ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4

Question งูดินตัวเล็กๆมีพิษไหมครับ

ผมกลัวงูตะกี้เข้าห้องน้ำเจอมัน หัวใจจะวาย ตัวมันเล็กมากๆๆๆๆๆ แต่เลื่อยเหมือนงูทั่วไป มันมีพิษร้ายแรงไรไหมครับ อยากรู้

ผมไม่กล้ากดหาในกูเกิลครับ ผมกลัวงู แค่เห็นภาพก็ ลม จะจับแล้วไม่กล้ามอง ช่วยตอบทีนะครับ ผมไม่ได้โดนกัดนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChrisBVB22 : 27th July 2014 เมื่อ 00:47

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ผมก็กลัวเหมือนกันเเค่เห็นรูปยังเเถทบจะตาย
    ปล.คุณโชคดีที่เจอเเค่นั้นโรงเรียนผมเห็นงูเขียวตัวยาวอยู่ตามต้นมะขามบางคร้ง มีอยู่ที่วิ่งไปเเล้วเจอมัน
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    งู ถ้าไม่เห็นก็บอกไม่ถูกครับว่ามีหรือเปล่า บางตัวเล็ก แต่พิษแรงมาก บางตัวโคตรใหญ่ แต่ไม่มีพิษครับ
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 682
    ครอบครัวงูดิน ในไทยมีอยู่ 2 สกุล เป็นงูไม่มีพิษ อาหารที่กินได้แก่ มด ปลวกและตัวอ่อน ไข่แมลง (ถ้าไม่แน่ใจว่าใช่งูดินจริงๆ ก็ไม่ควรไปเข้าใกล้)

งูดิน เป็นสัตว์เลื้อยคลานขนาดเล็กที่มีลักษณะลำตัวยาวเรียว ปกคลุมด้วยเกล็ดมันยาว ขนาดเท่ากันตลอดลำตัวรวมทั้งเกล็ดท้อง มักมีสีน้ำตาลหรือดำ ลิ้นสองแฉก พบหลายชนิด ขนาดลำตัวตั้งแต่ความยาวไม่กี่เซนติเมตรลักษณะคล้ายไส้เดือน ไปจนถึงความยาวกว่า 30 เซนติเมตร ตาขนาดเล็กมากอยู่ใต้เกล็ด บางชนิดมองไม่เห็นเลย จึงมีชื่อสามัญว่า "Blind snake" หรือ งูตาบอด

งูดินเป็นสัตว์ที่พบได้บ่อยครั้งขณะขุดดินหรือบนพื้นดิน หลังฝนตกใหม่ๆ ดำรงชีวิตโดยการกินไข่และตัวอ่อนของมดและปลวกเป็นอาหาร

นอกจากนี้ งูดิน เป็นชื่อที่คนไทยมักใช้เรียกสัตว์ที่มีลักษณะลำตัวยาวเรียว ไม่มีขา อาศัยอยู่ในดิน ซึ่งมีอยู่หลายชนิดทั้งที่เป็นสัตว์สะเทินน้ำสะเทินบก ลำตัวมีเมือกลื่นไม่มีเกล็ด พบในดินตามชายน้ำที่มีความชื้นสูง มีชื่อเรียกทางวิชาการว่า "เขียดงู" Ichthyophis sp. และสัตว์เลื้อยคลานจำพวกงูที่เรียกว่า "งูก้นขบ" หรือ "งูดินสองหัว" Cylindrophis ruffus มีเกล็ดปกคลุมร่างกาย เกล็ดท้องขยายใหญ่กว่าเกล็ดลำตัว ปลายหางด้านท้องมีสีส้มแดง ลำตัวขนาดกลางยาวได้ถึงหนึ่งเมตร ซึ่งมักทำให้คนทั่วไปสับสนกับงูดินที่แท้จริง

ที่มา : http://guru.sanook.com/22385/%E0%B8%...8%A1%E0%B9%88/
    FB:'เบ๊น' สตางค์ไม่มี 'สติก็เช่นกัน'
    Line:jirawuth1234

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ผมเจอตั้งบ่อย ตัวดำๆ เล็กๆ อะ มันชอบมาจากไหนไม่รู้ แล้วใต่ขาตอนอาบน้ำ ก็สะบัดออกแค่นั้นแหละไม่เคยเห็นมันกัดใครสักที
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ไม่กัดครับ งูดิน ผมว่าน่ารักดีนะครับ มันเหมือน จิ้งเหลน อะ
    ผมอยากหาเลี้ยงอยู่ด้วยละ ตัวมันเล็กๆ ไม่ทำอันตรายมนุษย์นะ เหมือน ใส้เดือนแต่เป็นงู มันเลยรูปร่างสวยกว่า

งูเขียวก็เหมือนกันนะ ไม่ใช่งูเขียวแต่หางสีดำนะ <-- ไอ่ตัวนี้กัดทีนี้เนื้อบวมเน่าเลยนะ
    ถ้างูเขียวมันจะมีบางทีที่มันกัดขึ้นอยู่กับ กรณี น่ารักนะครับ แต่ต้องดูด้วยนะ งูมีพิษมีไม่น้อย มันจะไม่ทำร้ายมนุษย์ ยกเว้นมันตกใจหรือกลัว ส่วนใหญ่มันจะหนีมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    เค้าว่ากันว่า งูเห่า มันไม่กัด มันแค่เห่าเฉยๆ ไม่เชือเอามือแหย่ดูได้

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ขอเพิ่มเติมนิดนึงนะครับ ไม่แนะนำให้เข้าไกล้ไม่ว่าจะงูดอะไร และ ห้ามดูถูกงูตัวเล็กเด็จขาด เพราะเอ็มไซน์ที่ต่อมสร้างพิษ เพิ่งเริ่มสร้างพิษใหม่ๆ พิษมันจึงจะแรงกว่าโตเต็มไว อันตรายครับ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    เคยเดินไปเหยียบครั้งนึงแถวรางรถไฟข้างๆเป็นป่ารก ตอนนั้นตกใจมากมันมืดๆเห็นแต่หลังดำๆตอนแรกนึกว่างูเห่าเลยวิ่งสุดชีวิต
    พอกลับมาเลยลองเซิชหาข้อมูลดู ไปเจอลักษณะตรงกับงูดินและพบว่ามันไม่มีพิษ

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ไม่กัดนะ ผมเคยเอามันมาเลี้ยงมาใต่มือใต่คออยู่ น่ารักดีครับ หลังๆเริมคุ้นคนละยิ่งน่ารักไปใหญ่ ชอบเลื้อยมานอนกับผมทุกคืน ช่วงเช้าๆนี่ปลุกผมให้ไปนั้นไปนี้ทันเสมอเลย อ้อนเก่งมากๆเวลาหิว

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    งูดินไม่มีพิษนะรู้สึก แต่ งูไม่ว่าจะมี พิษ หรือ ไม่ ก็อย่าไปยุ่งครับ เพราะบริเวณปากจะมีแบคทีเรียอยู่ถ้าโดนกัดแผลจะติดเชื้อได้ง่ายครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    มีไม่มีไม่รู้ แต่ที่แน่ๆไม่ควรไปอยู่ใกล้ครับ อันตราย
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก