ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Question ขอถามเรื่องเรียนต่อ (อนาคต ม.6)

- - - - - - พอดีผมยังลังเลเล็กน้อยว่าจะเรียนต่อคณะไรดี ส่วนตัวเรียนศิลป์ภาษานะ ค่อนข้างโอเคเรื่องภาษาเลยแหล่ะ
    แต่ก็ยังอ่อนต่อพวกสาระสังคมมากกกกกกกกก คิดว่าท่านพอจะแนะนำอะไรดีๆให้ผมได้บ้างแหล่ะไม่มากก็น้อย
    ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้านะฮะ

- - - - - - พวกท่านจะเรียนต่อม.ไหน คณะไรกันบ้างฮะ ?
    แล้วพวกท่านเรียนวิทย์-คณิต ศิลป์ภาษา หรือ สายอาชีพกันอยู่ในตอนนี้

= Hikari E =
    อยู่ไหนก็ได้อยากอยู่ก็อยู่..
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    อนาคตตัวเองก็ต้องถามตัวเองครับ คงไม่มีใครตอบให้ได้ว่าควรเรียนคณะไหน ถามใจตัวเองครับ..
    ชอบอะไร เรียนอะไรแล้วเรารู้สึกมีความสุข จบแล้วประกอบอาชีพอะไรคำตอบอยู่ที่ตัวท่านหมดแล้วครับ ผมบอกได้แค่ว่าเรียนในสิ่งที่เราคิดว่าใช่สำหรับเรา

ตอนนี้ผมเรียนมนุษย์ศาสตร์ฯ ภาษาญี่ปุ่นอยู่ครับ (ส่วน ม. อะไรขอเก็บเอาไว้นะครับ อิอิ) สู้ๆครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    มาบัญชีม่ะ เรียนสบายๆ
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมแนะนำสายนิเทศนะ สาขาไหนก็แล้วแต่ชอบเลย (ส่วนตัวผมเรียนจบแล้ว)

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ผมชอบอังกฤษครับ เรียนสายศิลป์จีน-อังกฤษ วางแผนว่าจะเข้าคณะมนุษยศาสตร์ สาขาอังกฤษ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ไม่มีสายไหนคณะไหนง่ายหรอกครับ อยู่ที่ตัวคุณจะเอารึป่าวเท่านั้นเอง ผมวิทยาการคอม ปี 1 สดๆ เลย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ถ้าอยากสบาย สาวตอม เป็นครู แล้วสอบให้ติดราชการหรือเรียนให้ได้ทุนครูสายพันธ์ใหม่(ได้รับราชการทันทีถ้าเกรดถึง) แค่นี้ คุณก็ไม่มีทางตกงานตลอดชีวิตถ้าไม่ ชู้สาวหรือโกงแล้วโดนจับได้นะ แต่ครู ก็งานหนัก แต่ ไม่ตกงานอ่ะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ชอบด้านไหนก็ไปทางนั่้นครับ แต่บางทีก็อาจไปไม่ถึงฝันก็ต้องเตรียมแผนรับรองไว้ครับ สำหรับผมแล้วไม่มีอะไรไปตามแผนเลยครับ จบม.ต้นมาเกรดน้อยมากครับ 2 กว่า เลยไปเรียนปวชเพราะว่าเกรดน้อยตอนแรกอยากเรียกเกี่ยวกับพวกอิเล็กเพราะชอบคอมแต่เนื่องจากคนสมัครเยอะกลัวไม่มีที่เรียนก็ไปเรียนช่างเชื่อมครับ เรียนเพราะเพื่อนชวนตอนนั่นยังไม่รุ้เลยว่าช่างเชื่อมเรียนอะไรบ้าง พอเข้ามาเรียนปีแรกก็รู้สึกไม่ชอบอยู่หน่อยๆ แต่เรียนไปเรียนมารุ้สึกว่าเริ่มสนุกทำให้ตัวเองตั้งใจเรียนมากขึ้น พอปวช 3 เลยได้โคต้าไปเรียนต่อบางมดครับผมไม่เคยสอบอะไรซักอย่างเลยได้ ทำข้อสอบเข้าสัมภาษณ์ เข้าสนใจก็รับเลย ไม่มีคะแนน O NET GET A NET ไรทั้งนั่น และก็ยังเดินทางสายเดิมอยู่เพราะรู้สึกว่าตัวเองมาถูกทางแล้ว ก็ประมาณนี้ครับ
    AMD FX-8320 GIGABYTE 970A-D3P RAM 8 GB VGA XFX R9 280X PowerSuppy COUGAR 700W CMX (V2) (80+Bronze)

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เอาจริงๆถ้าถามว่าเรียนไหนมีความสุขผมไม่รู้หรอก แต่ถ้าถามเรียนอะไรมีงานก็คงเป็นคณะหลักๆ

พวกวิศวะของพระจอมเกล้าไม่ก็หมอที่ไหนก็ได้

แต่เตือนด้วยวความหวังดีครับ ถ้าไม่ได้เตรียมตัวหรือศึกษาแนวทางมาเป็นอย่างดี อย่าเข้าวิศวะมาเลยครับ ถ้าไม่อยากเหนื่อย ไม่ได้ไซโครนะครับลองถามคนอื่นดูได้ คนไม่ได้เตรียมตัวมาเรียนคณะนี้เป็นยังไง

ถ้าอยากเรียนสนุกๆ ลองพวกบริหาร พวกการเงิน พวกโลจิสติก มีภาษาอังกฤษติดตัวไม่อดตายหรอกครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My heart
    กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tanyaboon อ่านกระทู้
    มีภาษาอังกฤษติดตัวไม่อดตายหรอกครับ
    เห็นด้วยตรงประโยคนี้จริงๆ
    You’re happy, I’m happy

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vitory456 อ่านกระทู้
    อนาคตตัวเองก็ต้องถามตัวเองครับ คงไม่มีใครตอบให้ได้ว่าควรเรียนคณะไหน ถามใจตัวเองครับ..
    ชอบอะไร เรียนอะไรแล้วเรารู้สึกมีความสุข จบแล้วประกอบอาชีพอะไรคำตอบอยู่ที่ตัวท่านหมดแล้วครับ ผมบอกได้แค่ว่าเรียนในสิ่งที่เราคิดว่าใช่สำหรับเรา

ตอนนี้ผมเรียนมนุษย์ศาสตร์ฯ ภาษาญี่ปุ่นอยู่ครับ (ส่วน ม. อะไรขอเก็บเอาไว้นะครับ อิอิ) สู้ๆครับ
    มนุษศาสตร์เขาจบแล้วเอาไปทำอะไรได้ ทำงานแบบไหน แล้วมนุษศาสตร์ญี่ปุ่นต้องมีภาษาญี่ปุ่นติดตัวก่อนเข้าแล้วหรือเปล่าครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ก็ถ้าเรียนศิลป์มา ก็ไปทางศิลป์เลยครับ ภาษาดีก็พวก มนุษย์ไงครับ เก่งภาษาอะไรก็ไปอันนั้น มหาลัยนี่ใช้ได้แค่อวดเพื่อนเท่านั้นครับ พอทำงานจริง ผมไม่เห็นว่าเค้าจะสนเลยว่าจบมหาลัยไหนมา ดูที่ว่าทำงานเก่งรึป่าวเท่านั้นเองครับ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก