ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

เพราะอะไรถึงต้องมี The Last of Us: Remastered?

เพราะอะไรถึงต้องมี The Last of Us: Remastered?

เคยสงสัยไหมว่าเหตุใด Sony ถึงตัดสินใจเข็น The Last of Us: Remastered ออกมาทั้งที่เกมก็มีอยู่ในเครื่อง PlayStation 3 และทำรายได้ยอดขายรวมไปถึงเสียงตอบรับเชิงบวกมา
    อย่างถล่มทลายแล้วแต่กระนั้นดูเหมือนว่าทาง Sony เองก็ยังมั่นใจว่าเจ้าของเครื่อง PlayStation 4 ก็ต้องรู้สึกอยากลองเกมระดับมาสเตอร์พีชของค่าย Naughty Dog เกมนี้แน่นอน

ข้อมูลนี้มาจากปากของ Josh Walker ตำแหน่ง product manager ของทาง Sony Computer Entertainment Europe ที่ได้บอกกับทาง MCV ว่า
    “The Last of Us ถือว่าเป็นเกมที่สำคัญที่สุดของเครื่องคอนโซลรุ่นก่อน ซึ่งได้รางมาแล้วนับไม่ถ้วน มันอาจไม่ค่อยแฟร์เท่าไหร่ต่อแฟนเกมหน้าใหม่ที่ยังไม่เคยเล่นเกมแบบนี้มาก่อน”
    พร้อมยังกล่าวต่ออีกว่า “เราได้สำรวจข้อมูลของ PSN และสามารถเห็นได้ว่ามีสัดส่วนขนาดใหญ่ของผู้เล่นเครื่อง PlayStation 4 ที่ยังไม่เคยเล่น The Last of Us มาก่อน”

นอกจากนั้นแล้วทาง Sony ยังเผยข้อมูลมาอีกด้วยว่านับตั้งแต่เกม The Last of Us แทบจะเป็นเกมสามัญประจำเครื่องที่ต้องมีให้ได้บนเครื่อง PlayStation 3
    บวกกับข้อมูลก่อนหน้านี้ที่บอกว่าเจ้าของเครื่อง PlayStation 4 จำนวนมากไม่เคยเล่นเกมที่ว่านี้มาก่อน จึงระบุได้เลยว่ากลุ่มลูกค้าเหล่านี้จะมาจากฝั่ง Microsoft
    และ Nintendo หรือแม้แต่การเข้ามาสัมผัสวีดิโอเกมครั้งแรกก็มีส่วนเช่นกัน

The Last of Us: Remastered คือเกมฉบับอัพเกรดที่จะลงให้กับเครื่อง PlayStation 4 ที่มีความละเอียดขณะเล่น 1080p และอาจเป็นไปได้ว่าจะรันที่ 60fps อีกทั้งยังมาพร้อมกับ
    DLC ของเครื่อง PlayStation 3 โดยเกมนั้นมีกำหนดการปล่อย 29 กรกฏาคม 2014 ครับ

Credit

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wataruzz : 7th July 2014 เมื่อ 22:28
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ผมมี PS3 มา 4 ปีไม่เคยเล่น Uncharted แต่เป็นแฟน God Of War และกำลังจะซื้อ Uncharted Boxset ที่จะขายมัดรวมทุกภาค ส่วน Last Of us จะซื้อหลายรอบละ
    ติดนู้นติดนี้ไม่ได้ซื้อซะที จนสุดท้ายผมได้ PS4 มา คงได้เวลา ซื้อ Last of Us แล้วหละ
    It's Good For You !!!!!

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    น่าสนใจ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    เพราะเราจะได้เสียเงินเพิ่มน่ะ เส่

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,274
    Blog Entries
    1
    ขนาดใน ps3 ภาพอย่างสวย
    แล้วกะไรกับ ps4 คงสวยโฮก
    โหลด ONE PIECE HD พากย์ไทย รูปสวยๆhttps://www.facebook.com/pages/ONE-P...3907702?ref=hl

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    สงสัยต้องถอย ps4 มาเล่นเกมส์ exclusive แล้วละ

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    เพราะขายได้ครับ

Geralt of Rivia
    กล่าวขอบคุณ
    782
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    จบไป 6 รอบ อิ่มละ

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    The Last of Us: Remastered มาลง PC สิผมถึงจะตื่นเต้น
    STEAM

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    ไม่ค่อยสนพวกRemasteredอ่ะ สนแต่Remake

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    เงินในมือมันสั่นพรึบๆ กำลังเก็บเงินซื้อ PS4 อยู่รอ The Last ด้วยเลยก็แล้วจัดใน Ps3 ไปแล้วว่าสวยแล้วนะอยากสัมผัสใน PS4 บ้าง

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    อยากให้มีโหลด demo ซักฉากนึงมาให้ลองก่อนซื้ออ่า จะได้รู้ว่ามันต่างกับ ps3 มากพอที่จะซื้อใหม่หรือเปล่า !!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ซื้อ PS3 มาไม่ได้เล่น Uncharted Series + The Last of Us ก็เหมือนไม่ได้ซื้อมา

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sirisuk008 อ่านกระทู้
    อยากให้มีโหลด demo ซักฉากนึงมาให้ลองก่อนซื้ออ่า จะได้รู้ว่ามันต่างกับ ps3 มากพอที่จะซื้อใหม่หรือเปล่า !!
    ก็อธิบายง่ายๆ ของ PS3 Resolution 720p 30 fps
    PS4 $Resolution 1080p 60fps
    และใน ps4 นั้น จำนวนโพลีก้อนตัวละครและฉากต่างๆจะมากกว่าของ ps3 ถึง 3 เท่า (โพลีก้อนหมายถึงจำนวนที่ใช้สร้างตัวละคร 3D ซึ่งยิ่งเยอะจะแสดงว่ามีความละเอียดมาก)
    คือง่ายๆ นึกถึง cutscene ใน ps3 สวยแบบไหน แต่แค่ตัวเกมส์ปกติใน ps4 จะสวยเท่า cutscene ใน ps3 เลย
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuY_NoOpPeR อ่านกระทู้
    The Last of Us: Remastered มาลง PC สิผมถึงจะตื่นเต้น
    ก่อนอื่นเลยนายต้อง "ตื่น" ก่อน
    พอๆกับฝันให้โปเกมอนมาลงPSVITA หรือฝันให้GOD OF WARลงWii U

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuY_NoOpPeR อ่านกระทู้
    เป็นงั้นจริงผมคงดีใจสุดๆ เปิดเหล้าฉลองเลย แต่คงเป็นไปไม่ได้ของรักของหวง Sony เค้า แต่ก็นะคนเรามีสิทธิ์จะหวัง

แต่เพราะมี The Last of Us : Remastered ความอยากได้ PS4 เลยเพิ่มขึ้นอีกเยอะเลย (เก็บเงินพลาดมาสามรอบจะถอดใจแล้ว)

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    เป็นเกมเเรกที่ผมพรีออเดอร์เลย 55 ตอนนี้กำลังกลับมาเล่นเก็บเเพลตอยู่

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    น่าเล่นดีจริง

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    รีมาสเตอร์เอาตังเพิ่ม เเต่ส่วนตัวก็ชอบนะ เเต่ตอนจบไม่พีคเท่าไหร่ 555

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    รอ EMU ps3 ps4 แล้วเล่นใน EMU เอาจะมีหวังกว่าครับ แต่ถ้าหวังให้มันลง PC เลยรอยันชาติหน้านู่นอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    the last of us:remaster,the last of us 2,GTA V,GTA VI,Uncharted 4 และอีกหลายเกมส์ในอนาคต ท่านไม่ต้องกังวลเรื่องสเปค แค่ใส่แผ่นปุ๊บท่านก็จะได้รับประสบการณ์อันล้ำค่า โอเคนะว่าทำไมps4ควรมีไว้ที่บ้าน

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mildearth อ่านกระทู้
    the last of us:remaster,the last of us 2,GTA V,GTA VI,Uncharted 4 และอีกหลายเกมส์ในอนาคต ท่านไม่ต้องกังวลเรื่องสเปค แค่ใส่แผ่นปุ๊บท่านก็จะได้รับประสบการณ์อันล้ำค่า โอเคนะว่าทำไมps4ควรมีไว้ที่บ้าน
    ไม่ใส่แผ่นได้ไหมแบบโหลดตัวติดตั้งจากระบบแบบ streme ได้ไหมครับ พอดีหน้าถอย ps4 มาซักเครื่องจังไว้เล่น พวกเอ็กคูซีพ
    ปล.อยากเล่น god of ware มันจะลง ps4 ไหมนะ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ไม่ใส่แผ่นได้ไหมแบบโหลดตัวติดตั้งจากระบบแบบ streme ได้ไหมครับ พอดีหน้าถอย ps4 มาซักเครื่องจังไว้เล่น พวกเอ็กคูซีพ
    ปล.อยากเล่น god of ware มันจะลง ps4 ไหมนะ
    แบบดิจิตอลดาวน์โหลดก็มีครับจะใช้บัตรเครดิตหรือpsn cardก็แล้วแต่จะสะดวกเลยครับแถมตอนนี้มีpsn cardของไทยแล้วด้วยในราคา1000บาทถ้าจะเล่นออนไลน์ก็สมัครplusไว้คนออนไลน์ในps4เยอะแน่นอนเล่นgta onlineหรือเกมส์อื่นแบบมันส์สุดติ่งก็ไปเลยทีเดียวแถมบางเดือนแจกเกมส์เจ๋งๆให้เล่นกันฟรีๆก็มี อิอิ ถ้าgod of war ไม่ลงให้มาถีบหน้าผมได้เลยครับยังไงก็ต้องเอามาremasterแน่นอน

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ omesbooks อ่านกระทู้
    รอ EMU ps3 ps4 แล้วเล่นใน EMU เอาจะมีหวังกว่าครับ แต่ถ้าหวังให้มันลง PC เลยรอยันชาติหน้านู่นอ่ะครับ
    ประมาณปี 2500 อ่ะครับ EMU ps4

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    ต้องมีเพราะคุณมิงช็อตอยู่ไงฮะSONY
    คุณมิงก็เลยต้องหาเเดกกับของเก่า

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: