ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tulaaaa02 อ่านกระทู้
    ลองเปลี่ยนวันที่ในเครื่องคอมคุณเป็นวันที่ 04/28/2014 (MM/DD/yyyy) จากนั้นก็เปลี่ยนในโปรแกรมภาษาจีน .bat ด้วยคับ
    ของผมทำแล้วไม่ได้ ไม่รู้เป็นอะไร
    รบกวนอัพไฟล์"โปรแกรมภาษาจีน .bat"ให้หน่อยได้ไหมครับ ผมไม่แน่ใจว่าเปลี่ยนถูกหรือป่าว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Andou อ่านกระทู้
    ของผมทำแล้วไม่ได้ ไม่รู้เป็นอะไร
    รบกวนอัพไฟล์"โปรแกรมภาษาจีน .bat"ให้หน่อยได้ไหมครับ ผมไม่แน่ใจว่าเปลี่ยนถูกหรือป่าว
    ตามนี้เลยครับ พอได้แล้วหน้าจอจะเป็นสีแดง ๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ของผมรันเซิพในVMเรียบร้อยเขียวทุกดวง แล้วพอสลับกลับมาจอหลัก เปลี่ยนไอพีใน start.bat เป็น 192.168.1.80 พอเข้าถึงหน้าล็อคอินแล้วก็หลุดอะครับ ขึ้น"Unable to connect the login world"

*ผมเข้าเว็บสมัคร(192.168.1.80)ในหน้าจอหลักไม่ได้ด้วยครับ แต่ในVMเข้าได้ มันต้องแก้ส่วนไหนช่วยหน่อยฮะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aw4kening อ่านกระทู้
    ของผมรันเซิพในVMเรียบร้อยเขียวทุกดวง แล้วพอสลับกลับมาจอหลัก เปลี่ยนไอพีใน start.bat เป็น 192.168.1.80 พอเข้าถึงหน้าล็อคอินแล้วก็หลุดอะครับ ขึ้น"Unable to connect the login world"

*ผมเข้าเว็บสมัคร(192.168.1.80)ในหน้าจอหลักไม่ได้ด้วยครับ แต่ในVMเข้าได้ มันต้องแก้ส่วนไหนช่วยหน่อยฮะ
    คุณต้องลองไป ping ip ให้เห็นตัวจำลองก่อนนะครับมันถึงจะเชื่อมกับเชิฟ VM ได้ครับ ถ้าไม่เห็นอาจเป็นที่คุณเลือกการ์ดแลนให้ VM ใช้งานผิดตัว หรือไอพีเครื่องของคุณไม่ได้อยู่วงเดียวกับ VM วิธีแก้ผมได้ลงไว้แล้วลองไปอ่านย้อนหลังดูครับ
    All in One > TOUCH14 Crigame http://criwebs.com/forum/

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    1

2
    okขอบคุณมาก เห็นรูปท่านละกระจ่างเลย งงอยู่ตั้งนาน คือไฟล์ภาษาจีน.bat ผมเปิดแล้วหน้าจอมันขึ้นตัวหนังสือ(ตามรูปแรก)แปปหนึ่งแล้วหายไปก็คิดว่ามันปกติ เลยใช้notepadเปิดเข้าไปแก้วันที่แทน แต่แก้แล้วยังไงก็ไม่ได้ พอเห็นรูปท่านก็เข้าใจเลยว่าไม่ปกติ เลยลองไปเปลี่ยนnon-UnicodeจากThaiเป็นChinese(Hong Kong SAR) ตอนนี้เปิดได้แบบในรูป2แล้ว

ใครเป็นแบบเดียวกับผมเข้าไปเปลี่ยนที่Control Panel>Region>Administrative>Language for non-Unicode programs>เปลี่ยนเป็นChinese(Hong Kong SAR)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Andou : 9th August 2014 เมื่อ 11:19

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ touch144 อ่านกระทู้
    คุณต้องลองไป ping ip ให้เห็นตัวจำลองก่อนนะครับมันถึงจะเชื่อมกับเชิฟ VM ได้ครับ ถ้าไม่เห็นอาจเป็นที่คุณเลือกการ์ดแลนให้ VM ใช้งานผิดตัว หรือไอพีเครื่องของคุณไม่ได้อยู่วงเดียวกับ VM วิธีแก้ผมได้ลงไว้แล้วลองไปอ่านย้อนหลังดูครับ
    จำเป็นไหมครับที่ต้องมีสายแลนด้วย เครื่องผมมันใช้ไวเลสในการเข้าเน็ตนะครับ เป็นหอพัก ผมไม่เข้าใจเรื่องping ipเลย TT

-- เปิดได้และครับ ผมเปิดเซิพในเครื่องเดียวแบบตั้งVMให้เป็นNAT แต่พอมีวิธีเปิดเซิพกับเครื่องA แล้วไปเล่นเครื่องBสามารถทำได้ปะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aw4kening : 9th August 2014 เมื่อ 17:29

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aw4kening อ่านกระทู้

-- เปิดได้และครับ ผมเปิดเซิพในเครื่องเดียวแบบตั้งVMให้เป็นNAT แต่พอมีวิธีเปิดเซิพกับเครื่องA แล้วไปเล่นเครื่องBสามารถทำได้ปะครับ
    ได้ครับ ผ่านโปรแกรม Hamachi
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tulaaaa02 : 9th August 2014 เมื่อ 17:37

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    มีใครรู้วิธีปรับ Drop Rate บ้างมั้ยคับ

บางทีก็อยากจะเล่นแบบปกติบ้างแต่ของ Drop ยากเกิน

กล่าวขอบคุณ
    3
    จำเป็นไหมครับที่ต้องมีสายแลนด้วย เครื่องผมมันใช้ไวเลสในการเข้าเน็ตนะครับ เป็นหอพัก ผมไม่เข้าใจเรื่องping ipเลย TT

ถ้าจะเล่นผ่านเน็ตกับเพื่อนคุณก็ต้องดูว่าคุณเชื่อมโยงกับเพื่อนผ่านระบบใด ไวเลตของคุณก็ถือว่าเป็นวงแลนเหมือนกันครับแต่เป็นแบบไร้สาย ถ้าคุณจะอาศัยผ่านไร้สายโดยไวเลตที่มีสัญญาณอินเทอร์เน็ต คุณก็ต้องไปโหลดโปรแกรมฮามาชิมาติดตั้งทั้งในตัวเชิฟ เครื่องที่เล่นของคุณ และก็ของเพื่อนคุณโดยเจ้าโปรแกรมนี้มันจะแจกไอพีให้ทุกเครื่องไม่ซ้ำกัน ก็ให้ใช้ไอพีนี้แทนไอพีวงแลนเดิม และต้องไปแก้ไอพีในคอนฟิกของเชิฟเกมจาก 192.168.1.80 เป็นไอพีของฮามาชิที่เชิฟได้รับ ส่วนจะแก้ตรงไหนก็ให้ไปดูของท่านเจ้าของกระทู้ที่โพตสวางให้ผมไปแก้ตามนั้นไล่หาอ่านดูนะครับ และตัวเข้าเกมก็แก้จาก 192.168.1.80 เป็นไอพีฮามาชิของเชิฟด้วยนะครับ วิธีการติดตั้งและใช้ห้องไอพีฮามาชิหาเพิ่มเติมจาก google เอานะครับมีให้ดูเยอะมากครับซึ่งผมไม่ได้กล่าวไว้
    All in One > TOUCH14 Crigame http://criwebs.com/forum/

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1
    มาดัน มุ้งมิ้งๆ ..!!!
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    39
    1
    เข้า SERVER ไม่ได้ต้องทำไง......
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ของผมมัน ServiceMonitorEX_EU เข้าไปกด connect แล้วมัน Connect ไม่ได้อ่ะครับมัน Error Log หนะแต่ตัวอื่นรันเสร็จหมดละเหลือตัวนี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovelyhub อ่านกระทู้
    ของผมมัน ServiceMonitorEX_EU เข้าไปกด connect แล้วมัน Connect ไม่ได้อ่ะครับมัน Error Log หนะแต่ตัวอื่นรันเสร็จหมดละเหลือตัวนี้ครับ
    ตัวนี้ไม่ต้องเข้าก็ได้ครับ ถ้าเขียวหมดก็เข้าเกมส์ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tulaaaa02 อ่านกระทู้
    ตัวนี้ไม่ต้องเข้าก็ได้ครับ ถ้าเขียวหมดก็เข้าเกมส์ได้เลย
    ตอนนี้ login เข้า EX_EU ได้แล้วครับแต่ติดปัญหาตรงหน้าจอ cmd เด้งขึ้นมาแล้วให้ใส่ พาสเวิร์ด ใส่ไปแล้ว กดใส่รัวๆตามที่บอกไป เกือบ 1 ชั่วโมงก็ยังเข้าเกมไม่ได้เบย ช่วยทีครับ และก็ โปรแกรมภาษาจีนนี่ วันที่ผ่านแล้วครับ แต่พอกด enter วันที่ไปแล้วมันมีหน้าจอสีแดงเด้ง ขึ้นมา แล้ว กด enter อีกทีที่หน้าจอสีแดงก็ error เลยครับ วันที่ไม่ เออเรอร์นะ แต่ดันไป error อีกตัวในโปรแกรมภาษาจีนนี่สิ งงมาก แล้วก็เข้าเกม start.bat เปลี่ยนไอพีแล้วกด สตาร์ท connect to the world ไม่ได้ยังไงก็ช่วยทีครับ อ่านและทำตามหมดแย้ว ขอบคุณครับโผม

กล่าวขอบคุณ
    39
    1
    -_- .. เอิ่มเยอะจัดเบย -_- .... มี Team ไหม อิอิ...
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    3
    7 อาชีพ เท่าเชิฟไทยมาแล้วครับ

http://forum.ragezone.com/f853/7-cla...0-cap-1022667/

ที่ http://www.bbs.i3estzone.com/ เขาทำเล่นกันเกลื่อนครับ ว่างๆจะทำจำลองมาวางเล่น

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    อันของคุณ touch144 น่าสนใจมากเลยครับ

ว่างๆทำตัวจำลองมาแจกบ้างนะครับ อยากเล่นแต่ไม่มีความรู้เรื่องการเปิด Server เลย- -

กล่าวขอบคุณ
    39
    1
    ุมันก็ยังมี บัค อยู่ดี -_- ... จะหาสมบูรณ์จิงๆ มันยากจิงๆ TT
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    7 คลาส บัคกระจาย น่าจะเกิดจากตัวgameresกับตัวexeของเกมส์ครับ รอผู้รู้จากเว็บนอกอย่างเดียวเลยครับ ผมก็รอสูบอยู่

กล่าวขอบคุณ
    39
    1
    ตัว GameRes ไม่น่าจะเกี่ยวน่ะ น่าจะเกี่ยวที่ client.exe เลยทีเดียว ถ้า ลอง Hex จะรู้ว่า ไฟล บางไฟล์ไม่ได้ lock key ไว้
    จะมี บางไฟล์ที่มัน lock ไว้ มันแก้ไม่ได้ T^T.. มันช่างหน้าเจ็บใจยิ่งนัก ....
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ทำไม VMW ผมมันขึ้นแบบนี้อ่าะครับ win 8.1 64 bit

[IMG][/IMG]
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILOVEKUN อ่านกระทู้
    ทำไม VMW ผมมันขึ้นแบบนี้อ่าะครับ win 8.1 64 bit

[IMG][/IMG]
    ตามนั้นครับ มันเป็น 64 บิต คุณต้องไปปรับไบออสให้ลองรับตามหัวข้อที่มันบอกครับ ของอินเทลดิ

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ขอถามอีรอบน่ะครับ ผมรันเซฟบน VMW แล้วผมจะสร้าง id GM หรือ ใช้คำสั่งของ GM ยังไงได้บ้างครับ คือตอนนี้ผมติดบัคอยู่ที่เควสเปลี่ยนอาชีพ
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    http://dragonnesttest.no-ip.org/ ลองๆว่าจะออนไลน์ได้หรือปล่าว

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ viji2009 อ่านกระทู้
    http://dragonnesttest.no-ip.org/ ลองๆว่าจะออนไลน์ได้หรือปล่าว
    สมัครเว็บได้ แต่ล็อคอินไม่รอดครับ ทดสอบให้แล้ว