ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 302

ช้ำใจกับระยะเวลาการส่ง EMS ไปรษณีย์ไทย (มีภาพ)

ผมได้สั่งของมาจากเว็ปนึง เขาบอก ems ไม่เกิน1-3วันต่างจังหวัด ผมสั่งวันพฤหัสด้วยเลยนึกไว้ว่าวันเสาร์ต้องได้ของแน่ๆ พอมาดูตารางอีกทีตามภาพเลย
    ึืมานั่งคิดอีกที อ้าวกำ 5วันสะงั้น เพราะของมันจะได้วันจันทร์แน่ๆเลยดูจากตารางแล้ว วันอาทิตย์ก็หยุด ใครเคยเป็นแบบผมบ้าง ยังเซ็งไม่หายเลยครับนึกว่าวันนี้จะได้แล้ว ส่วนตัวผมไปรับไม่ได้อยู่รอบนอกเมืองครับทำใจ อิอิ

Core i7 6700K , Z170X Gaming 3 , RIPJAWS X4 4GB*4 , GTX 970 G1 Gaming , GALAX GAMER 120 GB , WD Black 1 TB , Cougar 700 W PowerX , H100i GTX

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    เข้าใจครับ คนซื้อของก็อยากได้ของไวๆ ผมก็คนนึกละ อย่าไปใจจดใจจ่อกับมันมาก ชิวๆไปวันๆแปปเดียวถึง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ส่วนมากผมจะสั่งของวันจันทร์เอา ไม่ค่อยมีปัญหา
    เพราะเสาร์อาทิตย์ ไปรษณีย์ชอบปิด
    เคยสั่ง EMS ตอนน้ำท่วม เป็นสัปดาห์กว่าจะถึง 55
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ขอบคุณที่รับฟังครับ พอดีไปรอดูพัสดุในเว๊ปมากไป อยากระบาย
    Core i7 6700K , Z170X Gaming 3 , RIPJAWS X4 4GB*4 , GTX 970 G1 Gaming , GALAX GAMER 120 GB , WD Black 1 TB , Cougar 700 W PowerX , H100i GTX

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    -.-ซื้อของตอนแรกๆผมก็เป็นแบบท่านเนี่ยละเมื่อไหร่จะมา พอตอนหลัง สั่งของจาก อีเบย์ อเมซอน 15-30วัน ชิลๆ เลย
    Booker, Catch!!

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เป็นธรรมดาของไปรณีย์ครับ ที่จะไม่ส่ง เสาร์ อาทิตย์ ส่วนมากที่จะส่ง อย่างเช่นของ จขกท ส่งของวัน พฤ ตามปกติ ของจะถึงประมาณวันเสาร์ บางทีเค้าปิดก็เลยเลื่อนไปเป็นวันจันทร์ครับ เหตุการณ์นี้ผมเจอบ่อย ถ้าจะให้ไว ให้สั่งของตั้งแต่วันจันทร์ - อังคาร เลย ได้เร็วแน่ๆ
    รับฝากซื้อเกม Steam & Amazon ชำระเงินผ่านการโอนเข้าบัญชี หรือ บัตรทรูมันนี่ครับ>>สนใจคลิกที่นี่

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    3 วันทำการ เสาร์-อาทิตย์หยุด ส่วนมากผมจะไม่สั่งของ หลังวันพุธ 10 เป็นต้นไปเพราะหลังจากนั้นทางเว็ปเค้าคงไปส่งของวันพุธตอนเย็นไม่ทันแน่
    ผมมักสัง อาทิตย์-พุธ เช้า เพราะบ้านใกลกับ คนที่จัดส่งมาก ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 26th July 2014 เมื่อ 15:25
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    วันพฤหัสที่ผ่านมา ผมก็สั่งของจากเน็ต เค้าส่งของวันพฤหัส-ผมได้รับของวันนี้ตอน 5 โมงเช้า

รถมอไซมาส่งให้ถึงบ้านเลย ตอนแรกนึกว่าปิดทำการ ที่ไหนได้เปิดครึ่งวันเฉพาะวันเสาร์ ส่วนวันอาทิตย์ปิด

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ถ้าของถึงแล้ววันเสาร์เขาจัดส่งให้นะครับ -_-

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    บ้านผมไม่ว่าจะสั่งอะไร ก็จะได้วันศุกร์ตลอด สั่งไปวันไหนก็ได้วันศุกร์ 5555

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    สมัยก่อน ผมสั่งของ ส่งวันนี้ ถึง เช้าพรุ้งนี้

***แต่ตอนนี้ มีแต่คน บ่น คนด่า เรื่องที่ ไปรษณี ทำกล่องบุบ ทำของแตกบ้าง เขาก็เลย ทำงานได้ช้าลง เข้าใจตรงกันน่ะครับ****

ล่าสุด ผมสั่ง Card Test Mainboard ผมก้ 3 วัน เหมือน จ.ข.ก.ท แหละครับ ^ ^