ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041

ใครเทพ pes 2013 นี่เข้ามาทีครับ

คือผมเล่นกับเพื่อนแล้วแพ้ตลอดครับเพราะมันเอาทีมมาดริค คือถ้ามันเอาทีมอื่นนี่ผมชนะเกือบตลอด ย้ำนะว่าเกือบตลอด แต่ถ้ามันเอาทีมมาดริคนี่แพ้ตลอดครับ แพ้ลูกจ่ายทะลุช่องแล้วโรนัลโด้วิ่งไป ไม่มีตัวใหนแย่งได้เลยสุดท้ายลุดเดี่ยวทุกทีที่มันจ่ายทะลุมาครับ ป้องกันยังใง เอากองหลังดันต่ำแล้วก็ยังไม่ได้ อยากรู้ว่ามันมีเทคนิดป้องกันมั้ย

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    ลองปรับแทคติกดูครับ หัดวิ่งบังทางอย่ากดเข้าแย่งค้างเอาไว้ หรือวิธีการที่ง่ายที่สุด โกงค่าพลังครับ 555
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมก็เล่นแต่มาดริดครับ มาดริดโหดมากครับบอกตรงๆ แต่ผมจะไม่เอาโรนัลโด้เล่นหน้าเป้า ผมจะใช้มันเป็นตัวจ่ายครับ(โรนัลโด้จ่ายบอลแบบกดสามเหลี่ยมโหดมาก) แล้วให้เบนเซม่าเป็นหน้าเป้า จุดเด่นของเบนเซม่าคือ เป็นกองหน้าทีไต่ไลน์กองหลังดีสุดในเกมเลยมั้ง เท่าๆที่ผมลองมาเยอะ แถมยิงโหดอีกต่างหาก เรียกว่าโป้งเดียวหายแทบทุกลุก ข้อสำคัญของการรับมือคือ อย่ามาร์คกองหลังให้ประกบกองหน้าแบบตัวๆครับ โอกาสหลุดง่ายมาก

Com On ..!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    เหมือนผมเลย ถ้าเพื่อนเล่นมาดริดแพ้เกือบทุกตา ผมใช้ เชลซี อุดเอาสำหรับผมได้ผลประมาณ 80% เลย (หลังเซลซีผมใช้ 5 ตัวนะ)
    แต่ถ้าผมเล่น มาดริด ผมใช้เบล ล็อกซ้ายยิงเข้าตลอด
    CPU:I7-6700K @ Mainboard:Asrock Z170 Pro4 @ Ram:Kingston Hyperx 8gb @ VGA:AMD Radeon HD 7970

กล่าวขอบคุณ
    5
    เบลสำหรับผมนี่ โหดพอสมควร จุดเด่นคือ ไว ไปกะบอลได้ดี(อารมณ์ประมาณเมสซี่แต่วิ่งเร็วหน่อย) ส่วนเรื่องการยิงผมว่ายังเป็นรองเบนเซม่ากับโรนัลโด้อยู่

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ใช้แผน 4-4-2 มีหน้าต่ำคนหนึ่ง ยืนเยื้องๆกัน ดูว่านักเตะถนัดเท้าข้างไหน ถ้าถนัดเท้าขวา ก็ให้ยืนอยู่ทางขวา ถนัดซ้ายก็ยืนอยู่ทางซ้าย ยกตัวอย่าง เมสซี่ ถนัดเท้าซ้าย ก็ให้ยืนทางซ้าย เวลาเปิดเวลายิงจะโหดมากครับ
    [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    วิ่งตัดครับ เวลา จ่ะแย่ง บอล กด xx ย้ำๆแล้วมันจ่ะจิ้มบอลออกจากเท้าของอีกผั่ง (ร่ะวังอย่ากด xx ถ้าวิ่งตามอยู่ไม่งั้น แดง แน่)

เล่นแข่งกัน เวลาอีกฝ่าย ทะลวงมาได้เหลือกองหลังคนเดียวถ้ารู้ว่าไม่รอด สไลด์ เลยครับ เกมนี้ยิง ฟรีคิก เข้ายากมากไม่ต้องห่วง (แล่ะอย่าคิดมากกลัวว่าจ่ะโดน แดง เพราะไม่ได้เล่น มาสเตอร์ลีก)

ป.ล. โรนัลโด้ ผมชอบมากที่จ่ะสไลด์ ไห้พี่แกลงไป นอน (เวลาจ่ะสไลด์ ให้เข้าข้างหน้าครับ AI มันฉลาดถ้าเข้าข้างหน้าแล้วสไลด์ โอกาศติดใบมีน้อยมาก ส่วนใหญ่ กรรมการก็แค่ตักเตือน)
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    4-3-3 แน่น ครับ เด็จจริง ใน pes ผมใช้ตลอด เหลือเจอคนเก่งๆก็ 5-3-2

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    mark markqq

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เล่นแมนซิ เอากุนไว้หน้าแล้วก็หยอดให้กุน(ค่ามันโกง)อย่างเดียวเลย เชื่อผมถ้าแพ้ก็ไม่รู้จะว่าไงล่ะ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ภาค 2013 ผมแพ้ทางบาซ่าทีมเดียวครับ วิ่งเร็วกันทุกคน ถ้าเจอพวกเล่นแนวครองบอลเก่ง ๆ นี่แทบไม่ได้ยิงเลย มาดริคผมไม่กลัวเพราะผมก็เล่นมาดริค

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    อมันว่าผมกากก นี่หมั่นใว้มากแต่ทำใรไม่ได้ และมันก็ยิงเอาๆ ยิงเป็นว่าเล่นเลยครับคือมันหกสามเหลี่ยมมาตั้งแต่ครึ่งสนามยังหลุดมาได้เลย ตัวประกบไม่ติดเลยเข้าง่ายมาก เหมือนจะทุบจอยทิ้งกันเลยทีเดียว

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ไม่รู้ผมคิดไปคนเดียวรึเปล่านะ

ถ้า PES เนี่ยต้องมาดริด แต่ถ้า FIFA ต้องเป็นบาร์เซโลน่าเลย
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ผมเล่น pes13 ผมใช้ Juventus ตลอดอะ (ติดปัญหาเรื่องกองหน้าอย่างเดียว)

กล่าวขอบคุณ
    5
    ใช้มาดริดหลุดง่ายครับ จะใครยืนหน้าเป้าก็ได้ เพราะตัวจ่ายเมพๆมีหลายตัว

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    รักษาตำแหน่งกองหลังไว้ครับ ถ้าโด้วิ่งยาวให้เอากองหน้า กองกลาง วิ่งไล่ไปเรื่อย ไม่ทันไม่เป็นไร
    อย่าเรียกใช้กองหลังมาสกัดบอล พยายามรักษาตำแหน่ง แล้วปิดช่องว่างไว้ครับ

แต่ถ้าเพื่อนใช้อนาล็อคขวาเป็น(R2 L2ด้วย) ก็โชคดีครับ 5555

กล่าวขอบคุณ
    1,728
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    Blog Entries
    1
    สูตรผมตอนเล่น จะให้ตัวหนึ่งเข้าบอลแล้วก็กดเปลี่ยนไปบังคับอีกตัวไปประกบตัวที่กำลังวิ่งหาช่องครับ คอมมันจะแย่งบอลดีกว่า เราบังคับเอง โอกาส หลุดน้อยมากครับ ยกเว้นเกมจะเร็วจริงๆ ยิ่งใช้กับคอม super star ยิ่งเห็นผลชัด

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมเล่นแมนซิหรืออินเตอร์ครับ แล้วใช้แผน 4-5-1 อุดเอาครับ ยิงเขายาก แต่อุดดีๆถึงจุดโทดแน่นอนครับ สองทีมนี้กองหลังกองกลางแข็งและเร็วพอสมควรครับ โด้กับเบลถ้าโดนชนก็ไปไม่เป็นเหมือนกันครับ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    เล่น 4-2-3-1 ใช้หน้าเป้าตัวเดียว

ปรับกองหลังไม่ต้องเติม ใช้กลางรับที่ตัดบอลดีๆ

และที่สำคัญ กองหน้าตัวไหนค่าพลังยิงเยอะแล้วได้บอลหน้าโกล กดยิงสองครั้งติดกัน มีโอกาสเข้า 65%

ปล. ถ้ามาดริดใช้เบนซีม่าเล่นหน้าเป้า อย่าใช้แผนเช็คไลน์

ปล2. ถ้ามาดริดใช้โรนัลโด้เล่นหน้าเป้า ระวังลูกโยน เพราะมันวิ่งไว