ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438

"นาวิกโยธิน" คืออะไร?

ทหารเหล่า "นาวิกโยธิน" ผมเห็นในหนังในเกมมามาก แต่ยังไม่แจ่มแจ้งซักที
    - นาวิกโยธิน คืออะไร?
    - นาวิกโยธินมีหน้าที่อะไร
    - นาวิกโยธิน แตกต่างจากทหารราบ/เรือ ยังไง? (หรืออยู่ในเหล่าเดียวกัน)
    - ไทยมี นาวิกโยธิน รึเปล่าครับ?

ขอบคุณครับ....

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    นาวิกโยธิน เป็นทับเรือ มีหน่วย ซิว เป็นสุดยอดของทับเรือ
    กองทับบก เป็นทับทหารราบ มีหน่วยและเหล่ามากมาย สุดยอดที่สุดคือหน่วย Delta Foce

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผมไม่รู้ผมเมา

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%...B8%B4%E0%B8%99

น่าจะครบทุกคำตอบนะครับ - -
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    อ่านกระทู้แล้วทำให้นึกขึ้นได้ว่าบอร์ดเราเคยมีนาวิกฯอายุน้อยที่สุดในโลก(หลายคนคงจำได้555+) ซึ่งตอนนี้เขาไม่ได้เข้ามาอีกเลย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    อยากรู้มาอยู่กับผม นิ... จัดให้หายรู้เลย
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    แล้วพอมี นาวิก ตาย ก็เรียกNCIS ซึ่งนาวิกตายเกือบทุกตอน -.-
    Booker, Catch!!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    เมื่อวานก็พึ่งดู ฮ่าๆ
    ขอโทษอย่างแรงครับ จะปรับปรุง

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ damkapee อ่านกระทู้
    แล้วพอมี นาวิก ตาย ก็เรียกNCIS ซึ่งนาวิกตายเกือบทุกตอน -.-
    จะว่าไปก็จริง 5555 ไม่ได้สังเกตุ

กล่าวขอบคุณ
    6,632
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Benzt2h อ่านกระทู้
    จะว่าไปก็จริง 5555 ไม่ได้สังเกตุ
    ผมก็งงว่าทำไมต้องเป็นนาวิก
    ตายในสนามรบเป็นศพของทหาร

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ประเทศไทยมีนาวิกโยธินครับ ขึ้นตรงกับกองทัพเรือ พูดง่ายๆคือ หน่วยทหารราบที่รบบนบก สังกัดกองทัพเรือ จู่โจมข้าศึก จากทะเลสู่ฝั่ง หรือยกพลขึ้นบก

สมัยก่อนเนื่องจากทหารเรือไม่สามารถ ขึ้นมารบบนชายฝั่งได้จึงต้องจัดหน่วยนาวิกโยธินขึ้นมาฝึกให้มารบบนชายฝั่งได้

แต่สำหรับของอเมริกา นาวิกโยธินไม่ได้ขึ้นตรงกับกองทัพเรือครับ เป็นเหล่านาวิกโยธินโดดๆ เลย

เป็นเหล่าแบบสำเร็จรูปเลย เป็นทั้งทหารราบรบในพื้นที่ต่างๆ มีอากาศยานเป็นของตัวเองไว้คุมกัน มีเรือที่ค่อยสนับสนุนอยู่ข้างหลัง

ง่ายๆคือ ทัพบก ทัพอากาศ ทัพเรือ รวมอยู่ในเหล่านาวิกโยธินแล้ว ทำให้ง่ายต่อการเรียกใช้งาน สังเกตในอิรักทหารอเมริกากลุ่มแรกๆที่เข้าไปคือ นาวิกโยธินครับ
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wittosca อ่านกระทู้
    ผมก็งงว่าทำไมต้องเป็นนาวิก
    NCIS มันขึ้นตรงกับกองทัพเรืออะครับ ประมาณว่าถ้าทหารเรือตาย ต้อง NCIS ทำคดี ถ้าเหล่าอื่นตายคงไม่
    อย่างพวกก่อการร้ายทำใมพวก NCIS ต้องตามล่าก็เพราะว่ามันเกี่ยวข้อง เพราะนาวิกก็ส่งทหารไปรบตะวันออกกลางเยอะ (อย่างกิ๊บเป็นสไนเปอร์ ที่อัฟกานิสถาน)

ผมติดตามเพราะดู ช่อง FOX ชอบ ซีว่ามาก ผู้หญิงที่มาตอนปี 11 นี้ก็เฟี้ยวดี

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    - นาวิกโยธิน คืออะไร?
    นาวิกโยธิน เป็นชื่อของเหล่าทัพ โดยใน สหรัฐเราจะเรียกว่า USMC (United States Marine Corps) ส่วนในไทยเราจะเรียกพวกเขาว่า RTMC (Royal Thai Marine Corps) ในขณะที่ ต่างประเทศเช่นสหรัฐอเมริกา จะถูกแยกเป็นเหล่าทัพอีกเหล่าทัพนึง แต่ในไทยถือว่าอยู่ในเหล่าของกองทัพเรือครับ

- นาวิกโยธินมีหน้าที่อะไร
    นาวิกโยธิน คือ ทหารเรือที่ได้รับการฝึกฝนเป็นพิเศษ เพื่อปฏิบัติภารกิจนอกเหนือจากในน่านน้ำตามปกติ โดยมุ่งเน้นการรบภาคพื้นดิน นับ เป็นการรบสะเทินน้ำสะเทินบก เพื่อสนับสนุนการรบของทหารเรือ และอาจทำการรบร่วมกับทหารจากหน่วยรบอื่นๆ เช่น ทหารบก หรือ ทหารอากาศก็ได้

- นาวิกโยธิน แตกต่างจากทหารราบ/เรือ ยังไง? (หรืออยู่ในเหล่าเดียวกัน)
    คงเป็นที่ขีดความสามารถครับและภารกิจที่ได้รับครับจะต่างกันค่อนข้างชัดเจน
    โดยภารกิจหลักๆของนาวิกโยธิน
    - การปฏิบัติการเข้ายึดและป้องกันฐานทัพเรือ และสนับสนุนปฏิบัติการต่างๆของกองทัพเรือ
    - การปฏิบัติการลาดตระเวน ของหน่วยที่ถูกฝึกฝนมา เพื่อสนับสนุน กองทัพบกและอากาศ

ส่วนในขีดความสามารถของทหารเหล่านาวิกโยธินที่ต้องทำหน้าที่ในการปกป้องอธิปไตยดังเช่น
    การลาดตระเวน,สงครามนอกประเทศ,กองกำลังจากอากาศสู่พื้นเฉพาะกิจ,สงครามอสมาตรา,การรบนอกแบบ,การรบกำลังตามแบบ,หรือ แม้กระทั่งสงครามพันทาง

- ไทยมี นาวิกโยธิน รึเปล่าครับ?
    มีครับปัจจุบันขึ้นตรงต่อกองทัพเรือครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[Chelsea_FC]- อ่านกระทู้
    อ่านกระทู้แล้วทำให้นึกขึ้นได้ว่าบอร์ดเราเคยมีนาวิกฯอายุน้อยที่สุดในโลก(หลายคนคงจำได้555+) ซึ่งตอนนี้เขาไม่ได้เข้ามาอีกเลย
    ใครหรอครับ...
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[Chelsea_FC]- อ่านกระทู้
    นาวิก ยศพันโทอะไรนั่นใช่มั๊ย ผมจำได้ 555 (ทหารเรืออะไร มียศพันโท )

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peacepe2 อ่านกระทู้
    นาวิก ยศพันโทอะไรนั่นใช่มั๊ย ผมจำได้ 555 (ทหารเรืออะไร มียศพันโท )

ผมจำได้ครับ 5555+ ดริฟเก่งซะด้วยนะ ติดตรงที่นาวิกสังกัดทหารบกอ่ะ 55 (นาวิกมันเหล่าทหารเรือ)

กล่าวขอบคุณ
    6,632
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ติดเรื่องนี้ตั้งนานเพิ่งรู้นะครับเนี่ย
    ตายในสนามรบเป็นศพของทหาร