ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 71

E-Sport ว่าด้วย DotA 2

โพสห้องSportนี้ได้รึป่าวเนี่ย เห็นว่าเป็น E-Sportอะ - -"

TI (The International) การแข่งขัน DotA 2 ที่ใหญ่ที่สุด

TI มีมา3ปีละ ปีที่4ก็กำลังจะมาแล้ว อยากรู้ว่ามีใครเป็นแฟนทีมไหนบ้างไหม

ผมเชียร์Na'Vi ยิ่งตอนมี ArtStlye สุดยอดเลย แต่หลังจาก ArtStlye ออกไป ปีต่อมาผมก็ติดตามอยู่นะ พอ LighTofHeaveN ออกอีกคน
    ผมเซ็งเลยแต่ก็ยังเชียร์อยู่ อิอิ
    ทุกปีก็ติดตามทุกปี นอนดึกแหกขี้ตาตื่นมาดู(ยกเว้นปีแรกดูแค่ รีเพลย์)

TI2011 NA'Vi เป็นแชมป์

TI2012 IG เป็นแชมป์

TI2013 Alliance เป็นแชมป์

TI2014

อันนี้เหมือนสารคดี ชีวิตของพวกที่เล่นเกมเป็นอาชีพ มีซับไทย

ทีมโปรด อิอิ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย A_nato : 7th July 2014 เมื่อ 20:08

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    Alliance กินขาดปีนี้สู้ ๆ 555
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    DK ปีนี้มาแรงอยู่นะครับ

แต่ปีนี้ผมเชียร์ A ปีที่แล้ว วี่ ทำผมผิดหวัง T T

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ถ้า MiTH ติดรอบคัดเลือก Play-in ว่าจะเชียร์แต่แหม่ ~ หันมาเชียร์ Na'Vi และฮ่าๆ

เพิ่มเติม : ทีมจีนก็น่ากลัวน่ะค่ะ IG เงี้ย -..- ดู ESL แล้วสุดยอกมากทีมนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย IceI Sica'SoShi Dae : 7th July 2014 เมื่อ 17:45

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    Na'Vi ได้แต่รองแชมป์มา 2ปีติดแล้ว T^T Alliance ท่าทางมาโหด

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เราว่า DK ไม่ก็ NewBee

Barca !! Calunya!!
    กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เชียร์ DK ...... ให้แพ้ครับ ฮาาาา

โซน Sea ก็ แอบเชียร์ Arrow นะครับ
    สำหรับผมก็ หลายทีมครับ r[A]t EG Fnatic(original rat)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    มีช่องทางให้ดูแบบ เป็นรายการป่ะครับ คือไม่อยากดูสดๆในเกม

มันไม่ได้บรรยากาศเสียงของคนดูเหมือนรายการสด

เคยแต่ตามดูรายการย้อนหลังในยูทูป ดูแบบมีเสียงเฮชัดๆ ได้อารมณ์กว่าเยอะเลย

เพราะดูสดแบบเข้าไปดูในเกม ได้ยินแต่เสียงพากย์ เสียงคนดูไม่ค่อยดังเหมือนดูรายการย้อนหลัง

งงป่ะ - -"

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    Blog Entries
    2
    เชีย Fnatic ครับ

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    Fnatic Na`Vi 2 ทีมนี้เชียร์ๆ

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    มีช่องทางให้ดูแบบ เป็นรายการป่ะครับ คือไม่อยากดูสดๆในเกม

มันไม่ได้บรรยากาศเสียงของคนดูเหมือนรายการสด

เคยแต่ตามดูรายการย้อนหลังในยูทูป ดูแบบมีเสียงเฮชัดๆ ได้อารมณ์กว่าเยอะเลย

เพราะดูสดแบบเข้าไปดูในเกม ได้ยินแต่เสียงพากย์ เสียงคนดูไม่ค่อยดังเหมือนดูรายการย้อนหลัง

งงป่ะ - -"
    DossierChannel
    TGPL
    LHH หรือ Live Hear Here [18+] << ชอบครับส่วนตัวผมว่าฮาดี

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monalizii อ่านกระทู้
    Fnatic Na`Vi 2 ทีมนี้เชียร์ๆ
    F มาแรงมากปีนี้ ปีก่อนก็แรงนะแต่มาผ่อนตอน Ti แต่ปีนี้มี DK ที่ฟอร์มโหด iG ก็ใช่เล่น
    A ก็เดียวดีเดียวร้าย Na'Vi นี่ดูฟอร์มตกไปเลยตอนอัพแพทซ์ใหม่อะ ตกมา 3 เดือนแล้ว
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ติ่ง EG

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้

งงป่ะ - -"
    ดูในเกมก็มีน่ะต้องเลือกคนพากย์ ที่เป็นคนพากย์ในงานอ่ะ ได้ยินเสียงเฮอยู่ เเค่เราจะไม่ได้เห็นภาพเวลาที่กล้องตัดไปที่คนดู เเต่เสียงเชียร์ได้ยินอยู่

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IceI Sica'SoShi Dae อ่านกระทู้
    ถ้า MiTH ติดรอบคัดเลือก Play-in ว่าจะเชียร์แต่แหม่ ~ หันมาเชียร์ Na'Vi และฮ่าๆ

เพิ่มเติม : ทีมจีนก็น่ากลัวน่ะค่ะ IG เงี้ย -..- ดู ESL แล้วสุดยอกมากทีมนี้
    DK กับ Newbee ยังมีนะตัวเธอ

ปีนี้ที่ผมเล็งๆไว้น่าจะ Na'Vi [A] DK Newbee EG มีโอกาศลุ้นแชมป์

แต่ส่วนตัวเชียร์ DK !!
    My Name Is oI3lacKLisTo

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    เชียร์ NA'VI คับทีมเดียวในดวงใจ

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ไม่สนใครทั้งนั้นครับ dendi มายไอด้อล
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

โปรแกรมเมอร์ขอเวลานอน
    กล่าวขอบคุณ
    2,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    NA'VI ครับ แต่ก็แอบเชียร์ EG อยู่

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    แล้วตา โนวา ที่เล่นฮอนเก่งๆที่เคยมาเล่นในไทยอ่าเค้าอยู่ทีมไรครับไม่ค่อยเห็นข่าวแกเลย

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    EG / DK มาแรง

ไม่อยากให้ทีมเดิมๆได้แชมป์ เชียร์ 2 ทีมนี้ละกัน

2EZ4RTZ / Master Mushi

ทีแรกว่าจะกา Fnatic ด้วย แต่เห็นว่า X ไปเป็นแค่โค้ช เลยไม่เชียร์ ใจจริงอยากเห็น X เล่นมากเลย

เงินรางวัลล่าสุดตอนนี้ $10,485,493 คิดเป็นเงินไทยคร่าวๆ *32 = 335,535,776 ผู้ชนะน่าจะได้เน้นๆประมาณ 140-150 ล้าน -0-

ปีนี้เงินรางวัล ได้เกือบทุกทีม ยกเว้นทีมที่ได้ 2 อันดับสุดท้าย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 8th July 2014 เมื่อ 08:00

Tags for this Thread