ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    มีใครเล่นได้แล้ว เอาภาพมายืนยันด้วยนะครับ เพราะผมยังเข้า ServiceManagerExD ไม่ได้ เลย -*-
    i7 4770K Corsair h100i ASROCK Z97 Extreme4 Corsair Vengeance Pro Blue 16GB Palit GTX 1060 SJS 850W Seasonic M12II

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    จะเล่นแบบออฟไลน์ ต้องทำไงบ้างอะ - - บอกหน่อย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 477
    ติดปัญหา ServiceManagerExD อ่ะครับ ผมแก้วันที่กับปิดอัพเดท online มันยังบอกว่าวันที่ไม่ถูกต้องอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ touch144 อ่านกระทู้
    คุณต้องไปตั้งค่า VM ให้ใช้แลนการ์ดที่คุณใช้งานอยู่ หรือเลือกใช้งานของ VM ก็ได้และตั้งค่าไอพีมันเป็นวงจุด1 ด้วยครับ ตามที่ผมเคยบอกไป
    และต้อง ping ให้เห็นไอพี 192.168.1.80 ถึงจะเชื่อต่อกับเชิร์ฟเวอร์มันได้ครับ
    สำคัญตัวเครื่องคุณใช้ไอพีวงจุด 1 ด้วยหรือเปล่าถ้าใช้ก็เลือกการ์ดแลนตัวนั้น ถ้าไม่ใช้ให้ไปเลือกใช้ของ VM แล้วตั้งมันเป็นไอพีวงจุด 1 อย่าให้หมายเลขหลังซ้ำกันนะครับ

วิธีดูไอพี เปิด CMD พิมพ์ ipconfig แล้วเอ็นเดอร์

ขั้นตอนการรันบน VM ของผม
    -เปลี่ยนวันที่ 13 May 2514
    -เปลี่ยนรูปแบบวันที่ MM/DD/YY
    -เพิ่มวิชัวร์เมมเมอร์รี่ของ VM เป็น 6000
    -เปลี่ยนโซนเวลาไปใช้อันเดียวกับฮองกง
    -รันตัวแรก จะเป็นการเปิดเว็บเชิร์ฟเวอร์
    -เปิดเบาร์เซอร์ใน VM พิมพ์ localhost เพื่อสมัครไอดี(ไม่ต่ำกว่า 4 ตัวอักษร)
    -เปิดรันตัวที่ 2 ที่หน้าจอ
    -เข้าไปที่โฟลเดอร์ C:/Server/เปิดไฟล ที่ชื่อภาษาจีน.bat โดยนับจากด้านล่างสุดจะเป็นตัวที่สอง(ผมไม่ได้เปิดนั่งนึกเอา)
    -รันไฟล์ตัวที่ 3 ที่หน้าจอ คลิกขวาที่เห็นแดงแล้วเลือก start ให้ครบหมดทุกอัน มันจะขึ้นให้ถามพาส ก็ใส่เข้าไปครับ พาสอยู่ที่หน้าจอแล้ว (รอนานมากนะครับกว่าจะเขียวหมด ประมาณ 15-20 นาที)
    -รันตัวสุดท้าย (ตัวนี้ผมไม่รู้ว่ารันเพื่ออะไร แต่ผมไม่รันก็เล่นได้ ใครรู้ช่วยบอกที)
    - เข้าเกม แก้ไอพีที่ start.bat ด้วย notepad ตรง 127.0.0.1 เป็น 192.168.1.80

จะเล่นคนเดียวได้ครับ ตอนเข้าเกมมันจะต้องมีเน็ตให้มันโหลดเกมกาดด้วยนะครับ ใครพอจะมีวิธีไม่ให้มันโหลดเกมกาดขึ้นบอกทีนะครับ

ถ้าต้องการเล่นกับเพื่อนต้องไปแก้ไอพีในคอนฟิกตามที่เจ้าของกระทู้บอกนะครับ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากครับที่ให้คำแนะนำดีๆมาเสมอ
    เอาไปลองดูครับ ผมยังไม่ได้ลอง เเต่หามาไว้เเล้ว

H-shield Modify : http://www.one2up.com/view_content.p...tent_ID=851233

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ balckhold อ่านกระทู้
    หลังจากที่ผม ไป งมหาในเว็ปนอกตั้งแต่เข้าผมก้เข้าได้แล้วครับตอนนี้ผมมาติดส่วนใหม่อีกและ
    http://image.ohozaa.com/view2/xJ5mKC1x7yvjc5H2
    ช่วยหน่อยครับ
    แรมทั้งระบบของเครื่องคุณเท่าไรครับ เพราะถ้าเปิดแบบ VM มันจะกินแรมมากกว่าแบบติดตั้งลงเครื่องเราครับ ขนาดผมเปิดบน win server 2008 แรม 16 Gb มันกินไปทั้งระบบ 11.7 Gb ครับ แต่อาศัยเล่นเครื่องลูกในวงแลนเอา เกรงว่าแรมน้อยรันเชิร์ฟจะไม่รอดเลยหลุดเอา
    All in One > TOUCH14 Crigame http://criwebs.com/forum/

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ท่าน CRIticz ไฟล H-shield Modify ที่ท่านวางให้โหลดผมโหลดมา 5 รอบ แตกไฟลเสียหมดทุกรอบเลยครับ จะซ่อมไฟลมันก็ยังไม่รอดครับ ขอความกรุณาท่านช่วยทดสอบให้หน่อยนะครับว่ามันเสียหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
    All in One > TOUCH14 Crigame http://criwebs.com/forum/

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณครับทุกท่านที่ให้คำแนะนำผม ตอนนี้ผมทำได้แล้ว ผมอยากรู้วิธีการเปิดให้คนอื่นมาlanด้วยอ่ะครับ แต่ทำผ่าน VM ได้ไหมครับ ผมอยากรู้แค่นี้ ถ้าทำได้สอนผมหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ touch144 อ่านกระทู้
    ท่าน CRIticz ไฟล H-shield Modify ที่ท่านวางให้โหลดผมโหลดมา 5 รอบ แตกไฟลเสียหมดทุกรอบเลยครับ จะซ่อมไฟลมันก็ยังไม่รอดครับ ขอความกรุณาท่านช่วยทดสอบให้หน่อยนะครับว่ามันเสียหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
    https://mega.co.nz/#!oAw2Earb!Cl1TkW...e13V7lgKjlSdg4

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ balckhold อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับทุกท่านที่ให้คำแนะนำผม ตอนนี้ผมทำได้แล้ว ผมอยากรู้วิธีการเปิดให้คนอื่นมาlanด้วยอ่ะครับ แต่ทำผ่าน VM ได้ไหมครับ ผมอยากรู้แค่นี้ ถ้าทำได้สอนผมหน่อยครับ
    รอคนอื่นเปิดเซิฟได้ให้หมดก่อนครับ เดี๋ยวผมจะบอกขั้นตอนต่อไปในการเปิดผ่านhamachi

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ถ้าจะเล่นคนเดียวแบบ ออฟไลน์ ผมจำเป็นต้องลงโปรแกรมอะไรบ้างครับ เกมแบบนี้ผมทำไม่ถูกจริงๆ
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CRIticz อ่านกระทู้
    รอคนอื่นเปิดเซิฟได้ให้หมดก่อนครับ เดี๋ยวผมจะบอกขั้นตอนต่อไปในการเปิดผ่านhamachi
    โอเคครับครับท่าน ขอบคุณมากครับ ผมขอวิธีเปิดแบบ Hamachi ผ่่าน VM หน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILOVEKUN อ่านกระทู้
    ถ้าจะเล่นคนเดียวแบบ ออฟไลน์ ผมจำเป็นต้องลงโปรแกรมอะไรบ้างครับ เกมแบบนี้ผมทำไม่ถูกจริงๆ
    ถ้าท่านเป็นคนที่มีสำนึกรักการอ่านอีกสักนิด ท่านก็จะรู้เองครับว่าต้องทำอย่างไร

กล่าวขอบคุณ
    3
    ท่าน CRIticz ผมแตกไฟลก็ยังมีอาการเหมือนเดิมครับ มีใครแตกไฟลได้ช่วยบอกผมทีจะได้รู้ว่าเครื่องผมมีปัญหาได้ลงใหม่ ขอบคุณท่าน CRIticz มากครับ

https://mega.co.nz/#!oAw2Earb!Cl1TkW...e13V7lgKjlSdg4

กล่าวขอบคุณ
    181
    คือน่ะครับ ทั้งคลิปที่ลงไว้ใน วิธีการ และโพสทุกๆหน้าผมไล่อ่านหมดแล้วครับ รวมไปถึงกระทู้ของเจ้าตัวฝรั่ง แต่มันตันจริงๆ ทีแรกผมคิดว่ามันจะเป็นตัวเปิดเซฟง่ายๆ แบบ Ragnarok แค่อยากรู้ว่าถ้าแบบออฟไลน์พวกโปรแกรม SQL Server 2008. Wamp Server. UnlimitedJCEPolicyJDK7. Java Development Kit (JDK). จำเป็นต้องลงไหม ผมจึงมาถามให้แน่ใจ เพราะผมไม่มัความรู้เรื่องโปรแกรมพวกนี้เลยแม้แต่นิดเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILOVEKUN : 20th July 2014 เมื่อ 23:15
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    10
    ท่าน CRIticz ผมแตกไฟลก็ยังมีอาการเหมือนเดิมครับ มีใครแตกไฟลได้ช่วยบอกผมทีจะได้รู้ว่าเครื่องผมมีปัญหาได้ลงใหม่ ขอบคุณท่าน CRIticz มากครับ

ผมเเตกไฟล์ได้ปรกตินะครับ ทั้ง 2 ลิงค์ที่ผมส่งไปเลย ตรวจสอบเวอร์ชั่นwinrarของท่านด้วย ว่าล่าสุดหรือยัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CRIticz : 20th July 2014 เมื่อ 23:26

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILOVEKUN อ่านกระทู้
    คือน่ะครับ ทั้งคลิปที่ลงไว้ใน วิธีการ และโพสทุกๆหน้าผมไล่อ่านหมดแล้วครับ รวมไปถึงกระทู้ของเจ้าตัวฝรั่ง แต่มันตันจริงๆ ทีแรกผมคิดว่ามันจะเป็นตัวเปิดเซฟง่ายๆ แบบ Ragnarok แค่อยากรู้ว่าถ้าแบบออฟไลน์พวกโปรแกรม SQL Server 2008. Wamp Server. UnlimitedJCEPolicyJDK7. Java Development Kit (JDK). จำเป็นต้องลงไหม ผมจึงมาถามให้แน่ใจ เพราะผมไม่มัความรู้เรื่องโปรแกรมพวกนี้เลยแม้แต่นิดเดียว
    อ่านซ้ำๆเเล้วทำตามซ้ำๆ ครับ เดี๋ยวก็เป็นเอง ให้คิดเสมอนะครับว่าโปรเเกรมไหนที่ไม่จำเป็นต้องลงหรือขั้นตอนไหนที่ไม่จำเป็นต้องทำ ผมจะเอามาให้โพสให้รกหูรกตาทำไม เข้าใจตรงกันนะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ตอนนี้กลับมาปัญหาเดิม เปลียนวันที่แล้วก็ ยังมาเข้า ServiceManagerExD ไม่ได้มันก็ยังเข้าไม่ได้แหะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CRIticz อ่านกระทู้
    ผมเเตกไฟล์ได้ปรกตินะครับ ทั้ง 2 ลิงค์ที่ผมส่งไปเลย ตรวจสอบเวอร์ชั่นwinrarของท่านด้วย ว่าล่าสุดหรือยัง
    ใช่เลยครับต้องใช้ winrar 5 ของผมเป็น 4 ตอนนี้แตกได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ พรุ่งนี้จะเอาไปทดสอบครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch144 : 21st July 2014 เมื่อ 00:20

กล่าวขอบคุณ
    3
    ข้อถามทุกท่านอีกข้อหนึ่งครับ มีใครเคยเอา Client Thai มาโม หรือมาใช้ได้บ้างครับ ที่รู้คือไทยยังไม่ถึงเวล 70 แต่กำลังจะอัพอยู่ไม่กี่วัน

กล่าวขอบคุณ
    181
    ขอบคุณครับ
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    10
    ใครที่ติดปัญหา ServiceManagerExD ใส่รหัสเเล้วเด้งว่าวันที่ผิด

ให้เปิดSQl เลือกหัวข้อ Security ไปที่หัวข้อ login ให้ท่านเช็กตามรูปนะครับว่าเหมือนกับผมไหม ถ้าไม่เหมือนให้ลบดาต้าเบสเเละ2ยูสเซอร์นี้ทิ้งเเล้ว restore ดาต้าเบสใหม่ตั้งเเต่เริ่มต้น

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CRIticz : 21st July 2014 เมื่อ 00:47

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I3est-Zone ThaiLand
    กล่าวขอบคุณ
    2,958
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,063
    Blog Entries
    2
    เอ่ะ ยังไง นี่ จะลองอีกสักรอบดีไหมน๋อ 555+ (Ram 4 gb) ลองเสี่ยงสะหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanchanakat : 21st July 2014 เมื่อ 01:10

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    CRIticz เดียวผมจะลองทำดูนะครับแต่ช่วงนี้ไม่ว่างสะแล้วครับ อาทิตนี้ สอบ ปฏิบัติทั้งอาทิต อาทิตหน้าสอบ ข้อเขียน ทั้งอาทิตเหมือนกัน T^T
    i7 4770K Corsair h100i ASROCK Z97 Extreme4 Corsair Vengeance Pro Blue 16GB Palit GTX 1060 SJS 850W Seasonic M12II

กล่าวขอบคุณ
    3
    ขอประทานโทษนะครับ ของแจ้งข่าวสาวก i3estzone กลับมาแล้วนะครับ เจอกันที่นั้นนะครับ
    http://www.bbs.i3estzone.com/forum.php

กล่าวขอบคุณ
    28
    มีใครพอที่จะทำให้VMใช้เน็ตได้ไหมครับ ช่วยผมหน่อยครับ ผมไม่รู้วิธีทำ