ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: โดนบอกเลิก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,899

โดนบอกเลิก

ก็โดนบอกเลิกแหละครับ แต่แบบพอกลางวันผมอยู่กับเพื่อนมันก็ปกตินะ เสียใจนิดๆ
    พอถึงกลางคืน ผมรู้สึกว่าใจมันหวิวๆยังไงไม่รู้ครับ ฟังเพลงก็ไม่รู้เรื่อง ดู youtube ก็ดูไม่รู้เรื่อง มีไรแนะนำไหมครับทำให้หาย ผมคิดตลอดเลย

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ยิ่งรู้ยิ่งไม่เข้าใจ ถ้าเล่นกีต้ารนะเพลงนี้ตอนโซโล เจ็บมาก Seize the Day ก็ด้วย
    ฉันไม่ใช่ thesun

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    มันหยุดคิดถึงคนที่เรารักไม่ได้หรอกครับ !
    ใช้เวลาเท่านั้นแหละครับ !
    และก็คิดว่าเค้าไปดี และเค้ายังต้องเป็นเพื่อนที่ดีสำหรับเรา !
    อย่าไปคิดว่าเค้าเป้นคนทำร้ายเรา ถึงเราจะรู้สึกเจ็บตอนโดนบอกเลิก ก็ช่าง
    ให้คุณถือซะว่า มันเป็น บทเรียน หรือ ประสบการณ์

Sometimes we need to forget some people from our past, because of one simple reason; they just don't belong in our future.
    บางครั้งคนเราก็ต้องลบลืมคนบางคนในอดีต เพราะเหตุผลง่าย ๆ เหตุผลเดียว นั่นคือ.. ใครคนนั้นจะได้ไม่อยู่ในอนาคตของเรา
    -_____-[มาใหม่ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วย]-______-

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมก็เลิกกับแฟนที่คบกันมานานนับปี ได้หลายเดือนแล้ว

บางครั้งผมยังคิดว่าตัวเองเข้มแข็ง ทั้งๆที่ในใจลึกๆบางครั้งยังคิดถึงเขาอยู่

ใจคนเราคงไม่เย็นชาขนาดนั้นที่จะไม่รุ้สึกอะไรเลยกับคนที่เคยรักมา

อาจต้องใช้เวลา นานแค่ไหน ก้อยุ่ที่เราจะทำใจและยอมรับ

แม้จะไม่สามารถลบเลือนไป แต่ก็เปลี่ยนความเจ็บช้ำและเสียใจ ให้เป็นเพียงแค่ความทรงจำดีๆ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    เที่ยวผับ กินตับเด็กครับ หายแน่นอน ผมเคยเปน ถ้าไม่หายยอมให้อมขี้หมามาพ่นใส่หน้าผมเลยอ่ะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    พยายามหาอะไรทำ ดูหนัง ดูเมะ คุยกับเพื่อน คุยกับสาว เล่นเกมส์ แต่อย่าฟังเพลงเลยจะดีกว่า ทำอะไรก็ได้ ที่ไม่ทำให้คิดถึงเรื่องนี้
    ผมก็เคยผ่านๆ มา ต้องใช้เวลาสักพักกว่าจะทำใจได้น่ะครับ เดี๋ยวๆ วันเวลาผ่านไปมันก็ทำให้คิดถึงเรื่องนี้ น้อยลงเองละ สู้ๆ น่ะครับ
    และอย่าไปจมปักกับอดีตมาก เราต้องผ่านอะไรๆ อีกเยอะ อนาคตยังมีครับ
    .:ll:.

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    เดี๋ยวก็หายครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อย่าคิดมากจ้า เรื่องแบบนี้ใครๆ ก็ไใาอยากให้มันเกิดอะจ้า อะไรที่มันเกิดแล้ว แล้วแก้ไม่ได้ก็ต้องเข้าใจและทำใจจ้า คนที่เค้ารักกันได้นั้นๆเป็นเป็นสิ่งที่ทุกคนฝันและอย่าอยู่แบบนั้นนานๆ แต่ก็ไม่อยากให้จอบแบบแย่ๆ จำไวเสมอถึงแม้ว่าเราไม่มีใครเรายังมี ครอบครัว เพื่อนอยู่เสมอนะจ้า และสุดทายนี้อย่าคิดมากจ้าจงยิ้มและอย่าคิดมาก ยังมีคนดีๆและเปิดใจรับอยู่นะจ้า สู้ๆๆนะจ้า
    VIPSniperKillerDark

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    อาการคล้ายๆกันเเต่เเค่คนละกรณีครับ ^___^"
    เเต่ของผม เป็นคนบอกเลิกเเฟน ก็เสียดายนะ เเต่ ก็นะ คนเรา ความคิดไม่เหมือนกัน
    ว่างๆ ก็ นั่งดูหนัง เล่นเกม ดีดกีต้าร์ ทำสิ่งที่ตัวเองชอบเเล้วเพลิน มันช่วยได้

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ยังดีนะครับ ที่มี บอกเลิกกัน

ฉันสิ อยู่ๆเขาก็ไป

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ก็อดทนอย่างเดียวแหละครับ เดี๊ยวก็ทุเลา

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    สู้ๆนะ ช่วงแรกมันทรมานมันเจ็บไปหมดนะ แข็งใจไว้ หาอะไรทำอย่างอื่นที่ทำให้ตัวเองสบายใจ
    การได้ออกไปเที่ยวข้างนอกหรือเฮฮากับเพื่อน ก็ดีนะ เวลาอยู่คนเดียวต้องควบคุมตัวเอง คือทำตัวปกติของเรา
    หรือไม่ก็หาแรงบันดาลใจทำอะไรสักอย่างนึงที่เป้นเป้าหมายของเราแล้วยึดมันไว้
    ถึงต้องใช้ระยะเวลานานแต่ต้องใจสู้นะ วันนี้เราอ่อนแอ แต่ไม่นานเราจะกลับมาเป็นปกติจ้า ^^
    //เราก็บอกเลิกแฟนได้ 2 อาทิตย์ ยังเจ็บอยู่เลย แต่ว่านะถ้าเราไม่เรียนรู้วันนี้ วันข้างหน้ามันอาจจะทำให้อะไรดีขึ้นจริงๆ ตอนนี้เราเริ่มทุเราละเพราะมีเป้าหมายของตัวเอง
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    เพื่อนคือคำตอบครับ
    เล่นกีฬากับเพื่อน หาแฟนใหม่