ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    Blog Entries
    5

>>::: ภาพชุดแรกอย่างเป็นทางการของ The Avengers: Age of Ultron ::: << (และข้อมูลอื่นๆ)

ภาพชุดแรกอย่างเป็นทางการของ The Avengers: Ageof Ultron

ในที่สุดทางมาร์เวลก็ได้ออนไลน์ภาพอย่างเป็นทางการของหนัง The Avengers: Age of Ultron ออกมาแล้วครับ แหล่งที่มาภาพทั้งหมดออนไลน์จากเว็บไซต์ของนิตยสาร Entertainment Weeklyโดยภาพบางส่วนจะเป็นภาพเบื้องหลังการถ่ายทำและอีกส่วยเผยให้เห็นชุดใหม่ของเหล่าฮีโร่อย่างกัปตันอเมริกาแบล็คไวโดว์และฮอร์คอายส์ ยิ่งไปกว่านั้นยังเผยให้เราเห็นชุดเกราะใหม่ของสตาร์กที่ดูเหมือนเอาชุดเกราะมาร์ก 42 จาก Iron Man 3 มาสลับสีกันครับ อีกทั้งยังเผยให้เห็นการมาปรากฏตัวของตัวละครเจมส์ โร้ดของดอน ซีเดิลอีกด้วย ไม่แน่ว่าเราอาจจะได้เห็นวอร์ แมชชีน(ไอรอน แพทริออต)มารับเชิญก็เป็นได้ครับ
    ความคืบหน้าในตอนนี้ หนังกำลังถ่ายทำกันอยู่ในลอนดอนครับ คาดว่าเราอาจะได้เห็นอะไรเพิ่มเติมในงานซานดิเอโก้
    คอมมิคคอนที่จะจัดขึ้นในวันที่ 24-27 กรกฎาคมนี้ ถ้ามีความคืบหน้าอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบต่อไปครับ
    The Avengers: Age of Ultron วางกำหนดฉาย 1 พฤษภาคม 2015
    Source: ComingSoon

____________________________________________________________________________________________________________________

แอนดี้ เซอกีสช่วยมาร์ค รัฟฟาโลรับบท Hulk ใน The Avengers: Age of Ultron

ในกลุ่มซูเปอร์ฮีโร่ของ The Avengers ผู้ที่อยู่ท่ามกลางเทพและยอดมนุษย์คือยักษ์เขียวฮัลค์ครับ ซึ่งคาแรคเตอร์ตัวนี้เป็นตัวขโมยซีนที่สุดในช่วงท้ายเรื่องของหนัง The Avengers ที่ออกฉายเมื่อตอนปี 2012 ด้วยการแสดงของมาร์คในบทบรูซ แบนเนอร์และการแสดงท่าทางที่อยู่เบื้องหลังการเคลื่อนไหวของฮัลค์ทำให้เขากลายเป็นนักแสดงที่แฟนๆยอมรับและประทับใจในบทฮัลค์ของเขามากที่สุด ด้วยความเอาใจใส่ในการพัฒนาทางด้านการแสดงของคาแรคเตอร์ฮัลค์ มาร์ค รัฟฟาโลได้เปิดเผยผ่านทางทวิตเตอร์ส่วนตัวของเขาว่าในตอนนี้เขากำลังพัฒนาการแสดงผ่านทางเทคนิคโมชั่นแคปเจอร์โดยได้รับความช่วยเหลือจากทางแอนดี้ เซอกีสอยู่ครับ

จากการเปิดเผยความคืบหน้าในครั้งนี้ ถือได้ว่าเป็นสิ่งที่ดีที่จะช่วยในการพัฒนาตัวละครฮัลค์ของมาร์คครับ ถึงแม้ว่าเขาจะรับบทบรูซ แบนเนอร์ได้ดีอย่างไร ด้วยพื้นเพที่มาร์คเป็นดาราที่แสดงหน้ากล้องด้วยตัวเองแบบปกติ การที่เขาจะมารับบทฮัลค์ผ่านทางการแสดงแบบโมชั่นแคปเจอร์คงจะเป็นเรื่องที่น่าจะหนักสำหรับเขาพอสมควร การได้เซอร์กีสมาช่วยพัฒนาและให้คำแนะนำน่าจะทำให้ฮัลค์ในภาคนี้มีการพัฒนาที่ดีขึ้นครับ
    สำหรับคนที่ไม่รู้จักแอนดี้ เซอกีสนั้น เขาคือนักแสดงที่อยู่เบื้องหลังตัวละครที่สร้างขึ้นจากเทคนิคพิเศษในหนังใหญ่หลายๆเรื่อง หากเอ่ยถึง ลิงซีซาร์จากหนัง
    Dawn of the Planet of the Apes หรือ กอลลั่มจาก The Lord of the Rings คุณคงจะร้องอ๋อใช่ไม๊ครับ
    The Avengers: Age of Ultron วางกำหนดฉาย 1 พฤษภาคม 2015
    Source: ScreenRant

__________________________________________________________________________________________________________________________

ภาพงานออกแบบของ
    Quicksilver, Scarlet Witch และชุดเกราะสยบฮัลค์จากหนัง The Avengers: Ageof Ultron

ตอนนี้ The Avengers: Age of Ultron เปิดกล้องถ่ายทำกันเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับและหนังได้ปล่อยภาพงานออกแบบตัวละครของ Quicksilver(แอรอน จอห์นสัน) และ Scarlet Witch(อลิซาเบธ โอลเซน) ออกมาให้เราได้ดูด้วย จากภาพงานออกแบบจะเห็นได้ว่าชุดของตัวละครมีการออกแบบที่ดูแตกต่างจากฉบับการ์ตูนดั้งเดิมครับ พร้อมกันนั้นหนังยังปล่อยภาพของชุดเกราะใหม่ของไอรอนแมนที่ชื่อว่า Hulkbuster โดยจากภาพงานออกแบบเราดูก็รู้ได้ทันทีเลยว่าชุดเกราะโทนี่ย์ สตาร์กนี้มีไว้ใช้เพื่อสยบฮัลค์โดยเฉพาะครับ
    สิ่งหนึ่งที่ผมเพิ่งจะนึกออกและคิดว่าแฟนๆของหนังซูเปอร์ฮีโร่เครือมาร์เวลควรจะทราบไว้ก็คือตัวละคร Quicksilver นั้นจะมีการ"ปรากฏตัวอีกเวอร์ชั่น"ในหนัง
    X-Men: Days of the Future Past ด้วยครับ แต่การปรากฏตัวดังกล่าวไม่ได้มีความเกี่ยวข้องใดๆซึ่งกันและกันเลย ผมไม่แน่ใจว่าทำไมทางมาร์เวลจึงสามารถนำตัวละคร Quicksilver มาใช้ในหนัง The Avengers ภาคนี้ได้ ทั้งๆที่ตัวละคร Quicksilver นั้นเป็นหนึ่งในมนุษย์กลายพันธุ์จาก X-Men ซึ่งลิขสิทธิ์ตอนนี้อยู่กับทาง FOX แต่ผมลองไปค้นๆหาๆข้อมูลดู ปรากฏว่ามีความเป็นไปได้ที่ทางมาร์เวลจะนำตัวละครนี้มาใช้ได้ครับโดยถ้าหนัง The Avengers: Age of Ultron ใช้ชื่อจริงของ Quicksilver ที่ชื่อว่า Pietro เป็นชื่อเรียกตัวละคร รวมทั้ง Scarlet Witch ที่ต้องใช้ชื่อเรียกว่า Wanda เป็นชื่อเรียกด้วยครับ นั่นน่าจะเป็นสาเหตุว่าทำไมตัวละครจึงสามารถใช้ร่วมกันได้

แหล่งข่าวยังระบุอีกว่า Quicksilver ในฉบับของ The Avengers: Age of Ultron นั้นอาจจะมีที่มาของพลังที่ไม่เหมือนกับ Quicksilver ของฉบับ X-Men แต่ผมคิดว่าน่าจะมีพลังความรวดเร็วที่คล้ายๆกันครับ ในส่วนของตัวละคร Scarlet Witch นั้นจะเป็นพลังในการเคลื่อนย้ายสิ่งของและการรับรู้เรื่องราวในอดีตได้จากการสัมผัสสิ่งมีชีวิตหรือสิ่งของ แฟนๆผู้ชายอย่างเราต้องเสียดายที่ในฉบับภาพยนตร์ไม่ได้แต่งตัวเหมือนฉบับการ์ตูน แต่ยังไม่แน่หรอกครับ ฮ่า
    The Avengers: Age of Ultron วางกำหนดฉาย 1 พฤษภาค 2015 ครับ
    Source: ScreenRant

____________________________________________________________________________________________________________________________________

ถ้าชอบก็กดขอบคุณให้หน่อยนะครับ เห็นใจคนหาข้อมูลด้วยเน้อ เหนื่อยจ้ะ =3=

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rockpooh : 17th July 2014 เมื่อ 11:01

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    1

อ้ะ แถมม... ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpizerZ : 5th August 2014 เมื่อ 17:29

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    602
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    ตกลงดาวนี่จูเนียร์ ยังรับบทไอรอนแมนอยู่ใช่ไหมครับ เห็นมีข่าวว่าจะไม่เล่นแล้วไง
    "กรุณาห้ามอ่านลายเซ็น"

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ emaxxx12 อ่านกระทู้
    ตกลงดาวนี่จูเนียร์ ยังรับบทไอรอนแมนอยู่ใช่ไหมครับ เห็นมีข่าวว่าจะไม่เล่นแล้วไง
    ไม่เล่น ไอรอนแมน ครับ แต่เล่น อเวนเจอร์ ถึงภาค 3 นะ ถ้าจำไม่ผิด

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

กล่าวขอบคุณ
    602
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    แสดงว่า หนังไอรอนแมน จะหยุดทำไปเลยสิครับ !หรือว่า รอจนกว่าอเวนเจอจะครบ3ภาคแล้วยังไงต่อว้าา
    "กรุณาห้ามอ่านลายเซ็น"

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ไม่หยุดหรอกครับ มาเวลสำรวจความเห็นคนทั่วไปปรากฏว่ามีคนอยากเห็นภาค 4 ฉะนั้นมีแน่นอน แต่นักแสดงคงเปลี่ยนคน น่าจะหลังอเวนเจอร์ 3 ตามนั้น

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    1
    อยากให้พวก X-MEN เข้ามาบ้างจุง โดยเฉพาะ logan xD

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    เอะ ไม่มี Hank pym แต่มี Ultron ล่ะมันมาจากไหนเนี้ย JARVIS อ่อ

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ผมชอบ นาตาชา โรมานอฟครับ เซ็กซี่ดี ชอบมากๆ(เกี่ยวใรหว่า)

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    นาตาชาตัดผมอีกล่ะ เฮ้อ แบบกัปตัน 2 ก็ดีอยู่แล้ว

จริง ๆ ไม่อยากให้มีฮีโร่เยอะมากนะ เพราะเดี๋ยวมันกระจายบทไม่ทั่ว อย่างฮอคอายเนี้ยรู้สึกอย่างกะตัวประกอบ นาตาชาไปแจมเรื่องนู้นเรื่องนี้เลยพอน่าจดจำอยู่บ้าง

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้

โก้ไปหาภาพนี้มาจากไหนหรอ ? [POOH]

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ไม่พลาดครับ

เห้ยชื่อเปลี่ยนสี
    X)({[หน้าคอม]})(X
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    ถ้าเป็น age of ultron เหมือนใน comic ต้องยาวถึงรุ่นลูก เลยนะนั่นอยากรู้จังในหนังจะจบยังไง XD
    เอ๊ะ หรือ ว่าผมจำไปอีกจักรวาล หว่า 55555 ผมคงลืมเองแน่ๆจำ จักรวาลไม่ได้ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย themisstic : 21st July 2014 เมื่อ 20:01

หมั่นใ้ส้นักโดน!!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    1
    เพจ Marvel Cinematic Universe ของไทยครับ อัพเดทหนังของมาร์เวลเข้าไปตามดูได้ https://www.facebook.com/MarvelCinemaThai

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ emaxxx12 อ่านกระทู้

ประธานมาร์เวลกล่าวไว้ว่า "อะไรๆก็เกิดขึ้นได้ในโลกภาพยนต์"

ผมว่าคงต้องรอดูกระแส หลัง Age of Ultron หรือ Avengers 3 ก่อน

ถ้าพวกเรากดดัน ป๋าดาวนี่ย์ เยอะๆ ก็อาจพี่แกจะมารับบทอีกก็ได้นะ มันก็ยังคง 50/50 สำหรับ Iron Man 4

ท้ายสุดมันก็เรื่องของผู้หลับผู้ใหญ่ทั้งหลายอีกละน้าาา อิอิ

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    เสียดาย Falcon ไม่โผล่แหะ

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769

รูปจริงมาแล้วครับผม
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ccc

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    หุ่น IronMan ใหม่ เจ๋งอ่ะ!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คนที่ ลอยอยู่ เป็นไครอ่อ ตอนแรกดูภาพนึกว่า ธอร์ แต่ ธอร์ก็อยู่ข่างล่าง สงสัยอะครับ ????

กล่าวขอบคุณ
    495
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 0835088370112 อ่านกระทู้
    คนที่ ลอยอยู่ เป็นไครอ่อ ตอนแรกดูภาพนึกว่า ธอร์ แต่ ธอร์ก็อยู่ข่างล่าง สงสัยอะครับ ????
    แมกนีโต ครับ
    เธอเป็นยังไงฉันไม่รู้ เพราะฉันดูเธอไม่ออก

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 0835088370112 อ่านกระทู้
    The Vision งับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ccc

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    ITS GONNA BE AWESOMEEE

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ccc อ่านกระทู้
    แมกนีโต ครับ
    ใช่แมกสะที่ไหนละคับนะนั้นมัน The Vision คับ พี่แกเขาเป็น แอนดรอยด์สุดไฮเทคแห่งจักรวาล

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ccc

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    The Avengers : Age of Ultron

มีอยู่ 2-3 ข้อนะที่ภาวนา อธิฐาน อยู่เสมอมา คือ
    1. ให้ Sony (ถ้าผิดขออภัย) ขายลิขสิทธิ์ Spider-man คืนให้กับ Marvel Studio ผมอยากเห็น Spider-man ในทีม The Avengers
    2. อยากให้ทำ Fantastic 4 III สี่พลังฅนกายสิทธิ์ ภาค 3
    3. อยากรู้จริงว่า Thanos (ธานอส) ลิงแดงนี้แกคือที่สุดของที่สุดในจักรวาล Marvel แล้วหรือ

เห็นเขาว่ากันว่า Thanos (ธานอส) จะมาเป็นศัตรูตัวพ่อในภาคที่นี้ แล้ว Loki (โลกิ) วารร้ายจอมยิ้มคนนี้หละ
    มีผูกกันเรื่อง Gradient of the Galaxy ด้วยหรือ โอยแหล่งข่าวกูแต่ละอย่าง....

ติดตามเรื่องไร้สาระเพิ่มเติมได้อีกเพียบ
    https://www.youtube.com/user/ChevCheLIoos
    https://www.facebook.com/playchelioos
    http://chelioos.blogspot.com/