ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 39

Unhappy ขอวิธีตัดใจหน่อยครับ

ผมชอบ เพื่อนผมเอง เเอบชอบมานานเเล้ว เพราะความสนิทกันทำให้ บางที่ผมก็คิดว่า เธออาจมีใจให้ผมบางเเต่ไม่มีเลย
    ทักเฟส ก็ไม่ค่อย ตอบ ผมเคยคิดว่าผมควรจะบอกตรงๆ เเต่เธอก็ไม่เคยลืมแฟนเก่าได้ซะที ผมไม่มีโอกาสเลย จะสารภาพเลย
    ผมอึดอัด มากตอนนี้

: ผมเรียนปี 3 เเล้ว อีก 2ถึงจะจบ ต้องเห็นหน้ากันทุกวันเพราะ คณะเดียวกัน เซ็ตเดียวกัน T^T

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 682
    ก่อนจะตัดใจ ก็บอกความในใจของเรา ให้รู้ก่อนสิครับ มันตัดใจอยากนะ เพราะต้องเห็นหน้ากันทุกวัน คณะเดียวันอีก เอาใจช่วยครับ
    FB:'เบ๊น' สตางค์ไม่มี 'สติก็เช่นกัน'
    Line:jirawuth1234

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    Blog Entries
    2
    เสี่ยงไปเลยครับ
    เรางึมงำคลุมเคลืออยู่แบบนี้โอกาสคือ 0
    แต่ถ้าบอกความในใจไป โอกาสไม่ใช่ศูนย์แน่นอน ส่วนผลลัพท์จะเป็นยังไง
    ขึ้นอยู่กะเธอแล้วล่ะครับ

บางที่ ผญ ก็ต้องการความชัดเจนครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    รีบบอกเธอซะเอาให้ไวที่สุดบอกความในใจของเราไปให้หมดครับ แล้วเธอจะตอบยังไงค่อยว่ากัน ถ้าเธอตกลงก็ดีไปแต่ถ้าเธอไม่ ถึงตอนนั้นก็ค่อยตัดใจก็ได้ครับ
    ไม่งั้นจะมีสุนัขคาบไปแบบในเพลงนะครับบางทีเขาอาจจะรอเราอยู่ก็ได้นะครับ รีบบอกซะนะครับ

อ้อหรือไม่ก็โพสเพลงนี้ให้เขาฟังไปเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 27th July 2014 เมื่อ 02:59

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ถ้าถามวิธีตัดใจเหรอ ผมก้เจอแบบคุณเลยแต่ของผมคบกันแล้ว เปนเพื่อนในกลุ่มเดียวกันคณะเดียวกันสาขาเดียวกัน ไปไหนไปกัน

สุดท้ายผมโดนทิ้งแรกๆก้ลำบากอะเพราะต้องเจอ ผมก้เสียใจมากแต่ก้ไม่นานหรอกผมก้ทำใจได้คิดว่า อื้มเค้าไม่ใช่ของเราถ้าเค้าเป็นของเรา

ยังไงก้ต้องมีสักวัน แต่เคสนาย เราว่า ถ้าอึดอัดก้บอกไปเลยบอกแล้วสบายใจนะถึงเค้าจะไม่ชอบแต่เกิดวันใดวันหนึ่งเค้าอ้างจะคิดขึ้นได้ว่า

เอ่อมีอีกคนที่แอบรักเค้าอยู่นะ แต่ถ้าไม่อึดอัด ก้ค่อยๆเป็นค่อยๆไปไม่ต้องรีบตัดใจหรอกตราบใดที่เค้ายังไม่มีแฟนใหม่อะนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ผมก็เคยชอบเพื่อนคนนึงมา2ปีกว่าครับอยู่ห้องเดียวกันมาตั้งเเต่ม.4 พยายามคุยด้วยหาเรื่องพาไปนู่นไปนี่ด้วย สักพักเค้ารู้ตัวเลยเหมือนกับว่าไม่คุยกับผมหลายเดือนเลย ผมอึดอัดมากที่เป็นยังงั้นเลยตัดสินใจบอกไปทั้งๆที่รู้คำตอบอยู่เเล้ว555
    เเต่มันก็โล่งนะที่ได้บอกไป หลังจากนั้นก็ขอเป็นเพื่อนเหมือนเดิมครับ วิธีตัดใจของผมก็คือ ผมก็อยู่เหมือนเดิมพยายามคุยเเบบเพื่อนเหมือนเดิมครับ ซึ่งเขาก็กลับมาคุยปกติเเล้วเขาก็บอกคุยกันเเบบนี้ไม่รู้สึกอึดอัดเหมือนเเต่ก่อนด้วย พยายามกลับมาเป็นเพื่อนไห้เร็วที่สุดเพราะถ้าผมพยายามหลบหน้าหรือเลิกคิดถึงผมตัดไจไม่ได้เเน่555 ..บอกเเล้วไม่ได้ ดีกว่าไม่บอกเเล้วไม่ได้อะไรเลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    เริ่มจากตัวเองครับ ว่าต้องการอยู่กับเขาใน ถานะอะไร แฟน หรือ เพื่อนต่อไป เราพอใจที่เห็นเค้าเป็นแบบไหน หลังจากนั้นค่อยสรุปแล้วตัดสินใจซะว่าเราจะทำอย่างไรดี...

กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    จากชีวิตผมนะ ผมเรียนปวส. ผมชอบใครผมก็บอกไปตรงๆ แต่เธอไม่รับรักแต่เราก็เป็นเพื่อนกันต่อไปแต่ผมก็ยืนยันต่อไปว่าจะรอเธอ

วันหนึ่งครับเราเมาแล้วผมไปมีไรกะเธอ เธอไม่โกรธผมนะแต่เธอบอกรับไม่ได้ เราก็ยังเป็นเพื่อนกันช่วยเฟหลือเรื่องเรียนจนจบแล้วแยกย้ายกันไปคนละทาง

บอกไปตรงๆครับ แล้วสถานการณ์จะถูกแบ่งออกมา2แบบคือ 1.คุณเสียเธอไป 2.คุณได้เธอมาดูแล

บอกไปถ้าเธอไม่รับรักถานการณ์จะถูกแบ่งออกมาอีก2แบบคือ 1.เป็นเพื่อนกันต่อไป 2.เสียทั้งเพื่อนเสียทั้งเธอมองหน้ากันไม่ติด

ถ้ารับรักก็ดีไป เรียนรู้นิสัยกันไป ลูกผู้ชายกล้าได้อายอด ขนาดผมกล้ามากที่ไปลัหลับเธอ เธอยังไม่รับรักผมแต่ยังเป็นเพื่อนกันต่อไปเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chana1991 : 27th July 2014 เมื่อ 11:59