ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674

ชีวิตยังคงสวยงาม bodyslam [Official MV]

ทำนอง : อาทิวราห์ คงมาลัย
    เนื้อร้อง : โป โปษยะนุกูล
    เรียบเรียง : Bodyslam , พูนศักดิ์ จตุระบุล
    Orchestra Arranged & Conducted by ทฤษฎี ณ พัทลุง
    Orchestra Performed by Siam Sinfonietta

ไกล ไกลแสนไกลเกินตา เพียงสายลมพา ขอบฟ้าจะเปลี่ยนสีไป
    จากหยดน้ำ เป็นฝนพรำโปรยปราย คือฤดูกาล โลกนี้ยังคงหมุนไป
    ไม่มีอะไรที่มันจะยืนยาวเท่าความผันเปลี่ยน
    และบางทีเราอาจเรียนรู้คุณค่าไอแดด เมื่อฝนมา

จะยิ้มรับมันวันที่ใจอ่อนแอ แม้ทุกเรื่องราวมันยังคงโหดร้าย
    สุขทุกข์ที่เราพบพาน มันคือชีวิตของเรา
    แม้ทั้งหัวใจมันยังคงทรมาน แม้ว่าน้ำตายังไม่แห้งเหือดไป
    กอดไว้ทุกความหมองหม่น ไม่ว่าจะร้ายดี ชีวิตยังคงสวยงาม

ใจ อาจจะยังมืดมิด แต่คงไม่นานที่ ความรัก จะกลับหวนมา อีกครั้งนึง
    ถึงแม้ว่าท้องฟ้าค่ำนี้ไม่มีหมู่ดาว ระบายประกายความฝันของเรา บนฟ้า ให้เป็นแสงพราว

และจะยิ้มรับมันวันที่ใจอ่อนแอ แม้ทุกเรื่องราวมันยังคงโหดร้าย
    สุขทุกข์ที่เราพบพาน มันคือชีวิตของเรา
    แม้ทั้งหัวใจมันยังคงทรมาน แม้ว่าน้ำตายังไม่แห้งเหือดไป
    กอดไว้ทุกความหมองหม่น ไม่ว่าจะร้ายดี ชีวิตยังคงสวยงาม

ในคืนที่หมองหม่น ก็พร้อมจะกอดไว้
    แม้ทั้งหัวใจ มันยังคงทรมาน แม้ว่าน้ำตา ไม่แห้งหายไป
    แม้เส้นทาง ไกลห่าง เพียงไหน ไม่ว่าจะร้ายดี ชีวิตยังคงสวยงาม

ช่วงแรกโดนกระแสไปเยอะ ว่าไปก๊อปเพลงของวง 30 วินาที
    แต่ออกมาก็โอเคเลยครับ มีบางช่วงไปคล้ายๆบ้าง แต่ก็ไม่ได้ เหมือนจนเรียกว่า COPY

MV ชีวิตยังคงสวยงาม
    bodyslam
    อัลบั้ม dharmajti ( ดัม-มะ-ชา-ติ )

joker123

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    กระแสก่อนหน้านี้ เป็นพวก ยังไม่รู้อะไรแล้ววิจารณ์เขาไงครับ เพลงไม่ทันปล่อย ...

ชอบครับๆ เพลงนี้อีกเพลงเลย รัก bodyslam ครับ

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    ชอบเลยครับ 55555+

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    Lost in the city of angels
    Down in the comfort of strangers
    I found myself in the fire burned hills
    In the land of a billion lights

ล้อเล่นครับล้อเล่น 55 ผมว่าเพลงนี้ดีมากๆเลยนะครับ แต่จำยากอะ สงสัยต้องฟังบ่อยๆซะแล้ว

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ก็งั้นๆ...ชอบตอนก่อนมาอยู่ GMM มากกว่า...

ว่าแต่ เพลงนี้ มันหมอลำใช่ไหมนิ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Chiang Mai , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เหมือนไม่เหมือน
    copy ไม่ copy
    ผมไม่สน

เพราะกินใจผมมาก
    Avenged Sevenfold

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    อยากฟังแบบ cut เฉพาะเพลงมาจังเลย เมื่อไหร่จะมาหว่า นั่งดู mv ยาวเกิน

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ชอบมากครับ ซื้อตั้งแต่ยังเป็นเทป ดนตรีไม่มีขอบเขต Copy หรือไม่ก็แล้วแต่
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ทำนองมาจากตูนครับ ส่วนพี่โป เป็นคนเรียบเรียงเนื้อร้อง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เพลงดีครับ ใช้ได้เลย
    แต่ยังติดกลิ่นสามสิบวิอยู่พอตัวเลย

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    Cover แปป

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    โดยรวมผมว่ามันเป็น K&Q เวอร์ชั่นภาษาไทยมากที่สุดละ เนื้อหาเพลงนี้เหมือนกันเกินแต่เนื้อหาเพลง K&Q มันดาร์กกว่าเยอะแม่แบบอีกหลายเพลงของ 30
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    จะว่าไป ตอน teaser มันก็คล้ายเกิ๊น

แต่ฟังทั้งเพลงก็โอนะ ชอบๆ

ส่วนเรื่องดราม่า ก็ปล่อยคนอื่นเค้าดราม่าไป เพลงเพราะถูกใจเราก็พอ