ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

[ข่าวสั้น] ใช้อุปกรณ์ iOS อาจโดนดักฟังข้อมูลในเครื่องจาก NSA

ใช้อุปกรณ์ iOS อาจโดนดักฟังข้อมูลในเครื่องจาก NSA

มาช่วยกระจายข่าวเรื่องนี้สักนิดนึง แม้ว่าอาจจะฟังดูไกลตัวกับใครหลายๆคน แต่กลับเป็นเรื่องที่สำคัญมากสำหรับคนที่เกี่ยวข้อง เมื่อมีรายงานระบุว่า Apple อาจมีการร่วมมือกับทาง NSA หรือ
    หน่วยงานข่าวกรองต่างประเทศของสหรัฐอเมริกา ที่มักจะมีข่าวฉาวโฉ่ในเรื่องของการละเมิดสิทธิส่วนบุคคล ดักฟังข้อมูลลับของประเทศต่างๆอยู่เสมอ โดยทาง Apple ได้มีการสร้างช่องทางให้ NSA
    สามารถเข้ามาดึงข้อมูลส่วนตัว ดักฟังข้อมูลอินเทอร์เน็ตในเครื่องได้แม้เจ้าของเครื่องไม่ยินยอม เพียงเจ้าของเครื่องเสียบซิงก์ iPhone iPad เข้าไปยังเครื่องคอมพิวเตอร์เท่านั้น

[Updated]ขณะนี้ทาง Apple ได้ออกมาชี้แจงและปฏิเสธทุกข้อกล่าวหานี้แล้ว
    เข้าไปอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่http://support.apple.com/kb/HT6331
    สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติมแนะนำว่าให้ไปอ่านได้จาก blognone ซึ่งจะมีรายละเอียดข้อมูลด้านเทคนิคและเจาะลึกมากกว่า
    และที่เลือกเขียนข่าวนี้ไม่ต้องการโจมตีทางฝั่ง iOS แต่อย่างใด แต่มีความเป็นห่วงเพราะเห็นว่าหน่วยงานในประเทศไทยมีการใช้อุปกรณ์ iOS อยู่เยอะมาก และอาจตกเป็นเป้าหมายของการจารกรรมข้อมูลจาก
    ทางอเมริกาได้ครับ เผื่อว่ามีคนอ่าน droidsans แล้วรู้จักใครที่ทำงานด้านนี้อยู่จะได้สะกิดแชร์บอกกันได้
    สำหรับคนที่มองว่าอยากมาดูอะไรในเครื่องก็เชิญได้เลย
    NSA ไม่น่าจะมายุ่งอะไรกับข้อมูลส่วนตัวไร้สาระของตัวเองแล้วล่ะก็ ขอยกคำพูดที่เคยได้ยินมาที่ทำให้ผมสนใจเรื่องความเป็นส่วนตัวมากขึ้นมาแชร์ให้อ่านกัน

ถ้าคุณไม่สนใจเรื่องความเป็นส่วนตัวแล้ว กรุณาบอกคนอื่นให้ได้ทราบด้วย เพราะพวกเค้าจะได้รู้ว่าคุณเป็นคนที่เก็บความลับไม่ได้

วาร์ปไปอ่านต่อที่ https://www.blognone.com/node/58502 (ลิ้งนี้คือ Credit นะ)
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 17

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ตายละแผนลอบสังหารคิมจองอึนแตกหมด

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avenged Svenfold
    กล่าวขอบคุณ
    597
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    รู้ไปเถอะ คลิปลับของผม มันไม่น่าดูหรอก 555+
    AVENGED SEVENFOLD Album Fucking Nightmare

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    แบบนี้เขาก็รู้หน่ะสิว่าผมคือ ไอรอนแมน อุ๊ปปป

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อย่างนี้ความลับที่ผมเป็นกัปตันไทยแลน ก็แตกพอดีเซ็งๆ = =

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    จริงๆแล้ว NSA กำลังแฮค คุกกี้รันอยู่ต่างหากละ
    ขโมย เพชร ไปซื้อนางฟ้า

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    โถ่ งั้นข้อความถึงกิ๊กผมก็หลุดไปถึง NSA ล่ะสิ

ปล. อย่าเพิ่งไปดิ้นครับ เงียบไว้ เเล้วทำตัวเองให้ปลอดภัยโดยอย่าใส่ความลับสำคัญๆลงในโลกออนไลน์ก็พอ
    เพราะถ้าเกิดมันเป็นเรื่องหลอกลวงคุณจะดิ้นจนเหนื่อยซะเปล่า

เอาตามจริงคือถ้า NSA ได้หมายศาลมา เขาเจาะได้ครับ แบบถูกกฏหมายด้วย...
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ผมไม่ใช้ IOS ล่ะ Android โว๊ย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    Android ไม่โดนซินะ..ลุ้นๆ
    อีกไม่นานความลับทั้งหมดจะถูกเปิดเผย เผย เผย !!
    อย่าแฮคเรานะ T^T

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap10308280 อ่านกระทู้
    ผมไม่ใช้ IOS ล่ะ Android โว๊ย
    เราหยุดดูลายเซ็นคุณซะนานเลย ชอบสตอรี่นี่มากๆ น่าเศร้าตอนสุดท้าย T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kadajjang7 : 25th July 2014 เมื่อ 09:23
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

Everything Gonna be OK
    กล่าวขอบคุณ
    7,106
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    มันฟังเรารู้เรื่องก็เชิญ

^ ^" อิอิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แล้วที่ผม sex phone ก็โดนแอบฟังด้วยดิ =[]=

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    Android ไม่โดนโชดดีจัง ไม่งั้น ความลับ เรื่อง อาบอบนวดที่ไหนเด็ด สปานวดกระปู๋ที่ไหนแจ๋ว ไซน์ไลน์ไหนมัน ก็หลุดหมดสิ อุ๊บ!!!!!