ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 61

Exclamation Destiny Beta Review On XboxOne by Nutty Sinner

วันที่ 23 กรกฎาคม ที่ ผ่านมา ผมได้มี โอกาส เข้าร่วมเล่นทดสอบ เกม Destiny Ver.Xboxone
    โดย การเข้าร่วมนั้น คุณ จะต้อง Pre-Orders ถึงจะได้ code มาใช้ ในการเข้าเล่นครั้งนี้

ซึ่งโดยตัวผมเอง ไม่ได้ Pre-Orders แต่อย่างใด และตอนนั้น คิดว่า คงหมดโอกาสเล่น . . .
    แต่โชคก็ยังไม่ทิ้งผมไป ผมได้พบว่า พวกเพจ Xbox ใน Facebook นั้น เต็มไปด้วยการแจก Code ที่ฝรั่ง หรือ ใครที่ Pre-Orders ไป (ได้มา 3 Code ต่อ 1 คน ที่จองเกม)
    แน่นอนว่าผม ไม่ทิ้งโอกาสนี้ไปแน่นอน รีบหา Code ที่ยังไม่ได้ใช้ . . และแล้ว ก็ สำเร็จครับ ขอขอบคุณ กับ ผู้ที่ แจก Code ด้วย

แต่ !!!! ในวันที่ 25 Jul 14 นี้

Beta ของเกม Destiny เปิดให้เล่นฟรีสำหรับผู้เล่นทุกคนแล้ว
    ทุกเครื่องเพลตฟอร์ม
    PlayStation 4, Xbox One, PlayStation 3, และ Xbox 360
    ไม่ต้องใช้โค้ด ไม่ต้อง Pre-Order

และ อย่าลืมนะครับ ในวันที่ 26 กรกฎาคม 2014 ช่วงเวลาตี 4
    ยังมีอีเว้นท์พิเศษอีกตัวหนึ่ง
    ที่ทาง Bungie กล่าวว่า
    มันเป็นรางวัลที่หล่อเหล่าและคุณสามารถเก็บมันได้ตลอดไป
    See you in the Destiny, Guardian.

เกม Destiny คืออะไร ? คือ โชคชะตา ? (ตรงตัวเลย >>> Google Translate)

Destiny คือ เกม FPS (First Person Shooting) หรือ มุมมองบุคคลที่1 แนว Sci-Fi
    จาก ทีมผู้สร้าง เกม Halo ที่โด่งดังในสมัยก่อน (บางคนก็ ไม่เคยเล่น, ไม่เคยรู้จัก ไม่ว่ากัน ><) Bungie นั้นเอง
    ซึ่งตอนนี้ย้ายมาสร้างเกมให้กับทาง Activision แล้ว

Gameplay นั้น จะค่อนข้าง คล้าย เกม Borderlands มาก (สาวก เกมเมอร์ ไม่น่าจะพลาดกัน)

ต้องขอออกตัว พูดกับ ฝั่ง Dark side (สายมืด) ก่อนเลย ว่า เกม Destiny นั้น เป็น เกม Online ใช่แล้วครับ อ่านไม่ผิดหรอกครับท่าน ๆ คุณ ๆ
    เอาง่าย ๆ ว่า บังคับ Online

ปะ พร้อมแล้ว ก็ ลุยเลยดีกว่า

พอเข้ามาแล้ว แน่นอนครับ ว่า เกม Online ย่อมมี Class ให้เลือกแน่นอน Beta นั้น มีให้เลือกดังนี้ครับ

แต่ละ Class มีสกิลที่ต่างกันออกไป และยังสามารถผสมได้ด้วย ทำให้ ไม่มีรูปแบบตายตัวในแต่ละ Class

ในที่นี้ ผมขอ เลือก Hunter ละกัน เท่ดี (ชอบที่มันใช้มีด)

ต่อมาการปรับแต่งละคร น่าเสียดายที่ สามารถ ปรับแต่งได้แค่ หน้าตา
    ส่วนเผ่า มีให้ เลือก 3 เผ่า คือ
    Human (มนุษย์)
    Exo (หุ่นยนต์)
    Awoken (เอลฟ์)

ส่วนผม ขอ เลือก Exo ละกัน (ชอบ Gundam เกี่ยวไหม ? -.-)

ส่วนเรื่องของ Graphics นั้น ตัวเกม ทำออกมา ได้สม Nextgen มาก ๆ ครับ
    PS4 อยู่ 1080p 30FPS
    Xboxone อยู่ ที่ 900p 30FPS (ตัวเต็มออก จะ อยู่ ที่ 1080p ครับ)

ส่วน Console Gen เก่านั้น เอ่อออ . . อืมมมม . . คง ต่ำกว่านี้ หล่ะ -*-

Ghost มันจะคล้ายๆ PET ค่อยแนะนำ Quest หรือ mission ที่ ทำอยู่ และ รวมไปถึง ช่วยบอกตำแหน่ง ศัตรู ที่หลบซ่อนอยู่
    เกมนี้ ไม่สามารถ เปิดปิดไฟฉายได้เอง ต้องคอยเพิ่ง Ghost ที่จะทำหน้าที่ ส่องไฟ ให้ (ต้อง อยู่ใน ที่มืด จริง ๆ นะ ไม่งั้น มันไม่เปิดไฟให้)

Map ของเกม Destiny นั้น ค่อนข้างกว้างพอสมควร (ก็ Map นึง ก็ ดาวดวงนึง แล้ว -*- แถมมี ตั้ง หลายดวง)

ขึ้นชื่อว่า เกม Online แน่นอน ครับว่า ย่อมมี Monster ประจำแมพ แถม ฆ่าแล้ว จะเกิด เรื่อย ๆ อีก ต่างหาก
    ท่าน สามารถ เดินไปมา เก็บ Lv ให้เบื่อกันไปข้างนึงได้เลย (แต่ ขึ้นช้าครับ ทำ Mission - Quest ได้ XP เยอะกว่าครับ)

Monster ในเกม นั้น จะมีอยู่ 4 เผ่าด้วยกัน
    ไม่ได้มี แค่ เราที่ ยิงมอน พวกมัน 4 เผ่า ก็ยิงกันเองด้วย (ประมาณว่าไม่ถูกหน้ากัน ทั้ง 4 เผ่า)

มอน จะมี ตัวเลขและเลือด บนหัว ซึ่งจะ เอาไว้ บ่งบอก ถึงความเก่งกาจ ของมัน
    และ บางตัว ที่ ตัวเลข บนหัว จะเป็น "??" ซึ่งลองยิงมันดู ไม่ขึ้น ดาเมท แต่ ขึ้น "ineffectual" (ไร้ผล)
    ไอ่พวกเนี่ย ไม่เก่งจริง อย่าไปยุ่งกะมัน -*- ก็ ลอง เดิน สำรวจ ดาว เฉย ๆ อ่ะ

Mission หรือ Quest ทำได้ทั้ง Solo และ Coop (solo ไป ก็จริง แต่ จะมี คนอื่น สามารถ เข้าร่วมได้ ตลอดเวลา เลยไม่ต้องกลัวเหงาครับ)
    ภารกิจนั้น สามารถรับได้จาก NPC ในเมือง หรือ เข้าไปในดาว ที่ ต้องการ โดยที่ไม่ได้รับ ภารกิจก็ได้
    - ในกรณี ที่ รับภารกิจ จาก NPC ในหน้าจอเมนู Set destination ที่ เลือกดาว ก่อนเข้าไปนั้น จะมีเครื่องหมาย ! ให้เรารู้ว่า ภารกิจจาก NPC มีตรงไหน บ้าง

- ในกรณี ที่ เข้าดวงดาว โดย เลือกชื่อ Dungeons ที่มี Story กำกับไว้ (จะมีรูปดาว) ก็จะเหมือน เส้นตรง ที่ ต้อง ทำภารกิจ ของ ดัน นั้น ๆ

- ในกรณี ที่ เข้าดวงดาว ในโหมด Explore mode จะไปไหน ก็ได้ (เดินขาลาก) ก็ มี Mission ย่อย ให้ ทำ หลากหลายมาก (รับได้ ตาม เสาสัญญาณ)

- ในกรณีที่เข้า Strike mode นั้น จะคล้าย ๆ กับ story mode เพียงแต่ จะไม่สามารถ ลุยคนเดียว ได้ จำเป็น ต้องมี Party หรือถ้าไม่มี มันจะหา Party ให้เองเลย เอาง่าย ๆ ว่า บังคับ
    ระดับความยาก นั้น เท่าตัวเลยทีเดียว ย่อมมีผลตามมาครับ ดรอป พวก แรร์ Item แน่นอน

- ทุก กรณี มักจะมี Mission พิเศษ สุ่มมาบาง เวลา คล้าย ๆ Events ทุกเกิดได้ทุกที่ แต่ละที่ จะไม่ซ้ำกัน (จำเป็น ต้องมี เพื่อน ใน Party เพราะ หนักหนา พอตัว)

และ ทุกภารกิจ มักจะมี Darkness Zone เมื่อเรา ทำภารกิจไป สักพัก มันจะมี zone นี้ เกิดขี้นมา ส่วนมาก จะเกิดขึ้น ตอน ผ่านไปแล้ว 50 - 70% ของภารกิจ
    (แปลว่า ใกล้ ถึงบอส แล้ว นั้นเอง) ซึ่ง Zone นี้ เวลาเรา ตาย จะทำให้ เราเริ่มเล่นใหม่ทั้งหมด (เริ่มตอนที่จะเข้า Zone)
    เคยดูหนัง Edge of tomorrow กันปะ !? แบบนั้น หล่ะ ระวังตัวด้วย เหล่า Guardians ทั้งหลาย

LVUP and Skill

ก็เหมือน เกม Online ทั่วๆไป ยิงมอน ทำเควส ได้ xp (แนะนำ ทำ Mission ได้ เยอะกว่า)

Skill ใน เกมนี้ LV ต้นๆ สามารถ อัพได้ ตามคำแนะนำเลย
    ส่วน ใน LV ระดับ สูง บาง Skill จำเป็นต้อง วางแผน ในการอัพด้วย

ระบบ Friends สามารถ ชวน เข้า Party หรือ ทำการแลกเปลี่ยน Item กันได้ ครับ

ระบบ Town หรือ ระบบต่าง ๆ ภายในเมือง นั้นเอง
    มุมมองในเกม จะปรับมาที่ มุมมอง บุคคลที่ 3 ครับ เพื่อ ง่ายต่อการ ค้นหา NPC หรือ เดินภายสำรวจในเมือง

แน่นอน ว่า มี ระบบ ฝากคลัง ด้วย

NPC แต่ละตัว มี หน้าที่แตกต่างกันไปครับ (ต้องเดินหาเอง -*-)

ระบบ Item แน่นอนว่า เกมส์ Online ย่อมมี ระดับ ไอเทมที่ แตกต่างกัน
    Destiny ก็ เช่นเดียว กัน ซึ่งสามารถ ดู ได้จาก สี พื้นหลังของ ไอเทม ครับ
    และยังสามารถ อัพเกรด ได้ด้วย

ระบบ PVP Mode นี้ คนเข้าไป เล่นกันเยอะมาก
    คุณไม่ต้องห่วงว่า LV ห่างกันมาก ๆ จะไม่สามารถ ฆ่ากันได้
    เพราะ mode นี้ จะ ปรับให้เลือด สมดุลกัน หมดครับ แน่นอน ครับว่า อาวุธ ด้วย

แต่ Beta นี้ มีให้เล่น โหมดเดียวครับ The Control
    เป็น การแย่งชิงพื้นที่ ครับ

สำหรับการเล่น PVP เราจะได้ แต้ม Crucible Mark มา สามารถนำไปซื้อ แรร์ ไอเทม จาก NPC ได้ครับ

แต่ !? ยังไง LV ก็ ยัง เป็น LV วันยังค่ำครับ
    เพราะ อาจไม่มี Skill ไป สู้เขา
    LV สูง จะมี skill ที่หลากหลายกว่า ครับ
    LV น้อย จำเป็น ต้อง เพิ่งอาวุธ อย่าง เดียว

อันนี้ ผม ลอง ใช้ App Game DVR บน Xboxone อัด เอา ครับ PVP มันส์ จริง ๆ

App เสริม สำหรับมือถือ !?
    เอาไว้ ดู ตรวจเช็ค Item ที่มีคน นำมาวางขาย หรือ ข้อมูล ต่าง ๆ เช่น Mission พิเศษ เป็นต้น
    หลัก ๆ จะเป็น “เน้นการเชื่อมต่อกับสื่อสังคมออนไลน์”

ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมขอจบ การ REVIEW เกม เท่านี้ ถึงแม้ ยังมี หลายเรื่องที่ต้องพูดถึง แต่ผมทำได้ แค่ รีวิว แบบบ้าน ๆ อ่ะครับ
    มีอะไร สามารถติชม ได้ครับ จะนำไปแก้ไข ปรับปรุง การ รีวิว เกม (ไม่เคย รีวิวเลย -.-)

สำหรับเกม Destiny จะวางจำหน่าย ให้เครื่อง Xbox One, Xbox 360, PlayStation 4 และ PlayStation 3 ในวันที่ 9 กันยายน 2014 ครับ
    ทำไมไม่มี PC ? ไม่ทราบเช่นกัน แต่ ผมลองไป หาข่าวดู
    ทาง Bungie ได้ บอกว่า ใน อนาคต อันไกลโพ้น อาจจะมี PC ก็ได้
    "เรา ก็ ไม่ได้ ล้มเลิก แผนการ พัฒนาลง PC ซะทีเดียวหรอกนะ แต่ว่าตอนนี้ โดย ธรรมชาติแล้ว ยังไม่ถึงเวลา"
    หาหมายความว่าไง -.-

อันนี้ขอฝาก Gameplay หน่อยครับ อัดเอง ทั้งหมด เผื่อใคร นึกภาพ ตอนเล่นไม่ออก (ลง คลิป เพิ่มไม่ได้ joker เขา จำกัดให้แค่ 2 คลิป)
    http://www.youtube.com/playlist?list...ture=c4-feed-u

ใครมี XboxOne หรือ 360 แอด มา นะครับ
    Gametag >>> Nsinner <<<

ได้รับข้อมูลเพิ่มเติมจาก (อันนี้คือให้ เครดิตถูกปะ ? ถ้าไม่ใช่ ขอโทษด้วย)
    http://www.metalbridges.com/destiny-...0-one-ps3-ps4/
    http://game.mthai.com/console-games/48068.html
    http://game.mthai.com/console-games/36415.html

REVIEW by Nutty Sinner (FB)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nutlaw : 25th July 2014 เมื่อ 13:07
    PC , Ps1 - 2 - 3 - 4, Xbox360 - one , PSP , PSVITA , 3DS

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    มันจะปิด Beta ตอนไหนเหรอครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ปิดวันที่ 27 Jul 14 นี่ แล้ว ครับ -*-

เจอกันอีกที นู่น เลย 9 Sep 14
    PC , Ps1 - 2 - 3 - 4, Xbox360 - one , PSP , PSVITA , 3DS

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    เยี่ยมครับละเอียดยิบ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มีใครพอรู้ช่องทางการ Pre Order ของ PSN Asia มั่งครับ ช่วยแนะนำทีครับ
    กดสั่งซื้อผ่านทาง Playstation Store แล้วมันขึ้นรูปแบบนี้อ่ะครับ

ปล. PSN ID : Kikku-a-no-naE
    platform : PS4 แอดกันมาเยอะๆนะครับ