ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611

เศร้า! ทีมสร้างเผยไม่ทำแล้วภาคต่อ Spec Ops: The Line

เศร้า! ทีมสร้างเผยไม่ทำแล้วภาคต่อ Spec Ops: The Line

Spec Ops: The Line หนึ่งในเกมเดินยิงที่ฮิตกันแบบเงียบๆและได้การยอมรับว่ามีการนำเสนอได้ยอดเยี่ยมที่สุดเกมนึงของยุคอาจจะหมดหวังในการมีภาคต่อเสียแล้ว

Yager Entertainment ออกมาเปิดเผยข่าวดังกล่าวท่ามกลางเสียงร่ำไห้ของแฟนๆ ผ่านการให้สัมภาษณ์กับเว็บไซท์เกมเยอรมัน Gamestar

โดยทางทีมงานได้ออกมายอมรับว่าแม้ Spec Ops: The Line จะได้กระแสตอบรับที่ค่อนข้างดีจากแฟนๆและรีวิว แต่ทางทีม Yager

จำเป็นต้องลาจากซีรีส์นี้อย่างไม่มีวันหวนกลับเพราะตัวเกมนั้นล้มเหลวอย่างสิ้นเชิงได้ด้านยอดขายและรายได้

ภายนอกนั้น Spec Ops: The Line ดูจะเป็นเกมเดินยิงมุมมองบุคคลที่สามแบบทั่วๆไปกลับเรื่องราวของหน่วยรบพิเศษในภารกิจไล่ล่านายพลจอมโฉด

ณ เมืองดูไบท่ามกลางพายุทะเลทราย แต่สำหรับแฟนๆและเกมเมอร์ที่ได้สัมผัสกับตัวเกมแล้วคงจะรู้ดีว่า Spec Ops: The Line

นั้นแตกต่างกับเกมอื่นๆในแนวเดียวกันยังไง ด้วยเนื้อเรื่องและการนำเสนอที่แหวกกับบทสรุปฉากจบอันยอดเยี่ยมส่งผลให้ Spec Ops: The Line

กลายเป็นเกมที่ถึงแม้จะไม่ประสบความสำเร็จด้านยอดขายแต่ก็คว้าคำชมและคะแนนจากแฟนๆไปมากเช่นกัน แน่นอนว่าความฝันในการจะได้เห็นภาคต่อ

หรือโครงการอันใกล้เคียงกับเกมนี้จากทีม Yager คงจะต้องสลายไป จากปากคำของ Timo Ullman เจ้าของตำแหน่ง managing director ของบริษัท

ที่ยืนยันว่าทีมงานจะไม่ทำเกมและโครงการแนวนี้อีกแล้ว

คุณสู้กับบริษัทและทีมงานระดับยักษ์ใหญ่ไม่ไหวหรอก ความเสี่ยงมันสูงเกินไป ตลาดสำหรับเกมที่ “ฉลาด” หรือ “กระตุ้นความคิด” นั้นมันเล็กและเฉพาะกลุ่มเกินไป

และนั่นก็เป็นเหตุผลที่ทีมพัฒนาหันไปสร้างเกมยานยิงอวกาศเกมใหม่ของค่ายในชื่อ “Dreadnought” ซึ่งดูแล้วทีมงานจะมีความสุขและ

กดดันน้อยกว่าในการพัฒนาเกมนี้ Mathias Wiese เจ้าของตำแหน่ง art director อธิบายไว้

คุณได้เห็นเกม Spec Ops: The Line แล้ว คุณก็น่าจะรู้ว่าพวกเราต้องลงแรงค้นคว้าข้อมูลรูปแบบไหน (ตัวเกมเต็มไปด้วยฉากสุดโหด) มันไม่สนุกเลย คุณจะดีใจมากที่ได้ทำอะไรที่แตกต่างออกไป

สำหรับแฟนๆของเกม Spec Ops: The Line ข่าวนี้ก็คงถือเป็นข่าวที่น่าเสียใจ และเราก็คงได้แต่เอาใจช่วยทีม Yager

ให้มีความสุขและประสบความสำเร็จในเกมใหม่ของพวกเค้าครับ

Credit : Gamingdose
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cpt.noppakit : 21st July 2014 เมื่อ 21:03
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เจอพิษของเถื่อนเข้าไป ฉะนั้นสันบสนุนแท้กันเยอะๆเถอะครับ เพื่อเกมส์ดีๆจะได้มีให้เล่นกันเยอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    เจอคนอย่างไอ่นี่ในเรื่องจริง ล่ะเรือหายแน่

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    มันก็จบสมบูรณ์ในตัวอยู่แล้ว คงไม่ต้องลากต่อเพิ่มหรอกถึงฉากจบอีกแบบจะสามารถเขียนให้ไปต่อได้ก็เถอะ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เนื้อเรื่องเกมนี่้ก็ดีนะครับ หลอนๆดี

กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    เกมนี้สนุกครับ บอกเลย
    LENOVO IDEAPAD Z510

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    น่าเสียดายมาก เป็นเกมส์ที่แหวกแนวจริงๆ เสียดายไม่บูมในวงกว้าง

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    759
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eeexx อ่านกระทู้
    เจอพิษของเถื่อนเข้าไป ฉะนั้นสันบสนุนแท้กันเยอะๆเถอะครับ เพื่อเกมส์ดีๆจะได้มีให้เล่นกันเยอะๆ
    อย่าพูดยังงั้นสิครับ เดี๋ยวจะมีมาม่ากัน
    การร้องไห้ไม่ใช่แสดงความอ่อนแอแต่เป็นการแสดงให้เห็นว่าคุณนั้นได้เข้มแข็งขึ้นแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    เฮ้อผมละเซงอุตสาสนับสนุนอยากได้ภาคต่อ แต่ก็ ....... นะ ไปอีกเกมส์ผมละเซงจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ไปแล้วอีก1เกมคุณภาพ

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ผมซื้อในสตีมมาตอนลดราคา ตัวเกมผมชอบน่ะ แต่ระบบ lobby ผมว่า มันห่วยมาก เพราะ ระบบ coop ไม่ทำแบบให้เห็น คนครีห้อง มันเลยไม่ค่อยมีคนเล่น ผมครีห้อง แต่รอนานจน ต้องปิดห้องไป จะรอหาคนเล่นด้วย ก็ไม่มีครับ ต้องชวนเพื่อนมาเล่นเเทน มันไม่เหมือน ระบบ lobby ของเกม company of heroes เพราะเวลาคนครีห้องเราเข้าไปใน lobby เราจะเห็นคนครีห้องเลย อยากจะเข้าก็ เลือก join ห้องเลย ถ้าไม่มีคนครีเราก็ ครีเองเลย แล้วรอคนมาเข้าห้อง ผมว่าระบบแบบนี้ ใช่เลย ขนาดเกมนี้ เปิดขาย 2006 ตอนนี้ยังมีคนเล่นอยู่เลยครับ ภาค2ทำออกมาขายแล้ว คนเล่นภาคเก่า ก็ยังอยู่ระดับ 2000+ ทุกวันครับ คือซื้อมาได้เล่นแน่นอนครับ
    ผมเองก็เล่นอยู่ boycoh[th] ถ้าซื้อมาภาคแรก ราคา 9.99$ จะได้ ทีม เมกา กับ เยอรมันธงเเดง ถ้าซื้อตัว เสริม tal of valor จะได้ ครบ4ทีมเลย มีเมกา อังกฤษ กับ เยอรมันธงเเดง ธงเลือดหมู(รถถัง) ยังไงซื้อมา แอดชื่อผมไว้เลย ถ้าผมออนไลน์ ก็ชวนผมเล่นได้ครับ
    PachkitHouse สนใจห้องติดต่อ 053-814759 ต่อ 0 ติดต่อที่พักกับผมได้ราคาพิเศษครับ
    ปล.ที่ทำงานผมเองครับ ถ้ามาพักเชียงใหม่ฝากด้วยน่ะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ทำไมผมเคยเล่นแล้ว มันไม่สนุก -*- รึว่าผมไม่ชอบเกมแนวนี้

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boycoh อ่านกระทู้
    ผมซื้อในสตีมมาตอนลดราคา ตัวเกมผมชอบน่ะ แต่ระบบ lobby ผมว่า มันห่วยมาก เพราะ ระบบ coop ไม่ทำแบบให้เห็น คนครีห้อง มันเลยไม่ค่อยมีคนเล่น ผมครีห้อง แต่รอนานจน ต้องปิดห้องไป จะรอหาคนเล่นด้วย ก็ไม่มีครับ ต้องชวนเพื่อนมาเล่นเเทน มันไม่เหมือน ระบบ lobby ของเกม company of heroes เพราะเวลาคนครีห้องเราเข้าไปใน lobby เราจะเห็นคนครีห้องเลย อยากจะเข้าก็ เลือก join ห้องเลย ถ้าไม่มีคนครีเราก็ ครีเองเลย แล้วรอคนมาเข้าห้อง ผมว่าระบบแบบนี้ ใช่เลย ขนาดเกมนี้ เปิดขาย 2006 ตอนนี้ยังมีคนเล่นอยู่เลยครับ ภาค2ทำออกมาขายแล้ว คนเล่นภาคเก่า ก็ยังอยู่ระดับ 2000+ ทุกวันครับ คือซื้อมาได้เล่นแน่นอนครับ
    ผมเองก็เล่นอยู่ boycoh[th] ถ้าซื้อมาภาคแรก ราคา 9.99$ จะได้ ทีม เมกา กับ เยอรมันธงเเดง ถ้าซื้อตัว เสริม tal of valor จะได้ ครบ4ทีมเลย มีเมกา อังกฤษ กับ เยอรมันธงเเดง ธงเลือดหมู(รถถัง) ยังไงซื้อมา แอดชื่อผมไว้เลย ถ้าผมออนไลน์ ก็ชวนผมเล่นได้ครับ
    ต้องทำใจครับ เกมนี้ทำออกมาแรกๆมันไม่มี mode อื่นเลยครับ เกมทำออกมาซักพักแล้วคนเล่นจบกันไปนานแล้วเค้าพึ่งจะทำ ระบบอื่นเข้ามาครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    [IMG][/IMG]

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    [IMG][/IMG]

อุ้ย มีเหมือนกันเลย นึกว่าจะมีผมบ้าซื้อมาคนเดียว (ไม่มีคนเล่นด้วยเลย 555+)
    ASUS : G750JX Republic of Gamers OS : Windows 8.1 Pro 64-bit - CPU : Intel(R) Core(TM) i7-4700QM CPU @ 2.40GHz - RAM : 8GB - GPU : NVIDIA GeForce GTX 770M DDR 5 VRAM 3GB -

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    น่าเสียดายครับ ผมชอบการนำเนอของเนื้อเรื่อง จัดแท้ไปแล้วด้วย เล่นจบไป 1 รอบ จบแแบเฮปปี้ กะจะเล่นจบอีกแบบนึง อยากให้มีภาคต่อเหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    เคยเล่นเถื่อน - - ผมว่าสนุกว่า COD BF บางภาคอีกนะ จริงๆ ทำมาดีมาก เนื้อเรื่อง