ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603

Unhappy [ระบาย] ผมเกลียดผู้ใหญ่คับ

ขอโทษนะครับ ที่มันอาจดูไร้สาระ แต่ผมขอพื้นที่เล็กๆเพื่อระบายหน่อยนะครับ

คือว่าผมกับแฟนก็คบกันดีๆ ได้ ปี กว่าๆ แล้ว เรื่องมันก็เกมือนขึ้นเมื่อเร็วๆนี้ว่า
    พ่อกับแม่ของฝั่นแฟนผม เหมือนจะแนะนำ ลูกชาย" ของลูกค้า ให้แฟนผมรู้จัก (เหมือนจะจับคู่ให้) ทั้งๆที่รู้ว่า เป็นแฟนกับผม
    ผมไม่เข้าใจผู้ใหญ่เลยครับ จะจับคู่เพียงแค่หวังผลประโยช หวังเงิน หวังทอง เหมือนบังคับกันเลย แล้วผมก็ไม่มีสิททำอะไรทั้งนั้น...
    แต่ผมกับแฟนก็รักกันมากๆเลยนะคับ...

ขอบคุณที่รับฟังครับ
    ขอโทษคับ
    cpu Intel(R) Core(TM) i5 4460 3.2 GHz GALAX GTX 1060 OC 3GB 8.00 GB RAM DDR3 BUS 1600 Win 10

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    ผมก็เคยเจอแบบนี้นะ พ่อแม่ฝ่ายหญิงแนะนำลูกชายเพื่อนตัวเองให้แฟนผมรู้จัก แต่ตอนนี้มันก็หายไปใหนก็ไม่รู้ แล้วแฟนผมก็ไม่เอาด้วย ผมเลยโล่งใจ 55555555

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ผมมองในมุมของผู้ใหญ่นะครับคืออยากให้ลูกของตัวเองแต่งงานกับคนที่ดูแลเขา(เขาคิดว่าคนมีตังดูแลเขาได้ด้วยเงินนะ)แต่เขาคงไม่ได้คิดถึงขั้นลูกตัวเองจะมีความสุขหรือป่าว
    พ่อแม่คนไหนก็อยากให้ลูกสบายทุกคนแหละครับ แต่อยู่ที่พ่อแม่จะให้ลูกสบายแบบไหน
    แต่มันอยู่ที่แฟนคุณด้วยแหละครับถ้าแฟนคุณตกลงรับรักเขาโดยไม่เหลียวมองมาทางคุณก็ควรพิจารณาด้วยนะอย่ามองแค่ผู้ใหญ่ฝ่ายเดียว
    แต่ถ้าลูกเราคบกะเขาไปแล้วแล้วเขาดูแลไม่ดีหรือทิ้งๆคว้างๆ สักวันพ่อกะแม่เขาจะคิดได้เองครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    หาทางครับหาทางแต่ถ้าเป็นงั้นจริงก็คงหลีกเลี่ยงไม่ได้อะนะหาทางต่่อไป หาทางเอ๊ะพิมพ์ประโยคซ้ำป่าววะเอิ่ม5555=

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krit007za อ่านกระทู้
    ผมมองในมุมของผู้ใหญ่นะครับคืออยากให้ลูกของตัวเองแต่งงานกับคนที่ดูแลเขา(เขาคิดว่าคนมีตังดูแลเขาได้ด้วยเงินนะ)แต่เขาคงไม่ได้คิดถึงขั้นลูกตัวเองจะมีความสุขหรือป่าว
    พ่อแม่คนไหนก็อยากให้ลูกสบายทุกคนแหละครับ แต่อยู่ที่พ่อแม่จะให้ลูกสบายแบบไหน
    แต่มันอยู่ที่แฟนคุณด้วยแหละครับถ้าแฟนคุณตกลงรับรักเขาโดยไม่เหลียวมองมาทางคุณก็ควรพิจารณาด้วยนะอย่ามองแค่ผู้ใหญ่ฝ่ายเดียว
    แต่ถ้าลูกเราคบกะเขาไปแล้วแล้วเขาดูแลไม่ดีหรือทิ้งๆคว้างๆ สักวันพ่อกะแม่เขาจะคิดได้เองครับ

ขอบคุณครับ ._.
    cpu Intel(R) Core(TM) i5 4460 3.2 GHz GALAX GTX 1060 OC 3GB 8.00 GB RAM DDR3 BUS 1600 Win 10

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    บาทีมันก็อยู่ที่เราด้วยนะครับ ว่าจะพิสูจน์ตัวเองให้พ่อแม่ของฝ่ายหญิงเขายอมรับยังไง ถ้าคณพิสูจน์ตัวเองว่าคุณสามารถดูแลลูกสาวของเขาได้ พวกเขาก็จะยอมรับคุณเอง ผู้ใหญ่ที่เขาผ่านโลกมานานๆเขาจะมีความคิดที่ว่า แค่คำว่ารักมันยังไม่พอครับ
    WHO I'm

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    โตขึ้นแล้วจะรู้ว่าทำไม ตอนเด็กๆก็คิดเหมือนกันว่าทำไมต้องพยายามจับแยกพยายามขัดขวาง

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    โตขึ้นคุณก็อย่าทำตัวแบบเค้าน่ะครับ

เรื่องความรักก็อยู่กับคนสองคน อยู่ที่อีกฝ่ายว่าคิดยังไงน่ะครับ ^_^

Good Luck

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ถ้าฝ่ายหญิงไม่โอเคก็ดีแล้วหละครับ หน้าที่เราก็แค่ทำตัวเองให้ดี เรียนให้เก่ง จะได้มีอะไรไปสู้เค้าได้
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    รักกันจริง...ก็หนีไปหาชีวิตใหม่เลยครับ...ถ้าเรายังต้องพึ่ง "ผู้ใหญ่" เค้าก็บังคับเราได้น่ะครับ...

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    อ่านแล้วไม่ชัวร์ว่าจะคลุมถุง อยากให้รู้จักเฉยๆ ?
    ขอแค่ฝ่ายหญิงทำไม่สนใจก็พอละครับ ลองให้ฝ่ายหญิงพูดดูกับที่บ้านประมาณว่า "ถ้าคลุมถุงชนเจอดีแน่" ไม่มีใครกล้าทำอะไรแน่นอน

ยังไงเราก็ต้องเป็นผู้ใหญ่ในอนาคตอยู่แล้ว เกลียดผู้ใหญ่ก็เหมือนเกลียดตัวเองในอนาคต
    อย่าตัดสินใจอะไรผิดๆ อย่าง พาหนี,พามาอยู่บ้านของตัวเอง(บอกตรงๆ นอกจากจะไม่แฮปปี้ยังจะมีโอกาศเสี่ยงคุกได้)
    การที่เค้าจะหาคู่ให้ลูกสาวไม่ใช่เรื่องแปลก เพราะต้องการความมั่นคงในชีวิตของลูกสาว แต่แน่นอนลูกของเค้าไม่แฮปปี้หรอก (นอกจากจะเป็นพวกขึ้นคานมานานหรือไม่มีใครเอา)

ไม่ต้องไปประชดอะไรเค้าหรอก เปลี่ยนไปสร้างคะแนนกับทางบ้านฝ่ายหญิงจะดีกว่า เวลาไปหาก็เอาของไปให้(ผลไม้ ขนม กับข้าว บลาๆ) ไปไหนก็บอกทางบ้านฝ่ายหญิงไว้
    ทำอะไรให้เข้าตามตรอกออกตามประตู ไปลามาไหว้ คุยกับทางบ้านฝ่ายหญิงบ่อยๆ แค่นั้นแหละ อย่างน้อยที่สุดเค้าก็จะไว้ใจเรา ที่เหลือเก็บแต้มเอาเอง

ปล.คนพิมพ์โสด

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ลูกใคร ๆ ก็รัก เขาก็อยากให้ลูกตัวเองนั้นสุขสบายที่สุดทั้งนั้นแหละ มีพ่อแม่คนไหนอยากลูกไปตกระกำลำบากบ้างละ คิดดูให้ดี
    ย้อนมาที่ตัวจขกท.เอง ในเมื่อเขาทำแบบนี้ก็เหมือนแสดงให้คุณรู้เป็นนัย ๆ แล้วว่า เขาคิดว่าคุณยังไม่ดีพอหรือยังไม่คู่ควรกับ
    ลูกสาวของเขา(ขอพูดตรง ๆ) แทนที่จะมานั่งโกรธเกลียดเขา เอาเวลาไปปรับปรุงตัวให้ดีกว่าเดิมดีไหมครับ เรียนให้ดีขึ้น
    ตั้งใจทำงานขยันขันแข็ง ให้เขาได้เห็นว่าคุณดีจริงดีกว่าไหม นี่เขาทำแค่นี้คุณก็เกลียดเขาแทบตายแล้ว ขอบอกถ้าเป็น
    บางครอบครัวเขาอาจจะไซโคให้ลูกเขาเลิกกับคุณเลยก็ได้ถ้าพ่อแม่เขาฉลาดพอ โลกนี้ไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบหรอกนะครับ
    ไม่ใช่ว่าแค่รักใครแล้วจะสมหวังเสมอ อย่ามโนเลยครับ เอาเวลาไปพิสูจน์ตัวเองดีกว่าไหม
    บางทีกะอีแค่ปัญหาเล็ก ๆ น้อย ๆ แค่นี้แล้วถึงกับต้องมาระบาย นี่ก็เหมือนการแสดงให้รู้เหมือนกันนะว่า คน ๆ นั้นมีศักยภาพให้การ-
    แก้ปัญหาที่ค่อนข้างต่ำ แล้วผู้ใหญ่เขาจะกล้าฝากฝังลูกสาวให้กับคนแบบนี้เหรอครับ จริงไหม(อย่างที่บอกว่าขอพูดตรง ๆ)
    ปล.ผมก็แค่พูดในฐานะพี่ชายที่มีน้องสาวสุดรักอยู่คนนึงแค่นั้น
    --------------------------------------------------------------------------------------------------
    บางคนก็โลกสวยจังนะ ว่าถ้ารักกันจริงพ่อแม่ก็ห้ามไม่ได้ ขอโทษนะครับ พ่อแม่ที่เลี้ยงมาทั้งชีวิตกับผู้ชายที่ไม่รู้ว่าจะฝากฝังอนาคตได้แค่ไหน-
    ผู้หญิงจะเชื่อใครเหรอครับ ลองคิดดู ถ้าผู้หญิงคนนั้นฉลาดพอและไม่บ้าผู้ชายเกินเหตุ ผู้หญิงวัยรุ่นนะจะรักตามสเป็กแต่พอโตแล้วมันก็คนละเรื่องละ
    ไอ้พวกประเภทบูชาความรักจนเว่อร์ตอนวัยรุ่นนะ(มโน)แต่พอถึงเวลาแต่งงานกันจริง ๆ แล้ว เลิกกันทุกรายแหละ(สิ่งที่มโนไว้พังทลาย) ที่ผู้ใหญ่เขา
    กีดกันนะเพราะเขารู้ไงละ ว่าชีวิตหลังแต่งงานนะ มันไม่ได้ใช้แค่ความรักหรอก เงินและความรับผิดชอบทั้งนั้น เพราะมันไม่ใช่ละคร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 15th July 2014 เมื่อ 05:41

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    Blog Entries
    2
    ถ้าคุณมั่นใจในตัวเค้าก็ไม่มีอะไรต้องกลัวครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    คุณสองคนรักกันใครก็ห้ามไม่ได้หรอกครับถึงพ่อแม่จับหาคู่มาให้ถ้าคุณสองคนยืนการว่ารักกันและไม่เอาคนอื่นนอกเหนือจากคุณสองคนใครก็บังคับกันไม่ได้หรอกครับ

นี้มันสมัยไหนแล้วครับ ถ้ายอมให้พ่อแม่จับแต่งงานนี้ถือว่าไม่ฉลาดเอาเสียเลยถ้าโตๆกันแล้วพ่อแม่ต้องควรเคารพการตัดสินใจของเรามากกว่า
    ทำอย่างนี้พ่อแม่เหมือนกะเด็กอะรักลูกไม่จริงถ้ารักก็ต้องแค่ความรู้สึกมาก่อนเงินทองชื่อเสียงสิ

อย่าไปยอมครับโตๆกันแล้วตัดสินใจเองสิครับหรือ จขกท ยังไม่โต

โทดๆนะคือคนจะเย๊....ดกันพ่อแม่จับก้นเด้ากันได้ไหมถ้าได้นี้ก็เกินไป สรุปไม่ได้หรอกครับ ขึ้นอยู่กับคุณสองคนว่าหนักแน่นแค่ไหนกับความรักที่มีอยู่
    ปล.มีเมียแล้วจะรู้มีแค่แฟนนะมันชิวๆผมมีเมียมา 8 ปีแล้ว ถ้า จขกท มีเมียเดี๋ยวรู้เลย เซงจิตแต่ก็ไม่ได้แย่ขนาดนั้นแค่ไม่อิสระเฉยๆส่วนความรักยังรักหวานซึ้งอยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 15th July 2014 เมื่อ 04:02

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    สู้ต่อไป ถ้ารักกันจริง

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    มันขึ้นกับแฟนคุณครับจะไปกับเขาไหม คุณทำในสิ่งที่ทำให้แฟนคุณรู้ว่าคุณรักขนาดไหน ถ้าแฟนคุณรักแต่คุณมาก
    ต่อให้เขาดีกว่าคุณขนาดไหน ใช้อำนาจขู่เข็ญอย่างไร เธอก็ไม่ไปจากคุณหรอกครับ
    [IMG][/IMG]

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    มองมุมพ่อแม่ เค้าต้องการสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับลูกทั้งนั้นแหละครับ

บางครอบครัวยิ่งกว่าในละครน้ำเน่าก็มีนะครับ

ถ้าครอบครัวไม่หัวรั้น ก็คงทำได้แค่แนะนำแหละครับ เรื่องแบบนี้มันเรื่องส่วนตัว

ผมเคยโดนเลือกให้ตอนเรียน ได้ปีนึงไปไม่รอด ผมก็ต้องออกมาเลือกของผมเอง ทางตัวเอง สุดท้ายก็เอาตัวรอดจนจบมาได้

ตอนทำงานก็เกือบโดนเลือกเหมือนกัน เป่าหูอยู่นั่นว่าข้าราชการนะๆ สุดท้ายผมก็ไม่ได้ไปทางสายนั้น

เรื่องแฟนก็พูดเหมือนกัน สุดท้ายผมพาแฟนไปบ้าน เลยไม่พูดเรื่องนี้อีกเลย

เข้าใจว่ามุมพ่อแม่ต้องการเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้ลูก โดยไม่ได้มองว่าลูกเต็มใจรึเปล่า เป็นการทำร้ายลูกทางอ้อม

ส่วนเคส จขกท ถ้าบ้านผู้หญิงไม่อะไรมาก เค้าคงแค่แนะนำแหละ ที่เหลือขึ้อยู่กับการตัดสินใจของลูกอยู่ดี

การค้าสมัยนี้มันขึ้นอยู่กับ คุณภาพ + ราคา ของสินค้าและบริการ ไม่ใช่ลูกสาวสวย แนะนำไปก็เท่านั้นแหละครับ

แต่ถ้าแฟน จขกท เล่นด้วยก็อีกเรื่องนึง

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ไม่ชอบผู้ใหญ่แนะนำลองไปหากำนันไม่ก็นายก อบต. ดูครับ //เผ่นนนนน

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: