ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    1

สอบถามหน่อยครับ การวิ่ง

ผมวิ่งๆไป ไปเรื่อยๆแถวๆข้อข้อเท้าหน่อยนึงกับข้อเท้ามันเริ่มปวดๆล้าๆ +กับการเหนื่อยด้วย ผมก็เลยหยุดวิ่งสักแปบนึง พอจะกลับมาวิ่งอีก วิ่งสักแปบๆ มันปวดเท้าเลยครับ แบบประมาณว่าปวดมากแต่ไม่เรียกว่าเจ็บแต่มันปวดอ่ะครับ ตั้งแต่ข้อเท้าลงมาถึงฝ่าเท้าเลย แล้วตอนจะกลับถึงบ้าน ผมวิ่งแบบเร็วๆอ่ะครับ พอกลับมาถึงบ้านสักแปบมันหายสนิทเลยครับ ควรทำไงดีครับ รองเท้าผมใส่แค่รองเท้าพละตอนอยู่ ม.ปลายอ่ะครับ สีขาวๆ ตอนนี้กำลังจะขึ้นปี 1 จะฟิตไว้อ่ะครับ

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    6
    มีอยู่ 2 กรณี

1 ถ้านายไม่เคยออกกำลังกายมานานแล้ว อยู่ๆ ก็มาวิ่งเลยมันเป็นธรรมดาอยู่แล้วล่ะ เพราะร่างกายไม่ชินที่อยู่ดีๆกล้ามเนื้อทำงานหนัก ออกกำลังกายไปเรื่อยๆซัก 1 - 2 อาทิตย์มันจะหายและชินไปเอง

2 ถ้านายออกกำลังกายทุกวันอยู่แล้วเป็นปรกติ แล้วมีอาการแบบนี้ ไปหาหมอเถอะกล้ามเนื่อมีปัญหาแน่ๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    แนะนำถ้าจะวิ่งจริงจังให้ซื้อรองเท้าวิ่งมาใส่เลยครับ เวลาวิ่งจะได้ไม่ปวดเท้า อาการปวดเท้าบางทีอาจเกิดจากกล้ามเนื้อล้าเนื่องจากไม่ได้ใช้งานหนักมานานทำให้ กล้ามเนื้อยังไม่ชินครับ วิ่งไปเรื่อยๆจะเริ่มหายปวดไปเอง

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    260
    1
    อ่อครับ กะลังมาวิ่งได้สัก 2 วันเนี้ยแหละครับ 555+ แล้วควรจะพักไหมอ่ะครับ เวลาปวดๆ

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armzamang อ่านกระทู้
    อ่อครับ กะลังมาวิ่งได้สัก 2 วันเนี้ยแหละครับ 555+ แล้วควรจะพักไหมอ่ะครับ เวลาปวดๆ
    ควรอย่างมากเลยจ้า ถ้าฝืนวิ่งไป กล้ามเนื่อชีกขาดแน่จ้า อย่าหักโหม

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armzamang อ่านกระทู้
    ถ้าเจ็บหรือปวดให้พักครับ แล้วพอหายไปวิ่งใหม่ได้ครับ กล้ามเนื้อได้ซ่อมแซมสมบูรณ์แล้ว

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    260
    1
    เซงครับ วิ่งวันนี้ วิ่งได้น้อยมาก ไม่ค่อยไกลเลย แล้วก็ปวดเท้าด้วยครับ ทำไงดี T^T อยากวิ่งได้ไกลๆ อึดๆ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เซงครับ วิ่งวันนี้ วิ่งได้น้อยมาก ไม่ค่อยไกลเลย แล้วก็ปวดเท้าด้วยครับ ทำไงดี T^T อยากวิ่งได้ไกลๆ อึดๆ
    ไม่ต้องรีบครับ อย่าเพิ่งเซ็งหรือเบื่อ ค่อยเป็นค่อยไปครับ เมื่อร่างกายปรับตัวได้แล้วจะวิ่งได้ไกลขึ้นครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ไม่รู้นะครับ ผมวิ่งอยู่ควรยืดเส้นสายก่อนวิ่งส่วนผมวิ่งนั้นถ้าย้ำตอนที่ปวดแล้วซํกระยะเวลาหนึ่งจะหายนะครับแล้วตอนวิ่งควรเอาปลายเท้าลงนะครับไม่ควรเอาส้นลงไม่งั้นได้ปวดน่องแน่ครับ ส่วนตัวผมออกกำลังกายปั่นเสือหมอบวิ่งบ้างบางครั้งครับ อยู่ที่พุทธมลฑล
    นี่ครับผมใส่วิ่งกับออกกำลังกาย มันก็มีส่วยช่วยได้บ้างในระดับนึงแต่ไม่ใช่ทั้งหมดนะครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ไปหาหมอก่อนครับ แล้วหารองเท้าวิ่งมาใส่ เดี๋ยวนี้ไม่แพงแล้วครับ หลักร้อย ไม่ต้องเน้นรุ่น เอาใส่วิ่งได้เป็นพอ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: