ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703

เจอเพื่อนแบบนี้ จะรับมือยังไง รู้สึกรำคาญ

ชนิดแบบว่าพูดมาก พอผมพูดมันไม่ฟัง มันจะเอาแต่พูดของมันจนจบ แทรกไม่ได้ พอพูดจบ"กูกลับบ้านละ" ยังกับมาปล่อยอัลติ nevermore ใส่แล้วก็ไปเก็บวิญญาณมาใหม่ มันก็เป็นแบบนี้ทุกรอบ หมดเรื่องคุยก็กลับบ้าน เอาแต่เรื่องเดิมๆมาพูด พูดยังกับไม่เคยพูดมาก่อนทั้งๆที่พูดมาเป็นร้อยรอบ ย้อมแมว ทำให้มันเหมือนใหม่ และผมบางทีก็พูดนะว่า "***เล่ากูหลายรอบแล้ว" มันก็ไม่หยุด รู้นะว่าเพื่อนคนนี้มันก็มีข้อดีอยู่บ้าง แต่ข้อเสียนี้บางทีก็น่ารำคาญเกินไป ตอนมาหาผมนี่เหมือนอยากจะเล่า หอบเรื่องเล่ามาเต็มที่ ตอนกลับก็กลับอย่างเร็ว พอหมดเรื่องเล่าละกลับไวมาก
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    มองโลกในแง่ตลกครับ พอมันมา ฮั่นแน่มุงจะเล่าอีกแล้วใช้ไหมตั้งวงเลย ไม่งั้นไปคุยไกลๆทีนกรุสลัด ยิ่งเครียดๆอยู่

ปล. ผมก็เคยมีเพื่อนติด ชนิดมันชอบตามไปทุกที่ ให้อิสระกุบ้างชีวิตกรุ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ไม่ต้องฟังครับ 555 ไม่ก็พูดแทรก****เลย พูดให้ดังกว่า

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    เวลาเพื่อนคุณพูดก็เมินมันหลายยิ่งเวลาอยู่กันเป็นกลุ่มเนี่ยนัดกันเลย รอเวลามันพูดไม่หยุดหันหน้าไปทำอย่างอื่นพร้อมกันเลย เอาให้เขินเลย 5555
    ต้องบ่น ต้องด่ามันบ่อยๆครับ ถ้าเพื่อนกันจริงๆจะค่อยๆปรับตัวได้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    ทำให้อายครับ

ปล. ผมเป็นคล้ายๆ เพื่อนคุณเลยวะ แต่สิ่งที่ผมไม่เป็นคือ ผมไม่พูดเรื่องซ้ำๆ 555
    กด "ขอบคุณ" กันสักนิด ชีวิตต้องหาเมีย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ทำเป็นไม่สนใจครับ เล่นโทรศัพท์ พอมันถามก็เออๆออๆ ไปตามมันงั้น
    เดี๋ยวมันก็เบื่อของมันเอง 5555555

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    แนะนำให้บอกเพื่อนไปตรงๆครับ เล่าทุกความรู้สึกที่เกิดขึ้น ผมว่าการพูดตรงๆถึงมันจะทำให้ความรู้สึกอีกฝ่ายเสีย แต่มันก็ทำให้การอยู่ร่วมกันของเรากับเพื่อนมันมีระยะเวลานานขึ้นกว่าเดิมนะครับ เวลามีปัญหาอะไรกับเพื่อนรำคาญเพื่อนหรือยังไง ก็บอกเพื่อนตรงๆเถอะครับ ในความคิดของผม ผมว่ามันดูเป็นวิธีแก้ปัญหาที่ดูเป็นผู้ใหญ่ที่สุดละครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    698
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    บอกไปว่า "ใครถาม"
    จะร้องไห่ก็ต่อเมื่อมันล้มเหลวจริงๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: