ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    สิ่งแรกที่ต้องทำ ซักปลอกหมอน ผ้าปูที่นอน ผ้าหม่ ผ้าเช็ดตัว ครับน้อง บ่อยๆเลย ถ้าไม่ทำ ต่อให้ใช้ ยาระดับเทพรักษาก็ไม่หาย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    ผมออกกำลังกายทุกวันครับ กินน้ำเยอะๆครับ ก็ไม่ค่อยเป็นนะ แต่รูขุมขนผมมันกว้างครับ
    เหมือนกันเลย ยิ่งตรงจมูกนี่...........

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    ของผมออกกำลังบ่อยๆ...สำคัญที่สุดหายเเน่นอนครับ...เข้าคลินิคชั้นนำทั่วไป...หายครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    แบ่งใหญ่ๆ 2 หัวข้อ ป้องกันกับรักษา

1.ป้องกันไม่ให้เกิดสิว
    -ขึ้นอยู่กับฮอร์โมน วัย กรรมพันธุ์ สิ่งสกปรกบนใบหน้าเล็กน้อย

ปล.บางคนแพ้สารบางชนิดสิวขึ้น (ส่วนตัว) อยู่บ้านไม่อาบน้ำ 4-5วัน สิวไม่ขึ้นสักเม็ด และพักผ่อนไม่เพียงพอสำหรับผมทำให้สิวขึ้นได้

2.รักษาสิวที่เกิด
    - ทายาต่างๆ หรือเข้าคลินิกต่างๆก็ได้

.::[`CANDY—•(Group)~•]::.
    [Thailand - Bangkok - My House...~•~•~•]
    กล่าวขอบคุณ
    1,020
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,829
    Blog Entries
    1
    ผมว่าปัจจัยหลักคือ ฮอโมนมากกว่าครับ

ผมไม่ค่อยดูแลหน้าเท่าไหร่นะ ตอนเช้าในน้ำล้างหน้า

ก่อนนอนใช้โฟม สมูดอี แค่นั้น

หน้าคันก็เกา มือสกปรกก็อย่าไปจับหน้า

สิวไม่ค่อยขึ้น
    Toradora!

กล่าวขอบคุณ
    804
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ปล่อยมันครับหายเอง อันนี้เรื่องจริง

กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    แนะนำครีมทาหน้าหน่อยสิครับ ผมไม่รู้จะใช้อะไรดี ผมหน้ามัน แล้วตอนนี้ก็มีรอยแดงดำจากสิวเต็มไปแก้มไปหมดเลย
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมเคยเป็นสิวเยอะมากๆแบบว่าเต็มหน้าเลยช่วง ม.3-ม.4 แม่ผมพาไปเข้าคลินิคครับ 1คอส เค้าก้ทำแค่ ทรีทเม้นหน้าละก้แก้พวกปัญหาสิวอักเสบมียาให้กินเป็นยาแก้อักเสบ

กับวิตามินc ยาทาก้มีพวกยาแต้มสิว,aha(กรดผลไม้ ประมาณช่วยให้ผิวผลัดเซล) , กันแดด ทำไป สัปดาละครั้ง7ครั้ง ก้ได้แค่จางๆสิวก้ยังขึ้นอยู่ แต่พอผม ม.6 มันก้ค่อยๆหายไปเอง

(ผมกินเหล้าบ่อยมากแต่ไม่ได้สูบ ออกกำลังกายบ่อยด้วย)

ผมใช้ โฟมล้างหน้า พอนสีชมพูอ่อนอะครับ ล้างหน้าแค่ตอนที่รู้สึกหน้ามันเกินไปกับเช้าเย็นก่อนนอน สิวผมหายไปเยอะมากแต่ยังมีพวกรอยดำ ช่วงปี1ผม มาร์กหน้า อาทิตละ2ครั้ง

วันไหนไม่ได้มาร์กก้ใช้น้ำมะนาวอะครับ ชโลมบนหน้าเลย 5นาทีล้างออกมันจะแสบหน้าตรงบริเวณที่จะเกิดสิวหรือมีสิวอะครับ แต่มันดียิบๆ ละก้ใช้เซรั่มให้ผิวกระชับและชุมชื้นขึ้น

ตอนนี้หน้าก้โอเค แต่ถ้าอดนอนสุดๆก้แย่เหมือนกัน มีช่วงนึงผมอดนอน2วันนั่งกงเหล้า โทรมไปหลายวันเลย พวกการอดนอนมีส่วนเยอะจริงๆนะครับ ชายแท้นะฮ้าฟฟ

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    แต่ละคนไม่เหมือนกันคับ สภาพผิว ฮอร์โมน พฤติกรรม และ สภาพแวดล้อมรอบตัว

ลองหาวิธีที่เหมาะกับตัวเองดูคับ

ถ้าหากจะลองอะไรก็ ระวังแพ้นะคับ ลองทา - ล้างที่ข้อพับ ของแขนดูก่อน ว่าเป็นผื่น หรือ ระคายเคืองไหม

ถ้าไม่ ก็ค่อยลองที่หน้า นิดนึงก่อน

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    สมุนไฟร ปรทุมาส ครับบบ ซื้อได้ ตาม 7-11 ร้านค้า มีประมาณ 8 ชนิดให้เลือก ผมใช้ ขัดหน้า กับ โคลนสิว ใช้มา อาทิต1 ผลดีมาก ติดใจเลย5555 อาทิตละ 50 บาท