ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,491

ใครเคยโดนไวรัส isearch.omiga-plus บ้างกั๊บ

ลบออกไปแล้ว ปิดเครื่องเปิดมาก็เป็นอีก อีกอย่างเหมือนมีผลกับการดาวน์โหลดด้วย ใช้ IDM โหลด อัตรตราการโอนถ่ายวิ่งเต็ม แต่อัตราดาวน์โหลดกลับช้าสนิท ใครพอมีวิธีลบไหม ลองหลายทีละไม่หาย

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ผมก็เป็นครับ รู้สึก มันมากับ KM เวลาเราเลือก full install พอดีตอนนั้น KM 3.9 ออกมาไหม่เลยลง Full เลยพี่แกเลยมาเลย (KM 3.9 แก้เสียง บัค แล้วน่ะ)

เอ้อมันไม่ไช่ ไวรัส แต่มันคล้ายๆ พวก Google น่ะล่ะ เหาไม่ไช่ล่ะ เพราะเหามี ไห้เลือกว่าจ่ะทำอ่ะไรโผล่ออกมาเป็นรูปๆ เลย (ขอแก้)

ป.ล. เน็ตผมปรกติ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanloveea : 8th July 2014 เมื่อ 03:38
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ลอง malwarebytes หรือยัง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ใช้ Combofix เลยคับ รับลองไม่ว่าจะมารูปแบบไหน ตายสนิท เเต่เวลาที่ท่านใช้ท่านต้องปิดแอนตี้ก่อนนะ ไม่งั้นมันจะมอง ตัวเเอนตี้เป็นไวรัสคับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ตอนนี้ผมก็โดน win32/xorer.gen i ไรนี่แหละ มันใช่ไวรัสอ๊ะป่าวคับ ลบยังไง ไครรู้บ้างง TT

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,491
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นครับ รู้สึก มันมากับ KM เวลาเราเลือก full install พอดีตอนนั้น KM 3.9 ออกมาไหม่เลยลง Full เลยพี่แกเลยมาเลย (KM 3.9 แก้เสียง บัค แล้วน่ะ)

เอ้อมันไม่ไช่ ไวรัส แต่มันคล้ายๆ พวก Google น่ะล่ะ เหาไม่ไช่ล่ะ เพราะเหามี ไห้เลือกว่าจ่ะทำอ่ะไรโผล่ออกมาเป็นรูปๆ เลย (ขอแก้)

ป.ล. เน็ตผมปรกติ
    โป๊ะเช๊ะ ผมพึ่งโหลด KM Player มา ลองมาหลายวิธีละ หาย พอปิดเครื่องเปิดมาก็เหมือนเดิม (ปล.พึ่งมาสังเกตุวันนี้เน็ตก็ปกติเหมือนเดิมคับ) ไม่ใช่ไวรัสก็โล่งใจไปเปราะนึง

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ลบง่ายๆ ผมก็โดนจาก KM ไม่กี่วันก่อน
    http://pantip.com/topic/31222792