ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Report & Notice

รอเล่นเพียบ!! ยอดคนจองเกม The Last of Us: Remastered พุ่ง

แม้ว่าเกม The Last of Us ได้มีการออกวางจำหน่ายบนเครื่อง PS3 เมื่อนหนึ่งปีที่แล้วมาแล้ว และยังเป็นเกมที่ขายดีที่สุดของ PS3 ก็ว่าได้ แต่คนก็ยังตื่นเต้นที่จะได้เล่นเกม The Last of Us อีกครั้งบนเครื่องเน็กซ์เจน ซึ่งเกมจะมีการปรับให้คุณภาพดีขึ้นโดย The Last of Us: Remastered บน PS4 จะมีความละเอียดของภาพอยู่ที่ 1080p เฟรมเรตอยู่ที่ 60 Fps วันนี้ทางนิตยาสาร MCV ฉบับล่าสุดได้สัมภาษณ์ John Walker ผู้จัดการฝ่ายการตลาดของเพลย์ชั่นยุโรป ได้เผยว่าทางโซนี่ในประเทศอังกฤษได้ทำการโปรโมทเกม The Last of Us: Remastered ทั้งโฆษณาทีวี และป้ายโฆษณาที่ติดอยู่ทุกสถานนีรถไฟำฟ้าใต้ดินในลอนดอน เขายังบอกอีกว่ายอดพรีออเดอร์ของเกมนั้นค่อนข้างที่จะสูง เขากล่าว่า “The Last of Us เกมของยุคที่แล้ว ที่ได้รับรางวัลมากกว่า 200 รางวัล….และตอนนี้เกมกำลังจะวางจำหน่ายบนเครื่องคอนโซลที่แรงที่สุดในขณะนี้ โดยตอนนี้ยอดพรีออเดอร์สูงมากและยอดจองนั้นได้ผ่านจุดที่เราคาดไว้ไปแล้ว." ครั้งนี้โซนี่เอาจริงโดยได้ทำการโฆษณามากมาย สุดท้ายนี้ทางโซนี่ออสเตรเลีย ยังประกาศอีกว่าจะเปิดเผยข้อมูลใหม่เกี่ยวกับเกมอาทิตย์หน้าที่จะถึงนี้ครับ แล้วท่านล่ะได้จองและตื่นเต้นกับเกม แหล่ะ หรือไม่ครับ. The Last of Us: Remastered จะวางจำหน่ายในวันที่ 29 กรกฏคมนี้ครับ.

Watch Dogs ขายทะลุ 8 ล้านแผ่นทั่วโลกแล้ว

ไม่แปลกใจเกม Watch Dogs เกมแนวแฮกแบบ Open World จากค่าย Ubisoft ได้ขายทะลุ 8 ล้านแผ่น/ดาวน์โหลดแล้ว ซึ่งแพลตฟอร์มที่เกมทำยอดขายได้มากที่สุดคือ PS4 โดยขายได้กว่า 2 ล้านแผ่น หลังจากที่วางจำหน่ายเมื่อวันที่ 27 พฤศจิกายนที่ผ่านมา และยังเป็นเกมที่ขายเร็วที่สุดในประวัติศาสตร์ของค่ายอีกด้วย โดยวันนี้เนื่องในโอกาสที่เกมได้ขายทะลุหลายล้านคุณ Said Yves Guillemot ซีอีโอค่าย Ubisoft ได้ออกมากล่าวว่า “ความสำเร็จของเกม Watch Dogs และเกมระดับคุณภาพที่เราโชว์ที่งาน E3 เราจะพยายามจะพัฒนาและสร้างสรรค์เกมดีๆอย่างนี้ต่อไป” เขาพูดต่อว่า “ Watch Dogs กลายเป็นเกมยักษ์ใหญ่และเราจะพยายามสารต่อความสำเร็จของเกมในปีต่อไปในปีที่จะถึงนี้ ยอดขายของมันทำให้เห็นว่า Ubisoft สามารถสร้างเกมซีรี่ใหม่ให้ดังได้” ยอดขายของเกม Watch Dogs ทำให้กำไรของ Ubisoft ในไตรมาสที่หนึ่งนี้ได้ถึง €286 ล้านยูโร จากเดิมปีที่แล้วกำไรในไตรมาสเดียวกันได้แค่ €60 ล้านยูโรเท่านั้น สรุปแล้วกำไรปีนี้เพิ่มจากปีที่แล้วถึง 374% ครับ อย่างไรก็ตาม ค่าย Ubisoft ขึ้นเป็นค่ายพัฒนาเกมยักษ์ใหญ่ไปแล้วโดยได้พัฒนาเกมดังๆอย่าง FarCry, Assassin’s Creed, Tom Clancy เป็นต้นครับ.

Credit By

กลับลำอีกรอบ? Microsoft ไม่มีแผนจะวางขาย Xbox One ให้เป็นชุดพัฒนาเกมแล้ว

ด้วยคุณสมบัติที่จะทำให้เครื่องเกม Xbox One กลายเป็นชุดพัฒนาเกม แต่ตอนนี้ Microsoft บอกว่าไม่มีแผนอีกแล้ว

คุณ Martin Fuller แผนก Xbox Advanced Technology Group บอกกับผู้ชมในช่วง Q&A ของงานว่า "ไม่มีแผนที่จะเปิดโหมดนี้ให้ผู้พัฒนาและสร้างเกมโดยไม่มีการเพิ่มฮาร์ดแวร์ของ Microsoft เข้าไป ทั้งนี้ด้วยคุณสมบัติดังกล่าวได้ถูกนำเสนอเข้าในพร้อมกับ ID@Xbox ของ Microsoft ตอนเดือนสิงหาคมปีที่แล้ว

เรื่องราวดังกล่าวได้มาจากบทสัมภาษณ์ของคุณ Chris Charla หัวหน้าแผนก ID@Xbox ที่พูดถึงกลยุทธ์ต่างๆ ให้กับผู้พัฒนาเกมอิสระ โดยเขาบอกว่า

"ก่อนหน้านี้เรากำลังหาไอเดียการจำหน่ายในร้านค้าของชุดพัฒนาให้ Xbox One ที่จะทำให้เป็นชุดพัฒนาเกมและก็สลับกัน" เขาก็บอกกับ Digital Spy และผู้เข้าร่วมประชุมคนอื่นๆ ที่งาน Develop Conference ในเมือง Brighton ด้วยว่า

"ท้ายที่สุด ถึงเป้าหมายมันจะเป็นเรื่องที่ดี แต่โชคร้ายที่มันไม่เกิดขึ้นจริง ซึ่งก็บอกไม่ได้เหมือนกันว่าทำไม"

เมื่อถูกถามคุณสมบัติดังกล่าวจะมีออกมาหรือไม่ คุณ Fuller ก็ตอบว่า "เท่าที่ทราบมาคือไม่มีแผน ผมเองก็ไม่รู้เหตุผลว่าทำไมเราถึงไม่ทำแบบนั้น"

แต่อย่างไรก็ตามทางสตูดิโอที่จะใช้โปรแกรม ID@Xbox จะได้รับเครื่องมือพัฒนาเกมฟรีจาก Microsoft

ทางเราได้ติดต่อไปหา Microsoft เพื่อขอทราบความเห็นเพิ่มเติมอย่างละเอียดแล้ว แต่ยังไม่มีความเห็นอะไร

ยังไงซะเกมแรกของ ID@Xbox ก็ออกวางจำหน่ายไปแล้วเมื่อช่วงต้นปีที่ผ่านมา รวมทั้งเกมอย่าง Strike Suit Zero และ Super Time Force ด้วย

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ได้ข่าวว่า Sony มันสนใจทำ Uncharted มาทำลง PS4 ด้วยครับ หากินบุญเก่าเยอะแหะแต่ก็ดีใจกับคนที PS4 ด้วย

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    เชื่อว่าบางส่วนของคนที่ซื้อ Watch Dogs จำนวน 8 ล้านแผ่น...น้ำตาตกในกัน

You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    Watch Dogs ภาคต่อไปขอให้พัฒนาขึ้นในทางบวกเรื่อย ๆ เเล้วกัน คิดซะว่าเกมใหม่ภาคเเรก ตอนสมัย AC ภาคเเรกก็ไม่ค่อยประทับใจผมเท่าไหร่
    STEAM

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    แหมะ ไม่แปลกใจที่ Watch Dog จะขายได้เยอะ
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 12th July 2014 เมื่อ 13:23

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    The Last of Us: Remastered ภาพสวยมากมาย ระบบการเล่นก็ดูดีมากด้วย ต้องสะสมเป็นเกมส์เฉพาะ ps4 ซะแล้ว[

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DEFJAMTOPFY : 12th July 2014 เมื่อ 13:59

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อยากรู้ยอดขายแยกของ watch dogs ครับ ใครมีบ้างมั๊ยครับ ทั้ง 5 เครื่องเลย pc xbox360 ps3 xboxone ps4

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kukukuXSA อ่านกระทู้
    อยากรู้ยอดขายแยกของ watch dogs ครับ ใครมีบ้างมั๊ยครับ ทั้ง 5 เครื่องเลย pc xbox360 ps3 xboxone ps4
    ที่เหลือเฉลี่ยกันคนละ 1M มั้งราวๆนั้นครับ PC นี่หนักไปทางโหลดเอามากว่าแพลตอื่นๆ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ทุกวันนี้ซื้อ WD มายังเล่นไม่จบเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    The Last of Us Remastered The Last of Us Remastered The Last of Us Remastered The Last of Us Remastered The Last of Us Remastered
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้

mod ตัวไหน อยากได้บ้างครับ

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    1 ในนั้นที่จองคือผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมเองก็สั่งพรีไปแล้วครับ บอกเลย PS3 มันส์มาก เนื้อเรื่องจบ มัลติต่อ ผมแทบไม่ได้เอาแผ่นเกมนี้ออกเลยครับ

ขาย PS3 ไป ซื้อPS4 มาทั้งที ต้องจัดอีกรอบครับ ใครมีคอนโซลแนะนำเลยครับ พลาดเกมนี้ก็เหมือนไม่มีคอนโซล คอนเฟิร์ม ^^

ปล. อยากให้ทำ Uncharted แบบแพครวม1-4ลง PS4 มากเลย ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KIML4NDz อ่านกระทู้
    ผมเองก็สั่งพรีไปแล้วครับ บอกเลย PS3 มันส์มาก เนื้อเรื่องจบ มัลติต่อ ผมแทบไม่ได้เอาแผ่นเกมนี้ออกเลยครับ

ขาย PS3 ไป ซื้อPS4 มาทั้งที ต้องจัดอีกรอบครับ ใครมีคอนโซลแนะนำเลยครับ พลาดเกมนี้ก็เหมือนไม่มีคอนโซล คอนเฟิร์ม ^^

ปล. อยากให้ทำ Uncharted แบบแพครวม1-4ลง PS4 มากเลย ^^
    เห็นด้วยกับปล.มากเลยครับ อยากเล่น Uncharted แบบ 1080p 60fps แต่แพ็ครวมคงยาก อาจรอถึงปลาย gen เลยทีเดียว

แต่ตอนนี้รอ GT6 มาลง ps4 (คิดว่าคงมาแน่ตามสไตล์ GT)

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    รอนานแล้ว อยากเล่นจัง

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    แนะนำครับ Uncharted รอแพคเกจภาคใหม่พร้อมเครื่องครับ ว่าจะสอย อิอิ เกมส์อะไรเนื้อเรื่องโคตรดี
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ขอบคุณสำหรับข่าว The Last The Last โอ้เย่