ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Unhappy อยากระบาย เเล้วสงสัย

อยากระบายยย เศร้า

คือเราคบกับเเฟนเราเเต่ตอนนี้เลิกกันเเล้ว สาเหตุคือผมจับได้ว่าเขามีคนอื่น.. ผมมารู้ก็วันที่เขา นั่งรถ มาหาผมที่บ้าน
    ก็ไปเปิดเจอในโทรศัพ..เสียใจเหมือนใจสลาย ผมจึงไม่ให้เค้ากลับบ้านไปทำงาน เเต่เขาบอกกับผมว่าเขาต้องกลับไปทำงาน
    ซึ่งในใจผมกลัวเขากลับไปคุยกับคนที่ผมจับได้ เพราะเขาอยุ่ใกล้กัน...เขาก็บอกกับผมเขาไม่ยุ่งเลิกยุ่งเเล้วให้เราสบายใจได้
    เเต่ผมก็ไม่ได้ไปส่งเขาขึ้นรถกลับ..จนกระทั่งวันต่อมาเเม่เขาโทรตาม จนเป็นเรื่องเป็นราว บอกให้ผมเข้าไปคุยกับเค้าว่าจะเอายังไง ให้มาขอ
    ผมก็คุยกับเเม่ของเขาน้ะ เขาขอให้ผมส่งลูกเขาขึ้นรถกลับบ้านทำงาน.. ผมรับปากไว้ครับ (เเต่ไม่ทำ)
    ผมรุ้เลยว่าผมผิดเต็มๆเเต่ผมรัก ผมหวง ผมกลัว เขาจะทิ้งผมไป
    ซึ่งวันต่อมา เป็นเรื่องครับ เเม่ของเขาก็มาเองเลย..มาถึงที่ เเต่เเม่เขาไม่รู้จักบ้านผม ..
    เเต่ผมออกไปส่งอีกที่ ผมยกมือไหว้เเม่เขา (เขาไม่รับไหว้ครับ) ซึ่งผมรุ้เลยเขาไม่พอใจมาก โกรธไม่ชอบขี้หน้าเรา
    อีกประมาน 4-5 วันครับเราคุยกันทางโทรศัพคุยกันทุกวันเเต่เขาก็ทำงานเลยไม่ค่อยได้คุย
    จนกระทั่งวันนั้น เขาดูเเปลกๆ โทรไปปิดเครื่องหายเงียบ สุดท้ายย... ผมตัดสินใจโทรไปเบอเเม่เขา
    ผม - เเม่ครับเขาอยุ่กับเเม่ไหม ทำไมเขาปิดเครื่อง
    เเม่ - อยู่ เเต่อยู่ในห้อง อยู่กับ.. คือคนที่เเฟนผมเเอบคุยครับ
    ผม - ...ทำไมหรอเเม่ ทำไมเป็นเเบบนี้
    เเม่ - เเม่จะจับเขา"เเต่ง"กันเเล้ว ตัดใจซะเถอะน้ะ

ผมพูดไม่ออกครับ เสียใจร้องไห้ เเฟนผมก็โทรมาผมก็บอกอยากฟังจากปากเธออ่ะ เขาก็บอกเลิกผมเลย ครับ..
    เเต่ตอนนี้ดิครับ.. เขายังจะติดต่อผมมาในเฟสว่า ส่งข้อความหา บอกประมานว่า ขอโทษเสียใจไม่อยากให้เป็นอย่างนี้ ยังรักเราอยู่
    ยังห่วง ยังเเคเรา เเต่เขาบอกเขาทำเพื่อเเม่ เขาไม่ได้รักผู้ชายคนนั้น ตั้งเเต่วันนั้นวันที่เเม่ของเขามารับไป
    เขาก็บอกว่าทางที่บ้านเขาจัดไว้ให้หมดเลย คิดว่าอยากเลิกหรอ ไม่เลย

สับสนมากๆเลยครับตอนนี้.. เรายังรักเขาอยุ่ เขายังอยู่ในใจเราไม่ไปไหน หัวใจ

ทุกวันนี้เขาทักเฟสเรามาตลอด เป็นห่วงมั่งคิดถึงมั่ง ใจเราตอนนี้คิดว่าถ้าเป็นห่วงเเล้วคิดถึงทำไมทำกันอย่างนี้

เเต่เขากับคนใหม่ยังไม่ได้ เเต่ง กันน้ะครับ ใครจะรู้ว่าเหตุณ์การเเบบนี้จะเกิดขึ้นกับเรา

ยาวหน่อยน้ะอยากระบายจริงๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ผมเข้าใจครับ พยายามยอมรับในสิ่งที่เกิดขึ้น ก็คงจะดีขึ้นเอง อาศัยเวลาเข้าช่วย
    ยังไงก็สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้

ความเห็นส่วนตัวนะครับ พอดีอ่านแล้วผมไม่ชอบเหตุการณ์แบบนี้เลย

ถ้ารักกันจริงๆนะ การแต่งงานมันเป็นเรื่องถึงอนาคต มันเป็นชีวิตของเรา
    คือมันเป็นเหตุผลจริงๆหรอ ยกเว้นว่าผู้หญิงรักแม่ของเค้ามากๆแบบยอมจริงๆ ผมก็ไม่ว่าอะไร ก็ชีวิตเค้า เค้าเลือกแล้วก็เอาเถอะ

ขอโทษด้วยนะครับ หากแสดงความคิดเห็นที่แย่ออกไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย overboot : 15th July 2014 เมื่อ 03:56

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ผมขอพูดตรงๆเลยนะแฟนคุณอะเข้าใจคำว่าความรักปะรักกันจริงมันไม่มีมือที่สามหรอกครับ จะอ้างว่ารักแม่เหรอไม่ได้หรอกนะ รักแม่ก็ส่วนนึง รักแฟนก็ส่วนนึง ถึงจะใช้คำว่ารักเหมือนกันแต่ความรู้สึกไม่เหมือนกัน รักแฟนกับรักแม่อะ
    ผมว่าแฟนคุณก็เอนเอียงไปทางฝ่ายนั้นด้วยละถ้าไม่รักเขาไม่ยอมให้คุยให้เข้าห้องและแต่งงานหรอกนะ ผมว่าคุณตัดใจซะเถอะ ทั้งแม่ทั้งลูก สะตอเบอรี่เหลือเกินใช่ว่าสะตอในเด็กนะ พวกผู้ใหญ่อะตัวดีเลยสะตอเก่งดว่าเด็กอีก
    ตัดใจซะเถอะเขาคงไม่กลับมาแล้วละ แต่ถ้ารักกันจริงอายุเกิน 18 ก็หนีเลยหนีไปซักพักซัก2เดือนเดี๋ยวเขาก็ยอมเองแต่ผมไม่แนะนำนะ อยากจะให้ตัดใจมากกว่า

บอกทางออกให้นะไปคุยกะแฟนคุณให้รู้เรื่องว่าจะเลือกแม่หรือเลือกคุณถ้าเขาเลือกแม่ก็ตัดใจ แต่ถ้าเขาเลือกคุณก็ลุยต่อไป

อือจะบอกอะไรอย่างพ่อแม่ที่ขายลูกกินมีมากนะระวังด้วยหาคนดีๆละ ขอให้โชคดี

ปล.เขาถึงว่าคนเจ้าชู้ได้เปลี่ยบเรื่องความรักจริงๆเพราะเจอผู้หญิงหลายรูปแบบ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    เฮ้อออ ชีวิตเศร้าชาวเกย์ ถ้าเราไม่ได้ทำอะไรผิดแล้วมาทิ้งกันไปแบบนี้ก็เศร้ากันไป ถ้าเป็นผม ผมคงตัดใจครับ แต่นั้นคือผมนะ ยังไงก็สู้ๆครับ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมว่าตอนนี้เราควรจัดการกับตัวเองก่อนวางแผนว่าจะจะเดินทางไหนดี ส่วนเรื่องแฟน นายมั่นใจป่าวอะว่าเค้ายังรักนายอยู่จริงๆที่เขาพูดมาคือเรื่องจริงทั้งหมด

ลองๆ คิดหลายๆมุมละก้ทำใจไว้กลางๆ เพราะถึงขั้นแม่เตรียมไว้หมดทุกอย่างแล้วมันก้ยากอะแต่ก้อย่าหมดหวังละ ยังไงมันก้ไม่แน่นอนไม่รักกันจริงๆแต่งไปสักพัก

ก้คงต้องเลิกกัน

ผมไม่อยากให้มองผู้หญิงไม่ดีแต่ผมก้เคยเจอกับตัว มาบอกว่าไม่รักผมแล้วหมดรักสารพัดถามว่ามีใหม่ไหมก้ตอบไม่ผมก้เลยบอกเลิก ผ่านไปไม่กี่วันสุดท้ายก้มีใหม่จริงๆ
    เค้าแค่อยากจะถนอมใจเรา อย่าไปถือสา ให้เวลากับตัวเองเยอะๆนะครับสู้ๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ผมเห็นด้วยกับข้างบนเลยครับ แนะนำให้คุยกับเธอให้รู้เรื่องไปเลยครับ เอาให้เด็ดขาด อยากจะให้กำลังใจนะครับ แล้วก็ คิดซะว่าการที่เราเลิกกับคนนี้นั้น ถือเป็นโอกาสที่เราจะได้ไปเจอคนที่ดีกว่านี้ครับ สู้ๆ
    AMD FX(tm)-4100 Quad-Core Processor (4 CPUs), ~3.6GHz/Ram 8 GB Corsair/MB gigabyte ga-970a-d3/psu thermaltake litepower 600w/VGA Gigabyte GeForce GTX 770 2GB WindForce 3x OC

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    คนมันจะไปรั้งยังไงก็ไม่อยู่หรอก แล้วที่ไม่ให้เค้ากลับบ้าน ไม่ควรทำอย่างยิ่ง

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    หาเมียใหม่เถอะน้อง ผู้หญิงดีๆมีอีกเพียบ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ปล่อยๆเขาไปเหอะนะผมว่า
    : CPU Core I3 2100 @ 3.10 Ghz VGA : ATI Radeon HD 5670 1774 MB RAM : 2 GB OS : Win 7 :