ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961

ถามหน่อยครับ คนที่ไม่เป็นสิว ดูแลตัวเองกันยังไงเหรอครับ

ผมเป็นมา 4 ปีล้ะไม่หาย ซักที ทำได้แค่ดีขึ้น แต่ไม่หายขาด ผมนอนประมาณ 5ทุ่มถึงเที่ยงคืน ตื่น 6 โมงครึ่ง
    ผมใช้โฟม ดร.มนตรี ล้างหน้า เช้าเย็น แต่ก็ยังไม่หายอ่ะ
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    มาคหน้าครับ ใช้เป็นคลีมมาคพวกนมวัว ไม่ใช่แผ่นแปะเอานะ นึกออกไหม (ทำๆไปเถอะ ผมก็ทำ ผู้ชายแท้ๆนิล่ะ - -")

เลือกคลีมให้มันถูกด้วย ล้างหน้าอ่ะ ดูด้วยว่าหน้าเรามันไหม ผมใช้กานีเย่เมน ลดหน้ามันอ่ะ เพราะผมเล่นกีฬา แล้วก็ ใช้คลีมกันแดด มันทำให้หน้ามัน เพราะผมเรียน รด.ด้วย -0-

ตอนสิวผมเยอะๆ ผมกิน วิตามินรวม ACE(Blackmores Bio ACE) ผมแบ่งจากปุกใหญ่ของแม่ เพราะ แม่ผมก็กินเลยขอกินด้วย -.- (กิน1เดือน เว้น2เดือนนะ ถ้ากินติดๆกันทุกเดือน มันมีผลต่อการกรองของไตนะเออ)

มันช่วยอะไรนิล่ะ Aมันทำใช้ผิวหน้าชุ่มชื่น Eเนี้ยลดรอยแผลมั้งให้หายเร็วไรเงี้ย Cก็ตามสูตรที่เรียนมาล่ะ

ผ้าเช็ดหน้าน่ะพกไว้หรือกระดาษชำระก็ได้ 10บาท หมีพู 7 อ่ะ ซื้อติดไว้ อย่าไปเอาแขนเสื้อมาเช็ดหลงๆเอามาเช็ดบ้างก็ไม่เป็นไรหรอก แต่ใช้ผ้าเช็ดหน้าให้เป็นนิสัย ไม่ต้องไปเขินหรอก คิดซะว่าเป็นผู้ดีอังกฤษ

คลีมทาน่ะซื้อพวกที่มันปรับสภาพหน้า ที่ให้ทาก่อนนอน ไม่ต้องซื้อแพงหรอก กานิเย่ ก็ได้ ถ้าจะเอาแบบดีๆก็หาดูล่ะกัน อย่าไปติดคลีนิคมาก ผมไม่เคยเข้าเลย -0-

ขับมอไซไหม ถ้าขับต้องใส่หมวกนะ แบบที่มันมีกระจกบังแสงปิดหน้าอ่ะ ฝุ่นน่ะตามทางมันเข้ากระทบหน้า ปั่นจักรยานอะไรแบบเนี้ย หาผ้ามาปิดครึ่งจมูกด้วย ฝุ่นมันโดน เวลาหายใจมันก็เข้าปอด พวกเนี้ยพอกลับเข้าบ้านก็ล้างหน้าเลย

เรื่องนอนนะ นอนไม่เกิน5ทุ่ม 30ล่ะกัน ผมนอนช่วงนี้ล่ะ นอกจากทำงาน ถึงนอน ตี1-2 พวกโครงงานน่ะนะ ตื่นเท่าไหร่ก็ตื่นเลยอันนี้แล้วแต่ แต่นอนเยอะเหนื่อยนะบอกไว้ก่อน พวกหมอนไรก็สำคัญนะ เอกข้างในมันไปตากแดดบ้าง เอาผ้าปูอะไรแบบเนี้ยไปซักด้วย
    มันเก็บฝุ่น (ถ้านอนคว่ำหรือนอนตะแคงอ่ะ แต่ถึงนอนหงอยก็ควรซักนะมันสกปรก มันเป็นทำป่วยได้นะเออฝุ่นเยอะๆน่ะ -0- )

ออกกำลังกายด้วยก็ดีนะ วิ่งสัก2-3 Km ให้เลือดมันสูบเฉียดขึ้นหน้า วิ่งช้าๆอ่ะ แบบ 1km มันมี1000M วิ่ง800 เดินพัก200 แบบเนี้ย เหนื่อยนะไม่ใช่ไม่เหนื่อย ได้สุขภาพด้วย แรกๆน่ะหอบเลยล่ะ -.-

ดื่มน้ำเยอะๆ ระหว่างวันน่ะ ช่วง9-10โมงเงี้ย จัดไปน้ำเปล่า1แก้ว 14-15.00เนี้ยจัดไปอีก1แก้ว ห้ามกินก่อนนอน(หมายถึงกินน้ำแล้วนอนเลยห้าม)ให้กินตอนสัก2ทุ่ม ให้กินก่อนอาหาร1ชม.หรือหลังอาหาร1ชม.ก็ได้ ไม่ใช่ซัดน้ำก่อนข้าว5นาทีไรแบบนี้ไม่ได้นะ มีผลต่อระบบย่อยอาหารนะ น้ำย่อยมันจะเป็นอะไรสักอย่างนิล่ะ

ปล.ผมทำแบบนี้ล่ะ นายทำได้แบบไหนก็เอาเท่านั้นล่ะ บางอันผมก็อธิบายมั่วๆนะแต่ผมทำจริงๆ แต่เป็นวัยรุ่นอยู่สิวมันไม่หายหรอกมันก็มาเรื่อยๆ ผมก็มีเรื่อยๆ แต่มันมาเดือนล่ะ นิดเดียว เม็ดเล็กๆ แต่ก่อนชอบบีบ เป็นแผลเป็นก็มี แต่ก็เริ่มลางๆล่ะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ไม่นอน เกิน 5 ทุ่ม อย่าปลอยให้หน้ามัน ดื่นน้ำเปล่า ไม่น้อยกว่าวันละ 2 ลิตร ต่อวัน

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ผมไม่เคยทำไรกับหน้าเลยครับไม่ใช้โฟม ไม่ใช้ยาอะไร ล้างหน้าก็เฉพาะตอนแปลงฟัน กับอาบน้ำ
    ล้างแบบล้างน้ำเฉย ๆ สิวไม่ขึ้นด้วย นอน 7 โมงเช้า ถึง บ่าย 3 เอาจริง ๆ จะขึ้นก็เดือนนึงไม่ถึง 3 เม็ดครับ
    แต่เมื่อสัก 3-4 ปีที่แล้วเต็มหน้าเลย ตอนนี้มันหายมันเอง ตั้งแต่เป็นจนหายไม่เคยพยายามรักษามันเลย 555
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    มันขึ้นอยู่กับฮอร์โมนของแต่ละคนด้วยครับ ว่ามากน้อยเพียงใด
    อาหารการกินก็เหมือนกันครับ ถ้ากินพวกของมันๆ ก็เป็นสาเหตุได้ครับ
    ผมเป็นคนไม่ค่อยมีสิวครับ ไม่มีเลยก็ว่าได้ ผมล้างหน้าวันละ 3ครั้งครับ เช้า เย็น ก่อนนอน

ปล.เวลาออกไปข้างนอก ควรพวกผ้าเช็ดหน้าไว้ด้วยนะครับ หน้าจะได้ไม่ค่อยมีสิ่งสกปรก

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ถ้าตามสไตล์ผมก็
    นอนดึกๆ ตื่นเช้า กินข้าววันละมื้อ(ใหญ่) (ไร้สาระ)
    ไม่เอามือไปถูหน้า(สำคัญ) ไม่ดื่มเหล้าไม่สูบบุหรี่(สำคัญ) ดื่มน้ำวันละ 2-3ลิตรต่อวัน(สำคัญมาก)
    ไม่ทานอาหารที่รสจัด เช่น หวานจัด เผ็ดจัด เป็นต้น (สำคัญ)
    และที่สำคัญ ทำตัวเองให้สะอาดเข้าไว้ (สำคัญ)
    ปล.ผมไม่ได้ใช้โฟมล้างหน้ามาเกือบ3ปีหละคับ ใช้แต่น้ำเปล่าล้างหน้า

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ออกกำลังกายทุกวันติดกันสักสามเดือนถึงจะเริ่มเห็นผลทุกวันจริงๆนะคับจากนั้นก็ออกให้ดป็นสัยดื่มน้ำเยอะๆ เรื่องความสะอาดนี้ดูแลตัวเองคับ
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ผมก็เป็นๆหายๆ สูบบุหรี่ก็ไม่บ่อย แต่พี่ที่ทำงานอีกคนสูบจัดมาก ไม่เห็นมีสิวขึ้นสักเม็ด

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ผมออกกำลังกายทุกวันครับ กินน้ำเยอะๆครับ ก็ไม่ค่อยเป็นนะ แต่รูขุมขนผมมันกว้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อย่าไปสนใจมัน ปล่อยๆมันไปเดี๋ยวมันห็หายไปเอง ลองไม่ส่องกระจกสักเดื่อนนึงสิ แล้วจะรู้ความเปลี่ยนแปลง

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    บางคนก็เป็นเยอะนะครับ เพื่อนผมคนที่เป็นเยอะมันก็ไปหาหมอก่อน พอหายแล้วก็เริ่มดูแลตัวเองครับ ไม่นอนดึก นอนให้พอ ดื่มน้ำเยอะ ออกกำลังกาย แค่นี้ก็เหลือเฟือแล้วครับ ผมนี่คนทักตลอดว่าหน้าใส ไม่ใช่ขาวนะครับ แต่ไม่มีสิว เพราะทำอย่างที่ว่านี่แหละครับ ไม่ต้องพึ่งครีมแพงๆเลย แค่ใช้โฟมล้างหน้ากานิเย่ธรรมดา เช้า บ่าย ก่อนนอนแค่นั้นเอง ปล.ยี่ห้อโฟมต้องเลือกเองนะครับ ผิวหน้าคนเราไม่เหมือนกัน ผมใช้ยี่ห้ออื่นก็สิวขึ้น
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    มันขึ้นอยู่กับ กรรมพันธ์ จากพ่อแม่หรือปล่าวครับ ?
    ผมใช้แค่ สบู่ล้างหน้า นอน 4-5 ทุ่ม
    สิวขึ้นบ้างแต่น้อย หายไว
    ลองนอนให้เร็วกว่านั้นดูครับ
    Do it now.Sometimes later become never.

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    แล้วถ้่าเป็นพวก รอยด่างดำ จุดดำ อะครับ

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    การช่วยตัวเองก็มีส่วนทำให้เกิดสิวนะครับ ^^

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ล้างหน้าบ่อยๆ ไม่จับสิวเล่น(เคยๆจับเล่น แพ๊พเดวเม็ดเบ่อเริ่ม 555) ทาครีมต่างๆนานา
    FX-8320,M/B MSI 970 Krait,GALAX GTX 960 EXOC,DDR3 8gb bus 2400(4*2) ,SSD Intel 120gb,PSU Super Flower Leadex Gold 650w,Case Corsiar SPEC-01

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    ผมนี่ไม่ค่อยเป็นเลย ใช้สบู่ธรรมดาเลย นอนเลยเที่ยงคืนทุกวัน ล้างหน้าแค่ตอนอาบน้ำ สิวเซี่ยนเยอะนิดหน่อย ใช้พอร์แพ็คลอกออก(ที่แปะจมูก)

ตอนนี้ไม่ไหวละต้องหาโฟมมาใช้เพราะรูขุมขนเริ่มกว้าง

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 682
    ผมนี้ ใช้ทั้งโฟม ทั้งครีมก็ไม่หาย อาจเพราะนอนดึก แต่พี่ผมบอกว่า ให้ใช้น้ำเปล่าล้างหน้าบ่อยๆ แต่ผมก็ยังมีสิวอยู่นะ ฮาๆ
    FB:'เบ๊น' สตางค์ไม่มี 'สติก็เช่นกัน'
    Line:jirawuth1234

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    มันอยู่ที่สภาพหนังหน้าด้วยนะครับ

บางคนหน้ามัน บางคนหน้าแห้ง บางคนผิวหน้าดี บางคนผิวหน้าหยาบ

เหมือนแบบ คนนู้นใช้โฟม/ครีมอันนู้น ทำไมหน้าดีจัง เราไปเอามาใช้มั่ง มันก็ได้ไม่เท่ากัน

ถ้าพอมีเวลา หรือเจียดเงินได้ซักนิด ไปคลินิคก็ได้ครับ ช่วยได้จริงนะ

เท่าที่เห็นคนไปหา หลายๆคลินิค แต่มันมักจะหน้าดีเฉพาะตอนไปหาแหละ พอลองหยุดดูเท่านั้นแหละ สิวเต็มหน้า -*-

ถ้าไม่สะดวก ไปเอาแค่ยาก็ได้ แต่ละอาทิตย์ ไม่เกิน 500 หรอกเป็นพวกครีมลดสิว ลดรอย กันแดด

เงินเหลือก็ทำนู่นทำนี่ก็ว่ากันไป

แต่ถ้าเอาง่าย ก็ล้างมือ ล้างหน้า ล้างน้ำเปล่านี่แหละ มือสกปรกอย่าไปจับหน้า

ผมเป็นคนหน้าไม่ค่อยมีสิวอยู่แล้วก็มีแค่ครีมนีเวีย 1 กัยโฟม 1 แค่นั้นแหละ

หรือถ้าบ้านรวยลองลาแมร์ก็ได้นะ เห็นผู้หญิงเค้ากรี๊ดกร๊าดกัน ไม่รู้มันดียังไงเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    =..= ไม่ต้องเกรงว่าคนอื่นจะว่าตุ๊ดครับ ดูแลตัวเองให้คล้ายๆผู้หญิงไปเลย แต่ไม่ใช่ว่าทาแป้งพับแต่งหน้าไรงี้นะ 555555 แต่อย่างว่าเหอะครับ คนจะไม่เป็นมันก็ไม่เป๊นไม่เป็น คนจะเป็นมันก็เป็น 55555555555

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ลองกินอาหารเสริมจำพวก Zinc จะช่วยบำรุงผิว ผม เล็บ ช่วยลดความมันของหน้าได้ในระดับหนึ่งเลยครับ กระปุกนึงกินได้เป็นเดือนๆ สั่งผ่านเวปกระปุกละประมาณ 200-300 บาท ไม่แพงมาก (ไม่ควรกินติดต่อกันเกิน 3 เดือน ควรกินแล้วพักอย่างน้อย 1 เดือน แล้วค่อยกินใหม่)

ถ้าเป็นหนักจริงๆ ให้ไปหาหมอนะครับ หมอน่าจะให้ยาจำพวก แอคโนติน มากิน (เป็นกรดวิตามินเอ เข้มข้น) กินแล้วจะลดความมันของหน้าลงได้เยอะ สิวลดลงจริง ๆ แต่ยาค่อนข้างแรง ต้องใช้ตามคำแนะนำของแพทย์ ยามีผลข้างเคียงทำให้หน้าแห้ง ปากแห้ง ผิวแห้ง จมูกแห้ง ตาแห้งจนใส่คอนแทคเลนส์ไม่ได้ บางคนหยุดยาแล้วมีอาการเครียดก็มีครับ และถ้ากินระยะยาวจะมีผลต่อตับ

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ผมใช้สบู่ ถ่านไม้ไผ่ดำ (หาซื้อดีๆยาก มีขายตาม event ในห้าง)

กล่าวขอบคุณ
    2,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อาหารที่มีประโยชน์ + ออกกำลังกายทุกวัน

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    งดอาหารมันๆ กินผัก และ ผลไม้ที่มีรสเปี้ยวเช่น ส้ม สับปะรด มะม่วง ฝรั่ง เพราะมันจะคุ้มต่อมไขมันไม่ไห้เกิดการสะสม ล้างหน้าด้วยครีมอาบน้ำแนะนำของ Benice ซัก3-5วิแล้วล้างออกเลยไม่งั้นสิวถามหาแน่ๆเพราะผมได้ลองทำมาแล้วถ้าทิ้งไว้นาน ไม่ต้องใช้โฟมเพราะผมใช้แบบนี้อยู่ทุกวันก่อนนอน ทาครีม(ผมใช้olay total white แบบกล่องสีส้มอมเหลือง)ที่ซึมเร็วป้องกันการสะสมบนใบหน้า ก่อนนอนซัก30นาทีล้างออกซะก่อนเข้านอนนะ ล้างหน้าด้วยน้ำเหล่าใช้ผ้าหมาดๆซับหน้าเบาๆ ซับนะครับไม่ได้ให้เช็ด ผมใช้สูตรเนี้ยทุกวันไร้สิวครับ จากสิวหัวดำหัวช้างเป็นบ่อยๆก็หายไปเลยรูขุมขนก็ตื้นไปจนเกือบหายสนิท ต้องลองครีมหลายๆแบบด้วยนะครับว่าคุณใช้แบบไหนแล้วดีแนะนำของผู้หญิงครับไม่แรงลดการเป้นสิวได้เยอะ หรือใช้น้ำมะขามเปียกล้างหน้าครับระวังเข้าตาประหยัดสบู่สะอาดแน่นอนและปรับสภาพผิวหน้าได้ผลดีมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 808080808 : 29th July 2014 เมื่อ 11:10

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ตอนอยู่มัธยมผมไม่เคยมีสิวเกินห้าเม็ดเลยครับ ตอนนี้เข้ามหาลัยสิวไม่ค่อยเป็นเลยครับนานๆจะมาสักเม็ด

ผมเองก็ไม่ค่อยดูแลตัวเองเท่าไรนอนดึก สูบบุหรี่ ดื่มเหล้า แต่ผมจะออกกำลังกายบ่อยมากครับ เตะบอลกับเพื่อนทุกวันตั้งแต่ประถมยันมหาลัยก็ยังหาโอกาสไปเตะบอลอยู่เรื่อยๆ

ส่วนเรื่องล้างหน้าผมจะแต่โฟมล้างหน้านิเวียครับใช้มาตั้งแต่ ม.3 ยัน ปี 3 จะจบละก็ยังใช้โฟมล้างหน้านิเวียเหมือนเดิมอาจเป็นเพราะว่ามันซื้อง่ายมากครับเข้า7-11ก็ซื้อมาได้ง่ายๆไม่ลำบากเกินไป

จบละ วิธีดูแลตัวเองของผม ลองออกกำลังกายให้เหงื่อออกบ่อยๆครับเดี๋ยวสิวก็หาย

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    การทำให้สิวหายขึ้นอยู่กับสภาพหน้าและพฤติกรรมของคนด้วยครับแต่ผมมีเทคนิคทำให้สิวไม่ค่อยขึ้นมาบอกคือ ห้ามเครียด ห้ามกังวล จิตใจต้องสดใส ร่าเริง ดื่มน้ำบ่อยๆ ออกกำลังกายเยอะๆ นอนให้เป็นเวลา แค่นั้นครับ