ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 32

Talking แนะนำการ ลดน้ำนักหน่อยครับ

ตอนนี้ผมกำลัง ลดน้ำหนักอยู่ครับ
    ีที่ทำตอนนี้ก็ วิ่ง /ซิทอัพ/ วิด พื้น /ยกเวท ครับ
    ีที่ต้องการตอนนี้คือ ลด พุง กับ ขา ครับ -w- อยากให้ขาเล็กลงกว่านี้หน่อยเพราะตอนนี้ใหญ่พอสมควร
    ไครพอจะแนะนำวิธีลด ขา แล้วมีกล้ามขึ้นแทน ไขมัน ให้ หน่อยจะขอบคุณมากครับ
    อย่าไป ซีเรียล...

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ช่วยดันครับ กำลังทำอยู่เหมือนกัน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    วิ่งครับๆ ผมวิ่งง ก็บ่อยนะ รอบเดียวแต่ไกล ฝืนๆเอาครับตอนนี้เอวพาขาเล็กแล้วจาก 40 ตอนนี้ 36

I have a grenade ho ho ho
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    วิ่ง ครับ การวิ่งคือการเผาผลาญไขมัน ได้ดีที่สุด วิ่งแล้วต้องจัดระเบียบตัวเราในการกินด้วยนะครับ ไม่ใช่วิ่งเสร็จ กลับมากินเหมือนเดิม สิ่งที่ทำไปก็ไร้ค่า สู้ๆครับ เอ๋ วิ่ง ดิ เอ่

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    เล่นกีฬาอะไรก็ได้ครับที่คิดว่าตัวเองเล่นได้นาน และไม่เบื่อ
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    เอาแบบบ้านๆง่ายๆเลยนะ

1. หาค่า BMR http://kcal.memo8.com/bmr/ กรอกข้อมูลให้ครบ แล้วกดคำนวณ

เราจะได้ค่า พลังงานพื้นฐานที่เราต้องได้รับ ประจำวัน

และ ค่าพลังงานที่ใช้ในแต่ละวัน

2. ทานให้ได้แคลลอรี่ ที่น้อยกว่า ค่าพลังงานที่คุณใช้ในแต่ละวัน แต่อย่าให้น้อยกว่า ค่าพลังพื้นฐานที่จำเป็น ครับ ไม่งั้นไม่ดีต่อสุขภาพ

3. ส่วนต่างที่ทานน้อยกว่าได้ คือค่า ดิฟิซิท สะสมให้ได้ครบ 7700 แคลลอรี่ = น้ำหนักคุณจะลดลง 1 กิโลกรัม (แต่ไขมันจะหายไปบานเบอะ)

คร่าวๆเท่านี้ละกันครับ อย่ากินน้อยกว่า ค่าพลังงานที่จำเป็นนะครับ ไม่ดีต่อสุขภาพ

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    T25 ครับ หาข้อมูลเอา ถ้าไม่ลด มาโดดถีบ

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    ผมลดไป 10 โลละ 2 เดือน ไม่ค่อยได้ออกกำลังนะ แต่คุมอาหารเอาเฉยๆ

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    Focus T25....

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ลดประมาณแคลอลี่ื ขยับร่างกายบ่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    คุณรู้อยู่แล้ว วิ่งครับ ช่วยลดทุกส่วน ถ้า ข้ามไปเล่น เวท ผมรู้เลยคุณเป็นคน ประเภทใจร้อน อิอิ อยากเห็นผลเร็ว

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    Focus T25 alpha ผมเพิ่งเริ่มออกได้อาทิตย์นึง+ยกดัมเบล ตอนนี้เริ่มลงมาประมาณ 2 โลแล้ว อย่าลืมเรื่องอาหารด้วย นะ ควบคุมอาหารด้วย
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อะไรคือ T25 ครับ ช่วยอธิบายได้ไหมครับ อยากรู้จากคนใน JKG ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    มันมีหลาย T ครับ T10 T15 T25

ตัวเลขข้างหลัง คือจำนวนนาทีในการฝึก T25 คือนานสุด ใช้เวลา 25 นาที หินสุด

มันเป็นโปรแกรมออกกำลังกายครับ แค่เราทำท่าตามโค้ชในคลิป ให้ได้ตามเค้า

ต่อเนื่องจนครบเวลาตามโปรแกรม สไตล์การออกกำลังกายก็เป็นแนว คาดิโอ้ เซอกิต เรียกรวมเลยได้ป่ะะ

ก็คือ ท่ากระโดด ท่าลุกนั่ง อะไรต่างๆนานา ที่จะเรียกเหงื่อให้ผู้ฝึกนั่นแหล่ะครับ

คล้ายๆ แอโรบิค แต่ยากกว่า ประมาณนี้ๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    คลิปนี้เบากว่าไหมครับ หรือว่าเท่ากันครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,346
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,153
    ดื่มชาครับ ชาเพรียวๆ แบบขวดก็มีของโออิชิชาทาเคชิน ช่วยได้เยอะครับเผาผลาญไขมันและอาหารที่กินไปไวมาก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    มารอดูพวก "นักวิชาการ" มาให้คำแนะนำแบบ "วิชาการ"

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    รีดน้ำหนัก ตื่นเช้ามาวิ่งซัก 30 นาทีขึ้นไป กินข้าวเช้าพออิ่ม กินกลางวันพออิ่ม กินเย็นนิดหน่อย ส่วนการวิ่งตอนเย็นจะเป็นการเพิ่มกล้าม ถ้าขาใหญ่แล้วอยากลดให้เน้นวิ่งเช้าครับ ปล. ต้องวิ่งก่อนกินข้าวนะครับ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ส่วนตัวผมลดแป้งลดน้ำตาลลดของมันๆ
    กินมื้อเช้าทุกวัน
    ผมจะกระโดดเชือกอย่างเดียวเพราะว่าเผาผลาญได้ดีกว่าเขาว่ากระโดดเชือก15นาทีเท่ากับวิ่ง30นาที
    แต่ผมก็อยากออกไปวิ่งนะแต่ผมเป็นคนขี้อายก็เลยโดดเชือกในบ้านอย่างเดียว

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NutSweeT_EyE อ่านกระทู้
    ส่วนตัวผมลดแป้งลดน้ำตาลลดของมันๆ
    กินมื้อเช้าทุกวัน
    ผมจะกระโดดเชือกอย่างเดียวเพราะว่าเผาผลาญได้ดีกว่าเขาว่ากระโดดเชือก15นาทีเท่ากับวิ่ง30นาที
    แต่ผมก็อยากออกไปวิ่งนะแต่ผมเป็นคนขี้อายก็เลยโดดเชือกในบ้านอย่างเดียว
    เหมือนผมเลยครับ ไม่ชอบวิ่งแล้วมีคนมามอง ดูเหมือนเราเป็นจุดเด่นยังไงก็ไม่รู้ครับ

แล้วผมกระโดด 30 นาทีนี้ถือว่าดีไหมครับ กระโดด 100 ที พัก 1 นาที ให้ครบ 30 นาทีอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ศึกษาของกินครับสำคัญมาก ลดของพวกไขมันจากสัตว์ หนังสัตว์ ของทอด *งด หรือ ลดแล้วแต่โอกาส
    ควรกินครบ 5 หมู่ต่อมื้อ...
    ศึกษาแคลอรี่ของอาหารเช่น ไก่ 15 กรัม = 26 แคล อะไรแบบนี้ ฝึกจนเป็นนิสัยจะทำให้กะอาหารได้แบบชิล
    ศึกษาค่า BMR และ TDEE เช่น วันนี้กินไป 1600 ปกติคนเรามีค่า TDEE 2000 ออกกำลังประมาณ 600 ค่าความต่างคือ 1000 นี้แหละความที่เอาไว้ลดไขมัน ไขมัน 1 กิโล/นน. 3 - 5 โล = 7700 นะจ้ะ
    ส่วนเรื่องการออกกำลังกาย เอาเลยเต็มที่ อะไรก็ได้ ออกกำลังกายเสร็จกินข้าวเลยจะดีมาก

ปล.ผมศึกษามันในระดับนึง เลยมีความรู้ติดหัวทำให้ไม่โง่ เพราะ วิชาการ หลักการเหล่านี้ มันเกิดจากผลวิจัยทั้งนั้น และผมทดลองแล้วได้ผล // ใครกวน***ไร ก็ พ.ม.ต. รั่วๆ

แนะนำครับ ฟังมันไปเรื่อยๆ
    http://kcal.memo8.com/bmr/
    http://www.youtube.com/playlist?list...KpJi-sEuYRk6Ll

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ที่สำคัญคือ วินัยการกินนะครับ ไม่ถึงขั้นต้องคำนวณแคลอรี่ก็ได้ครับ คือกิน 3 มื้อ ไม่มีขนมนมเนยระหว่างวัน ออกกำลังกายสม่ำเสมอแบบที่บอกไป ที่ไม่ชอบวิ่ง แต่กระโดดเชือกก็ได้ หลักการก็คือให้ หัวใจเต้นเร็วกว่าปกติ ร่างกายจะได้เผาผลาญนั่นแหละครับ มีเซ็กซ์ก็ได้ แค่นี้ก็หุ่นดีไม่รู้จะดีไปไหนแล้วครับ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ออกกำลังกายแบบที่ให้เหงื่อออกเยอะๆๆ เหมือนแอโรบิค+คุมอาหาร จะทำให้น้ำหนักลดครับ เเต่ถ้าอยากให้หุ่นดีก็เน้นพวก วิดพื้น ดึงข้อ ยกเวท เเต่น้ำหนักมันจะลดได้เเค่ช่วงนึงนะครับ เพราะน้ำหนักกล้ามเนื้อจะมาแทนน้ำหนักไขมัน
    ผมแนะนำให้ออกกำลังตามคลิปนะครับ เพราะ มันทำง่ายดีไม่ต้องไปไหนไกล

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    Blog Entries
    2
    ลองดูรายการ What the fat ใน youtube ดูครับ
    ในรายการให้โฟกัสตอน Cheat meal กะ Sixpack made in the kitchen ครับผม

อาหารสำคัญครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    มารอดูพวก "นักวิชาการ" มาให้คำแนะนำแบบ "วิชาการ"
    บางทีการที่เราเก่งอะไรมากๆ และถ้าไม่คิดจะช่วยเหลือคนที่ต้องการความช่วยเหลือ

ผมว่าอยู่เฉยๆ ดีกว่ามาพูดแขวะๆไว้ ไปซะอย่างนั้นนะครับ

ผมว่ามันไม่ได้เท่ห์เลย ถ้าคุณมีความรู้และใช้งานได้จริง เปลี่ยนจากไอ้ข้อความที่ว่า

มารอดูพวก "นักวิชาการ" มาให้คำแนะนำแบบ "วิชาการ" เป็น

"หลังไมค์มาครับ มีอะไรคุยกันได้ เดี๋ยวผมช่วย อยากให้ทำอย่างถูกวิธี"

คุณจะโคตรหล่อเลยครับ ในสายตาผม ^ ^

ถ้านี่ครั้งแรกก็คงไม่คิดอะไร แต่ก่อนหน้านี้ก็เห็นคอมเม้นแขวะพวกคนทีเค้าเล่นเวทมาทีนึงแล้ว

ผมว่ามันไม่ใช่ว่ะครับ ผมไม่ใช่พวกโลกสวยนะจริงๆแล้วอะ

แต่บางทีมันก็อดไม่ได้จริงๆ ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: