ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875

วิธีดูแลรักษาคอมพิวเตอร์ เบื้องต้น

วิธีนี้เป็นวิธีที่ดูแลรักษาระบบในคอมให้มันความสเถียรแบบง่ายๆ ด้วยตัวเราเองครับ
    ผมทำแบบนี้แทบจะทุก สป. และมันก็ไม่ได้มีผลเสียแต่อย่างใด และผลที่ได้กลับมาคือความเร็วของคอมพิวเตอร์แรงกลับมาเท่าเดิมเหมือนลง Windows มาใหม่ๆ

คลิปนี้เป็นวิธีทำง่ายๆครับ เป็นคลิปของผมเอง

นี่เป็นวันที่ลง Windows ล่าสุดครับ 07/03/2013 (เดือน/วัน/ปี) ก็ราวๆ 1ปี กับอีก 4 วันได้ครับ
    ส่วนใครอยากทราบก็เข้าไปที่ cmd พิมพ์ว่า systeminfo|find/i”install date”

และอีกเรื่องคือไวรัสครับ เครื่องผมไม่เคยได้ลงตัว anti-virut แต่อย่างใดครับ มันจะทำให่เครื่องช้า เพราะมันต้องทำงานโดยการสแกนหาไวรัสตลอด
    ส่วนเรื่องการถ่ายโอนข้อมูลนั้นให้เราเก็บไฟล์ไว้บนเว็บจะปลอดภัยกว่าที่เราจะเสียบ USB ในที่อื่นๆครับ ลีกเลี่ยงการติดไวรัสอีกระดับนึงได้ดีครับ

และเรื่องโปรแกรมต่างๆนาๆที่ติดมากับโปรแกรม แบบที่เราไม่ได้ต้องการมันเลย ก็ควรที่จะลบมันออกครับ เพราะมันจะทำให้เปลืองเนื้อที่และบางทีมันจะทำงานโดยที่เราไม่ได้รับอนุญาตได้ครับ

เอามาฝากครับ เผื่อจะได้เป็นประโยชน์กันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ่jamornz : 7th July 2014 เมื่อ 14:58

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    เหมือนท่านเลยครับ พวกโปรแกรมแอนตี้ไวรัสผมไม่เคยลงเลยตั้งแต่ลงวินโดว์เป็นนี่ ก็ไม่เห็นเป็นไรถ้าไม่ได้ดาวโหลดอะไรแปลกๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: