ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023

สอบถาม เรื่อง Warframe หน่อยครับ (Update Patch 14)

อยากทราบว่า ภารภิจไหน บอกว่าเราทำเเล้ว อันไหนยังไม่ได้ทำ มันอัพเเพทใหม่ผมยัง งงๆ อยู่เลย
    SUCK JKG !!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ระบบQuestใหม่เหรอ มันก็บอกโชว์อยู่ตรงNavหน้ายานโชว์ว่าตอนนี้เรากำลังจะไปต่อเควสไหน ในหน้าจอดาวมันจะมีสัญลักษณ์แบบตัวX
    Alertก็เหมือนกันจะขึ้นบอกที่เดียวกัน
    ส่วนที่เป็นการช่วยฝั่งGrineer Corpusยึดดาวให้เข้าเมนูระบบดาวเอา มันจะมีสัญลักษณ์ของกลุ่มนั้นโชว์ก็ไปตามดาวนั้น

จะดูเควสไปที่Codexมันจะมีช่องรายละเอียดเควสอันแรกก็ตามเนื้อเรื่องเปิดระบบยานไปจนตบกะVorจากนั้นก็ไปเควสหมา
    จะเปิดเควสเพื่อจะได้นุ้งหมามาใช้รูสึกให้ไปบวกที่Fossaที่บอสเป็นหุ่นยนต์มันจะดรอปNavสำหรับเข้าเควสหมา
    ตอนนี้กำลังรอหมาฟักตัวอยู่อีกประมาณสองชั่วโมงก็ครบละ

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ridermaster อ่านกระทู้
    ระบบQuestใหม่เหรอ มันก็บอกโชว์อยู่ตรงNavหน้ายานโชว์ว่าตอนนี้เรากำลังจะไปต่อเควสไหน ในหน้าจอดาวมันจะมีสัญลักษณ์แบบตัวX
    Alertก็เหมือนกันจะขึ้นบอกที่เดียวกัน
    ส่วนที่เป็นการช่วยฝั่งGrineer Corpusยึดดาวให้เข้าเมนูระบบดาวเอา มันจะมีสัญลักษณ์ของกลุ่มนั้นโชว์ก็ไปตามดาวนั้น

จะดูเควสไปที่Codexมันจะมีช่องรายละเอียดเควสอันแรกก็ตามเนื้อเรื่องเปิดระบบยานไปจนตบกะVorจากนั้นก็ไปเควสหมา
    จะเปิดเควสเพื่อจะได้นุ้งหมามาใช้รูสึกให้ไปบวกที่Fossaที่บอสเป็นหุ่นยนต์มันจะดรอปNavสำหรับเข้าเควสหมา
    ตอนนี้กำลังรอหมาฟักตัวอยู่อีกประมาณสองชั่วโมงก็ครบละ
    หน้า Nav ผมไม่ขึ้นอะไรเลยนะ Quest เช็คใน Codex มันขึ้น ?????? เเต่ง่ายๆ คือ ตอนนี้ผมจัดการ Vor เรียบร้อยเเล้ว เเต่ยังไม่ได้จัดการ Fossa ที่ดาว Venus ต้องเคลียร์ที่ดาวนี้ก่อนใช่ไหมครับ
    SUCK JKG !!!!

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ครับถ้าจะไปเควสหาหมาเป็นพวกไปบวกบอสที่Fossa
    แล้วไปเปิดหน้าCodexรับเควสหมามา
    จากนั้นระบบจะให้เราติดตั้งNavแล้วก็ไปต่อที่Elara,Jupiterไปเอาระบบฟักไข่(หมาต่างดาวเกิดจากไข่.....)ลงแค่ห้านาทีก็ได้
    เอาระบบฟักไปติดตั้งในยาน
    ไปที่E Prime,Earthถล่มรังหมาหาไข่(อันนี้ไม่รู้ปรับอัตราดรอปรึยังวันแรกๆหายากมาก)มันจะดรอปออกมาเป็นไข่เลยดูไม่ยาก
    เอาไปฟัก(ก่อนฟักต้องมีของพร้อมนะมีอันนึงต้องซื้อแปลนมาคราฟถ้ามีArgonตุนไว้อยู่ก็ดีไม่ต้องลงไปาอีก)
    จากนั้นรอมันฟัก+โต......ตอนนี้ผมถึงตรงนี้

ส่วนNavไม่โชว์ เควสเป็น????อันนี้ผมก็ไม่รู้สาเหตุจริงๆ แต่อาการแบบนี้วันแรกๆเค้าแก้กันโดยออกเข้าใหม่(แต่ตอนนี้น่าจะแก้แล้ว)

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ตอนนี้ผมว่า quest Vor's Prize น่าจะยังบัคอยู่นะครับ เพราะผมฆ่า Vor แล้วก็ไม่เสร็จซักที

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    Blog Entries
    1
    เมื่อฆ่าเสร็จลองล็อคเอ้าแล้วเข้าใหม่ดูครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    อ่อ หายแล้วนะครับ Vor's Prize

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ไม่ได้เล่นนานเข้ามา งง มาก ที่ใส่การ์ด mod นี่อยู่ตรงไหนครับหาไม่เจอ

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OsxiLliu อ่านกระทู้
    ไม่ได้เล่นนานเข้ามา งง มาก ที่ใส่การ์ด mod นี่อยู่ตรงไหนครับหาไม่เจอ
    ทำเควสซ่อมยานก่อนครับ เลือกด่านที่มันมีเครื่องหมายกากบาทอ่ะครับ

แต่ผมไม่เข้าใจว่า "ใส่การ์ด mod" คืออะไร ปรับแต่งอาวุธรึเปล่าครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    ทำเควสซ่อมยานก่อนครับ เลือกด่านที่มันมีเครื่องหมายกากบาทอ่ะครับ

แต่ผมไม่เข้าใจว่า "ใส่การ์ด mod" คืออะไร ปรับแต่งอาวุธรึเปล่าครับ
    ยัด Mod ลงอาวุธนั้นแหละนาย แต่ Mod เดวนี้มันอยู่ในรูปของการ์ดไง เลยเรียก การ์ด Mod

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้

คือว่าผมก็ไม่ได้เล่นมานานเหมือนกันพอเข้าไปก็งง ส่วนเควสซ่อมยานของผมมันก็ไม่มีอ่ะ พอรู้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaeru อ่านกระทู้
    คือว่าผมก็ไม่ได้เล่นมานานเหมือนกันพอเข้าไปก็งง ส่วนเควสซ่อมยานของผมมันก็ไม่มีอ่ะ พอรู้ไหมครับ
    กดเลือกด่านอ่ะครับ แล้วมันจะมีเครื่องหมายกากบาทบนดาวครับ