ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129

เรื่องเล่าสั้นๆ แต่ความหมายลึกซึ้ง

เรื่องที่1
    หนูตัวหนึ่งตกลงไปในถังข้าวสาร แต่สิ่งที่ไม่คาดคิดก็คือมันดีใจมาก มันคิดว่ามันโชคดี มันจึงกินขาวสารนั้นอย่างอิ่มหมีพีมัน กินแล้วก็นอน นอนแล้วก็กิน เป็นอยู่อย่างนี้หลายวัน
    วันแห่งความสุขมักผ่านไปอ ย่างรวดเร็วเสมอ วันหนึ่งตอนที่มันกินจนเห็นพื้นของถังข้าวสาร มันฉุกใจคิด แต่ข้าวสารในถังก็เป็นสิ่งที่ยั่วยวนเหลือเกิน มันกินจนข้าวสารในถังหมดไป ถึงตอนนี้มันถึงรู้ว่า การปีนออกจากถังเป็นเรื่องที่เป็นไปไม่ได้อีกต่อไป

@ การใช้ชีวิตของเราดูเหมือนปกติธรรมดา แต่แท้ที่จริงแล้ว มันเต็มไปด้วยกับดักและหลุมพลางที่แสนอันตราย

เรื่องที่2
    ภรรยากำลังทำกับข้าวอยู่ในครัว สามีคอยกำกับอยู่ข้างๆ
    “คนเบาๆ ช้าๆหน่อย ระวังหน่อยสิ ไฟแรงไป เร็วๆ รีบพลิกปลาได้แล้ว ตักออกมาสิ น้ำมันเยอะไปนะ คีบเต้าหู้วางให้ตรงๆสิ! ”
    “นี่คุณ” ภรรยาทนไม่ไหว “ฉันทำกับข้าวเป็น พูดอยู่ได้”
    “ที่รัก ผมรู้ว่าคุณทำเป็น” ผู้เป็นสามีบอกออกไป “ผมเพียงอยากให้คุณรู้ว่า เวลาที่ผมขับรถแล้วคุณคอยบอกให้ผมเบรก ให้ผมเร็ว ให้ผมระวัง ให้ผมแซงนะ ผมรู้สึกยังไง”

@ การเรียนรู้ที่จะเข้าใจคนอื่นนั้นไม่ใช่เรื่อยงยาก เพียงแค่คุณยินดียืนอยู่ในจุดยืนของฝ่ายตรงข้ามก็แค่นั้นเอง

เรื่องที่3
    วันที่1 กระต่ายออกไปตกปลา กลับมาตัวเปล่าไม่ได้ปลากลับมาเลย
    วันที่2 กระต่ายไปตกปลาอีก แต่ก็กลับมาตัวเปล่าเหมือนเมื่อวาน
    วันที่3 เมื่อกระต่ายไปถึงบ่อปลา ปลาตัวหนึ่งก็กระโดดขึ้นจากน้ำและตะโกนพูดขึ้นว่า “ถ้านายยังเอาแครอทมาเป็นเหยื่ออีก ฉันจะกระโดดขึ้นจากน้ำมาตบแกให้ตายเลยเชียว”

@ คุณให้ในสิ่งที่คุณชอบแก่คนอื่น แต่มันไม่ใช่สิ่งที่ฝ่ายตรงข้ามต้องการ อุทิศให้ในแบบโลกของคุณ มันไม่มีค่า

เรื่องที่4
    มีเสืออยู่สองตัว ตัวหนึ่งอยู่ในกรง อีกตัวหนึ่งอยู่ในป่า มันต่างคิดว่าที่ๆมันอยู่นั้นไม่น่าอยู่เลย ต่างก็อิจฉาการดำเนินชีวิตของซึ่งกัน วันหนึ่ง พวกมันจึงแลกที่อยู่กัน ต่างก็มีความสุขกับสภาพแวดล้อมใหม่
    ต่อมาไม่นาน เสือทั้งสองตัวก็ตาย ตัวหนึ่งอดตายอยู่ในป่า อีกตัวหนึ่งตายเพราะซึมเศร้าอยู่ในกรง

@ บางครั้ง เราไม่ถนอมวาสนาที่เรากำลังได้รับอยู่ แต่เรามักอิจฉาในวาสนาของคนอื่น แท้จริงแล้ว สิ่งที่คุณมีนั่นแหละคือสิ่งที่คนอื่นอิจฉา

เรื่องที่5
    ปีหนึ่งในมหาวิทยาลัย เด็กสาวนางหนึ่งซึ่งหน้าตาก็ไม่ได้สวยอะไรมาก เธอสมัครเป็นดาวคณะ ตอนที่เธออออกมาแนะนำตัวต่อหน้าเพื่อนนิสิต เธอบอกว่า
    “หากเพื่อนๆเลือกฉัน อีกสิบปีข้างหน้า เพื่อนๆสามารถอวดกับลูกๆและสามีได้ว่า ในปีที่แม่เรียนอยู่ แม่สวยกว่าดาวของคณะ”
    เมื่อถึงเวลาเลือกดาวคณะ ปรากฏว่าเธอชนะ

@ การจะพูดให้คนอื่นยอมรับคุณ ไม่ต้องบอกในความพิเศษและโดดเด่นของคุณ แต่จงทำให้คนอื่นรู้สึกว่าเพราะคุณ พวกเขาจึงมีความพิเศษและโดดเด่นขึ้น

เรื่องที่6
    ในงานเลี้ยงแห่งหนึ่ง มาร์ก ทเวนนั่งอยู่ตรงข้ามกับผู้หญิงคนหนึ่ง เขาพูดไปตามมารยาทว่า “คุณสวยจริงๆครับ”
    ผู้หญิงคนนั้นกลับไม่รับน้ำใจ ไม่แม้แต่จะกล่าวคำว่าขอบคุณ เธอพูดออกไปอย่างยโสว่า “น่าเสียใจ ฉันไม่อาจชมว่าคุณหล่อเหมือนที่คุณชมว่าฉันสวยได้!”
    มาร์ก ทเวนพูดออกไปอย่างสุภาพว่า “ไม่เป็นไรครับ แต่คุณควรฝืนใจฝึกพูดโกหกเหมือนผมบ้างก็ได้นะครับ”
    ผู้หญิงคนนั้นรู้สึกอับอายจนไม่กล้าเงยหน้าขึ้นมอง

@ เมื่อคุณโยนหินออกไปข้างหน้า คนที่จะสดุดมันล้มไม่เป็นท่าก็คือตัวคุณนั่นเอง

STEAM

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ในวันอาทิตย์อันแสนเบื่อหน่าย มีชายหนุ่มคนหนึ่ง ที่ไม่รู้ว่าวันหยุดจะไปทำอะไรดี เขาจึงเล่นคอมตั้งแต่เช้า จนค่ำ แล้วก็นอน... วันต่อมาเป็นงันจันทร์เขาก็ไปทำงานปกติ .... จบละ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    ในวันอาทิตย์อันแสนเบื่อหน่าย มีชายหนุ่มคนหนึ่ง ที่ไม่รู้ว่าวันหยุดจะไปทำอะไรดี เขาจึงเล่นคอมตั้งแต่เช้า จนค่ำ แล้วก็นอน... วันต่อมาเป็นงันจันทร์เขาก็ไปทำงานปกติ .... จบละ
    @ ในวันอาทิตย์อันแสนเบื่อหน่าย หากคุณเล่นคอมตั้งแต่เช้า จนค่ำ แล้วก็นอน.... คุณก็ตื่นเช้าไปทำงานในวันจันทร์

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    กาลครั้งหนึ่ง มีกระต่ายกับเต่าวิ่งแข่งกัน เจ้ากระต่ายสามารถชนะเจ้ากระต่ายอย่างง่ายดาย... จบเช่นกัน

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zerg อ่านกระทู้
    กาลครั้งหนึ่ง มีกระต่ายกับเต่าวิ่งแข่งกัน เจ้ากระต่ายสามารถชนะเจ้ากระต่ายอย่างง่ายดาย... จบเช่นกัน
    @ นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า กระต่ายเป็นสัวต์ที่ว่องกว่าเต่า

ปล.ผมชอบเรื่องเล่าของ เจ้าของกระทู้มาก มีอีกก็อย่าลืม edit ใส่นะครับ จะเข้ามาดูทุกวัน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    มีผู้หญิงสาวสวยอยู่คนหนึ่งได้จ้างศิลปินมาวาดรูปเหมือนของตนเองเพื่อตั้งโชวใว้ที่ห้องโถง แต่แล้วเวลาผ่านไปรูปภาพนั้นก็ไม่ได้เกิดการเปรี่ยนแปลงอะไรขึ้นเลย นอกจากตัวผู้หญิงเองที่ดูโทรมและเหี่ยวแห้งลงเรื่อยๆ........

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The Run อ่านกระทู้
    @ นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า กระต่ายเป็นสัวต์ที่ว่องกว่าเต่า

ปล.ผมชอบเรื่องเล่าของ เจ้าของกระทู้มาก มีอีกก็อย่าลืม edit ใส่นะครับ จะเข้ามาดูทุกวัน
    ขอบคุณครับ
    STEAM

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    เรื่องที่2นี้ผมโดนประจำ บอกให้ผมเบรก ให้ผมเร็ว ให้ผมระวัง ให้ผมแซงนะ ผมนี้ทะเลาะกันหลๅยรอบล่ะ เฮ้อออ

★「 . Lolicon Master . 」★
    กล่าวขอบคุณ
    3,722
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,856
    กาลครั้งหนึ่งนานนนนนนนนนนนนนน มาเเล้ว มีผู้ชายคนหนึง หน้าตาเเปลกๆ จบ!

เงิบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    มีชายคนหนึ่งตกหลุมรักเพื่อนสาวนั่งข้าง เเต่เธอคิดกับเขาเเค่เพื่อน............จบ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ชอบเรื่อง6ที่สุด
    “ไม่เป็นไรครับ แต่คุณควรฝืนใจฝึกพูดโกหกเหมือนผมบ้างก็ได้นะครับ” ประโยคนี้โดนใจสุดๆเลยครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ชอบมากค่ะ

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    อ่านสนุกได้แง่คิด เยี่ยมครับ +10

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    ในโรงงานที่มีพนักงานทำงานกันอยู่มานานหลายปีแล้ว วันหนึ่ง พนง.คนหนึ่งไปเจอห้องลับ เลยเข้าไปดู ปรากฏว่าเจอถังเบียร์เต็มไปหมด
    เลยเรียกเพื่อนๆมาเปิดก็อกถังเบียร์ นำแก้วมาลองกินกัน ในห้องลับนั้นมีถังเบียร์เป็นสิบๆถัง ในช่วงวันหยุด พวกเข้ากินกันอย่างอร่อย เฮฮา มีความสุข

จน 1 เดือนผ่านมา มีพนง.แอบอู้งานมากินเบียร์ แต่ถังเบียร์สุดท้ายเกิดหมด บิดก็อกยังไงเบียร์ก็ไม่ออกสักหยด พนง.คนนั้น กระไสมากจึงแงะเปิดฝาถังออกมา
    และเขาก็พบว่าในถังนั้นมี...... . . . . . ......

>>> ศพ ดองอยู่ในถัง <<<< ด้วยความตกใจและช็อคอย่างแรง เขาตะโกนลั่น จนพนง.คนอื่นๆมาช่วย และต่างตะลึงกันหมดทุกคน
    เปิดดูทุกถังก็มีศพแช่อยู่ทุกถังที่พวกเขาดื่มกินเบียร์กัน ทุกคนเริ่มอาเจียนอาเจียนจนจะเป็นจะตาย และห้องลับก็ ปิดทางเข้าออกด้วยตัวมันเอง และไฟก็ดับ ทุกคนสลบตื่นมาอีกที
    ทุกคน อยู่ในถังเบียร์แทนที่ศพพวกนั้นแล้ว บางถังก็ยังมีศพอยู่ด้วย และเบียร์ก็เพิ่มขึ้นจนเต็มถัง

พวกเค้า ได้กินเบียร์อย่างจุใจเลย ใน ที่ สุด ตลอดกาล

//ขวัญอ่อนไม่ควรอ่าน
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: