ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183

Help me ! เรื่องลง Window ครับ

พอดีใช้ Toshiba satellite แล้วผมมาลง window 7 ใหม่ ลง เน็ต lan ได้นะครับ (เล่นเน็ตได้สาย Lan) แต่มันต่อ wifi ไม่ได้ ลองพยามลบแล้วลง driver ใหม่หลายรอบแล้ว (ลง window ใหม่หลายรอบด้วย) แต่ก็ไม่เกิดผลสำเร็จ ตัว driver ชื่อ Atheros AR9485WB-EG ตัวนี้ใช้หรือป่าวครับ หรือต้องลงตัวอื่นเพิ่มอีกครับ ? ขอบคุณครับผม

ปล.ตอนนี้ใช้ Win8.1 ก่อนแล้วเล่น wifi ได้ครับ (แต่อยากกลับไปใช้ Win 7 มากกว่า เพราะผมต้องใช้โปรแกรมเก่า ๆ อยู่)
    ปล.2 พวกท่านลง Win Ghost กันรึป่าว
    ปล.3 พอจะมีพวก auto driver ไหมครับ
    ปล.4 รบกวนด้วยครับ มือใหม่หัดลง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lovelyseed : 28th July 2014 เมื่อ 00:33
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=226376

(หาโปรแกรมที่ชื่อว่า)

Easy Driver Pack 5.3.3 All in One
    โปรแกรมลงไดร์เวอร์อัตโนมัติทุกวินโดว์

ใช้ตัวนี้เลยครับมันหาไดวเวอร์ สมบูรณ์ ให้ครบหมดเลย ได้ทุก windows ละครับ xp 7 8 32bit 64bit มีให้หมด

จะ Notebook pc มันหาเจอหมดครับ ทุกรุ่น!!!!!!!!!! (ปล ผมก็ใช้อยุ่ไรท์ลงแผ่นใช้งานได้สะดวกสบายมากครับไม่ต้องมานั่งหาไดวเวอร์ให้ยุ่งยาก มันinstall และ ติดตั้งให้ อัติโนมัติเลย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 28th July 2014 เมื่อ 00:41

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    182
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=226376

(หาโปรแกรมที่ชื่อว่า)

Easy Driver Pack 5.3.3 All in One
    โปรแกรมลงไดร์เวอร์อัตโนมัติทุกวินโดว์

ใช้ตัวนี้เลยครับมันหาไดวเวอร์ สมบูรณ์ ให้ครบหมดเลย ได้ทุก windows ละครับ xp 7 8 32bit 64bit มีให้หมด

จะ Notebook pc มันหาเจอหมดครับ ทุกรุ่น!!!!!!!!!! (ปล ผมก็ใช้อยุ่ไรท์ลงแผ่นใช้งานได้สะดวกสบายมากครับไม่ต้องมานั่งหาไดวเวอร์ให้ยุ่งยาก มันinstall และ ติดตั้งให้ อัติโนมัติเลย)

โอว ขอบพระคุณมากครับเดียวผมจะไปลองดูครับ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    wireless ใช้ไม่ได้ ตอนลง ลงทั้งโปรแกรม หรือ ลงแค่ Driver ครับ ส่วนใหญ่ลง Software ไปด้วยมันจะเล่นไม่ได้ ต้องลงแค่ตัว Driver โดยการ Browse เอา Auto Driver ไม่มีลงแบบ สมบูรณ์ ครับมันลงแบบ WDM

กล่าวขอบคุณ
    182
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuninza15 อ่านกระทู้
    wireless ใช้ไม่ได้ ตอนลง ลงทั้งโปรแกรม หรือ ลงแค่ Driver ครับ ส่วนใหญ่ลง Software ไปด้วยมันจะเล่นไม่ได้ ต้องลงแค่ตัว Driver โดยการ Browse เอา Auto Driver ไม่มีลงแบบ สมบูรณ์ ครับมันลงแบบ WDM

ผมต้องไปหา Auto Driver มาก่อนใช่ไหมครับ
    ปล.ตัว Software ที่ว่านี่คืออะไรหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    ส่วนใหญ่ Driver บางอันเวลากด setup มันจะลง software ช่วยการจัดการ มาด้วยซึ่งมันจะชนกับ ตัวหาสัญญาณที่ window มีอยู่แล้วมันเลยหาไม่เจอ ไม่งั้นลองถ่ายรูปมาให้ดูก็ได้ครับ

การ Auto Driver ไม่แนะนำให้ลงอยู่ 2-3 อย่างคือ VGA Sounds กับ Bluetooth เพราะ 2 อันแรกมันจะใช้ได้ไม่ครบ ส่วน Bluetooth จะทำให้จอฟ้าจนต้องลง win ใหม่
    อยากเอาชัว ไปโหลดในเว็บของมันมา อย่าง Acer ก็เข้า acer หงายเครื่องขึ้นแล้วดูรหัสเครื่องว่ารุ่นไหนยังไง แล้วก็เข้าไปโหลดมา

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    auto driver ระวังจะจอฟ้า