ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129

Thumbs up \\\ข่มขืน=พระเอก ณ ทุยเเลน เเดน ดัจริต///

บางครั้งเราอาจจะลืมมองเรื่องที่ใกล้ตัว
    STEAM

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ก็มีส่วน แต่ผมว่าละครไม่ใช่สาเหตุหลัก

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    สาเหตุหลักคือ มันไม่ยอมชักว่าวครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อื้อหือ แนวคิดนี้มัน critical ใส่หัวใจผมอย่างแรงเลยนะเนี่ย คิดได้ไงแว๊

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ส่วนตัวเข้าใจว่าต้องการเสียดสีสังคมแต่คำว่าทุยแลนไม่ค่อยเหมาะระวังมีพวกออกมาดิ้นนะ
    มาเล่นกันเถอะ มาเล่นกันเถอะ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ละครไทยผมชินแล้ว 555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เงี้ยนล้วนๆ แค่เงี้ยน ข่านคนเอาควายก็มีมาแล้ว

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ละครไทยมันไม่ได้เกี่ยวเลยนะผมว่าดูไปก็ไม่มีอารมณ์ไม่ได้ทำให้แข็งเลย จะบอกว่าทำเลียนแบบในละครไทยก็ไม่ได้เพราะคนดูส่วนมากมีแต่เด็กกับผู้หญิง วัยรุ่นอย่างเราๆโตขึ้นก็หันไปดูหนังavกันหมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kiraraoo : 11th July 2014 เมื่อ 16:33

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiraraoo อ่านกระทู้
    ละครไทยมันไม่ได้เกี่ยวเลยนะผมว่าดูไปก็ไม่มีอารมณ์ไม่ได้ทำให้แข็งเลย จะบอกว่าทำเลียนแบบในละครไทยก็ไม่ได้เพราะคนดูส่วนมากมีแต่เด็กกับผู้หญิง วัยรุ่นอย่างเราๆโตขึ้นก็หันไปดูหนังavกันหมด
    ครับ ผมเห็นด้วยว่าละครไทยไม่มีส่วนเกี่ยวข้องหรือมีส่วนให้มีอารมณ์

เเต่ทำไมเราถึงยังยอมให้สิ่งที่ทุกคนกำลังออกเสียงว่ามันผิด กลายเป็นส่วนหนึ่งของความบันเทิงภายในบ้าน
    STEAM

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ใช่เลยนาย ผมสนับสนุนทำไมหนังไทยทำได้ (เพราะที่เห็นงี้และออกมาพิมพ์บอกคือ เด็กแถ้วบ้าน****ทำกันจังผู้ใหญ่บางคน****ยังทำเลย เห้อๆๆ จะมีอะไรไปโทษแต่เกมก็ไม่ใช่มันมาจากหลายๆอย่างแหละ ทั้งละคร ตัวผู้ปกครอง สภาพแวดล้อมและต่างๆมากมายอะนะ55555+บ่นเยอะไปหน่อย)

กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ก็ไทย นี่ครับ 55555555555555555555555

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    หนังไทยนี้แปลกนะคับ พระเอกข่มขืนนางเอก นางเอกชอบ ตกหลุมรักลงเอยแฮปปี้เอนดิ้ง ขอบอกตรงๆ โดจินโป้หลายเรื่องมันยังตรรกะดีกว่าเลย เพราะแบบนี้มันเลยคิดว่าไปข่มขืนชาวบ้านแล้วผู้หญิงจะชอบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ปลดบล๊อคเว็ป ... สิครับ ผมคนหนึ่งละจะไม่ไปข่มขืน

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ผมว่าละครไทยนี่แปลกๆนะ คือผมไม่ชอบดู ได้ดูก็นิดๆหน่อยๆตอนกินข้าวกับที่บ้าน
    เเล้วผมสังเกต นางร้าย นางเอก ในเรื่อง บทจะประมาณผู้ดีๆ มีการศึกษา
    แต่นิสัยกลับ เชี่ยมาก จริงๆจังๆเลย นิสัยเชี่ยมาก ผมก็เออ ละครก็แปลกๆดี

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ละครไทย
    1.บ้านมันต้องรวยมาก เพราะ สะท้อนว่าคนรวยนั้นมีกินมีใช้วันๆไม่ต้องอะไร ก็มีกิน และมีเวลามากพอที่จะไปล่ากระปู๋
    2.ซึ่งที่มาของการรวยนั้น แน่นอนไม่ได้เห็นภาพคนทำงานอย่างตรากตร่ำหรอก รวยมรดกทั้งนั้น บางเรื่องก็จับผู้ชายกินจนรวย หรือเป็นผู้บริหารแบบสืบทอดกิจการไม่ได้ตรากตร่ำจนรวยเลย
    3.หลายคนจบนอกมา แต่สติปัญญาน้อยมาก ขนาดนางเอกปลอมตัวยังไม่รู้ หรือเชื่อคำเป่าหูนางร้ายได้แบบควายๆ แถมเป็นทั้งตระกูล
    4.ข่มขืน แต่จบแฮปปี้เอ็นดิ้ง ตกลงนางเอกมันเป็นซาดิสใช้ไหม ชอบใช้ความรุนแรง บางเรื่องนี้มีกักขังหน่วงเหนี่ยวด้วยนะ

นี้แค่ส่วนหนึ่งนะละครไทยบอกตรงๆหาดีๆยาก ไม่ได้หวังแบบสร้างสรรค์สังคมจ๋ามานะ แต่หมายถึงคุณภาพคับคือถ้าเราเทียบกับซี่รี่ฝรั่ง ละครไทยนี้ขาดกการReseachมาก ไ่มีความสมจริงเลย ทั้งองค์ประกอบและเนื้อเรื่องแถมไปทางเดียวหมด เรื่องบางอย่างเช่น การแต่งหน้า ตอนนอนก็พริ้ง ตอนไปบู้ก็พริ้ง ตอนหลงป่าก็พริ้ง ถ้าซี่รี่ฝรั่งเละก็เละ เมะก็เหมือนกันสู้ศึกก็มีมอมแมมกลับมา เนื้อเรื่องคล้ายๆกันต่างกันตรงรายละเอียดปลีกย่อย ธีมก็มาคล้ายๆกัน แย่งกระปู๋เคลือบทอง

หลายคนบอกแล้วเมะหละ ไม่เหมือนคับ เมะส่วนใหญ่จะเหมือนกันที่ฉากหลังและตัวละคร เป็นโรงเรียนและเด็กม.ปลาย แต่เนื้อหาจะแตกต่างกันกันเกือบทุกเรื่อง แล้วแนวเองก็แตกต่างกัน บางเรื่องมาดราม่าเลย บางเรืองปวดตับ หลายเรื่องมีการหักมุมกันเช่นฉากอูมามิ ของสาวน้อยเวทย์มนต์มาโดกะ จากเมะอบอุ่นห้วใจกลายเป็นดราม่าปวดตับ(เรื่องนี้ขนาดmovieยังมีหักมุมตอนจบ) และรายละเอียกดจะดีมากอย่างเช่น stein gateที่เนื้อหาทฤษฎีต่างๆ ครบถ้วน มากแตกต่างจากละครไทย เนื้อเรื่องแย่ รายละเอียดแย่ ขาดความหลากหลาย และงานCGต่างๆก็แย่มาก แต่เมะน้นส่วนใหญ่ ถ้าไม่เผากันCGสวย ภาพงามทั้งนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 11th July 2014 เมื่อ 22:56

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ต้องฟังเพลงนี้
    http://www.youtube.com/watch?v=w5GGjf7B9lE

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ฉากไหนที่อยู่กัน 2 ต่อ 2 ในห้องแล้วทะเลาะกันนะ
    นั้นและ มันเป็นฉากได้เสียกันเลย พระเอกหื่น นางเอกตบ พระเอกจับกด และก็จบกันบนเตียง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iharu : 11th July 2014 เมื่อ 23:45

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiraraoo อ่านกระทู้

เราว่า ละครไทยนะตัวดีเลยบครับ เด็กสมัยนี้ เราก็เลียนแบบ ละครทั้งนั้นละ ตบ แย่งผัว ใช้อำนาจพ่อข่มเหง คนอ่อนกว่า
    MY CENTER ^

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    อ้าวถ้าอย่างนี้ใครอยากเป็นพระเอกก้คงต้องไป xxx สิน้ะคับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เพราะ ปิดเว็บ Xvideos แน่ๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    ละครนี่น่าจะไปมีผลกับพวกที่ตบกันแย่งผู้ชาย