ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 273

The Room-FLT กล่องปริศนา [one2up]

หากคุณเป็นคนหนึ่งที่ชื่นชอบเกมไขปริศนาผ่านทางรูปแบบการเล่นแบบ Point and Click และให้อารมณ์เสียวสันหลังไปในตัวด้วยแล้วล่ะก็ The Room คือเกมที่ใช่สำหรับคุณเลยทีเดียว ต้องยอมรับว่ามันเป็นเกมที่หินจริงๆ แต่เพราะความยากของมันนี่แหละที่จะทำให้คุณรู้สึกพอใจและยินดีได้อย่างเต็มที่เมื่อคุณสามารถไขปริศนาของมันลงได้

กมต้นทุนสูงหลายๆ เกมพยายามเป็นอย่างยิ่งที่จะบิลด์อารมณ์ร่วมในการเล่นเกม บางที่ถึงกับเสียเงินไปเป็นล้านเพื่อสร้างโลกในจินตนาการออกมาให้สวยงามเพื่อให้ผู้เล่นรู้สึกได้ว่าเกมนั้นๆ มันพิเศษเหนือกว่าเกมอื่นๆ ที่เคยเล่นมา

The Room เองก็ทำในแบบเดียวกัน แต่ต่างกันตรงที่โลกสวยงามที่ว่านั้นมีแต่กล่องและกล่องเท่านั้น แต่โลกกล่องใน The Room ไม่เพียงแต่ดูสวยงามน่าหลงไหล หากแต่ยังแฝงไว้ด้วยความลึกลับที่มาพร้อมงานภาพกราฟิกและดนตรีที่ชวนหวิวสันหลังอยู่ตลอดเวลา โดยมีเลนส์หนึ่งตัวให้คุณได้มองรอดออกไปเพื่อเห็นทัศนียภาพภายนอกและเพื่อเป็นตัวช่วยในการแก้ไขปริศนาต่างๆ ตัวเกมเป็นเพียงเกมแนวผจญภัยแบบ Point and Click เกมหนึ่ง โดยคุณจะได้พบกับกล่องมามายที่เรียงรายอยู่ และคุณต้องค่อยๆ แก้ปริศนาไปเรื่อยๆ เพื่อจะได้ทราบว่ามีอะไรอยู่ในกล่องแต่ละกล่องนั้น และในระหว่างที่คุณกำลังไขปริศนาแกะโค๊ดอยู่นั่นเองที่คุณจะได้พบกับปริศนาลึกลับมากมายที่โยงกลับมาถึงตัวของคุณ ตัวเกมบอกเล่าเรื่องราวผ่านมุมมองแบบบุคคลที่หนึ่ง โดยคุณต้องลากนิ้วไปบนจอเพื่อเปลี่ยนมุมมองของคุณหรือจิ้มลงไปที่สิ่งที่สนใจเพื่อขยายเข้าไปดูให้ชัดมากยิ่งขึ้น และของรอบตัวเหล่านี้แหละที่คุณจะมองข้ามไปไม่ได้เพราะมันมีบทบาทสำคัญเป็นอย่างยิ่งในการไขปริศนาลึกลับที่อยู่ตรงหน้าคุณ แต่นอกจากของเหล่านี้แล้วก็คงต้องขอย้ำอีกครั้งว่าเลนส์ขยายก็คือหนึ่งในสิ่งที่จำเป็นอย่างยิ่งเพื่อให้คุณสำเร็จในการแก้ไขปริศนาต่างๆ จำไว้ว่าเมื่อใดก็ตามที่คุณเริ่มรู้สึกมืดบอดหาหนทางไปต่อไม่ถูก เลนส์ขยายจะเป็นเพื่อนที่ดีสำหรับคุณเสมอ

ของบางสิ่ง หากคุณเลือกที่จะเก็บขึ้นมาแล้วเผลอทิ้งไปก่อนเวลาอันควร นั่นส่งผลกระทบโดยตรงต่อเนื้อเรื่องและปริศนาต่างๆ รอบตัว ดังนั้นก่อนทำอะไร ควรเรียงลำดับเหตุการณ์ให้ดีสักนิด และคิดทบทวนให้รอบคอบเสียก่อนนะครับ

The Room ถือเป็นหนึ่งในต้นแบบเกมแนวไขปริศนาที่เกมอื่นๆ ควรเอาเป็นเยี่ยงอย่าง ด้วยระบบการเล่นที่ไม่ซับซ้อน เหมาะกับการเป็นเกมแนวไขปริศนา งานกราฟิกที่สวยงาม แต่ก็แฝงไว้ด้วยความไม่น่าไว้วางใจ หรือแม้แต่งานดนตรีที่ทำให้ผู้เล่นขนหัวลุกได้ ดังนั้นการจะไขปริศนาสักอย่างในเกมได้นั้นต้องอาศัยความคิดและการควบคุมอารมณ์ไปในเวลาเดียวกัน ทำให้ชัยชนะที่ได้มานั้นมีค่ายิ่งกว่าสิ่งอื่นใด หากคุณเป็นคนหนึ่งที่ชื่นชอบเกมไขปริศนาผ่านทางรูปแบบการเล่นแบบ Point and Click และให้อารมณ์เสียวสันหลังไปในตัวด้วยแล้วล่ะก็ The Room คือเกมที่ใช่สำหรับคุณเลยทีเดียว ต้องยอมรับว่ามันเป็นเกมที่หินจริงๆ แต่เพราะความยากของมันนี่แหละที่จะทำให้คุณรู้สึกพอใจและยินดีได้อย่างเต็มที่เมื่อคุณสามารถไขปริศนาของมันลงได้

:Screenshot:

:Download:

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    กำลังโหลด ฮับ
    ว่าแต่ ทำไมเกม ไม่ชื่อ THE BOX ล่ะฮับ
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    ตัวเกมส์น่าสนใจมากเลยครับ...กำลังโหลด

กล่าวขอบคุณ
    4,453
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    แนวนี้น่าเล่นวุ้ย แก้ไขๆ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    หวังว่าสมองของผมจะฉลาดพอที่แก้ไข้กล่องได้นะ ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    414
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    กำลังโหลด ฮับ
    ว่าแต่ ทำไมเกม ไม่ชื่อ THE BOX ล่ะฮับ
    555555 ผมชอบเม้นนี้ ตอนเห็นชื่อทู้ผมก็คิดแบบนี้แหละ อารมณ์เหมือน Who are you (ใครในห้อง) เลย

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    สุดยอดเกม

เพิ่มรอยหยักให้สมอง

หามาอีกนะ เกมแนวนี้อะ

ขอบคุณมาก

กล่าวขอบคุณ
    382
    เล่นได้100%นะฮับ สำหรับ The box เอ้ย!! The room

เปิดกล่องแรกแล้วเจอ อีกสองกล่องเนี่ย
    ก็เริ่มปวดเฮดแว้ว 555

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    แล้วตรงนี้แก้ยังไงนิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เล่นจบแล้วครับ ชั่วโมงกว่าๆเอง ถ้าไม่ผ่านบนซ้ายจะมีHintหรือคำใบ้มาให้ แต่ผมกดไปทีเดียวเอง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooBABA อ่านกระทู้
    แล้วตรงนี้แก้ยังไงนิ

เปิดเลนส์แล้วส่องหลังกำแพงอ่ะครับ มีซ่อนอยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sleepycatz : 29th July 2014 เมื่อ 19:04

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    มันน่ากลัวไหมอ่ะ ผมก็อยากลองนะเเต่ไม่ชอบแนวสยองๆง่ะ

กล่าวขอบคุณ
    382
    อย่าสปอยดิฮับ เดวไม่สนุก เดว จบเร็วไปก็บ่นอีก

เกมไม่น่ากลัวนะฮับ ลึกลับดี

กล่าวขอบคุณ
    28
    เดี่ยวคงมีภาค 2 ตามมาอีกครับ ผมเคยเล่นเคลียเเล้วบน IPAD ขอบอกใว้ก่อนเลย ภาค 2 ยากกว่าเยอะ เเละยังมีให้เเก้ปริศนาที่ไม่ใช้เเค่เปิดกล่องด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย qweasd14789 : 29th July 2014 เมื่อ 20:04

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    โอ้เอามาลง PC ด้วย ขอบอกว่าเป็นสุดยอดเกมส์จริงใช้สมองเพียวๆ

ของผมเล่นเวอร์ชั่นแอนดรอยติดมากครับ เกมส์มันสั้นนะแต่ใช้เวลาคิดอะโคดนาน มี 2 ภาค
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ใช้สมองเหรอ ชอบ ๆ ๆ เล่นไม่เคยจบสักเกม หวังว่าจะเป็นเกมนี้แหละที่จบ

ฮ่า ๆ จบแล้วครับ 4 ชม. ไม่ฮินท์เลย บทสุดท้ายมั่วเละเทะเลย พรุ่งนี้จะตื่นไหวไหมเนี่ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dontspam2meplz : 30th July 2014 เมื่อ 04:42
    เลิกดูทีวีบางช่องแล้วครับ ขนาดละคร ซึ่งเป็นเรื่องสมมุติยังโดนแบน แล้วเรื่องจริงหรือข้อเท็จจริงจะเชื่อถือได้หรือ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 52

ทำไมด่านนี้ผมใส่กุญแจไม่ได้อ่ะ ผมก็ปรับตรงตามรูปหมดแต่ลองมา 10 กว่าครั้งละ ไม่ได้สักที TT

ชอบดูจ้า
    ม. 200 ปี รังสิต ปทุมธานี ตรงข้ามฟิวเจอร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,261
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    ภาคสองขายใน playstore แล้วครับ the room ของแท้ ไม่ใช่ the box แล้วครับ 5555
    มึนยิ่งกว่าภาค 1 กว่าจะผ่านนานสมควร(เล่นไม่ค่อยเก่ง)

https://play.google.com/store/apps/d...TheRoom2&hl=th

กล่าวขอบคุณ
    28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JumpskyJ อ่านกระทู้
    ภาคสองขายใน playstore แล้วครับ the room ของแท้ ไม่ใช่ the box แล้วครับ 5555
    มึนยิ่งกว่าภาค 1 กว่าจะผ่านนานสมควร(เล่นไม่ค่อยเก่ง)

https://play.google.com/store/apps/d...TheRoom2&hl=th

อ่อ อันนี้เวอชั่น PC ครับ ภาคเเรกพึ่งลง steam วันที่ 27 ที่ผ่านมานี้เอง ของ android,IOS ออกนานเเล้วครับ คงจะอาภาค 2 มาลง PC อีกไม่นาน

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผมว่าไม่ใช้สมองมากเท่าไร แต่ต้องช่างสังเกตณ์ก็จะไม่ยาก

ชอบดูจ้า
    ม. 200 ปี รังสิต ปทุมธานี ตรงข้ามฟิวเจอร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,261
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qweasd14789 อ่านกระทู้
    อ่อ อันนี้เวอชั่น PC ครับ ภาคเเรกพึ่งลง steam วันที่ 27 ที่ผ่านมานี้เอง ของ android,IOS ออกนานเเล้วครับ คงจะอาภาค 2 มาลง PC อีกไม่นาน
    ลงสตีมด้วย เจ๋งอะ ลง pc ดีกว่า เล่นโทรศัพท์กินแบต 555+

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    เล่นภาค 2 จบไปแล้ว แต่ยังไม่เคยลองภาค 1 คงต้องจัดใน pc แทนล่ะนะ

ปล. สาเหตุที่มันชื่อ the room เพราะมันเป็นเกมแก้ไขปริศนาในห้องเพื่อหาทางออกไปจากห้อง...ซึ่งส่วนใหญ่ปริศนามันจะอยู่ใน "กล่อง" "ตู้" "โต๊ะ" 555+
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    กำลังเล่นภาค 1 ในมือถือเลย แลคเกิน ไม่ผ่านซักที 5555

ปล. สนุกมากกกก
    • Sell Steam Game : Review : Let's play Channel •

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณครับ สนุกมากเลย

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    ปวดหัวคับสนุกมากเลย