ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26

ตกลงเกมส์Ragnarok Onlineเป็นเกมศืที่หนังเหนี่ยวที่สุดใช่ปล่าวครับ ไม่ตายสักที

ตกลงเกมส์Ragnarok Onlineเป็นเกมส์ที่หนังเหนี่ยวที่สุดใช่ปล่าวครับ ไม่ตายสักที เกมส์ที่เปิดพร้อมๆกันต่างปิดตัวลงไปหมดละเพราะแบกรับต้นทุนไม่ไหว มีแต่เกมศ์นี่แหล่ะที่ยังรอดอยู่

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย siamtownhouse : 18th July 2014 เมื่อ 09:27

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    เมื่อก่อนไม่รู้ แต่ตอนนี้ ยุค moba!!ครองโลก Dota Hon LoL heroes storm อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    อ่ะจ้า เกมนี้ยังมีพวกกิลใหญ่เติมเยอะๆ อยู่เยอะเลยยังรอดอยู่ได้

กิลวอทีนึงใช้เยอะ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เค้าเรียกว่าระดับตำนาน

ปีที่แล้วยังมีแข่งกิลวอร์อยู่เลย ไทยได้แชมป์ด้วยนะ รายการ RWC

อยากลองเล่นเซิร์ฟสายมืดอีกเหมือนกัน ใครมีเซิร์ฟดีๆที่แบบไม่มีระบบจุติ ไม่เวอร์มาก ไม่มี class 3 แนะนำมั่ง

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    ฮ่าๆๆ คงเป็นเกมตลอดการแน่ๆ เรายังเล่นเรื่อยๆ
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siamtownhouse อ่านกระทู้
    ตกลงเกมส์Ragnarok Onlineเป็นเกมส์ที่หนังเหนี่ยวที่สุดใช่ปล่าวครับ ไม่ตายสักที เกมส์ที่เปิดพร้อมๆกันต่างปิดตัวลงไปหมดละเพราะแบกรับต้นทุนไม่ไหว มีแต่เกมศ์นี่แหล่ะที่ยังรอดอยู่

ถ้าผมตอบว่าเป็น PANGYA คุณจะเชื่อไหม ตั้งแต่เมื่อก่อนที่ผมได้เข้าไปในสังคมนี้ ก็ได้รับรู้ว่า ไม่รวยจริงอยู่ไม่ได้ แค่อยากจะสวยอย่างเดียวชุดๆเดียวก็ปาไปหลัก500แล้วถ้าอยากได้ของดีกว่านั้นก็นู่น1500 2000บาทแต่คนก็ยังแห่เติม และในฐานะที่เมื่อก่อนผมกับแฟนได้เข้าไปในส่วนลึกที่สุดของตลาด(สังคมแม่ค้าพ่อค้าร้านเพ้นชื่อดัง)ได้รู้จักกับคนมากมายรวยทุกคน ส่วนใหญ่จะเป้นวัยทำงานแล้วทั้งนั้น แต่ผมก็เลิกเล่นละ และเกมมันก็ยังคงมากี่ซีซั่นแล้วไม่รู้ คือมันเป็นสังคมอวดสวยอวดรวยมากถ้าได้เข้าไปอยู่ในตลาดจริงๆ แต่ณ ปัจจุบันผมเลิกแล้ว หันมาเล่นmobaแทน PANGYAนี่เมื่อก่อนผมเคยขายmเดือนนึงได้เงินมาจากพวกเด็กมั่ง วัยทำงานมั่งตกหมื่นกว่าบาททุกเดือน เพราะขายเพ้นนี่แหละ
    ปล.RAGNAROK ผมยอมรับว่ามันอยู่นานจริง แต่ก็ต้องยอมรับว่าหลังจากกระแสเถื่อน+บอทมาทำให้เกมซาๆลงไปเยอะ เกมโดนผลกระทบโดยตรง เพราะถ้ามองในมุมมองนักเล่นRPGบางคนแล้ว คือขอแค่ให้ตัวละครเก่งก็สนุกแล้ว บอทมั่ง ไรมั่งพวกที่มีฝีมืออยู่แล้วก็ไปเล่นเถื่อนมั่งไม่ต้องง้อเซิฟแท้เพราะบางคนทุนไม่มี เงินไม่มี หรืออาจขี้เกียจเล่นนานๆ ก็แห่กันไป ต่างกันPANGYAโดนผลกระทบนี้น้อย แต่PANGYAก็มีเถื่อน แต่ถามว่าเซิฟจริงโดนไหมก็โดนบ้างแต่ไม่มาก เกมมันแบ่งเป็น50/50 สวย รวย อยู่ในตลาด/เก่ง ก็เข้าไปตีในเกม ,บางคนอยากเล่นมั่งไรมั่งจากที่อยู่ในตลาดนานๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kanitknight : 18th July 2014 เมื่อ 10:10

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanitknight อ่านกระทู้
    ถ้าผมตอบว่าเป็น PANGYA คุณจะเชื่อไหม ตั้งแต่เมื่อก่อนที่ผมได้เข้าไปในสังคมนี้ ก็ได้รับรู้ว่า ไม่รวยจริงอยู่ไม่ได้ แค่อยากจะสวยอย่างเดียวชุดๆเดียวก็ปาไปหลัก500แล้วถ้าอยากได้ของดีกว่านั้นก็นู่น1500 2000บาทแต่คนก็ยังแห่เติม และในฐานะที่เมื่อก่อนผมกับแฟนได้เข้าไปในส่วนลึกที่สุดของตลาด(สังคมแม่ค้าพ่อค้าร้านเพ้นชื่อดัง)ได้รู้จักกับคนมากมายรวยทุกคน ส่วนใหญ่จะเป้นวัยทำงานแล้วทั้งนั้น แต่ผมก็เลิกเล่นละ และเกมมันก็ยังคงมากี่ซีซั่นแล้วไม่รู้ คือมันเป็นสังคมอวดสวยอวดรวยมากถ้าได้เข้าไปอยู่ในตลาดจริงๆ แต่ณ ปัจจุบันผมเลิกแล้ว หันมาเล่นmobaแทน PANGYAนี่เมื่อก่อนผมเคยขายmเดือนนึงได้เงินมาจากพวกเด็กมั่ง วัยทำงานมั่งตกหมื่นกว่าบาททุกเดือน เพราะขายเพ้นนี่แหละ
    ปล.RAGNAROK ผมยอมรับว่ามันอยู่นานจริง แต่ก็ต้องยอมรับว่าหลังจากกระแสเถื่อน+บอทมาทำให้เกมซาๆลงไปเยอะ เกมโดนผลกระทบโดยตรง เพราะถ้ามองในมุมมองนักเล่นRPGบางคนแล้ว คือขอแค่ให้ตัวละครเก่งก็สนุกแล้ว บอทมั่ง ไรมั่งพวกที่มีฝีมืออยู่แล้วก็ไปเล่นเถื่อนมั่งไม่ต้องง้อเซิฟแท้เพราะบางคนทุนไม่มี เงินไม่มี หรืออาจขี้เกียจเล่นนานๆ ก็แห่กันไป ต่างกันPANGYAโดนผลกระทบนี้น้อย แต่PANGYAก็มีเถื่อน แต่ถามว่าเซิฟจริงโดนไหมก็โดนบ้างแต่ไม่มาก เกมมันแบ่งเป็น50/50 สวย รวย อยู่ในตลาด/เก่ง ก็เข้าไปตีในเกม ,บางคนอยากเล่นมั่งไรมั่งจากที่อยู่ในตลาดนานๆ
    PANGYA มาหลัง RAGNAROK เยอะเลยนะครับ

ตอน Rag บูมมากๆก็มีสิ่งที่ขาดไม่ได้คือ Counter กับ Red Alert

ตอนนั้นเกม RPG ที่ผมเล่นก่อน Rag ก็เป็น King of King ภาพประมาณ Diablo อ่ะ

แล้วก็มาเล่น Rag เซิฟนอก ซักพักก็มีเซิฟไทย

ถ้านับผู้เล่น Rag นี่ยืนยาวสุดแล้ว เซิฟจริงก็ยังมีคน เถื่นก็เยอะ

แล้ว Ragnarok ไม่มีตังก็เล่นไม่ได้เหมืนกัน เพราะเก็บ air time ไม่ใช่ free to play แต่ตอนหลังมี server free

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    Ran ก็ยังอยู่นะครับ ผมเล่นอยู่
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    PANGYA มาหลัง RO ก็จริงแต่ว่ามาในช่วง เกมonline กำลังรุ่งสุดๆ+กับเป็นเกมกีฬาonlineเกมแรกและน่ารักทำให้ผู้หญิงชอบเล่นมาก ก็ไม่แปลกที่จะมีคนรวยๆเล่นกันเยอะบางคนรวยกับเกมนี้ก็เยอะ แต่ในแง่ของความคลาสสิกและตำนาน
    ก็คงต้องยกให้RO เพราะเค้าอยู่มานานจริงๆ แฟนบอย&เกิล ก็ยังเหนียวแน่น คนเล่นก็เยอะ บอทก็แยะ เอาเข้าจริงผมว่า PANGYA กับ RO มันเป็นตำนานทั้งคู่แค่ROอยู่มานานกว่าเท่านั้นเอง

ปล.ROมรึรรงช่วยทำไรกับเซิฟมรึรรรงงงทีเถอะแลคขนาดนี้ไม่ไหวเหมือนกัน

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ตอนนี้ผมเล่น Ragnarok eden อยู่น่ะครับ คนเยอะดี ปรับ *3 แมพ 4.0
    https://www.facebook.com/ragnarok.eden

สำหรับผมตอนนี้เซิฟนี้โอเคนะ เล่นกับเพื่อน มันพึ่งเปิดด้วยมั้ง คนกำลังเยอะ morroc payon นี่คนเพียบ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    RO นี่เป็นตำนานเลย

ถัดๆมาที่ยังเปิดอยู่ นับเซิฟนอกด้วยก็พวก Flyff, FairyLand, Maple Story
    Seal ก็ค่อนข้างนานนะ มาหลัง Flyff เซิฟยุ่นเพิ่งประกาศปิด เหลือไทยที่ปิดๆเปิดๆ กับอินเตอร์ละตอนนี้

กล่าวขอบคุณ
    6,632
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    PANGYA มาหลัง RAGNAROK เยอะเลยนะครับ

ตอน Rag บูมมากๆก็มีสิ่งที่ขาดไม่ได้คือ Counter กับ Red Alert

ตอนนั้นเกม RPG ที่ผมเล่นก่อน Rag ก็เป็น King of King ภาพประมาณ Diablo อ่ะ

แล้วก็มาเล่น Rag เซิฟนอก ซักพักก็มีเซิฟไทย

ถ้านับผู้เล่น Rag นี่ยืนยาวสุดแล้ว เซิฟจริงก็ยังมีคน เถื่นก็เยอะ

แล้ว Ragnarok ไม่มีตังก็เล่นไม่ได้เหมืนกัน เพราะเก็บ air time ไม่ใช่ free to play แต่ตอนหลังมี server free
    ข้อมูลปึกมาก รู้อายุเลยนะครับท่าน 555
    ตายในสนามรบเป็นศพของทหาร

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    Yulgang เกมส์ตำนานสำหรับผม ผมเลิกเล่นไปครั้งแล้ว ไม่น่ากลับไปเล่นอีกทีเลย เล่นปุ๊บติดเหมือนเดิม

ให้ตายเถอะตัดใจยากจริง
    My Name Is oI3lacKLisTo

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ผมไม่เคยเล่นอะครับ อยากลองเล่นมั่งแต่กลัวไม่ทันคนอื่นอะ
    เคยโหลดมาทีหนึ่ง เล่นไม่เป็นลบไปหละ ใครมีไกด์ดีๆช่วยแนะนทีครับ

ปล. อีกเกมครับ darkstory titan กับ สuna plus
    ไม่รู้ว่ายังมีคนเล่นอยู่หรือเปล่าอะนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MI~MI : 18th July 2014 เมื่อ 20:46

Rayong Societys
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ผมเล่น เซิฟเถื่อน นะ Ro เพราะ ระบบ hackshild ของ จริงมัน กาก มากกกกกกกกกกกกกกก!!

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ช่วงเซิฟมาแรงก็ Ro-eden 4.0 กำลังมา คนเพิ่มเรื่อยๆ
    แล้วก็อีกเซิฟ Fire RO 5.0 เจ้าของเดียวกับฟินิกมั้ง

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ตำนานของจริง จะเล่นนี้ต้องพกหนังสือ

เล่นตั้งกะ ป.4 ตอนนี้ 20 แล้วสมัยนั้นเก็บตังเติมชั่วโมง แรกๆพี่ชายชวนเล่นมันเลยเติมให้หลังมันไม่เติมให้ 555
    เลิกเล่นเพราะสู้พวกรวยไม่ได้ (ตอนนั้นเด็กเงินเก็บน้อย) ตอนนี้ก็ไม่ไหวล่ะไม่ค่อยทัน ไม่มีเวลาเท่าไหร่ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมว่าเป็นเกมส์ในอุดมคตินะครับ ถึงแม้ภาพจะไม่อลังการงานสร้าง แต่ภาพเสียง อรรถรส สังคม มันดีสุดๆจริงๆ ผมเล่นมาหลายเกมส์นะตั้งแต่ MU ,RAN ,TS online ,โยกัง
    Flyff, FairyLand เล่นไม่เก่งนะ เน้นสังคมกับเพื่อนๆ ผมเล่นROสมัย ม.1 หยุดเกมส์ออนไลจริงๆคง ม.4 เกมส์สุดท้ายปังย่า ผมผ่านในช่วงยุคเกมส์ออนไลกำลังบูม แต่บอกจริงๆว่าเกมส์ในใจคือ RO มันไม่มีเกมส์ไหนคลาสสิคเทียบเท่าเกมส์นี้เลยครับ ไม่รู้มันอาจเป็นเกมส์ออนไลแรกๆมั้ง เหมือน first impression ถ้าย้อนเวลาไปได้อยากกลับไปเล่นอีกนะ ตอนนี้เล่นพวกBF4 CODออนไล แต่ยังไงๆสู้RPG แบบROไม่ได้หรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย champ45117 : 18th July 2014 เมื่อ 22:07
    Intel(R) Core i7-4790 Gigabyte H97-Gaming 3 GTX970 'GigaByte' RAM Corsair Vengeance 8GB

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    เล่น MU กับผมม่ะ

///เผ่นน 555555

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    Roเกมแรกสำหรับผม แต่ตอนนี้ตายรังที่ Granado espada
    Booker, Catch!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    สำหรับ RO นี่เป็นอะไรที่ติดมากๆ ตั้งแต่เด็กๆ ชอบสุดๆ !!

แต่ทุกวันนี้สำหรับผม RO มีแต่เซิฟเถื่อนที่สนุกๆ เซิฟจริงตายไปตั้งแต่มี Class 3 ละ มั่วจริงๆ ตามไม่ทัน *0*

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    Ragnarok ไม่ได้หนังเหนี่ยวอะไรหรอก แต่เป็นเกมส์ที่ทำรายได้ให้ทั่งผู้เล่น และ ผู้ให้บริการ อย่างมากกกกกกกกกกกกกกกก

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    เล่น MU กับผมม่ะ

///เผ่นน 555555

มีอะไรเกิดเกี่ยวกับMUหรอครับ?
    Intel(R) Core i7-4790 Gigabyte H97-Gaming 3 GTX970 'GigaByte' RAM Corsair Vengeance 8GB