ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921

ปิงสูงมากครับ เล่นอะไรไม่ได้เลย

ปิงขึ้นสูงมากจากปกติไม่เกิน 35-40 แต่นี่ขึ้นสูงไปกว่า 100+ เลย
    สปีดเทสความเร็วก็ตก แต่ยังเข้าเว็บอื่นได้ปกติอยู่
    ปล.เน็ต TOT
    ใครเป็นเหมือนกันบ้างไหม

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    1. เน็ตส่วนตัวไหม? ถ้าใช้กันหลายคน เนตอืด ก็เป็นเรื่องปรกติ แต่ถ้าใช้คนเดียวก็ข้ามไป
    2. เล่นเกมเซิฟอะไร ถ้าเป็นเซิฟนอก ปิงเยอะ ก็ไม่แปลก ลองtestด้วยเกมเซิฟไทยว่าปิงยังเยอะอยู่ไหม?
    3. หรือจะtestด้วยวิธี ดาวน์โหลด แล้วสังเกตความเร็วใน IDM (ส่วนมากจะโหลดด้วยโปรแกรมนี้) ว่าปรกติมันวิ่งเท่าไหร่ ของผมปรกติมันจะวิ่ง 1.60MBps ถ้าช้ากว่านี้อาจจะเป็นที่อาการเน็ตดาวน์ ซึ่งจะเกิดขึ้นบางช่วงเวลาสั้นๆ สักพักก็จะกลับเป็นปรกติ
    4. ลองกด restart เราเตอร์ ถ้าไม่หายก็...
    5. สำรวจอุปกรณ์ เราเตอร์ สายแลนอินเตอร์เน็ต(ถ้ามี) ฯลฯ ว่ามีอะไรมันชำรุด มันเสื่อมสภาพหรือเปล่า
    6. ติดต่อไปที่ผู้ให้บริการส่งช่างมาเช็ค เปลี่ยนอะไหล่ ฯลฯ
    7. ถ้ามันเหลือบ่ากว่าแรง หรือมันห่วยมาก ก็ตัดสินใจเปลี่ยนค่ายผู้ให้บริการดีกว่าครับ
    [IMG] [/IMG]

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tualek
    กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    +1 เป็นเหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ซื้อChivalryมาเล่นเจอแต่ปิง180+เศร้าเลยเอิ้กๆ แถมช่วงนี้เปิดเว็บนอกกับsteamช้าลงเยอะเลยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เป็นจ้า เล่นดอทเอ๊ ปิง160+ ตลอด เซ็งจังๆ

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    TOT ก็แจ้งใน Face สิครับ ผมแจ้งไปก็แก้ให้นะ แจ้งไปเรื่อยๆ อ่าครับ แรกๆ เต้าจะบอกว่าติดต่อกันพื้นที่ให้ บริการให้แล้ว แล้วเค้าจะ รีสัญญาณ ผมไป ดราม่ากลับพวกเค้า 3-4 หน้าได้อ่า

กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ทีแรกผมไม่เข้าใจนะว่า ทำไมเค้าบ่นว่า TOT กาก!

จนตอนนี้ ผมเริ่มจะรู้สึกละ หลุดได้ทุกๆ 5 นาที แหม่

ไม่ไหวแล้วคับ ผมเปลี่ยนแน่ๆ
    ::CPU:Intel Core™ i5-3570//MB:Asus P8H77-M//RAM:DDR3-1600 8GB (4GBx2)//VGA:Asus GTX 660 Ti DirectCU II TOP//PSU:XFX 650W Core Edition Full Wired::

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    ช่วงนี้TOTไม่รู้เป็นอะไร หลุดโคตรบ่อยแถมปิงเยอะอีกต่างหาก
    ❤❤ The Division ❤❤

Bunny so CUTE !!
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ผมแล้วแต่เวลานะ ถ้าช่วงหยุด ส.-อ. ตอนเที่ยงๆ จะขึ้น 200-500 กันเลยทีเดียว แต่ปกติ 40-50
    ปล.ผม 3BB
    ปล2. ผมเคย TOT ไม่ถึงปี เปลี่ยนเลย -3-

Tualek
    กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ผมโทรไปแจ้งก็เหมือนจะไม่เข้าใจว่าปิงนั้นคืออะไรรรรรรรร T^T (แต่เวลาประมาณ5ทุ่มกว่าๆมันจะเหลือ 60 แฮะไม่รู้ทำไมเป็นที่ช่วงเวลารึป่าวหรือเป็นที่ชุมสายเสาร์มัน @.@) แล้วที่ปิงสูงมันเป็นเพราะอะไรหรือครับ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    tot ช้ามากๆครับช้าทั้งเว็ปทั้งเกมทุกอย่างคลิปผมโหลดไม่ขึ้นเป็นมาตั้งเเต่วันจันทร์ละครับเซ็งมากๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artfor อ่านกระทู้
    TOT ก็แจ้งใน Face สิครับ ผมแจ้งไปก็แก้ให้นะ แจ้งไปเรื่อยๆ อ่าครับ แรกๆ เต้าจะบอกว่าติดต่อกันพื้นที่ให้ บริการให้แล้ว แล้วเค้าจะ รีสัญญาณ ผมไป ดราม่ากลับพวกเค้า 3-4 หน้าได้อ่า
    ผมก็โทรแจ้งค้าบ รีเซตสัญญาณก็เหมือนเดิม

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    หมายถึง ไอ้ตัวที่มันดูดเลือดใช้ไหมครับ??