ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    1

โน๊ตบุ้ค กับ อุณหภูมิครับ

คือผม เล่นพวก dota 2 ไรงี้ก็ไม่เกิน 80 นะ แต่ลองโหลด far cry 3 มาเล่น ขนาดปรับ low อุณภูมิบางทียังเด้งไป 90 เลยครับ เข้าใจว่ากราฟฟิก โหด

คืออยากจะถามว่า โน๊ตบุ้ค เล่นขณะอุณภูมิ 90 เล่นไปนานๆไปมันก็ไม่ดีใช่ไหมครับ งี้สงสัยะจได้ลบ far cry ทิ้ง

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    แหง่ อยู่แล้วครับโน๊ตบุ๊คเล่นเกมแบบนี้และถ้าไม่ไช่พวก Gaming Notebook อ่ะ

แต่ถ้าอยากเล่นแล้วให้อุณหภูมิลงมาหน่อยก็ต้องหา อุปกรณ์ช่วยครับ พวก Fan Cooler อ่ะ

เล่นในห้องแอร์

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    เป็นเรื่องปกติและอย่าไปซีเรียสกับมันคับ ผมเล่น Battlefield 3 ใน Notebook ปรับต่ำสุดอุณหภูมิก็ 90+ เหมือนกัน (ไม่ใช่ Gaming Notebook) เล่นไปนานๆอาจจะทำให้ Notebook อยู่ไม่ยืน เครื่องเก่าผมเล่น Devil May Cry ประจำ 3 ปี Mainboard พัง (ไม่รู้เกี่ยวกับเล่นเกมแล้วเครื่องร้อนป่าวนะ) ซึ่ง 3 ปีแล้วพังผมรับได้คับ

สำหรับผม ถ้า Keyboard ไม่ร้อนจนทนไม่ไหวผมก็เล่นต่อไปคับ CPU GPU จะอุณหภูมิเท่าไหร่เรื่องของมัน อย่าเครื่องดับก็พอ 555

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ปกติครับ farcry 3 ปรับ low ก็ประมาณนี้เหมือนกัน แต่เล่นจนเคลียแล้ว 5555
    ถ้าไม่อยากให้ร้อนก็เหมือน คห.2 คับ ห้องแอร์ + พัดลม

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    1
    อ่อครับ งั้นใช้ให้คุ้มก่อน ประกันอยู่ 2 ปี 55

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เข้าใจถูกเเล้วครับ อุณหภูมิ 90+ มันจะทำให้เสื่อมเร็วทั้งเมนบอร์ทั้งแบต ของผมเปิดโหมดพัดลมเเล้วจะเหลือ70+ เเต่ตอนนี้เริ่มรู้สึกว่าแบตเริ่มเสื่อมเเล้วครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: