ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531

มีใครที่ไม่ได้ไปรับน้องบ้าง 5555

ผมคนนึงครับ ตรงๆเลย ขี้เกียจ 5555
    แล้วก็ไม่ชอบอะไรแบบนี้ด้วย น่าเบื่อ
    คนอื่นอาจจะสนุกนะ สำหรับผม ไม่เลย

แถมบังคับให้ซื้อชุดอะไรซักอย่าง พันกว่าบาท เหอะๆ
    ได้เสื้อไม่กี่ตัวกับสมุด ลาละกัน เอาไปเลี้ยงเหล้าเพื่อนยังรู้สึกเสียดายน้อยกว่าเลย

EDIT บางคนอาจจะเข้าใจผิดนะ ผมไม่ได้เป็นพวก Anti-sotus หรือกลัวรุ่นพี่หรืออะไร ผมขี้เกียจปายยยย T T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย John : 24th July 2014 เมื่อ 12:01

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    แล้วแต่น้ะ.....................

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ไม่ชอบก็ไม่ต้องเข้าหรอกครับ ตอนปี1ผมก็ไม่เข้า เสียเวล่ำเวลา เสียตังอีก บางทีแถมเสียความรู้สึก

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    แหะ แหะ ขอตอบแบบรุ่นพี่แล้วกันนะครับ

คือว่าบาง มหาลัยเนี่ย เช่น ม. ของผม

เขาจะมีสโมสรนิสิตเป็นฝ่ายควบคุมการรับน้องแต่ละสาขาในคณะ

ซึ่งไอ้ฝ่ายสโมเนี่ยจะโคตรบังคับให้เฟรชชี่เนี่ยเข้ารับน้องกัน ซึ่งถ้าน้องในสาขาไหน ไม่มาเลย หรือมาจำนวนน้อยมากๆ

****ตัดงบหมดเลย แถมแบนกิจกรรมในเอกนั้นหมดด้วย ใครซวยครับ คำตอบคือน้องไงครับ เพราะปีหน้าน้องก็โดนตัดงบ ถถถ

ปล.ไอ้รับน้องเนี่ยมันจะมาหรือไม่มาก็ได้นะ ถ้า ม.นั้นไม่เคร่งเรื่อง Sotus เท่าไหร่ ผมยังเข้าบ้างไม่เข้าบ้างเลยไปๆให้รุ่นพี่เห็นหน้าผ่านๆ เฉยๆ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เพิ่งเห็นหลังๆนะ ที่มีคน anti sotus แบบเป็นการเป็นงานเยอะขนาดนี้

สมัยผม คนไม่เข้าถือเป็นส่วนน้อยนะ (ผมคนนึงแหละ) สาขาผม 200 ไม่เข้าอยู่ประมาณ 10 นี่แหละ

คือขี้เกียจอ่ะ แล้วติดงานด้วย ช่วยงานในมหาลัยนั่นแหละ เคยไปเข้าแค่ 3-4 ครั้งที่ว่างจริงๆ ก็โดนลงเหมือนกัน ทำได้ก็ทำๆไป

เข้าก็ดีนะ ได้เพื่อน ได้พี่ ได้น้อง รู้จักกันไว้ไม่เสียหาย

แต่มันจะมีประเภท บ้า sotus ขึ้นสมอง ประมาณว่า Gu โดนอะไรมา ต้องเอาคืนร้อยเท่า

กับพวกเก็บเงินจิปาถะ เกินจริง แอบเอาไปกินเหล้าไรพวกนั้นก็มี

จบไปเส้นสายรุ่นพี่ช่วยได้จริงนะครับ (ถ้ามันไปทำดีไว้อ่ะนะ) เพราะนี่คือ Thailand

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    หลังขาดหลังลาย 555

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    เรารับแต่ไม่เอารุ่นนะ..คือพอเป็นพิธีพอแล้วละ
    เราเสียเงินเยอะมากไม่ต่างกัน กิจกรรมเอย อะไรเอย ของกิน ของใช้ เทอมนึงไม่อยากคิดเลย
    รับ 15 วัน = ตลอดชีพการเป็นนักศึกษา = =ll
    สารพัดสุดท้าย น้องดื้อ น้องไม่เอาพี่ พี่ไม่เอาน้อง ไม่เข้าเลยอ่ะ ไม่เอารุ่น เฟล

//แต่ดีหน่อยก็คือถ้าเข้าก็จะได้รู้จักพี่น้องๆเพิ่มขึ้นนะ แต่เอกเรานี่ซิ อืมม..น้องกับพี่ชิงกันเอง งง เงิบเลย
    พูดถึงรับน้องเราออกมาจากตรงนั้นนานเท่าไรแล้ว หว่า รู้สึกคิดถึง
    แต่ถ้าเค้าให้เข้าก็เข้าเถอะนะ แลกเปลี่ยนความคิด (ในมุมดีๆ) ^^
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ่านหัวข้อมคิดว่า จขกท มีน้องชายน้องสาว แล้วขี้เกียดไปรับมันกลับจาก รร ซะอีก
    พออ่านรายละเอียดแล้วเงิบเลย 555

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    เปิดใจให้กว้างแล้วลองเข้าดู อาจจะหงุดหงิดตรงที่โดนบ่นจากรุ่นพี่นิดหน่อย แต่ได้รู้จักเพื่อนเพิ่มขึ้นแน่นอน ไม่แน่ อาจจะเจอเนื้อคู่ในคณะแต่คนละสาขาก็ได้นะครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ขอตอบในฐานะอดีตสโมสรนักศึกษาบ้างนะครับ
    ...โซตุ๊ด เอ๊ย Sotus เนี่ย มันมีหลายมหาลัยนะคับที่ยังใช้คำนี้อยู่ อยู่ที่ว่า จะมีความเป็น Sotus มากหรือน้อยเท่านั้น ฉะนั้นมหาลัยที่มีรุ่นพี่ว๊ากใส่ อันนี้เรียกว่าน้อยครับ ถ้ามีเกินกว่านั้นเช่น ไถเงิน โดดน้ำ เตะ ฟาด ชวนก๊ง ฯลฯ อันนี้แหละครับ Sotus สุดพลัง ถ้าเจอแบบนี้แล้วไม่พอใจสามารถแจ้งผู้ปกครองให้ตำหนิได้ครับ อย่าไปกลัว ที่มหาลัยของผมเหตุผลเดียวที่ว๊ากก็คือ สอนให้รุ่นเดียวกันรักกัน เคารพรุ่นพี่ แค่นี้แหละครับ ที่ว๊ากๆๆๆนั่นเหมือนเป็นแค่เรื่องที่ปั่นขึ้นมา กิกิ

ปล. เข้าไปเถอะครับ กิจกรรมพวกนี้ ถ้าผ่านไปได้ คุณจะได้สังคมที่กว้างขวางอย่างมาก ที่สำคัญได้แอบส่องสาวๆด้วย อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rchanglyl2 : 24th July 2014 เมื่อ 11:33

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ไม่รู้สินะ สาวเยอะนะเออ นี่ได้เฟสมา สามสี่คนละ

แต่จะว่าไป มารับกุหน่อย เบื่อโคตรๆ เล่นอะไรกันก็ไม่รู้ รุ่นพี่สนุกอยู่คนเดียว

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    จริงๆไม่เครียดเรื่องว๊ากเรื่องรุ่นพี่หรอกครับ
    "ขี้เกียจ" อย่างเดียวเลย
    ถ้าสมมุติผมจบ ก็คุยกับแม่แล้วว่าจะไม่ไปรับปริญญา ให้ส่งมาแทน
    ขี้เกียจไป - -

อาจจะเป็นกรรมพันธุ์นะ พ่อแม่ผมก็จบจากมอที่ผมเข้า แล้วก็หนีรับน้องทั้งพ่อทั้งแม่เหมือนกัน 555555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ไม่รู้สินะ สาวเยอะนะเออ นี่ได้เฟสมา สามสี่คนละ

แต่จะว่าไป มารับกุหน่อย เบื่อโคตรๆ เล่นอะไรกันก็ไม่รู้ รุ่นพี่สนุกอยู่คนเดียว
    บายใจจ้า อิอิ
    รอไปดู Guardian of Galaxy กับพวกโย่ง 30-31 เดี๋ยวกุเลี้ยง 5555

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ผมไปทุกปีครับ สนุกดี เมาทุกปี
    AMD FX-8320 GIGABYTE 970A-D3P RAM 8 GB VGA XFX R9 280X PowerSuppy COUGAR 700W CMX (V2) (80+Bronze)

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    แล้วแต่คณะแล้วก็สถาบันด้วยล่ะครับ ว่าเข้าเน้นไปทางไหน บางที่ก็เข้มงวด บางที่ก็สนุกสนานเฮฮา เหมารวมไม่ได้หรอกครับว่าดี ไม่ดี ผมคนหนึ่งที่เข้ารับน้อง ก็สนุกดีนะ เจอพี่ๆ เพื่อนๆ เฮฮาๆ ได้เข้าสังคมโลกความเป็นจริงบ้าง ไม่ใช่สังคมโซเขียลอย่างเดียว ส่วนคนที่มาว๊ากเขาก็ว๊ากไปงั้นๆล่ะครับ เราก็ทำหูทวนลมซะ ปล่อยให้มันว๊ากๆๆไปไม่เห็นต้องเก็บมาคิดให้ฝังใจไปทำไม ฮาดีออก
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ก้าวยาววววนะคะ ก้าวยาวววคะน้อง ก้าววยาววนะค้าา

หลอนคำนี้จนเก็บเอาไปฝันแล้ว T^T

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    ถ้าให้พูดตรงๆผมก็ขี้เกียจเหมือนกันนะครับ แต่แบบชินแล้วกับกิจกรรม โรงเรียนผมตอนม.ปลายนี่กิจกรรมเยอะแยะมาก 55555555

ยังไม่ได้รับน้องเลย ยังไม่รู้วันเลยด้วยเนี่ยตื่นเต้นเหมือนกัน อยากเจอเพื่อนๆในสาขาไวๆตอนนี้ในไลน์กลุ่ม เม้าท์แตกมาก 55555

ปล.รุ่นพี่ผมเคยพูดว่า พวกรุ่นพี่ที่รับน้องมันเหมือนกับแสดงละคร มีฉากใจดี มีฉากว๊ากดุ แล้วลากไปฉากดราม่า ประมาณว่าเขาต้องเตี๊ยมต้องไรกันในรุ่น ว่าใครจะเล่นบทไหนกันยังไงแบบนี้อ่ะ

ก็เพราะอยากให้รู้วัฒนธรรม ธรรมเนียม อยากให้มีความสามัคคีกันในรุ่น รักเพื่อน เคารพพี่ ประมาณนี้เท่านั้นเอง

ผมลองคิดๆดูก็นะ อยากลองเข้ารับน้องสักครั้งในชีวิตให้มันรู้ ก็พอละ เอารุ่นด้วย เสียค่า เสื้อ หนังสือ กิจกรรม ของรุ่น 2000 - - แอบเสียดาย

ปล2.มันก็อาจจะอยู่ที่แต่ละสถาบัน อย่างที่ท่านอื่นบอกด้วย แต่ที่ ม.ผม ไม่เท่าไหร่นะ จากที่ดูย้อนๆปีก่อนๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BenzdezzS : 24th July 2014 เมื่อ 12:23

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    คุณไม่เข้าปีนี้ ก็ไปเข้าปีหน้า หมดสิทธิหนี สถาบันผม ไม่เข้าคือไม่จบ = = ตากแดดเป็นเดือน ดำเป้นถ่าน กว่าจะคืนสภาพเดิมโคตรนาน

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    จริงๆ แล้วผมว่า แล้วแต่นะ จริงๆ ผมเรียนการอาชีพ ตอนรับน้องผมก็เข้า เสียเงินเยอะชิปหาย ซื้อเสื้อบลาๆๆๆๆๆ 1500!!! ผมเลยอคติมา ตลอด ลองคุยกับอาจารณ์ ก็งั้นไม่มีประโยช เสียตังไป แต่พอ ผมมาเป็น รุ่นพี่แล้วต้องรับน้อง ผมบรรลุครับ แ..ร่ง รุ่นผม ไม่เก็บเงินรุ่นน้องสักบาท เก็บตังกับรุ่นพี่ ซื้อเสื้อให้รุ้นน้องครับ เสื้อ 4ตัวร้อย แล้วเอาไปสกินตัวล่ะ 50บาทเอง แค่นั้นครับ แค่รุ่นผมคิดต่าง อะใรๆก็เปลียนครับ แต่หลังเริ่มเหมื่อนเดิมและ เก็บตังกินเอง เฮ่อออ

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    รับน้องนี่สนุกจะตาย ลองมาเป็นรุ่นพี่ดูดิ โคตรลำบากอ่ะ อยากกลับไปเป็นน้องเหมือนเดิม T ^ T
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    โอกาสรับน้องปี 1 มันก็มีหนเดียวแหล่ะ (ยกเว้นซิ่ว) สนุกไปกับมันเถอะ ถ้าไม่สนุกค่อยออกก็ว่ากันไหม่ ปี 2 ปี 3 ปี4 ไปทำโปรเจ็ค เรียน นู่นนี่นั่น แล้วจะมาเสียดายเวลาทีหลังเอา
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ม.ผมรับน้องกันจริงๆมีแค่ 2 รอบนะ รับศูนย์ใหญ่ แล้วก็แยกคณะ ไม่เกิน 2 วันทั้ง 2 รอบ แต่ก่อนหน้านี้ก็มีโดนเรียกไปขึ้นสแตนเชียร์ฟังพี่เขาเทศบ้าง

ส่วนตัวผมก็ขี้เกียจนะแต่คงไม่ใช่เราคนเดียวที่คิดแบบนี้ ตากแดด เลอะเทอะ ใครก็ไม่อยากโดน แต่ มหาลัยผมดีอย่างเน้นไปในทางสนุกสนานมากกว่า

เดี๋ยวลองเป็นรุ่นพี่แล้วจัดงานรับน้องดูครับ รู้เลยว่าเหนื่อยสุดๆ ทั้งคิดเกมส์ ซื้อของ หาอุปกรณ์ ผมไม่ได้นอนเกือบ 2 วันเลยพอหลังจากงานรับน้องจบ หลับเป็นตาย 14 ชม 5555

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    มหาลัยผมมัน โซตัสได้น่ารักมาอะ แผลเผลอนี่ไม่มีเลยครับ รุ่นพี่แต่ละคนทะนุถนอมมาก เรียกได้ว่าโอบกอด
    ข้ามวันข้ามคืนกันเลยทีเดียว แถมพวกเรายังสนิทกันมากขึ้นด้วยนะครับ

ตอนแรกผมกะจะไม่รับแล้ว เพื่อนสนิทผมมัน ไป แล้วมันก็บอกว่า ไปเถอะน่า สนุกนะ ผมก็เลยตัดสินใจไปดู
    แล้วมันก็สนุกตามที่เพื่อนผมบอกจริงๆ ตอนเล่นน้ำฝนนี่สนุกมากเลยครับ

ปล.ตอนนี้พวกผมรักกันดีออกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonza : 25th July 2014 เมื่อ 11:16
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    Blog Entries
    1
    ผมก็ขีี้เกียดรับน้องนะ แต่ไหน ๆ ก็เข้าเรียนต่อแล้วก็รับ ๆหน่อยแล้วกัน
    สีสรรค์ชีวิตหาเพื่อนใหม่ ๆ หาสาวใหม่ ๆ เปิดหูเปิดตาครับ

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ที่คณะผมเสียแค่สามร้อยบาท แล้วก็ไม่บังคับ มีหนังสือขออนุญาตถึงผู้ปกครองด้วย ข้าวฟรีน้ำฟรีตลอดกิจกรรม มีขนมเครื่องดื่มจากพี่เทคทุกเย็นด้วย ตอนแรกๆก็ขี้เกียจครับบ่นโอดโอยทุกวัน

แต่กลับห้องไปช่วงนั้นไม่รู้จะทำไร ไม่มีงานทำด้วยเลยไปงั้นๆแหละขำๆ พวกแจ็คเก็ทพวกเสื้อเชิตใครจะสั่งก็ซื้อเอาเองไม่บังคับ

เด็ดสุดตรงสันทนาการระหว่างคณะเนี่ยแหละเด็ด!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เรียน เทคโนโคราชรึป่าวครับ