ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961

(ไร้สาระ) ถามหน่อยครับ คนที่ขับรถเร็วๆ นี่กลัวกันบ้างรึปล่าวครับ

ผมเห็นพี่ผมมันขับเร็วมาก แถมเสตปยังเยอะ ซิกแซก ลอดช่อง โคตรหวาดเสียวเลยครับ ผมเลยสงสัยว่ามันขับได้ยังไงฟ้ะ
    แล้วไม่กลัวบ้างเหรอ ผมขับแค่ 60 นี่ก็ว่าเร็วแล้วนะ ผมกลัวรถชนมากๆ ไม่กล้าขับเร็ว เพราะผมดูรูปจากบุญเพ็ง หีบเหล็กบ่อยๆ
    เลยกลัวมากๆ ไม่กล้าขับรถเร็ว
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

ใต้ท้องฟ้า บนฝืนดิน
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ผมก็ชอบขับรถเร็วนะ
    แต่ก็มีบางจังหวะที่รู้สึกกว่า ต้องชะลอความเร็ว
    ประมาณว่า ถ้าไม่ชะลอ ชนแน่ๆ ไรงี้ครับ
    AMD ATHLON II X2 250 3.0 Ghz// 4Gb DDR3 1600 KINGSTON HYPER X// ATi ASUS HD 5450// AsROCK N68 SV3 FX

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ผมเป็นคนที่ขี่รถเร็วนะ แต่ก็ไม่ใช่เด็กแว้นนะ
    ผมชอบขี่รถเร็วเวลารีบๆมากๆ
    ถ้าถามว่าขี่รถเร็วแล้วกลัวมั้ย...
    สำหรับผมไม่กลัวหรอกครับ เพราะผมใส่หมวกกันน็อคแบบเต็มใบตลอด แต่ทางที่ดีอย่าไปขี่เร็วเลยครับ 555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ส่วนมากคนขี่ไม่กลัวหรอกครับ คนซ้อนนี่สิ โวยวายตลอดทาง 55

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    คนเห็นศพทุกวันก็กลัวเป็นธรรมดาครับ ผมก็กลัว

แต่ว่าเวลาที่ใจลอยคิดนู้นคิดนี่ไปเรื่อยมือมันไปเองครับยิ่งถ้าถนนเรียบๆเรื่อยๆนะ รถสั่นถึงจะหยุด

กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ใครรู้สึกเหมือนผมบ้าง

ถ้าตัวผมเองขับเร็ว ผมจะไม่รู้สึกกลัว รุ้สึกมัน
    แต่ถ้านั้งรถคนอื่นผมจะรู้สึกกลัวๆ

แต่ผมไม่แซง ไม่มุดครับ ปกติ จะเหยียบที่ 120-140 เพราะทางที่วิ่งประจำ คือทางด่วนบางนาตราด แต่มีบางจุดที่ต้องช้า เพราะ ตรหค.

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    รถนี่หมายถึงรถอะไรครับ มอเตอร์ไซต์ หรือ รถยนต์

แล้วแต่ประสบการณ์กับ Style ของแต่ละคนครับ ส่วนตัวผมเป็นพวกชอบขี่รถยนต์ช้า ๆ แต่ชอบขับรถมอเตอร์ไซต์ไว ๆ ครับ เพราะ ส่วนตัวจะมีคติไว้ว่า "นั่งคนเดียวเหยียบกรรมกร มีคนซ้อนบิดแบบผู้ดีครับ" คือหมายความว่า เวลาเราอยู่คนเดียวจะขี่เลวแค่ไหนก็ได้จะไวจะช้าก็แล้วแต่เลยครับ แต่ต้องตั้งอยู่บนพื้นฐานของมารยาททางการขับขี่ด้วย แล้วยิ่งเวลามีคนมากับเราหรือผู้โดยสารมาด้วยแล้ว ยิ่งต้องขี่ช้าครับ เพราะเราไม่โปร มีอะไรขึ้นมาจะได้เบรคทัน ถึงชนก็ยัง Soft ลงบ้าง เพราเราตายคนเดียวสมน้ำหน้าตัวเองได้ครับ แต่ถ้าพาคนอื่นมาตายด้วย ไม่ดีแน่ ๆ ทางที่ดีอย่างประมาท

ถามว่าทำไมชอบขี่เร็ว ความรู้สึกนี้ตอบยากครับ เพราะความรู้สึกของคนขับกับคนซ้อนมันคนละเรื่อง หรือไม่ถ้าอยากรู้ หาช่วงกลางคืน เหยียบรถสัก 130+ ดูครับ ผมรับรองว่ามันให้ความรู้สึกที่เร้าใจน่าดู

(ปล.บางคนก็ไม่ชอบความเร็วนะ
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    MSX 125 ได้ 102 เซ็งมากไม่มันลมไม่เย็นพอ 555 วัยรุ่นก็งี้แหละครับผมว่าชอบความเร็วท้าทายตัวเอง วัยช่วง 15-30 หรือความเร็วคู่กับผู้ชายแน่ครับ(มั่ว)

ผู้บันทึกประวัติศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ใส่หมวกกันน๊อกเต็มใบ แล้วบิด แบบไม่มองเข็ม เหยียบไป 80 - 100 ความรู้สึกเหมือน 60 อยู่เลย 555+

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ส่วนตัวปั่นจักรยานครับ เร็วสุด 25-30 เอง -*-
    ถามว่ากลัวมั้ย กลัวครับ รถนู่นนี่ชอบพุ่งออกมาจากนู่นนี่ ไม่ดูเราเลย

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    เมื่อไหร่ที่มันมีลูกมีเมียนั่นแหล่ะครับหยุดถาวร

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    ส่วนตัวผม ยิ่งเร็วยิงกลัวครับ กลัวมากไปก็ไม่ดีครับ ทำให้เราขาดสติได้ พยามขี่แบบคนทั่วไปดีกว่า แต่ตัวผมเป็นคนใจร้อนเมื่อก่อนขี่waveไปทำงานร้อยยี่ร้อยสามเช้าเย็นทุกวัน - - จนชนไปสองสามรอบแล้วแต่ก็ไม่เป็นอะไรมาก จะเร็วหรือจะช้ามีสติไว้ก่อนไม่ประมาทก็พอแล้วครับ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ถ้ารถยนต์ผมไม่ค่อยกลัวนะ เพราะมันเป็นเหล็กหุ้มคน
    แต่ถ้ามอไซต์นี้สิกลัวอยู่ ขับเร็วๆมากชนที มีวาปเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ผมขับเร็วนะ ถามว่ากลัวไหม ไม่ค่อยกลัว เพราะมีสติตลอดเวลา แต่ปวดหัวนะเวลาขับเร็ว ขับช้าๆดีกว่าครับสบาย (แต่คนขับเร็วพอขับช้าจะรู้สึกว่าช้าไป 555)

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ตั้งแต่ผมขับรถ พอกลับไปขับมอไซต์ผมรู้สึกตัวเองไม่ค่อยปลอดภัยเลย

แต่ผมขับรถกู้ภัยเร็วนะครับ แค่รู้ว่าตัวเองไม่ประมาท ก็ไม่มีอะไรต้องกลัว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    เวลาผมขี่มอเตอร์ไซค์ใส่หมวกตลอด แต่เวลาปกติ ไม่เกิน 60 ครับ แต่พอถนนโล่งๆไม่มีรถก็บิดไป 100 ใช้ click 125i เมื่อก่อนได้ถึง 105 เดี๋ยวนี้ได้สุดแค่ 100

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    สำหรับผมความกลัวในเรื่องยานพาหนะ ไม่ใช่เรื่องความเร็วเป็นปัจจัยสำคัญ

แต่เป็นที่สถานการณ์มากกว่า บางครั้งขับช้าๆ น่ากลัวกว่าขับเร็วๆ อีก ถึงจะว่ามาแบบนี้ แต่ก็อยู่ที่รถด้วยแหละครับ บางคันเหยียบซัก 80 - 100 รถก็เริ่มสั่นแล้ว แต่บางคัน 120 - 140 ยังนิ่งอยู่เลย

ส่วนรถมอไซร์ไม่มีปัญหาอะไร ก็กล้าขับเร็วอยู่ แต่ให้บิดเกิน 100 ขึ้นผมคิดหนักอยู่นะ เพราะชอบมีรถตัดหน้าบ่อยๆ แต่ถ้าบนถนนใหญ่ๆ ก็ขับประมาณ 80 - 100 เนี้ยแหละครับ ไม่มีปัญหาอะไร ถ้าถนนปกติ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ไม่ค่อยกลัวครับ ขับ90ตลอด ยกเว้นโดนดันตูดมิดไมล์ตลอด

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    มันมีเซ้นนะ จะรู็สึกว่าไม่ชนแน่ๆก็จะขี่เร็ว

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    .....การขับรถไม่ว่ารถอะไรแค่เราขึ้นไปนั่งขับเราก็เอาชีวิตเราไปแขวนอยู่บนเส้นด้ายแล้วครับ.....
    .....ถึงคุณจะป้องกันยังไงมันไม่สามารถช่วยชีวิตคุณได้หรอกแค่ช่วยบรรเทาจากหนักให้เป็นเบา.....
    .......อีกอย่างถึงคุณจะระวังยังไงถึงคุณไม่ไปชนเขาๆก็มาชนคุณ..ทางที่ดีขับให้เร็วพอประมาณ...
    .....เอาหลัการง่ายๆ..ช้าแต่ชัวร์..เพราะถ้าพลาดแล้วมันเอาคืนไม่ได้ครับ..ปกติผมขับอยู่ที่ 120 ทางโล่งๆ...

слыхал! но......
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    Blog Entries
    1
    ขับช้าระวังโดนจี้หลังนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ถ้าไม่รีบ(ปวดขี้) ก็ไม่ขับเร็วนะครับ 60-80 ขับรถยนต์ต้องระวังนิดนึง ถึงเราไม่ชนเค้า เค้าก็มาชนเรา ซ่อมทีหมดเยอะด้วย ถ้าขับมอไซค์ยิ่งแล้วใหญ่ 40 เอง(ใส่คอนแทคเลนส์) แล้วเมื่อก่อนเคยขับเร็วครับ โค้งหักศอกอัด 80 ละมั้ง เข่าเกือบถูพื้นแบบที่เค้าแข่งกันในสนามเลยครับ เพียงเสี้ยววินาที ล้อหลังสะดุดกับก้อนหิน ที่เหลือก็คงไม่ต้องพูด โดนไปหลายตลบเลยครับ เดินไม่ได้เป็นเดือน จากนั้นก็เลยขัยรถช้า ไม่เชิงเข็ดนะครับ ทุกวันนี้ขับรถเจอโค้งก็ยังเหยียบคนเร่งอยู่เลย แต่จะระวังมากขึ้นแค่นั้นเองครับ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    มันก็บางอารมณ์นะครับ คือผมเป็นพวกขับช้าแล้วเก๊ๆกังๆเกร็งๆอะนะเลยต้องขับเร็วๆแต่ถามว่ากลัวไหม50-50มันแล้วแต่อารมณ์อะ (ส่วนตัวปกติผมขับ60-90อะนะเวลาอัดก็100up)

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ผมไม่กลัวครับ เพราะผม ขี่เร็ว เฉพาะ ทางที่รถขับเร็วๆ ทั้งนั้น(ผมขับมอไซค์ เลนขวา555)
    ยิ่งตอนเช้าไป รร สาย ยิ่งขับเร็วครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ถ้าเป็นรถยนต์นี่ ผมชอบนะครับ มันได้อารมย์ดี โดยเฉพาะตอนเร่งรอบสูงๆแล้วตบเกียร์เนี้ยล่ะ มันส์สุโก้ยยยยยยยย (อารมย์แบบว่า เสียงท่อเสนาะหู เสียงเครื่องเสนาะใจ )
    แต่ถ้าเป็นมอไซ ขอบายเลยครับ เคยประสบณ์อุบัติเหตุครั้งนึง แบบเจ็บหนัก ตั้งแต่นั้นมาขับไม่เคยเกิน 90 เลย