ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

ช่วยดูให้หน่อยครับว่าเข้าท่าไหม งบประมาณ 20000

คือว่าผมจัด spec ให้เพื่อน บ่ายนี้มันจะให้ผมพาไปจัดกัน [เน้นเล่นเกมส์][พวก BF CRYSIS WICHTDOG] ตัวเคส เดี๋ยวไปเลือกกันที่ร้านเอาครับผม

http://notebookspec.com/pc2/result_s...-55-1/psu-18-1

เพื่อนผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเลย ผมมาเลยแนะนำเขา
    เข้าท่าไหมครับ
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ConnaE : 7th July 2014 เมื่อ 08:17

never try never know
    อย่ารีบ quote ผม edit ไม่ทัน
    กล่าวขอบคุณ
    719
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    psu ติดเคสเลยหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    โทษทีครับ แก้ไขแล้วครับ 555

•-:อนาคตคงจะดีกว่านี้:-•
    กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    การ์ดจอแพงไปเล่นตัวอื่นดีกว่าASUSราคาโหดความแรงไม่ต่างจากตัว7พันกว่าบาท+ ความคุ้มไม่มีเลย
    อันนี้จัดใหม่สนใจก็คลิ๊กดูhttp://notebookspec.com/pc2/result_s...sd-0-1?pos=300
    เคสเลือกเอาที่ร้านตามใจชอบก็ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JED : 7th July 2014 เมื่อ 08:33

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    ็HDD เอา Western Digital Blue 1TB
    PSU เอา SEASONIC S12II 520W หรือ Corchair vs550 ร้าน advice ครับ
    การ์ดจอถ้าจะเอา 760 เอาของ Gigabyte ดีกว่าครับแรงกว่าหน่อยนึง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 18

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    การ์ดจอ น่าจะเปลื่ยนเป็น gtx 770ได้น่ะครับ ของ leatek10,900 com&more

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    มาแนะนำ เปลี่ยนการ์ดจอเป็น R9 280X ดีกว่าครับร้านคุณเต่า 9550 บาท แรงกว่าแบบเห็นได้ชัด จิ้มๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    เพื่อนผมจัดแล้วครับ ขอบคุณทุกคนที่แนะนำครับ

~ A Little Bitz ~
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    650W. ไอทีพินาท ทำไมถึงเปลี่ยนไปเป็นตัวนั้นครับ ระเบิดเวลาเลยนะนั่น 0_0

(อย่างน้อยๆ ถ้าเน้นถูกก็น่าจะเอา 550W. Black Storm ยังดีกว่า)
    ~ My Android My HTC ~

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    สเปคที่ได้กับ สเปคที่จขกท จัดมันคนละอย่างเลยนะน่ะ แหม่ ที่จัดอะอย่างหล่อมาเจอ it ปุ่บ........ เฮ้อ. ให้เดานะร้านแอ็ดวานปะ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    คุณพลาดแล้วเอา itsonas เอา raidmax ยังดีซะกว่าอีกถ้าจะเอา itsonas อะนะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    คือว่า เอ่อ...

เรื่องPSU อันนี้ผมไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่า itsonas เป็นระเบิดเวลา แต่เห็นเค้าบอกว่า Watt เต็ม 80 Plus ซื่งผมก็คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหา (ไม่รู้จริงๆ)

ทางร้านรับประกอบคอมเค้าแนะนำมาอย่างนั้น(ซึ่งผมก็เคยไปประกอบร้านนี้อยู่เหมือนกัน) จริงๆผมกะจะเอาตามสเป๊คที่กะอยู่แล้ว เพื่อนผมมันใจร้อนอยากได้วันนี้ เลย

กำเลย

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ConnaE อ่านกระทู้
    คือว่า เอ่อ...

เรื่องPSU อันนี้ผมไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่า itsonas เป็นระเบิดเวลา แต่เห็นเค้าบอกว่า Watt เต็ม 80 Plus ซื่งผมก็คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหา (ไม่รู้จริงๆ)

ทางร้านรับประกอบคอมเค้าแนะนำมาอย่างนั้น(ซึ่งผมก็เคยไปประกอบร้านนี้อยู่เหมือนกัน) จริงๆผมกะจะเอาตามสเป๊คที่กะอยู่แล้ว เพื่อนผมมันใจร้อนอยากได้วันนี้ เลย

กำเลย
    เสป็กที่ซื้อมานะโอเคทุกอย่างแล้วยกเว้น psu อย่างเดียวลองไปอ่านในgoogle ดูสิมันเป็น 80plus ปลอมมันไม่ผ่านมาตรแต่ดันทลึงเขียน 80 plus ประมานนี้ละที่ได้ยินมา

ส่วนเสป็กที่จัดมาก็ถือว่าโอแคหมดนะแต่ 22000 ถ้าอยากแรงกว่านี้หน่อยต้องเล่นการ์ดค่ายแดง

แต่ส่วนตัวผมชอบค่ายเขียว gigabye gtx760 ก็ไม่ขี้เลเลยถือว่าการ์ดแจ๋วอยู่ๆในระดับสูงแล้วละ

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อันนี้เสป็กที่ความแรงเท่า จขกท จัดมาแต่ดีกว่า และราคาก็ถูกกว่าด้วย
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

ส่วนอันนี้เสป็กแรงกว่า จขกท จัดมาราคาถูกกว่า 4พันเลยบางตัว
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

ส่วนเสป็กนี้แรงกว่าที่จัด จขกท มามากเลยราคาถุกกว่าด้วย
    [IMG][/IMG]

ส่วนเสป็กนี้ราคาเท่ากันกับที่ จขกท จัดมาแต่ความแรงๆกว่าทุกอันด้านบนที่ผมจัดไปทั้งหมดเลยแรงพอๆกะ gtx 770 เลย แรงกว่าด้วยซ้ำ
    [IMG][/IMG]

ปล.ผมก็ต้องขอโทดที่มาแนะนำให้ไม่ทันนะครับเพราะจัดไปซะและ โทดทีๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    อันนี้เสป็กที่ความแรงเท่า จขกท จัดมาแต่ดีกว่า และราคาก็ถูกกว่าด้วย
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

ส่วนอันนี้เสป็กแรงกว่า จขกท จัดมาราคาถูกกว่า 4พันเลยบางตัว
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

ส่วนเสป็กนี้แรงกว่าที่จัด จขกท มามากเลยราคาถุกกว่าด้วย
    [IMG][/IMG]

ส่วนเสป็กนี้ราคาเท่ากันกับที่ จขกท จัดมาแต่ความแรงๆกว่าทุกอันด้านบนที่ผมจัดไปทั้งหมดเลยแรงพอๆกะ gtx 770 เลย แรงกว่าด้วยซ้ำ
    [IMG][/IMG]

ปล.ผมก็ต้องขอโทดที่มาแนะนำให้ไม่ทันนะครับเพราะจัดไปซะและ โทดทีๆ
    โอ้มาเต็มเลย ไม่เป็นไรครับขอบคุณครับเพื่อท่านอื่นจะได้เข้ามาดูด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    เสป็กที่ซื้อมานะโอเคทุกอย่างแล้วยกเว้น psu อย่างเดียวลองไปอ่านในgoogle ดูสิมันเป็น 80plus ปลอมมันไม่ผ่านมาตรแต่ดันทลึงเขียน 80 plus ประมานนี้ละที่ได้ยินมา

ส่วนเสป็กที่จัดมาก็ถือว่าโอแคหมดนะแต่ 22000 ถ้าอยากแรงกว่านี้หน่อยต้องเล่นการ์ดค่ายแดง

แต่ส่วนตัวผมชอบค่ายเขียว gigabye gtx760 ก็ไม่ขี้เลเลยถือว่าการ์ดแจ๋วอยู่ๆในระดับสูงแล้วละ

ตายๆ ITSONAS เลวร้ายขนาดนั้นเลย

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ConnaE อ่านกระทู้
    ตายๆ ITSONAS เลวร้ายขนาดนั้นเลย
    โชคดีอาจไม่เป็นไรก็ได้ครับ ของอย่างงี้ถ้ามันจะพัง ยี่ห้อดีแค่ใหนก็พังได้ครับ
    ลองโทรไปถามร้านว่าเปลี่ยนได้มั้ยถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ

เอ่อ..ว่าแต่ผมบอกท่านไปแล้วน่ะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamous อ่านกระทู้
    ็HDD เอา Western Digital Blue 1TB
    PSU เอา SEASONIC S12II 520W หรือ Corchair vs550 ร้าน advice ครับ
    การ์ดจอถ้าจะเอา 760 เอาของ Gigabyte ดีกว่าครับแรงกว่าหน่อยนึง

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamous อ่านกระทู้
    โชคดีอาจไม่เป็นไรก็ได้ครับ ของอย่างงี้ถ้ามันจะพัง ยี่ห้อดีแค่ใหนก็พังได้ครับ
    ลองโทรไปถามร้านว่าเปลี่ยนได้มั้ยถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ

เอ่อ..ว่าแต่ผมบอกท่านไปแล้วน่ะ
    โทษครับบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    1

http://www.itsonas.com/well/test10/p...winner600w.php
    ผมเข้าไปดูเห็นว่ามี ตราประทับปั้ม 80 Plus
    คือทางItsonas โกหกหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    itsonas มันของปลอมครับ เห็น80+ว่ากันว่า จริงๆมันแค่ 60 70+ เองละมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ชิหายละ Itพินาศ ยี่ห้อนี้ชื่อเสียงโด่งดังมากๆ
    ขอให้โชคดี

never try never know
    อย่ารีบ quote ผม edit ไม่ทัน
    กล่าวขอบคุณ
    719
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    www.80plus.org
    ไม่เห็นมีของ itsonas เลยนะ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    itsonas ระเบิดเวลาชั่นเยี่ยมเลยนะครับ แหม่ จำท่าน dosakon ได้ใหม รายนั้นโดนไปกี่เครื่องแล้วผมจำไม่ได้ เห็นใน OCZ ว่าจะเอามาลอง สุดท้ายแต็บ เห็นพี่แกว่าลาก HDD กลับบ้านไปด้วย 1 ตัว

และที่ผมแนะนำเอา R9 280X ของร้านคุณเต่า แต่นายไปเอา 760 บอกได้เลยครับ พลาดอย่างแรง ความแรงมันต่างกันมากๆ แล้วจะเสียใจภายหลัง(แบบผม T^T) คอยดู

และที่ไม่อยากให้เอาเขียวเท่าไร เพราะ Vram มันค่อนข้างน้อยแค่ 2 GB เกมส์ในอนาคตบอกไว้เลยกินเกิน 2 GB แน่ๆ ครับ คงได้เห็นจาก watch dog ไปแล้ว

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    itsonas ระเบิดเวลาชั่นเยี่ยมเลยนะครับ แหม่ จำท่าน dosakon ได้ใหม รายนั้นโดนไปกี่เครื่องแล้วผมจำไม่ได้ เห็นใน OCZ ว่าจะเอามาลอง สุดท้ายแต็บ เห็นพี่แกว่าลาก HDD กลับบ้านไปด้วย 1 ตัว
    น่ากลัวชิบ แล้ว FSP ล่ะ จ่ะอันตรายไหม
    ป.ล. ของผม FSP
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>