ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 581

ดันพื้นแล้วปวดแขน

ไม่มากไม่ฝืนเท่าไรหรอกวันละ 10 ที เอง ไม่ได้ปวดทันทีนะ แต่นานๆทีจะปวด สัญญาณบ่งบอกถึงอะไร กล้ามเนื้อฉีกขาดหรือเปล่าอ่า
    นานแสนนานก็จะรักเพียงคุณ ก็จะรักแค่คุณ และจะมีแค่คุณคนเดียว

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    Blog Entries
    1
    ปรกติครับ ผมเล่นบาสโค้ชผมบอกให้ดันพื้น ผมก็สะแอะไปจัดหนักดันไป 100 ที่
    แขนเน่าเลยครับ แต่ก็เป็นผลระยะยาวครับ แรงเพิ่มขึ้นมากเลย ^^
    จัดผมที่ยุ่งๆน่ะ -////- 

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6,632
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    กล้ามเนื้อขยายตัวครับพอหายปวดแล้วจะดันได้มากขึ้นเรื่อย ๆ ตอนเป็นทหารครูฝึกบอกครับ
    ตายในสนามรบเป็นศพของทหาร

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ผมวันละ 35 ครับ เรื่อยๆ แรกๆก็ปวด ถ้าครั้งแรกไม่ว่าจะที่ใหนมันก็ปวดหมดแหละครับ แต่พอนานๆไปมันก็จะไม่ปวด แล้วก็เพิ่มจำนวนครั้งไปเรื่อยๆ

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MI~MI อ่านกระทู้
    ผมวันละ 35 ครับ เรื่อยๆ แรกๆก็ปวด ถ้าครั้งแรกไม่ว่าจะที่ใหนมันก็ปวดหมดแหละครับ แต่พอนานๆไปมันก็จะไม่ปวด แล้วก็เพิ่มจำนวนครั้งไปเรื่อยๆ
    แสดงว่าผมโง่ใช่ป่าวครับ วันเดียวจัดไป 100 ที่เนี้ย *-*

๗๓๕๙๗๑๒
    Royal Thai Army
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ปกติครับ หายปวดก็ดีเอง ช่วงที่ปวดนี้ก็ลงดันพื้นเลย 3-5 ครั้ง ทุกวัน จนกว่าจะหายปวด อย่าหยุดไปเลยเด็ดขาดไม่งั้นปวดยาว พอหายแล้ว

-ดันพื้นวันละ 20 หยุดพัก 1 วัน วันไหนก็ได้
    -อาทิตย์ต่อไปเพิ่มเป็นวันละ 30 หยุด 1 วันเหมือนเดิม
    -เพิ่มทีละ 10 ทุกอาทิตย์ ถ้าแขนเริ่มมีกำลังแล้วเพิ่มเป็น 2 รอบ เช้า-เย็น ก็ได้

ขั้นต่ำทำให้ได้ครั้งละ 80 up ได้วันละ 2 รอบเช้า-เย็น ถือว่าโอเคแล้วครับ

(เมื่อก่อนตอนฝึกเตรียมร่างกายนายผมบอก ทุกวันถ้าเจอหน้าตรงไหนให้ผมลงดันพื้นเลย 20 เชื่อไหมผมเจอหน้าแกทั้งวันเลย T_T)

*เพิ่มเติม ถ้าตอนนี้ยังปวดจนแขนแข็งงอ 45 องศาไปแล้ว แนะนำให้นวดซัก10นาทีครับ นวดบ่อยๆ และทุกครั้งก่อนออกกำลังกายให้นวดกล้ามเนื้อด้วยเพื่อเป็นการเตรียมความพร้อมของกล้ามเนื้อก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chaikaning : 17th July 2014 เมื่อ 22:17

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 589
    ผมแนะนำนะครับ

อย่าดันพื้น 100 ที ซิทอัพ 100 ที ลุกนั้ง 100 ที เพราะมันจะทำให้คุณหัวโล้นได้ 555
    Fuck the world2

I have a grenade ho ho ho
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jimwar อ่านกระทู้
    ผมแนะนำนะครับ

อย่าดันพื้น 100 ที ซิทอัพ 100 ที ลุกนั้ง 100 ที เพราะมันจะทำให้คุณหัวโล้นได้ 555
    ยังไงครับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ฝืนน่ะดีแล้วครับ แต่ฝืนไปแค่พอหมดแรงเท่านั้น พอหมดแรงแล้วที่เหลือมันก็ไม่ได้อะไรหรอกครับเพราะเราจะทำผิดท่า

อยากหายปวดเมื่อยไวๆต้อง กินข้าวเยอะๆเนื้อเยอะๆครับ ว่างเป็นกินน่ะครับถึงจะหายไว อ้อต้องนอนให้พอด้วยนะ

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mjjhn007 อ่านกระทู้
    ปรกติครับ ผมเล่นบาสโค้ชผมบอกให้ดันพื้น ผมก็สะแอะไปจัดหนักดันไป 100 ที่
    แขนเน่าเลยครับ แต่ก็เป็นผลระยะยาวครับ แรงเพิ่มขึ้นมากเลย ^^

แต่ของเรานะ ขนาดไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย วิดพื้นได้ ราวๆ 45 ครั้ง ครับ วิดอัพ ได้ 38 ครั้ง ดึงข้อ ได้ 2 ครั้งวิ่ง ได้ 1.5 รอบ นอนกองแล้ว
    MY CENTER ^

Keep moving forward!
    กล่าวขอบคุณ
    1,646
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mjjhn007 อ่านกระทู้
    รวดเดียวป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wittosca อ่านกระทู้
    กล้ามเนื้อขยายตัวครับพอหายปวดแล้วจะดันได้มากขึ้นเรื่อย ๆ ตอนเป็นทหารครูฝึกบอกครับ
    กรดแลคติคครับ ปกติร่างกายจะผลิตออกมาเมื่อเกิดการใช้งานกล้ามเนื้อโดยไม่สมบูรณ์(คือใช้กล้ามเนื้อแบบขาดอ๊อกซิเจน)
    ซึ่งกรดตัวนี้จะไปสะสมตามกล้ามเนื้อทำให้เกิดการระคายเคือง(ปวด)บริเวณกล้ามเนื้อนั้นๆ เพื่อเป็นสัญญาณว่าตอนนี้อวัยวะส่วนนั้นของคุณใช้งานเกินอัตราแล้วนะ

ส่วนการขยายของกล้ามเนื้อนั้นเป็นเรื่องปกติครับ เมื่อเราใช้งานกล้ามเนื้อแน่นอนว่ามันต้องมีการสึกหรอ และเมื่อสึกหรอไปร่างกายก็ต้องสร้างกล้ามเนื้อที่แข็งแรงมากขึ้นเพื่อรองรับการใช้งานที่มากขึ้น ต่อให้คุณไม่ปวดร่างกายก็มีสิทธิสร้างได้อยู่ดีครับหากมีการสึกหรอเกิดขึ้นเพราะฉะนั้นมันไม่เกี่ยวกัน
    รอวันโดนแบน

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    เจ็บปวดธรรมดาอยู่แล้วครับ ออกกำลังกายมีใครบ้างไม่เจ็บ พักซักวันสองวันก็หายครับ

แนะนำนะครับ ถ้าจะเพิ่มกล้ามแขน+อก วิดช้าๆ 10-15 ที พัก 30 วิ วนเรื่อยๆจนหมดแรง แยกย่อย 1.เท้าแนวระดับ 2.เท้าสูงกว่าระดับ 3.เท้าแนวระดับ แต่มือชิด(เพิ่ม อก ด้านใน) พอซักพักก็จะไม่ใหญ่ขึ้น แต่จะสมส่วน ถ้าอยากใหญ่ก็ต้องไปที่ฟิตเนส

แต่ถ้าวิดรวดเดียวเยอะๆ (แบบที่ข้างบน วิดทีเดียว 100 ที)จะไม่ได้กล้ามครับ ก็ได้แหละแต่ไม่ใหญ่ มันจะไปได้ตรงความแข็งแรงทนทานแทน ประมาณว่า พอทำๆไปก็จะวิดได้ 150 200 ที ซึ่งแขนไม่ใหญ่(เท่าแบบบน)แต่แข็งแรง

ก็เลือกเอาครับว่าอยากได้แบบไหน
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อันนี้จริงครับผมเคยยกเวท 5 กิโลข้างละ 150 = =" ตอนนั้นพยายามมากทำไปวันเดียวเท่านั้น เลิกเลยครับโคตรปวด
    หลังจากนั้นสักพักดูแขนตัวเอง****ดดมีกล้ามขึ้นด้วย >_<

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    แล้วถ้า Feb แล้ว ปวดหัวแบบ จีดๆ ที่หัวอ่ะ คืออ่ะไร

ป.ล. อยากตั้งกระทู้ไหม่ แต่มันเป็นเรื่องที่ไม่เหมาะเท่าไหร่
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanapatbenz อ่านกระทู้
    รวดเดียวป่าวครับ

50 2เซต ครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    เหมือนก่อนผมก็ได้แค่ 10 ทีนะผมเป็นคนไม่เล่นกีฬาเเล้วทีนี้เวลาผมวิดพื้นผมชอบเหงยหน้าขึ้นไปมองซ้ายขวาเเล้วมันรู้สึกเมื่อยคอมากได้แค่ 10 ทีหลังๆผมก้มหน้าลงพื้นตลอดเลยจนกว่าจะวิดเสร็จจาก 10 ทีเป็น 30 30 เป็น 70 70 เป็น 100 ครั้ง

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เฮ้ย แปลกจริงๆ ผมกำลัง ตั้งใจ ออก กำลังกาย เพื่อลดเวลาการเล่นเกมส์ และเอาร่างกายด้วย
    และเหตุการณ์นี้ก็เกิดขึ้น ผมรู้สึกว่า ปวดแขนปวดขา และผมกำลังมาตั้งกระทู้ถามพอดีเปิดมา อ่าวเฮ่ย มีคนมาถามก่อนเราด้วยแฮะ
    อะไรจะบังเอญปานนี้นะ ฮ่าๆ และก็ได้รู้คำตอบว่ามันต้องเมื่อยจริงๆนั่นแหละ ไม่ใช่เพราะ ผมหักโผมมากเกินไปจนกล้ามเนื้อมันมีอาการบาดเจ็บ
    แต่เป็นทีนี่ นานเลยนะกว่าจะหาย ยิ่งดันพื้นตอนนี้จำนวนที่เคยทำได้เยอะ ลดน้อยลง ไม่ไหว รู้สึกจักระจี้ ฮ่าๆ มันปวดนั่นแหละ

เออผมมีคำถามเพิ่มผมจะ หาซื้อ อุปกรณ์ ถ่วงน้ำหนักได้ที่ไหน บ้างครับ คือ เวลาวิ่งจะได้ใส่ไว้เพื่อจะได้ออกแรงมากขึ้น ผมอยู่ กทม เขต ลาดกระบัง

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ออกกำลังกายอย่า skip leg day นะคร้าบ
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อย่าวิ่ง วันละ 100 โลด้วย