ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    เหตุการณ์ไม่ได้เกี่ยวกันเลย แค่อยู่ในโลกเดียวกันแค่นั้น ต่างทั้งสถานที่และเวลา คำว่าต่อกันหมายถึงเนื้อเรื่องต้องเกี่ยวข้องกันสิครับ
    นี่ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับ2ภาคแรกเลย ที่สำคัญภาคแรกและภาคสองเนื้อเรื่องก็มีแค่ไทม์ไลน์ที่คู่ขนานกันไปเท่านั้น คนนึงกู้โลกแต่อีก
    คนกู้Kirkwall แล้วมาเจอกันแค่แว่บเดียวหรือไม่เจอกันเลย(เหตุการณ์ในภาคแรกคู่ขนานไปกับภาค2 แต่ภาคแรกจบไปก่อน)
    ภาคนี้ก็แทบจะไม่มีอะไรเกี่ยวกับ2ภาคแรกเลยเว้นแต่ผู้ติดตามจากภาค2 แล้วจะให้พูดว่าเหตุการณ์ต่อจากภาค2 ยังไงละครับ

ที่ว่าเกี่ยวก็คงแค่เขาอยากได้นักรบเก่ง ๆ เข้าร่วมต่อสู้แค่นั้นละมั้งครับ เพราะภาคนี้เหตุการณ์Fade tears มันน่าจะร้ายแรง
    พอ ๆ กับสงครามในภาคแรกเลยต้องการนักสู้เก่ง ๆ จำนวนมากหรือเปล่า
    "does not mean your old character may never appear in future games," which could indicate that the new protagonist will be able to meet Hawke and the Warden-Commander.
    เขาก็บอกอยู่ครับ ว่าตัวละครภาคนี้อาจจะได้พบแชมป์
    แล้วยิ่งมีVarricกับSeekerอยู่ในเรื่องหลักของภาคนี้แล้ว ผมว่าเขาคงต้องโยงเข้าเนื้อเรื่องแชมป์มั่งแหล่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[Chelsea_FC]- : 12th July 2014 เมื่อ 17:17

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    กำลังโหลดภาค2มาลองเล่นอยู่

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[Chelsea_FC]- อ่านกระทู้
    "does not mean your old character may never appear in future games," which could indicate that the new protagonist will be able to meet Hawke and the Warden-Commander.
    เขาก็บอกอยู่ครับ ว่าตัวละครภาคนี้อาจจะได้พบแชมป์
    แล้วยิ่งมีVarricกับSeekerอยู่ในเรื่องหลักของภาคนี้แล้ว ผมว่าเขาคงต้องโยงเข้าเนื้อเรื่องแชมป์มั่งแหล่ะครับ
    เริ่มเบื่อที่จะอธิบายแล้ว ไอ้เรื่องเจอนะมันอาจต้องเจออยู่แล้วเหมือนeaster egg แต่ไม่ทราบว่าคุณไม่เข้าใจหรือตีความเนื้อเรื่องไม่ออกเหรอครับ
    ถ้าพวกคุณรู้ภาษาอังกฤษดี กรุณาไปอ่านlore และtimeline ในเว็บdragon age wikia บ้างก็ดีครับ ข้อมูลเอามาลงครบถ้วนสมบูรณ์จนเกือบจะเป็นofficialเลย
    แล้วเรื่องSeekerนะมันต้องเกี่ยวด้วยอยู่แล้ว เพราะหลังเหตุการณ์ในตอนจบของภาค2 ทั้งChantry, Templar และSeekerต่างก็แตกแยกกันออกไป
    Circle of Magi หลายแห่งก็ล่มสลายไปเพราะความขัดแย้งนี้ และยังคงมีSeekerแค่บางกลุ่มเท่านั้นที่ยังคงรับใช้Chantryอยู่(Seekerที่เป็นผู้ติดตามในภาค3นี้)
    ไอ้เรื่องโยงกันนะมีก็มีแค่ความเกี่ยวเนื่องกันในเรื่องของอดีตและประวัติศาสตร์ในเกมเท่านั้นแหละครับ แต่อนาคตถ้าจะมาร่วมปาร์ตี้กันก็คงไม่แปลกอะไร
    แต่ผมคิดว่าคงไม่ใช่ตอนนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 13th July 2014 เมื่อ 01:55

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ชอบการล่ามังกรภาคนี้น่ะ มันส์ดี ได้อารม เหมือนภาค1 ภาค2 ไม่ไหวอ่ะมังกรกากเกิน 55555

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    เริ่มเบื่อที่จะอธิบายแล้ว ไอ้เรื่องเจอนะมันอาจต้องเจออยู่แล้วเหมือนeaster egg แต่ไม่ทราบว่าคุณไม่เข้าใจหรือตีความเนื้อเรื่องไม่ออกเหรอครับ
    ถ้าพวกคุณรู้ภาษาอังกฤษดี กรุณาไปอ่านlore และtimeline ในเว็บdragon age wikia บ้างก็ดีครับ ข้อมูลเอามาลงครบถ้วนสมบูรณ์จนเกือบจะเป็นofficialเลย
    แล้วเรื่องSeekerนะมันต้องเกี่ยวด้วยอยู่แล้ว เพราะหลังเหตุการณ์ในตอนจบของภาค2 ทั้งChantry, Templar และSeekerต่างก็แตกแยกกันออกไป
    Circle of Magi หลายแห่งก็ล่มสลายไปเพราะความขัดแย้งนี้ และยังคงมีSeekerแค่บางกลุ่มเท่านั้นที่ยังคงรับใช้Chantryอยู่(Seekerที่เป็นผู้ติดตามในภาค3นี้)
    ไอ้เรื่องโยงกันนะมีก็มีแค่ความเกี่ยวเนื่องกันในเรื่องของอดีตและประวัติศาสตร์ในเกมเท่านั้นแหละครับ แต่อนาคตถ้าจะมาร่วมปาร์ตี้กันก็คงไม่แปลกอะไร
    แต่ผมคิดว่าคงไม่ใช่ตอนนี้
    ผมก็เบื่อที่จะทำพยายามทำความเข้าใจโพสต์ของคุณแล้วเหมือนกันครับ ว่ามันไม่ใช่เหตุการณ์ต่อจากภาคที่แล้วยังไง
    ทั้งตัวละครและไทมไลน์มันชัดเจนซะขนาดนั้น เพียงแค่เขายังไม่เขียนเนื้อเรื่องออกมาทั้งหมดให้ชัดเจนเท่านั้นเองและคงไม่บ้าพอที่จะสปอยล์ก่อนเกมส์ออกหรอกครับ
    แล้วก่อนที่คุณจะไล่ผมไปอ่านวิกิ คุณรู้มั้ยครับว่าข้อความภาษาอังกฤษที่ผมเอามาแปะนั่นแหละ ผมตัดมาจากวิกิ หรือคุณไม่ได้อ่านเสียเอง?
    และผมคงไม่เข้ามาอ่านหรือควีทตอบแล้วล่ะครับ เพราะมันเหมือนได้เจอลูปเดิมๆ ข้อความเดิมๆตลอดเวลา
    บางทีทั้งหมดนี้มันอาจเป็นเพราะนิยามคำว่า"ต่อ"ของคุณกับผมมันไม่ตรงกันก็ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[Chelsea_FC]- : 13th July 2014 เมื่อ 16:29

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[Chelsea_FC]- อ่านกระทู้
    ผมก็เบื่อที่จะทำพยายามทำความเข้าใจโพสต์ของคุณแล้วเหมือนกันครับ ว่ามันไม่ใช่เหตุการณ์ต่อจากภาคที่แล้วยังไง
    ทั้งตัวละครและไทมไลน์มันชัดเจนซะขนาดนั้น เพียงแค่เขายังไม่เขียนเนื้อเรื่องออกมาทั้งหมดให้ชัดเจนเท่านั้นเองและคงไม่บ้าพอที่จะสปอยล์ก่อนเกมส์ออกหรอกครับ
    แล้วก่อนที่คุณจะไล่ผมไปอ่านวิกิ คุณรู้มั้ยครับว่าข้อความภาษาอังกฤษที่ผมเอามาแปะนั่นแหละ ผมตัดมาจากวิกิ หรือคุณไม่ได้อ่านเสียเอง?
    และผมคงไม่เข้ามาอ่านหรือควีทตอบแล้วล่ะครับ เพราะมันเหมือนได้เจอลูปเดิมๆ ข้อความเดิมๆตลอดเวลา
    บางทีทั้งหมดนี้มันอาจเป็นเพราะนิยามคำว่า"ต่อ"ของคุณกับผมมันไม่ตรงกันก็ได้ครับ
    ข้อความนั่นก็แปล ได้แค่ว่า "ไม่ได้หมายความว่าคาแร็กเตอร์เก่าของคุณ(ตัวทีเคยสร้างเล่นในภาคก่อน ๆ)จะไม่ปรากฎตัวในเกมในอนาคต-
    ซึ่งอาจจะหมายว่า ตัวเอกคนใหม่อาจจะได้พบกับ hawke และ the warden" แค่ประโยคแค่นี้คุณก็เอามาคิดเองเป็นตุเป็นตะว่าเนื้อเรื่องของ
    เกมจะต่อเนื่องกัน ถ้าคุณเล่นมาทั้ง2ภาคแล้วยังไม่รู้จักแนวของBiowareอีก ผมก็ขอแสดงความเสียใจกับคุณด้วยนะครับ เพราะคุณอาจจะผิด
    หวังได้ ที่สำคัญนี่Dragon Ageนะครับ ไม่ใช่Mass effect ที่จะให้มันต่อกันขนาดนั้น ตัวเอกก็คนใหม่เหตุการณ์ก็เหตุการณ์ใหม่ กรุณาอย่ามโน
    เดี๋ยวพอเกมออกเดือนตุลาผมจะคอยดูนะครับ ว่าสิ่งที่คุณมโนจะเป็นอย่างที่ผมพูดหรือไม่
    ปล.แค่การคาบเกี่ยวกันไม่ได้แปลว่าต้องต่อเนื่องกันนะครับ เข้าใจเสียด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 14th July 2014 เมื่อ 00:46

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    คอมพที่เล่นเกมนี้ได้ในระดับ High ( ไม่ถึงกับ Ultra หรือ Highest )
    ราคาเท่าไหร่ครับ บอกทีพลีส

ผมตั้งกระทู้ไปไม่มีใครตอบเลย ( ตั้งกระทู้ตรง forum ก็เป็นงี้แหละ )

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    มี co op ปะคับ ใครพอรู้ข่าวบ้างง

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    สรุปเนื้อเรื่องยังต่อกันสินะ ผมเข้าใจแบบนี้นะ 5555

ภาค 1 กับ 2 ผมก็คิดว่ามันต่อกัน เพราะอยู่ในโลกเดียวกัน เนื้อเรื่องคาบเกี่ยวกันอันนี้ผมนับหมดแหละ

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    เอิ่มดูๆแล้วทำไมอารมณ์ เกมส์มันเหมือน skyrim จัง อยากให้เป็นเหมือนภาคแรก เป็นตัวของตัวเองไม่ต้องไปตามกระแสใคร เกมส์มันสนุกในตัวของมันอยู่แล้ว เกมส์ RPG แบบดั้งเดิมจะค่อยๆหายไป สะแล้ว .....เศร้าใจ
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB