ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076

สภาพออฟฟิศของ THQ หลังจากล่มสลายไปปีกว่า อ่านแล้วน้ำตาจะไหล

ผมเป็นคนหนึ่งที่ ได้เป็นเกมเมอร์ และได้อ่านข่าวแล้วรู้สึกเศร้ามาก
    ที่ค่ายเกมส์ ได้ล่มสลายไป แต่แล้วฟ้าหลังฝนจริงๆ พวกเขาอดีตผู้สร้าง
    THQ ได้กลับมาซื้อบ้านที่ รัก ของพวกเขา แล้วมาเริ่มต้น ให้กลับมา
    รุ่งเรือง เหมือน 20 ปี เหมือนแต่เก่า. ซื้อแท้กันเยอะๆนะครับจะได้ไม่เสียใจ

ตามไปอ่านได้ที่นี้

http://www.beartai.com/news/26681

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    เซงแต่warhammer40kตั้งแต่ลิขสิทธ์ไม่ได้ผูกขาดกับTHQนี้คุณภาพเกมส์ต่ำลงเยอะเลย ลาก่อนdawn of war ที่ร้ากของเดี้ยนT T

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ไม่มีประโยชน์หรอกคับ เอามาโน้มน้าวใจใครไม่ได้ทั้งนั้น เพราะที่นี่เป็นสังคมแห่งการแบ่งปัน ไม่มีใครสนใจหรอก

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    ขอให้ผู้ที่สนับสนุน(ของเถื่อน) หันมาสนับสนุนของแท้กันบ้างนะครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมยังไม่เห็นตรงไหนที่เขาบอกว่าจะกลับมาเลยครับ

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    บอกตรงๆตั้งแต่ผมเล่นเกมส์สตีม ไม่เคยโหลดเกมส์เถื่อนอีกเลย

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ทำเหมือนพวกสายมืดจะแคร์งั้นแหละครับ ขอมีของฟรีแค่นั้นพวกเค้าก็พอใจแล้วครับ

ปล.ถ้าจะไปว่าเค้า เค้าก็จะบอกว่า (ไม่มีเงินซื้ออะ ยังไม่มีงานทำ ยังเด็กอยู่ มีฟรีจะซื้อทำไม ETC.)

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    Blog Entries
    1
    ไม่มีตังก็เก็บตังเอาสิครับ เกมสมัยนี้ราคาก็เอื้อมถึงกันง่ายๆ โหลดเถื่อนโหลดได้แต่โหลดแล้วชอบก็อุดหนุนบ้างก็ดีนะครับ

ปล.กระทู้ล่อเป้า!

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    สมัยนี้เกมส์แท้ไม่ได้แพงมาก ถึงมันแพงก็แค่ช่วงแรกๆ หลังจากนั้นก็รอมันลดกระหน่ำหักหลัง หลังหัก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ผมว่าเพราะเกมส์ไม่ดึงดูดมากกว่า เกมส์สมัยนี้เค้าอยากที่จะซื้อมาแล้วเล่นกันนานๆเสียมากกว่า
    เห็นอย่าง l4d2 ไหม ? เปิดมาตั้งนานคนก็ยังเยอะอยู่ตลอด ไม่รู้มันมีดึงดูดอะไรแต่เกมส์ที่มีคนเล่นสม่ำเสมอๆแบบ all the time
    Counter ด้วยภาคเก่าก็ยังมีคนเล่นเยอะแยะ ทำไมถึงดึงดูดได้ผมไม่รู้จริงๆ คงเพราะ...คลิปหัวคนติดวาวน้ำตอนเริ่มเกมส์ละมั้ง 555
    ผมว่ามันทำรายได้มากกว่าเกมส์ที่เปิดตัวมาบึ้มนึงแล้วก็สงบลง...จากนั้นก็ตกไปๆ คนส่วนใหญ่เค้าก็ไม่อยากซื้อกัน(ไม่ได้นับแค่ตอนแรก แต่เป็นหลังๆด้วย)
    คนซื้อเกมส์เดี๋ยวนี้ เค้าจะคำนึงตลอดว่าซื้อมาจะมีประโยชน์มากน้อยขนาดไหน จะได้เล่นไหม ? ไม่ค่อยมีหรอกที่ซื้อเพราะอยากสนับสนุน
    บางคนซื้อเพราะอยากให้ดูมีเกมส์เยอะๆในบัญชีอย่าง steam หรือซื้อมาเพื่ออยากจะได้ปลดล็อคเลเวลสตีม ได้การ์ด อะไรแบบนั้น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    L4D2 ส่วนหนึ่งที่คนเยอะอยู่ เพราะแจกฟรี....
    ก่อนหน้าแจกฟรีผมเคยเล่นมันก็มีคนนะครับ ^^ เยอะด้วยผมเข้าไปเล่นแหกปากกับพวกฝรั่งสนุกดีนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Never] : 10th July 2014 เมื่อ 08:47

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้
    ผมว่าเพราะเกมส์ไม่ดึงดูดมากกว่า เกมส์สมัยนี้เค้าอยากที่จะซื้อมาแล้วเล่นกันนานๆเสียมากกว่า
    เห็นอย่าง l4d2 ไหม ? เปิดมาตั้งนานคนก็ยังเยอะอยู่ตลอด ไม่รู้มันมีดึงดูดอะไรแต่เกมส์ที่มีคนเล่นสม่ำเสมอๆแบบ all the time
    Counter ด้วยภาคเก่าก็ยังมีคนเล่นเยอะแยะ ทำไมถึงดึงดูดได้ผมไม่รู้จริงๆ คงเพราะ...คลิปหัวคนติดวาวน้ำตอนเริ่มเกมส์ละมั้ง 555
    ผมว่ามันทำรายได้มากกว่าเกมส์ที่เปิดตัวมาบึ้มนึงแล้วก็สงบลง...จากนั้นก็ตกไปๆ คนส่วนใหญ่เค้าก็ไม่อยากซื้อกัน(ไม่ได้นับแค่ตอนแรก แต่เป็นหลังๆด้วย)
    คนซื้อเกมส์เดี๋ยวนี้ เค้าจะซื้อที่คำนึงตลอดว่าซื้อมาจะมีประโยชน์มากน้อยขนาดไหน จะได้เล่นไหม ? ไม่ค่อยมีหรอกที่ซื้อเพราะอยากสนับสนุน
    บางคนซื้อเพราะอยากให้ดูมีเกมส์เยอะๆในบัญชีอย่าง steam หรือซื้อมาเพื่ออยากจะได้ปลดล็อคเลเวลสตีม ได้การ์ด อะไรแบบนั้น
    L4D2 ส่วนหนึ่งที่คนเยอะอยู่ เพราะแจกฟรี....

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เอิ่ม อ่านเคลียร์รึยัง

ภาพที่เผยแพร่ออกมาจากบุคคลที่บอกว่าจะย้ายเข้ามาใช้งานในออฟฟิศนี้ ซึ่งผู้เช่าเดิมก็คือ THQ ที่เจ๊งไปแล้ว
    ไม่มีฟ้าหลังฝน ไม่มีทางเป็น THQ เหมือนเดิม งานเลี้ยงต้องมีวันเลิกรา

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ่านแล้วน้ำตาจะไหล

เอิ่ม อ่า บอกทีว่าน้ำตาต้องไหลตรงส่วนไหน

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ผมก็พยายามอุดนุนนะครับเกมแท้อะ แต่
    มันติดตรงคำว่า เงิน เลยต้องเลือกซื้อ
    แบบให้คุ้มที่สุด ช่วงลดราคาบางช่วง
    ก็เก็บเงินไม่ทัน
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้
    คนซื้อเกมส์เดี๋ยวนี้ เค้าจะซื้อที่คำนึงตลอดว่าซื้อมาจะมีประโยชน์มากน้อยขนาดไหน จะได้เล่นไหม ? ไม่ค่อยมีหรอกที่ซื้อเพราะอยากสนับสนุน
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ridermaster อ่านกระทู้
    อ่านแล้วน้ำตาจะไหล

เอิ่ม อ่า บอกทีว่าน้ำตาต้องไหลตรงส่วนไหน
    คิดเหมือนกัน มันซึ้งยังไง
    เรื่องของแท้อย่างั้นงี้เลย ผมว่าสมัยนี้คนซื้อแท้กันตั้งเยอะละ

loei , เมืองเลย
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ผมก็เป็น แฟนboy THQ นิดๆนะ ชอบเล่นเกมค่ายนี้ ฮ่าๆ คงต้องหนับหนุนเพิ่ิมอีกซักค่ายละ
    in side of you the sinze

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    space marine ผมจัดแท้ แต่ dawn of war 2 ผมสูบเถื่อน "หว่ะ"

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เสียดาย darksider พึ่งออกมาได้ 2 ภาค

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChaDcHaN อ่านกระทู้
    ขอให้ผู้ที่สนับสนุน(ของเถื่อน) หันมาสนับสนุนของแท้กันบ้างนะครับ
    ขัดหน่อยได้ไหมครับ แรงหน่อย
    ในนี้ก็มี เถื่อน นะครับ..

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    สนับสนุนของแท้ดีกว่าจะได้มีเกมภาคต่อและพัฒนาต่อยอดให้ดีขึ้น ถึงแม้บางครั้งผมจะโหลดเถื่อนบางนะเพราะไม่มีตังแต่ถ้ามีผมก็ซื้อเลย
    บางคนคิดอย่างเดียวว่าของฟรีก็มีก็โหลดเถื่อนสิ จะซื้อแท้ทำไม แบบนี้เรียกไม่มีจิตสำนึก บางคนโหลดเถื่อนก็แต่ก็มีจิตสำนึกบางมีตังก็ซื้อแท้
    555+
    † INFINITE DEATH †

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ถ้าเกิดลองเล่นเถื่อน และไปเล่นแท้

และดันพบว่าของเถื่อนสนุกกว่าเพื่อนเล่นเยอะกว่า และกลับมาเล่นเถื่อน ทิ้งของแท้รากงอกใน steam

ผมผิดปะครับ ผมอุดหนุนและนะ -*- DayZ นี่แหละ

เล่นแท้มันมีหลายโลก(หลายห้อง)

เล่นเถื่อนมีโลกเดียว(ห้องเดียว) เป็นใหญ่ในโลก โด่งดังและน่ากลัวที่สุดในเซิฟ อะไรแบบนี้?

ปล.ไม่เกี่ยวไรกับTHQ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bararasza : 11th July 2014 เมื่อ 14:05

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rchanglyl2 อ่านกระทู้
    ขัดหน่อยได้ไหมครับ แรงหน่อย
    ในนี้ก็มี เถื่อน นะครับ..
    รับทราบครับผม!

เราหมายความว่าเล่นเถื่อนไม่เป็นไรแต่ถ้าชอบก็ช่วยกันสนับสนุนของแท้กันบ้างครับ
    เราก็เคยโหลดเถื่อนเหมือนกันครับบ่อยด้วย แต่ตอนนี้เลิกละ

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ผมว่าอยู่ที่โปรดัคด้วยอ่ะ จะโทษเรื่องเกมส์แท้เกมส์เถื่อนอย่างเดียวคงไม่ได้ ต้องมองหลายๆมุมครับ

เกมส์ที่ THQ ทำออกมา ช่วงหลังๆนั้น ผมว่ามันไม่โดนอ่ะครับ ผมว่ามีแค่ไม่กี่เกมส์ที่ทำยังพอเชิดหน้า อย่างเช่นพวก darksider , saint row อะไรพวกนี้ แต่มันก็ไมไ่ด้มีความพิเศษถึงขนาดดังเปรี้ยงปร้าง อะไร ถ้าลองไปเทียบกับพวกเกมส์ที่แบบ แค่เห็นชื่อคนก็ซือ้กันแล้ว อย่างเช่นพวก GTA , Call of duty อะไรพวกนี้อ่ะครับ เกมส์อื่นๆของ THQ ผมกด็เห้นเป็นพวกเกมส์การ์ตูน เกมส์สำหรับเด็ก ซีรีย์มวยปล้ำ WWE ที่แบบผมตามเล่นมาทุกภาค แต่ผมว่า ภาคหลังๆมาผมว่ามันแบบ ไม่ไหวเลยอ่ะ
    อย่าง Darksider ผมก็เฉยๆเพราะมันแบบ เหมือนเกมส์ แอคชั่น อาพีจี ตามตลาดทั่วไป ถ้าไปเทียบกับเกมส์แนวคล้ายๆกันอย่างพวก dark soul หรือ skyrim อะไรพวกนี้ darksider ผมว่าแทบไม่มีจุดเด่นอะไรเลย คือผมว่าค่ายนี้ขาด เกมส์ที่มีไอเดีย หรือสไตล์ที่ชูตัวเกมส์นั้นๆ saint row 3 ผมก็ซือ้แท้นะ ชอบเลย เป้นเกมส์ที่ทำมาเออมีจุดเด่นดีมากเลย แต่พอมา ภาค 4 ก็เป้นช่วงที่ บริษัทกำลังจะเจ๊ง พอทำออกมาคือแบบ ของเดิมย้อมแมวแค่ใส่พลังซุปเปอร์ฮีโร่เข้าไป ผมว่า จบเลยอ่ะ

เรื่องแท้เถื่อนมันเป็นธรรมดาครับ มีกันทั่วโลก ไม่ใ่ชแค่เกมส์ มันมีหลายกรณ๊ ไม่ใช่ข้ออ้าง ลองนึกถ้าคุณเป้นคนที่ชอบเล่นเกมส์มาก เล่นเกมส์เยอะจัด อย่างผมเนี่ยแหละ คือผมบอกตรงๆเลยว่าไม่มีปัญญา ซือ้เกมส์แท้ทุกเกมส์สนองตัณหาความอยากเล่นของผมได้หมด แต่ผมก็ไม่ได้มองว่าเล่นเถื่อนสบายแล้วจะไปซือ้แท้ทำไม ผมกลับทุกข์ใจด้วยซ้ำ บางเวลาที่แบบ อยากจะออนไลน์ เล่นกับเพื่อน หรือเกมส์มีอัพเดทแก้ไขอะไร แต่ของเถื่อนมันเป็นเรื่องยากที่จะอัพเดทพวกนี้ได้ ของแท้นั้นง่ายนิดเดียวแค่กดเข้าไปก็เข้าได้
    หรืออย่างเกมส์ไหนที่ชอบจริงๆ ผมก็ไม่โหลดเถื่อนเลย เดินไปซือ้แผ่นแท้ทันที ทั้งๆที่เกมส์ไม่มีเด่นออนไลน์ หรืออะไรด้วย อย่างพวก alice madness return , two world 2 , assassin's creed 2 - 4 อะไรพวกนี้ผมชอบผมก็ซื้อเลย แต่บางเกมส์ที่แบบเราไม่แน่ใจว่าดีมั๊ย ผมคงซื้อมาลองไม่ไหวจริงๆ แต่ถ้าเมื่อไหร่ที่ชอบและอยากได้ มีโอกาสเมื่อไหร่ก็พยายามจะซื้อแท้

ทุกวันนี้เครื่องเกมส์ PSvita , Ps4 ที่ผมเก้บเงินซือ้มา ผมก็เล่นของแท้หมด แต่ว่า มีเกมส์ให้เล่นอยู่แค่ 3-4 เกมส์ ไม่มีเงินซือ้เพิ่ม 555

ผมเห็นคนเราชอบบอกว่า คุณมีเงินอัพคอมขั้นเทพ มีเงินซือ้เครื่องเกมส์แพงๆเป็นหมื่น แต่ไม่มีปัญญาซือ้แผ่นแท้เหรอ แต่อย่าลืมไปว่า เครื่องเกมส์มันออกไม่เร็วเหมือนแผ่นเกมส์นะครับ เครื่องเดียวออกมาหรืออัพคอมที ก็ใช้เล่นไปเป็น 5-6 ปี แต่แผ่นเกมส์ออกแทบทุกเดือน แล้วผมก็เป้นเกมเมอร์ที่ชอบเล่นเกมส์แทบจะทุกเกมส์ที่ออกจริงๆ ผมยอมรับตรงๆเลยว่าซือ้หมดไม่ไหวจริงๆ บางเกมส์ผมคิดซะว่า โหลดมาเป้นเหมือน เดโมเพื่อลองก่อน ลองความสนุก ลองความกระตุก ถ้าเกมส์นี้ผมชอบ คอมเล่นไหว ผมพร้อมเก็บเงินซือ้แผ่นแท้ทันที

คือผมไม่ได้อะไรนะ แต่หลายๆคนชอบมองจุดเดียว ฝั่งเดียว ซึ่งผมว่ามันไม่ถูกครับ ถ้าเป็นแบบนั้น แต่ละฝ่ายก็จะมองว่าฝ่ายที่ตนเชื่อมั่นถูกเสมอ อีกฝ่ายนั้นผิดเสมอ เหตุผลอะไรมันก็แค่ข้ออ้างข้อแก้ตัว เราก็ย่ำอยู่กับที่อ่ะครับ อยู่ในโลกฝั่งของเรา ผมเลือกมองทั้ง 2 ฝั่งดีกว่า แล้วปรับความเข้าใจนำมาใช้กับชีวิตประจำวันของเรา

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เกมส์กว่า 80เปอเซนต์ที่ผมซื้อแท้ ก็เพราะเล่นเถื่อนมาก่อน แล้วมันสนุก ยกตัวอย่างก็ Dark soul 2 กับ Dynastywarrior 8 EX CE หรือแม้แต่ Truck simurator 2 และอื่นๆ

เพราะบางเกมส์ไม่มี Demo มาให้ลอง ก็เลยไม่รู้จะลองเล่นจากไหน ก็ต้องอาศัยโหลดเอาครับ