ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

กลับไปใช้ WinXP ดีมั้ยนะ.
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    Blog Entries
    1

ใครพอจะมีเกมออนไลน์หรือ MMO ทุกรูปแบบที่สามารถมีบ้านในเกมได้บ้างครับ?

ตามหัวข้อเลยครับ ช่วงนี้ผมอยากลองมีบ้านแล้วก็สังคมในเกมออนไลน์มาก

ไม่แคร์เซิฟไทยนอกครับ ถ้าเป็น MMORPG หรืออะไรที่ออกแนว Virtual World จะโอเคมากครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    รู้สึกช่วงนี้มีคนถามหาเกมแนว MMO ซะเยอะมากก(ผมคนนึง) ที่มาเปิดในไทยตอนนี้ผมว่ายังไม่ตอบโจทย์ได้สักเกมยกตัวอย่างที่เปิดใหม่นะ EOS DC คนน้อยมากผมไปลองมาและอีกอย่างมันชอบไปแนวแบบคลิกโจมตีซึ่งน่าเบื่อมาก ผมว่านี่คงเป็นโอกาศดีนะที่จะเอาเกม B&S มาเปิด แต่ยังว่าค่าลิขสิทธฺ์แพงไม่มีค่ายใหนกกล้าเอามาเปิดหรอก ในไทยชอบแบบเกมที่ลงทุนน้อยๆค่าลิขสิขสิธ์ถูกแล้วมาขายไอเทมมอลแพงๆ MMO ตอนนี้ตอบโจทย์ไม่ได้สักเกมเลยครับ สู้นอกเกาหลีไม่ได้เลยมีเกมดีๆเล่นกันเยอะแยะ รอเกมใหม่ๆเหอะครับอย่าง KUF II นี่น่าสนอยู่ อีกอย่างอยากให้เกม B&S หรือ MMO ที่เป็น MMO จริงๆ
    แต่รอชาติหน้าเหอะครับ (ความรู้สึกตัวเองล้วนๆนะครับ)

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    FFXIV ค่าไอดีตามร้านไทยตอนนี้ 1090บาท บ้านราคาในเกม เล็ก2-5M กลาง 6-10M ใหญ่ 11-30M ส่วนเฟอร์นิเจอตกแต่งบ้านเราสามารถเรียนรู้สายช่างต่างๆและคราฟเองได้ หรือไม่ก็ส่ง ลูกน้องเราไปทำภารกิจเดี๋ยวก็ได้เฟอร์นิเจอร์มา ถ้าตังค์ไม่ถึงต้องนอนโรงแรมเหมือนผม -.- เอาเงินไปอัพของหมด

ตัวอย่างบ้านใหญ่

และกลาง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย damkapee : 18th July 2014 เมื่อ 22:49
    Booker, Catch!!

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    6
    Unturned

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    runes of magic เซิฟนอกนนะครับ

Pso2 มีเป็นห้อง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลับไปใช้ WinXP ดีมั้ยนะ.
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    1
    สนใจ RoM ครับ ใครมีอะไรเอามาเพิ่มเรื่อยๆได้นะครับ

Unturned ผมลองละมันงงๆแหะ เล่นไม่เป็น สงสัยสกิลเล่นเกมกากไป = ="

ส่วน FFXIV นี่มันมีเก็บ Air Time รายเดือนไหมครับ?

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ damkapee อ่านกระทู้
    FFXIV ค่าไอดีตามร้านไทยตอนนี้ 1090บาท บ้านราคาในเกม เล็ก2-5M กลาง 6-10M ใหญ่ 11-30M ส่วนเฟอร์นิเจอตกแต่งบ้านเราสามารถเรียนรู้สายช่างต่างๆและคราฟเองได้ หรือไม่ก็ส่ง ลูกน้องเราไปทำภารกิจเดี๋ยวก็ได้เฟอร์นิเจอร์มา ถ้าตังค์ไม่ถึงต้องนอนโรงแรมเหมือนผม -.- เอาเงินไปอัพของหมด

ตัวอย่างบ้านใหญ่

และกลาง
    เกมนี้ผมชอบมากกเลยครับ ถ้าไม่ติดที่ Air Time ถ้าเป็นแบบซื้อทีเดียวขาดนี่ผมจัดนานนแล้ว

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437

อันนี้เป็นอีก 1 เกมส์ออนไลน์ที่น่าสนใจมากๆเลยทีเดียวครับ

ถ้าระบบสร้างบ้านละก็ต้องเกมส์นี้ครับ เป็นเกมส์ๆหนึ่งที่ไม่ใช่แค่สู้กับมอนเตอร์อย่างเดียวครับ
    มีทั้งระบบสร้าง บ้าน ปราสาท การทำฟาม พูดง่ายๆคือการใช้ชีวิตประจำวันนั่นเองครับ
    ทั้งยังมีการว่าจ้างผู้เล่นอื่นๆมาช่วยเราในการสร้างบ้าน ซึ่งถือว่าเป็นเกมส์ที่เข้าสังคมได้เป็นอย่างดีเลยครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    กำลังโหลด Archeage(NA) เลย 21.9GB อีก4 ช.มได้เล่น น่าสนใจระบบสร้างบ้านมาก

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    หาเกมออนไลน์ mmo ในสตีมฟรีๆ ก็เยอะนะครับ เช่น RIFT นี่ก็คล้ายๆWOWนิดๆ
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    final fantasy xiv realm reborn อีกเสียงครับ เสียรายเดือน เดือนละ 480 ยอดกระปุกวันละ 15 บาทเอง (ทีไอพวกน้ำสีเรายังซื้อกินได้ทุกวัน)
    แต่ถ้าอยากจะมีบ้านอยู่ก็ยากหน่อยครับ เพราะมันแพง เงินเราก็ใช้อัพของซื้อของหมด นอนโรงแรมนั้นละครับ classic ดีออก

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    FF XIV ไม่เกี่ยวหรอกว่าแอร์ไทม์ไม่แอร์ไทม์ ชอบก็เล่นไป เกมก็ไม่ได้บังคับให้เราต้องเติมตลอดๆอยู่แล้ว

ส่วนอันนี้จะเรียกว่าเกมรึเปล่าก็ไม่แน่ใจ แต่เห็นอยากได้วิชวลเวิร์ล
    http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B9%...B8%9F%E0%B9%8C