ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275

ความเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นใน OBT 15/07/2557 เวลา 12.00น.

ความเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นใน OBT

หลายท่านคงทราบแล้ว เกี่ยวกับการมอบสิทธิพิเศษแบบ Legendary ID ให้กับผู้เล่นทุกคนในช่วง CBT ซึ่งเป็นสิทธิพิเศษที่ช่วยเหลือในการเล่นต่างๆ และเชื่อว่าจะทำให้ผู้เล่นที่เข้ามาทดสอบในช่วง CBT นั้นสัมผัสได้ถึงความสะดวกสบายเป็นอย่างมาก

แต่เมื่อสิ้นสุดช่วง CBT ไปแล้ว ID ของทุกท่านก็จะกลับมาเป็น Free ID เหมือนปกติ ซึ่งนั่นจะทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลง และข้อจำกัดหลายๆอย่าง และอาจจะทำให้หลายๆท่านงงกันได้ ดังนั้นเราจะขออธิบายเป็นข้อๆเพื่อเป็นการคลายความสงสัยให้ทุกท่าน ดังนี้

1. จำนวนตัวละครที่สามารถสร้างได้
    a. ลดลงจาก 16 ตัวละครเหลือ 2 ตัวละคร
    b. ID ใดที่มีการสร้างตัวละครไว้แล้วมากกว่า 2 ตัว จะเกิดปัญหา “ไม่สามารถเลือกตัวละครเพื่อเริ่มเกมได้”
    c. วิธีแก้ไขคือ จะต้องลบตัวละครออกจนเหลือเพียง 2 ตัวละคร จึงจะสามรถเข้าเล่นเกมได้
    d. แนะนำ: กรณีที่ไม่อยากลบตัวละคร หรือมีตัวละครที่ต้องการเก็บไว้มากกว่า 2 ตัวละคร สามารถทำการซื้อ “Character Slot” เพิ่มได้

2. จำนวนช่องเก็บไอเทมใน Inventory และ Bank
    a. ลดลงจาก 63 ช่องเหลือ 28 ช่อง
    b. ในกรณีที่ผู้เล่นเก็บไอเทมไว้ในช่องที่เพิ่มขึ้นมาด้านล่างที่เกินกว่า 28 ช่องลงไปนั้น เมื่อเข้าตัวละครในช่วง OBT ไอเทมนั้นจะถูกดันขึ้นมายังช่องว่างที่อยู่ด้านบนโดยอัตโนมัติ
    c. ในกรณีที่ในตัวละครมีไอเทมที่เก็บไว้จำนวนมากกว่า 28 ช่อง ในการเข้าเกมครั้งแรก จะสามารถมองเห็นไอเทมที่เกินช่องเก็บนั้นอยู่ในช่องพิเศษด้านล่าง และสามารถลากไอเทมออกมาจากช่องนั้นได้ แต่ไม่สามารถสลับ หรือใส่ไอเทมใดๆลงไปแทนในช่องพิเศษนั้นได้
    d. ผู้เล่นจำเป็นต้องจัดการนำไอเทมออกจากช่องพิเศษภายในการ Login เข้าเกมครั้งแรกของ OBT เท่านั้น เมื่อออกจาก และกลับเข้ามาในเกมอีกครั้งไอเทมในช่องดังกล่าวจะหายไปทั้งหมด

3. จำนวนเงินในเกม (Cash) ที่สามารถใช้ได้
    a. สำหรับ Free ID นั้น จำนวนเงินในเกมที่สามารถนำมาใช้จ่ายหมุนเวียนได้นั้น จะถูกจำกัดอยู่ที่ 1,500 Cash เท่านั้น
    b. จำนวนเงินที่ได้รับมา หลังจากที่ถือเงินไว้เต็มจำนวน 1,500 แล้วนั้น จะถูกนำไปแยกเก็บไว้ที่ Escrow
    c. การจะนำเงินที่อยู่ใน Escrow ออกมาได้นั้น จำเป็นที่จะต้องใช้ Cash Item ที่ชื่อว่า Escrow withdrawal เพื่อเบิกเงินออกมาตามจำนวน หรือ สมัคร Legendary ID เพื่อให้ใช้เงินได้ไม่จำกัดจำนวน

4. การเข้าเล่น SEA Servers และการแก้ไข Launchpad Crash

a. กรณีที่ผู้เล่นกด Play และไม่สามารถเข้าเล่นเกมได้ เนื่องจากมีอาการ Launchpad Crash และ Launcher จะปิดตัวลงนั้น สามารถแก้ไขได้โดยให้ผู้เล่นที่พบปัญหาดังกล่าวเข้าที่ไปที่ไฟล์เกม DCUO จะพบโฟลเดอร์ LaunchPad.libs ให้ดับเบิ้ลคลิกเข้าไป จากนั้นให้การลบ LaunchPad.Cache ออก และเมื่อเปิด Launcher ใหม่อีกครั้ง Launcher จะทำการซ่อมแซมตัวเกม เพียงเท่านี้ก็จะสามารถเข้าเล่นได้ตามปกติ

5. การเข้าเล่น SEA Servers

a. ผู้เล่นสามารถเล่น SEA Servers ได้ โดยเข้าไปที่หัวข้อ "การตั้งค่าขั้นสูง" จากนั้นเลือก Version ของเกม และเลือกเป็น SEA Servers พร้อมกับกดปุ่ม "ปรับปรุง" เพียงเท่านี้ก็จะสามารถเข้าเล่น SEA Servers ได้
    b. SEA Servers และ Thailand Servers สามารถใช้ Cash ร่วมกันได้

Cr. http://dcuo.playpark.com/th/ViewContent?type=8089
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goblin2536 : 14th July 2014 เมื่อ 20:30

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    กำลังโหลดเลย cbt ไม่ได้เล่น เล่น obt ทีเดียว

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    มันสนุกไหมครับ กำลังหาเกมใหม่ๆเล่น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ไม่เติมนี่เล่นลำบากจริงๆ = =

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    เกมนี้สนุกนะจากที่ลองเล่นมาระบบก็โออยู่ไม่ถือว่าดีเกินไปเมื่อเทียบกับเกมในไทยช่วงนี้แต่ก็ใช้ได้
    เมื่อเทียบกับหลายเกมตอน Close beta ไปลองเล่นมาคนน้อยมาก
    น้อยชนิดที่ว่าอาจเป็นเกมแรกในไทยที่เปิด Close beta ไม่ถึง 1000 คนไม่รู้เขาลืมโปรโมทเกมเปล่า
    ถ้ายังเป็นอย่างนี้ต่อถ้า Open ไม่เปลี่ยนแปลงเกมอาจร้างเหมือน PSO ก็ได้ที่เปิด 2เดือนคนน้อยมาก
    น้อยชนิดที่หาตี้ลงดันหายากมากจริงๆๆ ไม่รู้ทำไมพักนี้ Asiasoft ถึงคนเล่นน้อยก็ไม่รู้เผลอๆน้อยกว่าวินเน่าอีก
    ส่วนใหญ่ขา MMO RPG มักไปเล่นค่ายเปิดใหม่มากกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นักเล่นเกม : 14th July 2014 เมื่อ 22:31

กล่าวขอบคุณ
    912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zpatan อ่านกระทู้
    มันสนุกไหมครับ กำลังหาเกมใหม่ๆเล่น
    สนุกครับ สำหรับประเทศไทยถืว่าเป็นเกมที่ค่อยข่างแปลกเลยดีเดียว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    เกมนี้สนุกนะจากที่ลองเล่นมาระบบก็โออยู่ไม่ถือว่าดีเกินไปเมื่อเทียบกับเกมในไทยช่วงนี้แต่ก็ใช้ได้
    เมื่อเทียบกับหลายเกมตอน Close beta ไปลองเล่นมาคนน้อยมาก
    น้อยชนิดที่ว่าอาจเป็นเกมแรกในไทยที่เปิด Close beta ไม่ถึง 1000 คนไม่รู้เขาลืมโปรโมทเกมเปล่า
    ถ้ายังเป็นอย่างนี้ต่อถ้า Open ไม่เปลี่ยนแปลงเกมอาจร้างเหมือน PSO ก็ได้ที่เปิด 2เดือนคนน้อยมาก
    น้อยชนิดที่หาตี้ลงดันหายากมากจริงๆๆ ไม่รู้ทำไมพักนี้ Asiasoft ถึงคนเล่นน้อยก็ไม่รู้เผลอๆน้อยกว่าวินเน่าอีก
    ส่วนใหญ่ขา MMO RPG มักไปเล่นค่ายเปิดใหม่มากกว่า

เนอะ แต่ก็นะ บางคนวิ่ง บางคนบิน บางคนไต่กำแพง เมืองกว้างโคตร ๆ มันเลยยิ่งดูน้อยเข้าไปใหญ่

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมเข็ดกับค่ายนี้แล้วหละครับ เล่นเกมไหนก็โดนแฮคหมด ไม่รู้ว่าระบบ Security บกพร่องหรือเปล่า

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    นานๆทีจะเห็นเกมจากฝั่งตะวันตกเข้าไทย ปกติเห็นมีแต่เกมเกาหลีรูปแบบเดิมๆซ้ำๆซากๆ
    อยากเล่นมานานละเกมนี้ช่วง CBT ก็ไปลองมาบอกได้ว่าดีกว่าที่คิด แต่ถ้าได้เล่นก่อนหน้านี้ก็คงจะดีกว่านี้
    ระบบส่วนใหญ่(สำหรับผม)มันก็เดิมๆ ที่พอจะแปลกหน่อยก็ระบบการเคลื่อนไหว(ชอบมาก)

ปล.เหมือนเกมจะโปรโมทไม่ดี CBT รู้สึกว่าคนน้อยไปนิดหรือคงเพราะแผนที่มันโคตรกว้างก็ไม่รู้
    ปล2.ถึงผมจะบอกว่าระบบมันเดิมๆ แต่ถ้าคนเคยชินกับเกมฝั่งตะวันออก พวกเกาหลี ญี่ปุ่นประมาณนี้
    ระบบมันใหม่มากกราฟฟิคอะไรก็คนละความรู้สึก คาดว่าน่าจะเป็นที่ชื่นชอบสำหรับคนที่นิยมเกมออนไลน์ตะวันออกมานานแล้วอยากได้อะไรใหม่ๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunkacer อ่านกระทู้
    เคยเล่นตอนเซิฟ NA เปิดใหม่ Close Bata กับตอน Open เล่นไปยันเวล 31 จึงซึ้งว่า.. ไม่เติมตังค์ ไม่เทพ

ไม่มั่นใจว่าใช่รึเปล่านะ พวกที่เติมตังก็จะได้พวกสกิลของฮีโร่ตัวใหญ่ ๆ เช่นกรีนแรนเทิ้ลก็เรียกรถถัง เรียกคอปเตอร์ เสกฆ้อนมาโจมตีได้ รวมถึงใส่ชุดประจำฮีโร่ได้ (ตอนสร้างตัวจะมีให้เลือกคล้าย ๆ แรงบัลดาลใจได้ว่าอยากเป็นเหมือนฮีโร่ตัวไหน) ก็นั่นล่ะ สำหรับพวกไม่เติมน่ะเหรอ เหอะ ๆ ตามยถากรรม สกิลที่ผมใช้ก็มี ปามูมเมอแรง เอาพลองกระทุ้งพื้น อะไรอีกจำไม่ได้ละ เอาง่าย ๆ คือ สกิลเด็ก Novic หรือสุดแล้วแต่จะเรียกนั่นล่ะ ซัมติงไลค์แด๊ททท

เพราะงั้นขอผ่านครับเกมนี้
    เคยเล่นเซิฟ NA มาจริงเหรอครับ อ่านแล้วเหมือนไม่เคยเล่นเลยแต่ที่พิมพ์มาก็มีส่วนจริงอยู่บ้าง
    1.เกมนี้ตันเวล 30 ครับ
    2.ไม่เติมไม่เทพ อันนี้ยอมรับว่าจริงครับแต่เฉพาะกับ PVE เท่านั้น
    PVP เทพได้เท่ากันทุกคนขึ้นกับความขยันเติม Legend ก็ไม่ได้ช่วยให้เทพเร็วขึ้น
    ไอเทม PVE ฟรีไอดีตอนนี้สูงสุดที่ Tier5 ส่วนคนที่เติมซื้อ DLC จะไปสุดที่ 5.75
    แต่อีกหน่อยถ้ามีอัพเดทใหม่มาที่ Tier6 ทุกคนก็จะไปสุดที่ Tier6 เท่ากันไม่ว่าฟรีหรือเติม
    จนกว่าจะมี DLC ให้พวกเติมนำหน้าไปอีกเล็กน้อย
    3.พวกที่เติมจะสามารถใช้พลังใหม่ๆที่มาตาม DLC ได้ครับแต่มันก็ไม่ได้เก่งเวอร์อะไรมากมายส่วนใหญ่ขึ้นอยู่กับฝีมือคนใช้
    เพราะช่วง CBT ผมก็ลองใช้พลังของกรีนแลนเทินไปตบกับคนที่ใช้พลัง gadget noviceๆของคุณจนผมแพ้มาแล้ว 5555
    สรุปคือสกิลมันไม่ได้ novice ครับ เขาทำมาดีแล้วแต่คนใช้เองที่ novice
    4.เรื่องชุดมันปรับแต่งได้หลากหลายครับไม่จำเป็นต้องเติมก็แต่งให้เป็นฮีโร่เจ๋งๆได้ขึ้นกับจินตนาการและความอาร์ตของแต่ละคน

สรุปคนที่เติมจะเทพกว่า(จนกว่าจะมีแพทชุด Tier ใหม่ก็จะกลับไปเทพเท่ากัน)และเทพได้เร็วกว่าได้ด้าน PVE แต่ PVP ทุกคนจะเทพได้เท่ากันแล้วแต่ความขยัน
    คนที่เติมที่ว่าสามารถเทพได้เร็วกว่าเพราะเขาสามารถเล่นเควสที่เป็น DLC ได้ทำให้มีทางเลือกให้ได้รับเงินที่จะเอาไปซื้อชุด Tier สูงๆได้เร็วกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kellidev : 15th July 2014 เมื่อ 10:55

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    เคยเล่นตอนเซิฟ NA เปิดใหม่ Close Bata กับตอน Open เล่นไปยันเวล 31 จึงซึ้งว่า.. ไม่เติมตังค์ ไม่เทพ

ไม่มั่นใจว่าใช่รึเปล่านะ พวกที่เติมตังก็จะได้พวกสกิลของฮีโร่ตัวใหญ่ ๆ เช่นกรีนแรนเทิ้ลก็เรียกรถถัง เรียกคอปเตอร์ เสกฆ้อนมาโจมตีได้ รวมถึงใส่ชุดประจำฮีโร่ได้ (ตอนสร้างตัวจะมีให้เลือกคล้าย ๆ แรงบัลดาลใจได้ว่าอยากเป็นเหมือนฮีโร่ตัวไหน) ก็นั่นล่ะ สำหรับพวกไม่เติมน่ะเหรอ เหอะ ๆ ตามยถากรรม สกิลที่ผมใช้ก็มี ปามูมเมอแรง เอาพลองกระทุ้งพื้น อะไรอีกจำไม่ได้ละ เอาง่าย ๆ คือ สกิลเด็ก Novic หรือสุดแล้วแต่จะเรียกนั่นล่ะ ซัมติงไลค์แด๊ททท

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ถ้าข้อจำกัดจะเยอะขนาดนี้นะ = _ =

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunkacer อ่านกระทู้

กะจะหาเกมเล่นแต่เห็นกิน HDD เยอะพอๆ PSO เลย ก็ผ่านดีกว่ากะจะลอง แต่ไม่ละ เพราะไม่ได้จะตั้งใจจะเล่นอยู่แล้ว ลองไปก็เสียเวลาเปล่า สำหรับผมนะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เกมโซน EU นี่ต้องทำใจครับ
    ไม่ทรู ไม่เทพ หนักกว่าของเอเชียอีก - -

ไปเล่น NFSW แพพ T T

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    ขอเถียงเรื่อง PSO นิดหนึ่ง PSO นี้คนน้อยแค่ ยาน 2-3 เท่านั้นละครับเรียกว่าร้างก็ว่าได้ ส่วนยาน 1 คนเยอะนะครับ เพราะผมก็เล่นอยู่ 1-5 จะเต็มตลอดเมื่อ UQ มา
    ปล.ผมว่าไม่นานก็ได้รวมยานแน่นอน เพราะ 2-3 ร้างมาก หวั่น ๆเหมือนกันว่าเกมนี้จะบินรึป่าว

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ใครคิดว่าเติมแล้วเทพแอดมาต่อยผมได้นะ แพ้แล้วเปลี่ยนความคิดซะนะ เกมนี้เทพไม่เทพอยู่ที่ขยันเท่านั้น

แอดมา Prayut

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    เอ้าเอาเข้าไทยและหรอเคยเล่นเซิฟนอกเมื่อนานมาแล้ว - - เกมฮีโร่เกลี่ยนเมือง 55555

กล่าวขอบคุณ
    912
    เกมนี้ต้องเรียกว่า เติมแล้วเทพไว กว่าไม่เติม ประมาณนี้

ดันเจี้ยน บางอัน สำหรับฟรีไอดี จะไม่สามารถลงได้ อย่างถ้าเติม คุณจะสามารถลงดันได้ 4-5 ดัน ในขณะที่ ฟรีไอดี สามารุลงได้ 1-2 อันเท่านั้น

ไม่มีเติมเอาไอเทมเทพ ชุดเกมนี้ซื้อจากร้านในเกมซึ่งใครๆก็ซ้ือได้ถ้าขยัน ใช้ mark ที่ได้จากการลงดันมาซ์้อ และของส่วนมากไม่สามารถแลกเปลี่ยนได้ ^^

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    ผมขอเถียงขาดใจครับ ที่ว่าไม่เติมไม่เทพ ไม่เติมก็เทพได้ครับ แค่ใช้เวลานานกว่าเท่านั้น

ทั้ง DCUO SWTOR RIFT Neverwinter Warframe ผมเล่นมาหมดแล้ว ทุกเกมมี item mall กับ ระบบชั้นของID แต่ถ้าเราไม่เติมก็เทพได้ครับ แค่ใช้เวลานานกว่าแค่นั้นเอง

แค่เราขยัน เล่นเรื่อยๆค่อยเป็นค่อยไป ไม่ต้องรีบ เดี๋ยวก็เทพได้แล้วครับ DCUOของเซิฟนอกผมก็เล่นครับ ดาบคู่+ไฟ เวล30แล้ว

ใส่ของ PVPทั้งตัว ของม่วง เล่นประมาณ3เดือนได้ ค่อยๆเล่น ไม่รีบ ก็เทพได้อยู่ครับ
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ลองตอน cbt ไม่ค่อยโดนเท่าไหร่เกมนี้ วันนี้ ซอร์ดแมน ออนไลน์เปิด cbt วันแรก ว่าจะไปลองเล่นดูซักหน่อย

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    เกมนี้ผมว่าAเกรดBเลยนะครับแต่อาจจะขาดการโปรโมทรึเปล่าผมก็เพิ่งรู้เหมือนกันว่ามันมาเปิด แล้วคุณที่บอกว่าไทยเอาเข้าแต่เกมเกาหลีเดิมๆอ่ะครับมันเดิมๆเพราะว่าเอาเข้าแต่เกมเล็กๆมากกว่าเพราะเท่าที่เห็นพวก mmo ระดับท็อปนี่เกาหลีทั้งนั้นเลยนะครับแค่ไทยไม่เอาเข้าเฉยๆที่เห็นดูดีหน่อยก็น่าจะ KUF2 นี่แหละ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liberate01 อ่านกระทู้
    เกมนี้ผมว่าAเกรดBเลยนะครับแต่อาจจะขาดการโปรโมทรึเปล่าผมก็เพิ่งรู้เหมือนกันว่ามันมาเปิด แล้วคุณที่บอกว่าไทยเอาเข้าแต่เกมเกาหลีเดิมๆอ่ะครับมันเดิมๆเพราะว่าเอาเข้าแต่เกมเล็กๆมากกว่าเพราะเท่าที่เห็นพวก mmo ระดับท็อปนี่เกาหลีทั้งนั้นเลยนะครับแค่ไทยไม่เอาเข้าเฉยๆที่เห็นดูดีหน่อยก็น่าจะ KUF2 นี่แหละ
    ขอโทษครับที่ผมพิมพ์ไม่เคลียร์ คือผมก็กำลังพูดถึงเกมที่มันมีในไทยไงครับไม่ได้พูดถึงเกมเกาหลีทั้งหมดว่ามันมีแต่รูปแบบเดิมๆ
    คือเกมออนไลน์ในไทยส่วนใหญ่เป็นของเกาหลีแถมเอาเข้ามาแต่รูปแบบเดิมๆ

ปล.ในความเห็นผม mmo เกาหลีมีระดับท็อปแค่ไม่กี่เกมครับ แต่ขอไม่เถียงเรื่องนี้ดีกว่า

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: