพื่อนผมเป็นไงเป็นแบบนี้เลย

แต่เหมือนจะหนักกว่าเยอะ เหมือนโรคจิตเลยแหละ(แต่เพื่อนผมบอกว่าบ้า) เฟสนี่แรกๆก็ให้เล่นแต่ตอนนี้ให้ลบทิ้งไปละ
    เพื่อน ผญ มองไม่ได้เหมือนคุณเป๊ะ แต่ร้ายกว่านิดนึงตรงเธอจะมองจิก55555 ขนาดพ่อแม่เพื่อนผมบอกให้เลิกยังไม่เลิกเลย

พูดแล้วก็อยากให้มันหลุดจากเวรกรรมเหมือน จขกท.บ้าง -________-
    ถือว่าโชคดีแล้วครับ 55555

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผู้หญิงน่ากลัว กว่าที่คิดอีกแฮะ

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ใช้ชีวิตอิสระให้คุ้มก่อนครับ โสดดีจะตาย อยากทำอะไรทำ อยากเที่ยวอะไรเที่ยวเลย อีกอย่างทำตัวหล่อๆ ดีดี ให้อดีตแฟนคุณเสียดายเลยว่าตอนคบกันทำไมเราไม่ทำดีกับเขาเยอะๆ จัดหนักๆครับ เอิก ๆ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    จขกท ยังมีผมในเวลาเหงา เรียกได้เสมอครับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ถ้าอยู่ไปก็ไม่เป็นสุข ก็ยินดีด้วยครับ

เข้ามหาลัยแล้วคุณจะพบว่า ชีวิตยังมีอะไรดีๆอีกเยอะ

มีไม่กี่คู่หรอก ที่รอดจากมัธยม > มหาลัย > ทำงาน > แต่งงาน

ช่วงเปลี่ยนผ่าน ส่วนมากร้อยละ 90+ ไม่รอดหรอก

^__^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The Run อ่านกระทู้
    จขกท ยังมีผมในเวลาเหงา เรียกได้เสมอครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    4
    เรื่องของ จขกท. ถือเป็นประสบการณ์คะ สู้ๆนะคะ เพิ่งเลิกกับแฟนไม่ต่างกันคะ ยังไงชีวิตเรายังต้องก้าวไปข้างหน้าอีกคะ แต่ในกรณีนี้เราไม่เคยเอาเฟสแฟนมาเล่นเลยนะ เอ๋...เราสงสัยว่าทำไมต้องเอาเฟสมาเช็คด้วยนะ เอิ่ม..เราเห็นว่าก้าวก่ายเรื่องส่วนตัวยังไงไม่รู้อ่ะ ความเห็นส่วนตัวนะคะ ื ที่จริงไม่น่าทำแบบนั้นเลย = =|| ในวันข้างหน้าเราเชื่อว่า จขกท.จะเจอกับคนที่ใช่ ที่เข้าใจคุณจริงๆแน่นอนคะ

เอาใจช่วย..เข้ามหาลัยแล้วเต็มที่กับหน้าที่และเต็มที่กับชีวิตของตัวเองนะ ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sirisuk008 อ่านกระทู้
    ใช้ชีวิตอิสระให้คุ้มก่อนครับ โสดดีจะตาย อยากทำอะไรทำ อยากเที่ยวอะไรเที่ยวเลย อีกอย่างทำตัวหล่อๆ ดีดี ให้อดีตแฟนคุณเสียดายเลยว่าตอนคบกันทำไมเราไม่ทำดีกับเขาเยอะๆ จัดหนักๆครับ เอิก ๆ
    เป็นความคิดที่ดีมาก เราได้แผนใหม่แล้ว ฮ่าๆๆๆๆ จัดหนัก
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    แฟนผมเหมือนแฟนคุณเลย แต่แฟนผมเป็นหนักหว่าเยอะ เรียกได้ว่าถ้าจะเลิก จะดิ้นตายตรงนั้น จะ 7 ปี พยายามทำใจให้ตัดทิ้งให้ได้อยู่เหมือนกัน
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    55555 อารมณ์เดียวกันเลยครับ จขกท. ไลค์รูปผู้หญิงก็ไม่ได้ คุยกับผู้หญิง น้องๆ พี่ๆ ก็ไม่ได้ แทบไม่มีใครรู้จักเลยครับ รู้สึกอึดอัดมาก ที่ไม่ได้เป็นตัวของตัวเอง แล้วอีกอย่างความยุติธรรมหายไปไหน T T

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    มีแฟนตอนเรียน ขอบอกว่าเสียเวลามากๆ ชีวิต ช่วงนี้ควรจะเป็นช่วงที่มคอิสระมากที่สุด ชีวิตวัยรุ่นมัวหมองหมด
    เป็นโสดดีที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ตอนนี้ความรักของผมเริ่มอิ่มตัวแล้วมั้ง เวลาคุยก็มีนะไม่มากแต่ไม่รู้จะคุยอะไรทั้งสัปดาห์คุยรวมๆแค่1ชม.ไม่รู้ถึงเปล่า
    ผมโทรไปบอกว่าโทรปลุกด้วยนะ แล้วก็แฟนก็โทรมา แล้วผมก็ไปทำงานคุยหน่อยๆ บอกฝันดีนะ รักนะ ตอนเช้าหลังเลิกงานก็ไม่ได้โทรหาเลยโทรแค่บอกว่าโทรปลุกด้วยหรือไม่ก็ไลน์ไป
    ได้กับบ้านเก่า เจอแฟนบ่อยขึ้น ก็มีความสุขปนทุกข์ไปบ้าง
    ล่าสุดตอนผมเจอเพื่อนผญ.คนอื่นตอนแรกก็ยอมรับว่าเกือบเล่นด้วย แต่คิดๆผมก็สงสารแฟน ถ้าแฟนทำแบบเดียวกันผมก็คงไม่ชอบ
    ผมเหมือนกับว่า ยังรักแต่ไม่ถึงแบบคบกันแรก(รักตัวเองอยู่ตัวเองมากขึ้น) ความเป็นห่วง หวง ก็มี แต่ถ้าแฟนผมตุกติกอีกครั้งผมก็คงเลิก(มีอดีต)
    ผมไม่รู้ว่าอิ่มตัว หรือ ต่างคนต่างโตเป็นผู้ใหญ่ หรือ ผมต้องการอิสระ
    แนะนำหน่อยครับ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kadajjang7 อ่านกระทู้
    เรื่องของ จขกท. ถือเป็นประสบการณ์คะ สู้ๆนะคะ เพิ่งเลิกกับแฟนไม่ต่างกันคะ ยังไงชีวิตเรายังต้องก้าวไปข้างหน้าอีกคะ แต่ในกรณีนี้เราไม่เคยเอาเฟสแฟนมาเล่นเลยนะ เอ๋...เราสงสัยว่าทำไมต้องเอาเฟสมาเช็คด้วยนะ เอิ่ม..เราเห็นว่าก้าวก่ายเรื่องส่วนตัวยังไงไม่รู้อ่ะ ความเห็นส่วนตัวนะคะ ื ที่จริงไม่น่าทำแบบนั้นเลย = =|| ในวันข้างหน้าเราเชื่อว่า จขกท.จะเจอกับคนที่ใช่ ที่เข้าใจคุณจริงๆแน่นอนคะ

เอาใจช่วย..เข้ามหาลัยแล้วเต็มที่กับหน้าที่และเต็มที่กับชีวิตของตัวเองนะ ^^

เป็นความคิดที่ดีมาก เราได้แผนใหม่แล้ว ฮ่าๆๆๆๆ จัดหนัก
    ขอบคุณครับ ขอบคุณทุกคอมเม้นเลยครับ ช่วงนี้ก็ คิด เรื่อๆยอยู่เหมือนกัน เเต่
    ที่สุดของที่สุดในความคิดผมคือ ทำถูกเเล้ว

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    happy ending 5555+

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    แรกๆจะรู้สึกอิสระมากแต่หลังจากนั้น 3-4เดือนจะรู้สึกครับว่าความเหงาเป็นยังไง (ถ้าไม่รีบมีแฟนไหม่นะ 555+)
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    โอ้โห เหมือนกันเลยครับ ผมก็เพิ่งเลิกกับแฟนมาคบมา 2 ปีตอนเรียนมหาลัย ผมก็โดนบังคับหลายๆอย่างคล้ายกันเลยแต่น้อยกว่าหน่อย

เลิกกันเพราะเรียนจบกลับบ้านด้วยเข้าทางเลย (เชื่อว่าหลายๆคนก็ต้องเลิกเพราะระยะทาง) เลิกปุ้บ มันฟินมากๆเลย จะทำอะไรก็ได้ จะแอด จะไลค์ จะคุย จะจีบสาว บราๆ

แนะนำว่าต่อไปจะคบใครก็ได้ต้องดูดีๆนะครับ แนะนำให้คบคนที่เค้าเล่นกะเราดีกว่าครับจะได้ไม่เสียเวลาจีบ

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ipromise11 อ่านกระทู้
    โอ้โห เหมือนกันเลยครับ ผมก็เพิ่งเลิกกับแฟนมาคบมา 2 ปีตอนเรียนมหาลัย ผมก็โดนบังคับหลายๆอย่างคล้ายกันเลยแต่น้อยกว่าหน่อย

เลิกกันเพราะเรียนจบกลับบ้านด้วยเข้าทางเลย (เชื่อว่าหลายๆคนก็ต้องเลิกเพราะระยะทาง) เลิกปุ้บ มันฟินมากๆเลย จะทำอะไรก็ได้ จะแอด จะไลค์ จะคุย จะจีบสาว บราๆ

แนะนำว่าต่อไปจะคบใครก็ได้ต้องดูดีๆนะครับ แนะนำให้คบคนที่เค้าเล่นกะเราดีกว่าครับจะได้ไม่เสียเวลาจีบ
    ใช่เลย เราเลิกเพราะระยะทางนี่แหละ...มันไกลเกินไปจริงๆ อีกอย่างต่างคนต่างไปทำหน้าที่และมีชีวิตที่ดีกว่านี้ดีกว่านะ

จขกท. อย่าใช้คำว่าทนกับความรักมันอึดอัดมากคะต้องใช่้คำว่าเข้าใจกับความรักคะ เราว่าเป็นทำแบบนี้ก็คิดถูกแล้วนะ ยังมีคนที่รอเราอยู่คะข้างหน้า แต่อิสระจริงๆนะจะคุยกับใครไปไหนกับเพื่อนผู้ชายก็ได้ไม่มีใครมาตามจิกตามเหน็บแนม คือหึงเกินนิ เอิ่ม..บายนะ

สู้ๆกันต่อไปวัยโสด เราว่าชีวิตทำงานกับเรียนต่างกันมากรวมถึงรสชาติของความรักด้วย ถึงจะยังไม่เจอก็เถอะ ฮ่าๆๆ ตอนนี้ไม่อยากหวัง แต่โสดลัลลาไปก่อน ไว้มันจะมามันก็มาเอง เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่สถานะเดียวกันคะ ลัลลาเข้าไว้ คริๆ > <Y
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: