ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

พี่ๆน้องๆคนไหนคุ้นๆเกมนี้มั่งครับผม แอบตามหามานานมาก

คือเป็นเกมที่ผมเล่นสมัยเกือบ 15 ปีที่แล้วได้แล้วครับ (สมัยมีCD ยุคแรกๆที่พันทิพย์เริ่มมีร้านไดโนเสาร์) ผมตามหาเกมนี้มานานละครับ แต่จำชื่อไม่ค่อยได้
    เนื้อเรื่องเกมประมาน เกมภาษาภาพค่อนข้างเหมือน 3d ในสมัยนั้น เราเล่นเป็นคนหายามารักษามังกรที่นอนป่วยอยู่หลังบ้านครับ
    ชื่อเกมประมาน ไอเวอเซ่น หรืออีเวอเซ่นนี่ละครับ สำหรับผมเป้นเกมตำนานในดวงใจสนุกมากๆครับ ใครพอเคยเล่น ช่วยบอกชื่อเต็มๆทีนะฮะ ^^
    (ปก CD เป็นรูป พระเอกขี่มังกรครับผม)

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เกมนี้หรือเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    โอ้ไม่ใช่ครับ มันจะเป็นแนวภาพน่ารักๆกว่านี้ครับและตัวเองกเป็นผู้ชายครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    เกมอะไรเอ่ย มารอลุ้นด้วยคนฮะ 55

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    AMD FX-8320 GIGABYTE 970A-D3P RAM 8 GB VGA XFX R9 280X PowerSuppy COUGAR 700W CMX (V2) (80+Bronze)

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

กล่าวขอบคุณ
    0
    โอ้วยังไม่ใช่ครับ ภาพมันออกแนวน่ารักๆหน่อยนะครับ ไม่ใช่แนวโหดๆ เหมือนพระเอกไปเมืองอื่นได้ มีพ่อมดด้วยครับตอนเล่น บังคับจะเป็นเหมือน สามมิติหน่อยๆแต่นานมากๆๆๆจริงๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    น่าจะหายากมากๆเลยละครับ เพระาผมเคยพยายามละหาไม่เจอ แต่จำได้ แบบ ไอเวอเซ่น อีเวอเซ่นอะไรสักอย่างครับ - -:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    เกม PC หรือ เกม PS หรือเกม FC ครับ

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เข้ามาลุ้นด้วยคนครับ

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 256

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย givemelove : 17th July 2014 เมื่อ 16:32

~[[“Anxious Heart”]]~
    The Promise Land
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    น่าจะเป็นเกมส์นี้ เรปบน ^

เรปบนไม่ใช่ แล้วอันนี้ล่ะครับ ฮ่าาา

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redsilwer : 17th July 2014 เมื่อ 16:38
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    ของเครื่องอะไร EN หรือ JP มุมมองเวลาเล่นเป็นแบบไหน
    แล้วมังกรนี่มีความสำคัญมากมั้ย เป็นตัวละครที่ใช้เล่นด้วยรึปล่าว หรือแค่เอายาไปรักษาเฉยๆ O.o

ไม่ก็
    http://en.wikipedia.org/wiki/Panzer_Dragoon

หรือ Istaria: Chronicles of the Gifted??
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mokocchi : 17th July 2014 เมื่อ 19:28

Mr.?
    กล่าวขอบคุณ
    543
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    Diwdo'-Gamer: Spyro the Dragon เกมส์ รึป่าว [IMG][/IMG]
    .::: Jokergame th.com :::.

กล่าวขอบคุณ
    0
    เป็นเกม PC ครับ ที่โพสต์มายังไม่ใช่เลยครับ ส่วนปกคล้ายๆ ที่พี่ givemelove โพสต์ครับแต่ภาพมันน่ารักๆกว่าครับ
    ที่มันหายากผมว่าเป็นเพราะ เป้นเกมที่เก่ามากอาจสูยพันธ์ไปแล้วก็ได้ครับ ตอนนี้มอายุเกือบ 30 ตอนที่ผมเล่นนั่น CD เพิ่งเริ่มมีไม่นานเองครับ
    ขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกคนมากนะฮะ ผมว่าผมจะลองหาสุดพลังอีกรอบเช่นกันครับ 555 โพสต์