ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 67

Smile ถามความรู้สึก คนที่เคยหรือใช้หูฟัง ราคาหลักพันขึ้นไปหน่อยครับ

คือ ผมเพิ่งสนใจในเรื่องของหูฟังครับ และสนในหูฟังประเภท inear และตอนนี้ก็ใช้หูฟังของ ไอโมบาย ที่แถมมากับโทรศัพท์ และก็ไม่เคยได้ลองฟังของแพงๆเลยสักครั้ง ก็เลยอยากทราบความรู้สึกหน่อยครับ

ว่ามันแตกต่างกันยังไง คือประมาณสิ้นเดือนนี้ผมกะจะลองไปกรุงเทพ และ งบก็มีประมาณ 2 พัน เห็นหลายๆคนบอกหูฟังราคาไม่เกิน 2 พัน เสียงไม่ต่างกันเท่าไร เลยกลัวว่าถ้าไปจะคว้าน้ำเหลวกับมา

เอาสรุปง่ายๆเลยดีกว่า

-อยากทราบความรู้สึกครับว่าฟังแล้ว ต่างกันยังไง ฟังแล้วบินเลยรึเปล่า
    -อยากทราบว่า ถ้าซ์้อมาฟังแรกๆแล้วติดใจ พอฟังไปนานๆจะรู้สึกเฉยๆไหม เหมือนกับ ซื้อคอมมาใหม่ที่ติดใจอะไรๆก็แรง พอนานๆไปก็เฉยๆ อะไรแบบนี้ไหมครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อยากจะช่วยนะครับ เพราะผมก็ใช้มาเยอะ

แต่ผมเกลียดหูฟังอินเอียร์แบบเข้ารูตูด ผมเลยช่วยอะไรไม่ได้

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ลองครับแล้วคุณจะไม่กลับไปใช้หูฟังหลักร้อยอีก

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ไปลองของพวกหูฟัง Asaki อันล่ะ100กว่าบาทก่อนก็ดีนะครับ ดีกว่าพวกหูฟังที่เเถมมากับมือถือเยอะเลย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ชีวิตผมต้องมีหูฟังติดตัวตลอดเวลา ตัวล่าสุดผมใช้ Razer Hammerhead Pro

ความรู้สึกเวลาฟังหูฟังดีๆ เสียงมันระเอียดและครบดีครับ มันทำให้ฟินมากๆ

พอฟังไปนานๆก็รู้สึกเฉยๆเหมือนเราคุ้นเคยมันแล้วและก็เกิดกิเลศอยากได้ตัวใหม่กว่าที่ดีกว่าเรื่อยๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    Blog Entries
    1
    ถ้าชอบ in-ear แนะนำ Razer Hammerhead คับ เบสแน่นอยู่ กับ CM Storm Resonar ตัวใหม่ล่าสุด ปรับเบสเพิ่มได้
    ลองไปดู Review คับ อาจเป็นตัวช่วยในการตัดสินใจ
    > http://www.youtube.com/watch?v=3BP--kn8pg8 (Razer Hammerhead )
    >http://www.youtube.com/watch?v=BEjonRdAQIE (CM Storm Resonar )
    ปล. ของพี่แว่น FPS นะคับ
    /ส่วนเรื่อง ต่างจากหูฟังธรรมดายังไง . ของพวกนี้เป็นของ Hi-end อะคับ วัสดุที่ใช้ผลิต ดีกว่าของธรรมดาอยู่แล้ว เช่น สายหูฟังไม่พัน กัน
    น้ำเสียงที่่ให้ก็จะใส มากๆ บ้างรุ้นก็ เบสแน่นๆ แล้วแต่รุ้น แล้วแต่แบรนด์คับ ^_^
    /เรื่อง ใช้ไปนานๆจะรู้สึกเฉยๆ ไหม . อันนี้คงอยู่ที่เจ้าตัวอะคับ เหมือนเราใช้อะไรไปนานๆ ก็จะเคยชินไปเอง ก็เหมือนกับหูฟัง ถ้าเราใช้แต่ตัวไหน บ่อยๆ
    ลักษณะของเสียงก็จะชินๆหู พอไปใช้อีกตัว เราก็อาจจะฟังไปอีกแบบ อะคับ (ความคิดส่วนตัว)
    สุดท้าย รอท่านผู้รู้ มาแนะนำต่อไป บายย
    EMGTV.Channal >[Facebook][Youtube][Twitter]
    Exclusive.Multimedia.Gamer

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ไม่รู้ หูแท้ที่แถมกับ Lumia กับ 5s นับเป็นหูหลักพันได้ป่าว -_-"

ถ้าได้ ผมว่ามันต่างกันเลยนะ

คือแต่ก่อน ใช้ 199 in ear ก็เบสตุ้มๆ ผมก็ยังว่าโอเลยนะ

แต่พอเจอหูแถม 2 อันนี้ เท่านั้นแหละ แทบจะวิ่งไปซื้อ BOSE มาใช้ ติดแต่ว่าไม่มีคนอนุมัติ -..-"

คือเสียงมันจะใสกว่า clear กว่า แยกแยะชัดเจนต่างกันมาก เรียกว่า สวรรค์รำไร นี่ถ้าไปหูแพงๆอยากรู้เหมือนกันจะขนาดไหน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ผมใช้อยู่ยี่ห้อ Skullcandy แบบ inear นี่แหละถ้าถามว่าฟังแล้วเห็นความแตกต่างมั้ยบอกเลยว่าเห็นครับ

- เสียงทุ้มกว่า
    - เมื่อฟังแล้วแทบจะไม่ได้ยินเสียงภายนอกเลย เหมาะกับการฟังบนรถเมล์จริงๆ 555
    - ฟังแรกๆ ก็ OK ครับพอฟังไปนานๆ ก็เฉยๆ เพราะชินรึเปล่าไม่รู้

เทียบกับหูฟัง Samsung ที่แถมจากมือถือ ดูดีกว่าเยอะครับมันได้อรรถรสกว่าอธิบายยากต้องลองฟังเอง

ปล. ที่เหลือก็ตามเรปบนครับ เสียงมันแจ่มแจ้งแยกชัดเจนกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zanuk9876 : 24th July 2014 เมื่อ 15:48

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    ผมใช้ HD 681 น่าจะใช่ลืมไปเเล้ว แฮะๆ...ถือว่าใช้ได้น่ะครับ Bass นุ่มแยกเครื่องดนตรีได้เลย...ร้ายปลายๆถึงพันต้นๆ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    สำหรับผมมันต่างกันเยอะมากครับ ตอนนี้ใช้ Grado อยู่พอไปฟังของที่ต่ำกว่ารู้สึกหงุดหงิดอยู่ครับ
    สำหรับ ในหู (อินเอีย) >> http://www.techxcite.com/topic/5270.html แนะนำตัวนี้ครับ เสียงครบดีมาก
    อีกตัวก็ http://magazine.munkonggadget.com/product/110/yuin-pk2 เห็นมาจากจีนแต่ตัวนี้เสียงสุดๆ ครับ (ผมให้ ยุนวินไวแสง (คหสต.))

แต่ถ้าต้องการเบสดีๆ หน่อยก็ >> http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=46719 ตัวนี้ผมเคยใช้เองอยู่เสียงเบสดีมากครับ แต่กลางกับแหลมไม่ค่อยเคลียมากและอีกอย่างข้อเสียของตัวนี้เลยคือสายเปราะคับใช้ๆ ไปซักปีสองปีสายไปละ ถ้าอยากได้ตัวนี้ซื้อมาก็เปลี่ยนสายโลด

ปล. จะซื้ออะไรไปลองก่อนนะครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมชอบแบบ Headset อะ คือ มันครอบทั้งหูเลยเล่นเกมส์ ทีนี่ ลูกกระสุนยิงมาทีนี่รู้ทิศทางหมดเลยเสียงอย่างกะเรากำลังอยู่ใน เหตุการณ์นั้นจริงๆ
    ฟังเพลงทีนี่ จังหวะดนตรีทีวิ่งจากหูซ้ายไปขวา เหมือนอยู่ในห้องดนตรีเลยแหละ
    ข้อเสีย ใส่ออกไปข้างนอกห้ามใส่ฟัง มันจะทำให้ลืมตัว ไม่แอบ เต้น ก็ ร้อง ถ้าโชคร้ายหน่อยก็เดินตกท่อ โดนรถชน คนทักไม่ได้ยิน โลกส่วนตัวในที่สาธารณะ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ผมใช้ a-jays อยู่น่ะครับ มันก็มีหลายรุ่น พันกว่า สองพันกว่า สามพันกว่า(ขอร้านลองฟังแล้วเสียงไม่แตกต่างกันมาก เพราะน่าจะไดรเวอร์ตัวเดียวกันน่ะ)
    ถ้าถามว่าแตกต่างจากหูฟังธรรมดามากมั้ย ก็ต่างแบบรู้สึกได้เลยครับ ฟังแล้วไม่อยากกลับไปฟังของถูกเท่าไหร่หรอก
    ถ้าเริ่มเล่นแล้วมันก็อยากได้อันที่กว่า 5555

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,386
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    ใช้ทำอะไรอะครับ ถ้าเล่นเกมก็ใช้ๆไปเหอะ ไม่ต่างหูของ gaming gear อย่าไปซื้อครับไม่คุ้มหรอก
    ถ้าฟังเพลง ลอง sennheiser nakamichi TTPod visang พวกนี้ราคา 1000 กว่าๆคุณภาพเยี่ยมครับ
    ลองหาอ่าน review เอาอะครับ munkong gedget ประมาณนี้

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    Vi Sang R-03 ครับรุ่นยอดนี่นิยมเลยครับ รุ่น ฺBegining ฟังเพลงสนุกแต่โดยส่วนตัวไม่ได้ใช้หรอกนะตัวนี้
    ตอนเล่นหูฟังใหม่ๆก็เล่นช่วง 2K นี้ช่วงหัดเดินเลย ถ้ายังไม่รู้ว่าตัวเองชอบแนวไหน กลางใส
    กลางแหลม กลางทุ้ม กลางขุ่น ก็ว่ากันไป แนะนำเข้าเพจ munkong ถามเอาสัก 2-3 ตัว
    แต่โดยส่วนตัวแล้วแนะนำให้เล่นกลางๆจะดีกว่า

อยากทราบความรู้สึกครับว่าฟังแล้ว ต่างกันยังไง ฟังแล้วบินเลยรึเปล่า
    ถ้าอยากบินต้องกระเป๋าหนักหน่อยได้บินแน่ครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละคน
    ส่วนตัวแล้ว ฟินครับได้ตัวใหม่มาราคา 18K นี่ตัวที่ 4-5 แล้วละ ตัวก่อนหน้ายังแค่ 5Kกว่าๆเลย
    ส่วนใหญ่ที่เล่นหูฟังเป็นพวกชอบฟังเพลงจำนวนมหาศาลกับฟังพวกศิลปินนอกจะชอบเล่นกัน

อยากทราบว่า ถ้าซ์้อมาฟังแรกๆแล้วติดใจ พอฟังไปนานๆจะรู้สึกเฉยๆไหม เหมือนกับ
    ซื้อคอมมาใหม่ที่ติดใจอะไรๆก็แรง พอนานๆไปก็เฉยๆ อะไรแบบนี้ไหมครับ
    แตกกันอยู่ครับ หูฟังสามารถ burn-in ได้ไม่เหมือนกัน PC ครับพวกต่ำๆก็ Burn 20-50ชม.
    พวกแถวหมื่นนี้ 200ชม.+ ยังฟังแนวมากมันก็สนุกมากครับ เพราะหูฟังจะได้ไปตามย่านต่างๆไป
    แต่มันก็มีช่วงอิ่มตัวเหมือนกัน พอเทคโนฯใหม่มาเราก็อยากได้ของใหม่ แต่รับรองครับว่าเล่นแล้ว
    จะติดใจแน่นอน

ส่วนตัวใช้ westone w40 ครับแต่ตอนซื้อน่าจะสอย westone um pro 50 มาใช้แทนนะเพิ่มหน่อย
    แต่ได้ของดีกว่าเยอะ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    Sennheiser CX200
    ผมใช้ตัวนี้อ่ะ 1290 ส่วนตัวชอบชอบเบส แต่ไม่หนักมาก เคยได้ลองฟังหูฟังระกับ 4000 7000 129000 ของเพื่อนนะ รายละเอียดมันต่างกันอ่ะ แล้วแต่ชอบ แล้วแต่งบ

แต่เล่นเกมผมใช้ผู้ฟังธรรมดาเลย 300 บาท ของอะไรไม่รู้เป็น แบบhead phone แต่เลือกที่ตัวครอบเป็นผ้า(ถ้าเป็นหนังถูกๆมันจะกรอบหลุดติดหู)
    http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=18136

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ต่างกันเยอะครับ ถ้าหูฟังดีๆคือฟังแล้วแบบ สวรรค์อ่ะครับ ไม่รู้จะพูดไง ลองฟังๆกันดู ยิ่งเอามาฟังกับ flac นะ ชัดเจนอ่ะครับ 55555
    ส่วนแนะนำ ไม่แนะนำดีกว่า เพราะหูแต่ละคนไม่เหมือนกัน แต่ผมจะแนะนำให้ไป munkong gadget ครับ คือหูฟังโหดๆเยอะเลย ตั้งแต่ระดับล่างยันเป็นหมื่น แถมยังขอลองฟังได้ด้วย ชอบตัวไหนก็ซื้อครับ 555555

ปล.เปบน grado ซะด้วยยยย ย

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ลองใช้ของแพงแล้วรู้สึกไม่อยากซื้อของราคาถูกๆเลยนะ

มันรู้ได้เลยว่าคุณภาพมันแตกต่างกันเยอะ
    ✖ Somhin ✖

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ผมใช้ sony MDREx37B ตอนนี้ไม่มีขายละเป็นตัวที่ผมใช้ถูกสุด(ซื้อล๊อตสุดท้ายลดเหลือ 370 บาท ราคาตั้ง 899) และฟังเพลงและเล่นเกมดีกว่าหูฟังเกมมิ่ง ตัวละ1700อีก ถ้าอยากได้ดีๆเหมาะกะสไตล์ตัวเองลองไปจับฟังดูที่ร้าน มั่นคง ดู หูฟังดีๆมีเยอะมาก ต้องไปลองเองอิอิ แต่ถ้ายังไม่อยากซื้อก็ใช้ razer surround ก็ได้นะ หูฟังถูกก็พอมีราคาขึ้นมาเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gzerk111 : 24th July 2014 เมื่อ 17:54

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ไม่รู้สิ ของผมใช้ที่ติดมากับ Ip5 เสียงก็โอเคนะ จะให้ไปซื้อใหม่ไม่มีตังแล้วว

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ผมเคยใช้ อยู่ 2 อันครับ

1.AKG K540 เป็นหูฟังแบบ Full size ใช้กับ PC
    2.Sennheiser mm30i เป็นแบบ In Ear ใช้กับ Smartphone

ความรู้สึก ให้รายละเอียดเสียงได้ดีกว่าเยอะครับ ฟังสนุกยังกะไปยืนดูดนตรีสด
    ฟังไปนานๆแล้ว เอาจริงๆผมก็เฉยบ้าง ฟังแล้วฟินบ้างนะครับแล้วแต่เพลง (โดยเฉพาะเพลงโปรด)
    แต่ลองไปฟังหูฟังที่ขายตามเซเว่น จะเห็นถึงความแตกต่างเลยว่า เสียงกลางออกไม่ชัด เบสบวม ฟังไมนานๆแล้วปวดกะบาล

ต้องลองครับ แล้วจะรู้ว่าคุณภาพเสียงที่ดีมันเป็นยังไง แล้วท่านจะไม่เสียดายเงินเลย ส่วนตัวผมคิดว่าคุ้มกับเงินที่เสียไป

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ของผมใข้ Shure SE215LTD สามพันเก้านี่แหละ
    ส่วนตัวยังโอเคอยู่ ไม่มีเงินซื้อใหม่ด้วย 5555
    ถามว่าแตกต่างไหม สำหรับผมแตกต่างนะ ต้องลองเอง

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ผมใช้หูฟังที่แถมมากับ g2 ผมว่าเสียงดีเลยนะครับ

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ผมใช้ Razer Hammerhead บอกเลยว่าเสียงมันแบบสุดยอดมากมันฟังสบายหูกว่าอ่านะ

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    -อยากทราบความรู้สึกครับว่าฟังแล้ว ต่างกันยังไง ฟังแล้วบินเลยรึเปล่า
    >>> ต่างแน่นอนหูฟังที่มีขายทั่วไปส่วนมากจะใช้ Driver แบบ Dynamic ข้อดีคือให้เสียงครบทุกย่านให้พลังเบสสูง ส่วนหูฟังราคาแพงราคาหลายพันจนถึงหลายหมื่นส่วนใหญ่จะใช้ Driver แบบ balanced armature ที่ให้เสียงละเอียดมากเป็นธรรมชาติ แต่ให้เสียงเบสน้อยกว่าพวก Dynamic และ Driver 1 ตัวให้เสียงไม่ครอบคลุมทุกย่าน หูฟังรุ่นสูงๆเลยให้ใส่ Driver มาหลายๆตัวแยกย่านเสียงกันชัดเจน อย่างรุ่น jh 16pro มี Driver ข้างละ 8 ตัว ต่ำ4ตัว กลาง2ตัว สูง2ตัว
    -อยากทราบว่า ถ้าซ์้อมาฟังแรกๆแล้วติดใจ พอฟังไปนานๆจะรู้สึกเฉยๆไหม เหมือนกับ ซื้อคอมมาใหม่ที่ติดใจอะไรๆก็แรง พอนานๆไปก็เฉยๆ
    >>> ซื้อมาวันแรกติดใจครับใช้ไปนานๆก็ติดใจ แต่มันจะรู้สึกเฉยๆก็ต่อเมื่อได้ไปฟังหูฟังรุ่นที่ดีกว่า เล่นหูฟังถ้าไม่รู้จักพอก็ไม่จบหรอกครับ ไหนจะ เปลี่ยนสาย เปลี่ยนเครื่องเล่น เปลี่ยนamp

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ต่างกันครับ แล้วเรื่องฟังแล้วบินได้ใหม ตอบเลยว่าบินไม่ได้ครับแต่ฟิน ไปลองที่ร้านได้ ร้านบางร้านเค้าให้ลองอยู่แล้วอย่าง มั่นคง(ไม่ได้โฆษณานะ)
    ส่วนเรื่องติดใจไม่ติดใจก็คงขึ้นอยู่กับความพึงพอใจของตัวเองแหละครับ

50. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: