ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417

ภาพบางส่วนจากงาน Bangkok Comic Con 2014 วันสุดท้าย

พอดีผมตัดสินใจยอมจ่าย 150 เพื่อไปงาน Bangkok Comic Con 2014 โดยมีจุดประสงค์คือถ่ายรูปอย่างเดียว 555 เลยถือโอกาสเอารูปมาแบ่งปันให้เพื่อนๆที่พลาดงานนี้ไปหรือว่าไม่สะดวกมางานด้วยตัวเองนะคับ

เนื่องจากราคาบัตรเข้างานมัน 150 บาท ผมต้องคิดแล้วคิดอีกว่าจะไปวันไหนดีระหว่างวันที่ 4-6 และก็ลงเอยในวันสุดท้าย เป็นวันที่ผมเดาว่าน่าจะคึกคักที่สุด (ความจริงคึกคักกว่าที่ผมคิดไว้เยอะ) วันสุดท้ายที่ผมไปมีประกวด Cosplay แบบเดี่ยว โดยเน้นที่ความสมจริงของชุด อุปกรณ์ และท่าทางของผู้แต่ง หน้าตาไม่เกี่ยว 55 แยกการประกวดระหว่างคอมมิคตะวันตกกับตะวันออก รางวัลอยู่ที่ราวๆ 10,000-25,000 บาท มีผู้เข้าประกวด 70 กว่าคน ให้เวลาคนละ 30 วินาที

บรรยากาศในงานถือว่าคึกคักกว่างาน Thailand Comic Con 2014 ชัดเจน แม้ว่าราคาบัตรเข้างานจะแพงกว่า (Thailand Comic ถ้าจำไม่ผิดบัตรราคา 60 บาท) บางจุดคนเดินไปมาแออัดมาก ด้วยเสียงตอบรับที่ดีขนาดนี้ ผมคิดว่าปีต่อไปคงจะไปจัดที่อื่นที่มันมีพื้นที่กว้างขวางกว่า เช่น ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิต อะไรทำนองนี้

ปล. ผมไปคนเดียว อยู่ตั้งแต่เที่ยงยัน 6 โมงเย็น เมมกล้องหมดเลยกลับ ส่วนใหญ่เลยได้แต่ภาพตอนเขาประกวดกัน + ผมมือใหม่ด้านการถ่าย Cosplay นะคับ 555 รูปไม่สวย ไม่โดน อย่าว่ากันเลย อิอิ

ด้านล่างมีรูป 29 รูป คัดมาแบบลวกๆ

ใครไปร่วมงาน Bangkok Comic Con 2014 เหมือนกันแล้วเก็บภาพไว้ จะเอามาแชร์ด้วยก็ได้นะคับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    เดี๋ยวมาชม

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    มี หยงๆ ด้วยย

★「 . Lolicon Master . 」★
    กล่าวขอบคุณ
    3,722
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,856
    อยากไปเเต่งบหมด

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    ผมบอกตรงๆนะ ผมโครตอยากไปเลย แต่จุดประสงค์ของผมไม่ได้เหมือน จขกท. ไง ผมอยากไปดูงาน CEtoy ที่Collabกับพวกพี่ Benzilla Mamafaka Tar Paradox 9ล9 ผมเป็นคนชอบงาน Streetart ครับ แต่ยังไงๆ ก็ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศของ จขกท. ด้วยครับ